epiphany - en to cy translation catalogue (809 entries)

en: A list of protocols to be considered safe in addition to the default, when disable_unsafe_protocols is enabled.
cy: Rhestr o brotocolau i'w trin fel rhai diogel yn ogystal â'r rhagosodiad, pan fo disable_unsafe_protocols wedi ei alluogi.

en: Additional safe protocols
cy: Protocolau diogel ychwanegol

en: Disable JavaScript chrome control
cy: Analluogi gallu Javascript i newid crôm

en: Disable JavaScript's control over window chrome.
cy: Peidio â gadael i JavaScript newid crôm ffenest.

en: Disable all historical information by disabling back and forward navigation, not allowing the history dialog and hiding the most used bookmarks list.
cy: Analluogi'r holl wybodaeth hanes drwy analluogi llywio yn ôl ac ymlaen, peidio â gadael i'r deialog hanes gael ei ddangos, a chuddio'r rhestr o lyfrnodau a ddefnyddir amlaf.

en: Disable arbitrary URLs
cy: Analluogi URLau mympwyol

en: Disable bookmark editing
cy: Analluogi golygu llyfrnodau

en: Disable history
cy: Analluogi hanes

en: Disable the user's ability to add or edit bookmarks.
cy: Achosi i'r defnyddiwr beidio â medru ychwanegu neu olygu llyfrnodau.

en: Disable the user's ability to edit toolbars.
cy: Achosi i'r defnyddiwr beidio â medru golygu barrau offer.

en: Disable the user's ability to type in a URL to Epiphany.
cy: Achosi i'r defnyddiwr beidio â medru teipio URL i mewn i Epiphany.

en: Disable toolbar editing
cy: Analluogi golygu'r bar offer

en: Disable unsafe protocols
cy: Analluogi protocolau peryglus

en: Disables loading of content from unsafe protocols. Safe protocols are http and https.
cy: Analluogi llwytho cynnwys o brotocolau peryglus. Y protocolau diogel yw http a https.

en: Epiphany cannot quit
cy: Ni all Epiphany orffen

en: Hide menubar by default
cy: Cuddio'r bar dewis yn rhagosodedig

en: Hide the menubar by default. The menubar can still be accessed using F10.
cy: Cuddio'r bar dewislen fel rhagosodiad. Gellir cyrraedd y bar dewislen o hyd gan ddefnyddio F10.

en: Lock in fullscreen mode
cy: Cloi yn y modd llond y sgrin

en: Locks Epiphany in fullscreen mode.
cy: Cloi Epiphany yn y modd llond y sgrin.

en: User is not allowed to close Epiphany
cy: Nid oes gan y defnyddiwr hawl i gau Epiphany

en: Browse and organize your bookmarks
cy: Pori a threfnu eich llyfrnodau

en: Epiphany Web Bookmarks
cy: Llyfrnodau Gwe Epiphany

en: Web Bookmarks
cy: Llyfrnodau Gwe

en: Browse the web
cy: Pori'r we

en: Epiphany Web Browser
cy: Y Porwr Gwe Epiphany

note: sets the name to appear in the window list applet when grouping windows
en: Web Browser
cy: Porwr Gwe

en: Active extensions
cy: Estyniadau gweithredol

en: Address of the user's home page.
cy: Cyfeiriad tudalen cartref y defnyddiwr.

en: Allow popups
cy: Caniatáu bryslenni

en: Allow sites to open new windows using JavaScript (if JavaScript is enabled).
cy: Caniatáu i safleoedd agor ffenestri newydd gan ddefnyddio JavaScript (os yw JavaScript wedi ei alluogi).

en: Always show the tab bar
cy: Dangos y bar tab bob tro

en: Automatic downloads
cy: Llwythiadau i lawr sy'n awtomatig

en: Automatically manage offline status with NetworkManager
cy: Rheoli'r statws all-lein yn awtomatig gyda NetworkManager

en: Browse with caret
cy: Pori gyda charet

en: Cookie accept
cy: Derbyn bisgedi

en: Default encoding
cy: Amgodiad rhagosodedig

en: Default encoding. Accepted values are: "armscii-8", "Big5", "Big5-HKSCS", "EUC-JP", "EUC-KR", "gb18030", "GB2312", "geostd8", "HZ-GB-2312", "IBM850", "IBM852", "IBM855", "IBM857", "IBM862", "IBM864", "IBM866", "ISO-2022-CN", "ISO-2022-JP", "ISO-2022-KR", "ISO-8859-1", "ISO-8859-2", "ISO-8859-3", "ISO-8859-4", "ISO-8859-5", "ISO-8859-6", "ISO-8859-7", "ISO-8859-8", "ISO-8859-8-I", "ISO-8859-9", "ISO-8859-10", "ISO-8859-11", "ISO-8859-13", "ISO-8859-14", "ISO-8859-15", "ISO-8859-16", "ISO-IR-111", "KOI8-R", "KOI8-U", "Shift_JIS", "TIS-620", "UTF-7", "UTF-8", "VISCII", "windows-874", "windows-1250", "windows-1251", "windows-1252", "windows-1253", "windows-1254", "windows-1255", "windows-1256", "windows-1257", "windows-1258", "x-euc-tw", "x-gbk", "x-johab", "x-mac-arabic", "x-mac-ce", "x-mac-croatian", "x-mac-cyrillic", "x-mac-devanagari", "x-mac-farsi", "x-mac-greek", "x-mac-gujarati", "x-mac-gurmukhi", "x-mac-hebrew", "x-mac-icelandic", "x-mac-roman", "x-mac-romanian", "x-mac-turkish", "x-mac-ukrainian", "x-user-defined", "x-viet-tcvn5712", "x-viet-vps" and "x-windows-949".
cy: Amgodiad rhagosodedig. Gwerthoedd a dderbynnir: "armscii-8", "Big5", "Big5-HKSCS", "EUC-JP", "EUC-KR", "gb18030", "GB2312", "geostd8", "HZ-GB-2312", "IBM850", "IBM852", "IBM855", "IBM857", "IBM862", "IBM864", "IBM866", "ISO-2022-CN", "ISO-2022-JP", "ISO-2022-KR", "ISO-8859-1", "ISO-8859-2", "ISO-8859-3", "ISO-8859-4", "ISO-8859-5", "ISO-8859-6", "ISO-8859-7", "ISO-8859-8", "ISO-8859-9", "ISO-8859-10", "ISO-8859-11", "ISO-8859-13", "ISO-8859-14", "ISO-8859-15", "ISO-IR-111", "KOI8-R", "KOI8-U", "Shift_JIS", "TIS-620", "UTF-7", "UTF-8", "VISCII", "windows-1250", "windows-1251", "windows-1252", "windows-1253", "windows-1254", "windows-1255", "windows-1256", "windows-1257", "windows-1258", "x-euc-tw", "x-gbk", "x-johab", "x-mac-arabic", "x-mac-ce", "x-mac-croatian", "x-mac-cyrillic", "x-mac-devanagari", "x-mac-farsi", "x-mac-greek", "x-mac-gujarati", "x-mac-gurmukhi", "x-mac-hebrew", "x-mac-icelandic", "x-mac-roman", "x-mac-romanian", "x-mac-turkish", "x-mac-ukrainian", "x-user-defined", "x-viet-tcvn5712", "x-viet-vps" ac "x-windows-949".

en: Default font type
cy: Math ffont rhagosodedig

en: Default font type. Possible values are "serif" and "sans-serif".
cy: Math ffont rhagosodedig. Gwerthoedd posib yw "serif" a "sans-serif".

en: Enable Java
cy: Galluogi Java

en: Enable JavaScript
cy: Galluogi JavaScript

en: History pages time range
cy: Amrediad amser tudalennau hanes

en: Home page
cy: Tudalen gartref

en: How to present animated images. Possible values are "normal", "once" and "disabled".
cy: Sut i gyflwyno delweddau wedi'u hanimeiddio. Gwerthoedd posib yw "arferol", "unwaith" ac "analluogi".

en: Image animation mode
cy: Modd animeiddio delweddau

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Lists the active extensions.
cy: Rhestru'r estyniadau sy'n weithredol.

en: Middle click to open the web page pointed to by the currently selected text
cy: Clic ganol er mwyn agor y dudalen gwe y mae'r testun detholedig yn cyfeirio ato

en: Middle clicking on the main view pane will open the web page pointed to by the currently selected text.
cy: Mi fydd clic canol ar brif chwarel yr olwg yn agor y dudalen gwe y mae'r testun detholedig yn cyfeirio ato.

en: Minimum font size
cy: Maint ffont isaf

en: Preferred languages, two letter codes.
cy: Ieithoedd dewisedig, codau dwy lythyren.

en: Show bookmarks bar by default
cy: Dangos y bar llyfrnodau yn rhagosodedig

en: Show statusbar by default
cy: Dangos y bar cyflwr yn rhagosodedig

en: Show the history pages visited "ever", "last_two_days", "last_three_days", "today".
cy: Dangos y tudalennau hanes ymwelwyd â hwy. Gwerthoedd posib: "ever", "last_two_days", "last_three_days", "today".

en: Show the tab bar also when there is only one tab open.
cy: Dangos y bar tabiau hefyd pan fo ond un tab ar agor.

en: Show toolbars by default
cy: Dangos y barrau offer yn rhagosodedig

en: Size of disk cache
cy: Maint y storfa ddisg

en: Size of disk cache, in MB.
cy: Maint y storfa ddisg, mewn MB.

en: The bookmark information shown in the editor view
cy: Y manylion llyfrnod a ddangosir yn yr olwg golygydd

en: The bookmark information shown in the editor view. Valid values in the list are "address" and "title".
cy: Y manylion ynghylch llyfrnodau a ddangosir yn yr olwg golygu. Y gwerthoedd dilys yn y rhestr yw "address" a "title".

en: The currently selected fonts language
cy: Iaith y ffontiau sydd wedi'u dewis ar hyn o bryd

en: The currently selected fonts language. Valid values are "ar" (arabic), "x-baltic" (baltic languages), "x-central-euro" (central european languages), "x-cyrillic" (languages written with cyrillic alphabet), "el" (greek), "he" (hebrew), "ja" (japanese), "ko" (korean), "zh-CN" (simplified chinese), "th" (thai), "zh-TW" (traditional chinese), "tr" (turkish), "x-unicode" (other languages), "x-western" (languages written in latin script), "x-tamil" (tamil) and "x-devanagari" (devanagari).
cy: Yr iaith ffontiau sydd wedi ei dewis ar hyn o bryd. Gwerthoedd dilys: "ar" (arabig), "x-baltic" (ieithoedd baltig), "x-central-euro" (ieithoedd canol ewrop), "x-cyrillic" (ieithoedd a ysgrifennir â'r wyddor cyrilig), "el" (groeg), "he" (hebraeg), "ja" (siapanëeg), "ko" (corëeg), "zh-C" (tsieinëeg symleiddiedig), "th" (siameg) "zh-TW" (tsieinëeg draddodiadol), "tr" (twrceg), "x-unicode" (ieithoedd eraill), "x-western" (ieithoedd a ysgrifennir yn y sgript lladin), "x-tamil" (tamil) ac "x-devanagari" (devanagari).

en: The downloads folder
cy: Y blygell llwytho i lawr

en: The encoding autodetector. Empty string means autodetect is off
cy: Y darganfyddydd amgodion awtomatig. Mae llinyn gwag yn golygu na chaiff y darganfyddydd ei ddefnyddio.

en: The encoding autodetector. Valid entries are "" (autodetectors off), "cjk_parallel_state_machine" (autodetect east asian encodings), "ja_parallel_state_machine" (autodetect japanese encodings), "ko_parallel_state_machine" (autodetect korean encodings), "ruprob" (autodetect russian encodings), "ukprob" (autodetect ukrainian encodings), "zh_parallel_state_machine" (autodetect chinese encodings), "zhcn_parallel_state_machine" (autodetect simplified chinese encodings), "zhtw_parallel_state_machine" (autodetect traditional chinese encodings) and "universal_charset_detector" (autodetect most encodings).
cy: Y darganfyddydd amgodiadau awtomatig. Gwerthoedd dilys: "" (diffodd y darganfyddydd), "cjk_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau dwyrain asia), "ja_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau siapanëeg), "ko_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau corëeg), "ruprob" (dargandfod amgodiadau rwsieg), "ukprob" (darganfod amgodiadau wcraineg), "zh_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau tsieinëeg), "zhcn_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau tsieinëeg symleiddiedig), "zhtw_parallel_state_machine" (darganfod amgodiadau tsieinëeg traddodiadol) ac "universal_charset_detector " (darganfod y rhan fwyaf o amgodiadau).

en: The page information shown in the history view
cy: Y manylion tudalen a ddangosir yn yr olwg hanes

en: The page information shown in the history view. Valid values in the list are "address", "title".
cy: Y wybodaeth ynghylch tudalennau a ddangosir yn yr olwg hanes. Gwerthoedd dilys yn y rhestr yw "address", "title".

en: The path of the folder where to download files to; or "Downloads" to use the default downloads folder, or "Desktop" to use the desktop folder.
cy: Llwybr y blygell i lwytho ffeiliau i lawr iddi; neu "Llwythiadau i Lawr" i ddefnyddio'r blygell sy'n ragosodedig ar gyfer llwytho i lawr, neu "Penbwrdd" i ddefnyddio plygell y penbwrdd.

en: Toolbar style
cy: Arddull bar offer

en: Toolbar style. Allowed values are "" (use GNOME default style), "both" (text and icons), "both-horiz" (text besides icons), "icons", and "text".
cy: Arddull y bar offer. Gwerthoedd dilys yw "" (defnyddio arddull rhagosodedig GNOME), "both" (testun ac eiconau), "both-horiz" (testun gerllaw'r eicon), "icons", a "text".

en: Use own colors
cy: Defnyddio eich lliwiau eich hun

en: Use own fonts
cy: Defnyddio eich ffontiau eich hun

en: Use your own colors instead of the colors the page requests.
cy: Defnyddio eich lliwiau eich hun yn lle'r lliwiau mae'r dudalen yn gofyn amdanynt.

en: Use your own fonts instead of the fonts the page requests.
cy: Defnyddiwch eich ffontiau eich hun yn lle'r ffontiau mae'r dudalen yn gofyn amdanynt.

en: When files cannot be opened by the browser they are automatically downloaded to the download folder and opened with the appropriate application.
cy: Pan na all y porwr agor ffeiliau, maen nhw'n cael eu llwytho i lawr yn awtomatig i'r blygell llwytho i lawr, ac yn cael eu hagor gan y rhaglen briodol.

en: Where to accept cookies from. Possible values are "anywhere", "current site" and "nowhere".
cy: O ble i dderbyn bisgedi. Gwerthoedd posib yw "anywhere", "current site", "nowhere".

en: Whether to print the date in the footer
cy: A ddylid argraffu'r dyddiad yn y troedyn

en: Whether to print the page address in the header
cy: A ddylid argraffu cyfeiriad y dudalen yn y pennawd

en: Whether to print the page numbers (x of total) in the footer
cy: A ddylid argraffu rhifau'r dudalen (x o gyfanswm) yn y troedyn

en: Whether to print the page title in the header
cy: A ddylid argraffu teitl y dudalen yn y pennawd

en: <b>Fingerprints</b>
cy: <b>Olion bysedd</b>

en: <b>Issued By</b>
cy: <b>Cyflwynwyd Gan</b>

en: <b>Issued To</b>
cy: <b>Cyflwynwyd I</b>

en: <b>Validity</b>
cy: <b>Dilysrwydd</b>

en: Certificate _Fields
cy: _Meysydd Tystysgrif

en: Certificate _Hierarchy
cy: _Hierarchaeth Tystysgrif

en: Common Name:
cy: Enw Cyffredin:

en: DYNAMIC
cy: DEINAMIG

en: Details
cy: Manylion

en: Expires On:
cy: Yn Darfod Ar:

en: Field _Value
cy: _Gwerth Maes

en: General
cy: Cyffredinol

en: Issued On:
cy: Cyflwynwyd Ar:

en: MD5 Fingerprint:
cy: Ôl Bys MD5:

en: Organization:
cy: Corff:

en: Organizational Unit:
cy: Uned Corff:

en: SHA1 Fingerprint:
cy: Ôl Bys SHA1:

en: Serial Number:
cy: Rhif Cyfres:

en: <b>_Automatic</b>
cy: <b>_Awtomatig</b>

en: <b>_Use a different encoding:</b>
cy: <b>_Defnyddio amgodiad gwahanol:</b>

en: Cookies
cy: Bisgedi

note: The name of the default downloads folder
en: Downloads
cy: Llwythiadau i Lawr

en: Passwords
cy: Cyfrineiriau

en: Personal Data
cy: Data Personol

en: Text Encoding
cy: Amgodiad Testun

en: Use the encoding specified by the document
cy: Defnyddio'r amgodiad a benodir gan y ddogfen

en: _Show password
cy: _Dangos cyfrinair

en: <b>Cookies</b>
cy: <b>Bisgedi</b>

en: <b>Downloads</b>
cy: <b>Llwythiadau i Lawr</b>

en: <b>Encodings</b>
cy: <b>Amgodiadau</b>

en: <b>Home page</b>
cy: <b>Tudalen gartref</b>

en: <b>Languages</b>
cy: <b>Ieithoedd</b>

en: <b>Temporary Files</b>
cy: <b>Ffeiliau Dros Dro</b>

en: <b>Web Content</b>
cy: <b>Cynnwys Gwe</b>

en: A_utomatically download and open files
cy: L_lwytho i lawr ac agor ffeiliau yn awtomatig

en: Add Language
cy: Ychwanegu Iaith

en: Allow popup _windows
cy: Caniatáu _naid-ffenestri

en: Au_todetect:
cy: Darganfod yn _awtomatig:

en: Choose a l_anguage:
cy: Dewiswch _iaith:

note: Translators: the mnemonic shouldn't conflict with any of the * standard items in the GtkEntry context menu (Cut, Copy, Paste, Delete, * Select All, Input Methods and Insert Unicode control character.)
en: Cl_ear
cy: C_lirio

en: De_fault:
cy: _Rhagosodedig:

en: Enable Java_Script
cy: Galluogi Java_Script

en: Enable _Java
cy: Galluogi _Java

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Fonts & Style
cy: Ffontiau ac Arddull

en: For l_anguage:
cy: Ar gyfer _iaith:

en: Language
cy: Iaith

en: Let web pages specify their own _colors
cy: Gadael i dudalennau bennu eu _lliwiau eu hunain

en: Let web pages specify their own _fonts
cy: Gadael i dudalennau bennu eu _ffontiau eu hunain

en: Only _from sites you visit
cy: Dim ond o safleoedd rydych chi'n _ymweld â hwy

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Privacy
cy: Preifatrwydd

en: Set to Current _Page
cy: Gosod i'r Dudalen _Cyfredol

en: Set to _Blank Page
cy: Gosod i Dudalen _Wag

en: Use custom _stylesheet
cy: Defnyddio _tudalen arddull addasedig

en: _Address:
cy: _Cyfeiriad:

en: _Always accept
cy: _Derbyn bob tro

en: _Detailed Font Settings...
cy: _Gosodiadau Manwl Ffont...

en: _Disk space:
cy: Gofod _disg:

en: _Download folder:
cy: _Plygell llwytho i lawr:

en: _Edit Stylesheet...
cy: _Golygu Taflen Arddull...

en: _Fixed width:
cy: Lled _penodedig:

en: _Minimum size:
cy: Maint _isaf:

en: _Never accept
cy: Peidio â derby_n

en: _Variable width:
cy: Lled _newidiol:

en: <b>Colors</b>
cy: <b>Lliwiau</b>

en: <b>Footers</b>
cy: <b>Troedynnau</b>

en: <b>Headers</b>
cy: <b>Penawdau</b>

en: C_olor
cy: _Lliw

en: P_age title
cy: Teitl y dud_alen

en: Page _numbers
cy: Rhifau tudale_n

en: Print Setup
cy: Gosodiadau Argraffu

en: _Date
cy: _Dyddiad

en: _Grayscale
cy: _Graddlwyd

en: _Page address
cy: Cyfeiria_d tudalen

note: this opens the downloader window, or brings it to the foreground if already open
en: _Show Downloads
cy: _Dangos y llwythiadau i lawr

en: _Pause
cy: _Seibio

en: _Resume
cy: _Ailgychwyn

note: translators: first %s is filename, "%s of %s" is current/total file size
en: %s
    %s of %s
cy: %s
    %s o %s

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: %d download | %d downloads
cy[0]: %d llwythiad i lawr
cy[1]: %d llwythiad i lawr
cy[2]: %d llwythiad i lawr
cy[3]: %d llwythiad i lawr

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: download status|Unknown
cy: Anhysbys

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: download status|Failed
cy: Wedi methu

en: File
cy: Ffeil

en: Remaining
cy: Yn Weddill

en: Epiphany can't be used now. Mozilla initialization failed.
cy: Ni ellir defnyddio Epiphany ar hyn o bryd. Methwyd cychwyn Mozilla.

en: Arabic (_IBM-864)
cy: Arabeg (_IBM-864)

en: Arabic (ISO-_8859-6)
cy: Arabeg (ISO-_8859-6)

en: Arabic (_MacArabic)
cy: Arabeg (_MacArabic)

en: Arabic (_Windows-1256)
cy: Arabeg (_Windows-1256)

en: Baltic (_ISO-8859-13)
cy: Baltig (_ISO-8859-13)

en: Baltic (I_SO-8859-4)
cy: Baltig (I_SO-8859-4)

en: Baltic (_Windows-1257)
cy: Baltig (_Windows-1257)

en: _Armenian (ARMSCII-8)
cy: _Armeneg (ARMSCII-8)

en: _Georgian (GEOSTD8)
cy: _Georgeg (GEOSTD8)

en: Central European (_IBM-852)
cy: Ewrop Ganolog (_IBM-852)

en: Central European (I_SO-8859-2)
cy: Ewrop Ganolog (I_SO-8859-2)

en: Central European (_MacCE)
cy: Ewrop Ganolog (_MacCE)

en: Central European (_Windows-1250)
cy: Ewrop Ganolog (_Windows-1250)

en: Chinese Simplified (_GB18030)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (_GB18030)

en: Chinese Simplified (G_B2312)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (G_B2312)

en: Chinese Simplified (GB_K)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (GB_K)

en: Chinese Simplified (_HZ)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (_HZ)

en: Chinese Simplified (_ISO-2022-CN)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (_ISO-2022-CN)

en: Chinese Traditional (Big_5)
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig (Big_5)

en: Chinese Traditional (Big5-HK_SCS)
cy: Tsieinëeg Traddodiadol (Big5-HK_SCS)

en: Chinese Traditional (_EUC-TW)
cy: Tsieinëeg Traddodiadol (_EUC-TW)

en: Cyrillic (_IBM-855)
cy: Cyrilig (_IBM-855)

en: Cyrillic (I_SO-8859-5)
cy: Cyrilig (I_SO-8859-5)

en: Cyrillic (IS_O-IR-111)
cy: Cyrilig (IS_O-IR-111)

en: Cyrillic (_KOI8-R)
cy: Cyrilig (_KOI8-R)

en: Cyrillic (_MacCyrillic)
cy: Cyrilig (_MacCyrillic)

en: Cyrillic (_Windows-1251)
cy: Cyrilig (_Windows-1251)

en: Cyrillic/_Russian (IBM-866)
cy: Cyrilig/_Rwsieg (IBM-866)

en: Greek (_ISO-8859-7)
cy: Groeg (_ISO-8859-7)

en: Greek (_MacGreek)
cy: Groeg (_MacGreek)

en: Greek (_Windows-1253)
cy: Groeg (_Windows-1253)

en: Gujarati (_MacGujarati)
cy: Gwjwrati (_MacGujarati)

en: Hebrew (_IBM-862)
cy: Hebraeg (_IBM-862)

en: Hebrew (IS_O-8859-8-I)
cy: Hebraeg (IS_O-8859-8-I)

en: Hebrew (_MacHebrew)
cy: Hebraeg (_MacHebrew)

en: Hebrew (_Windows-1255)
cy: Hebraeg (_Windows-1255)

en: _Visual Hebrew (ISO-8859-8)
cy: Hebraeg G_weledol (ISO-8859-8)

en: Japanese (_EUC-JP)
cy: Japaneaidd (_EUC-JP)

en: Japanese (_ISO-2022-JP)
cy: Japaneaidd (_ISO-2022-JP)

en: Japanese (_Shift-JIS)
cy: Japaneaidd (_Shift-JIS)

en: Korean (_EUC-KR)
cy: Coreaidd (_EUC-KR)

en: Korean (_ISO-2022-KR)
cy: Coreaidd (_ISO-2022-KR)

en: Korean (_JOHAB)
cy: Coreaidd (_JOHAB)

en: Korean (_UHC)
cy: Coreaidd (_UHC)

en: _Celtic (ISO-8859-14)
cy: _Celtaidd (ISO-8859-14)

en: _Icelandic (MacIcelandic)
cy: _Islandeg (MacIcelandic)

en: _Nordic (ISO-8859-10)
cy: _Nordig (ISO-8859-10)

en: _Persian (MacFarsi)
cy: _Persaidd (MacFarsi)

en: Croatian (Mac_Croatian)
cy: Croataidd (Mac_Croatian)

en: _Romanian (MacRomanian)
cy: _Rwmanaidd (MacRomanian)

en: R_omanian (ISO-8859-16)
cy: R_wmanaidd (ISO-8859-16)

en: South _European (ISO-8859-3)
cy: De _Ewropeaidd (ISO-8859-3)

en: Turkish (_IBM-857)
cy: Twrceg (_IBM-857)

en: Turkish (I_SO-8859-9)
cy: Twrceg (I_SO-8859-9)

en: Turkish (_MacTurkish)
cy: Twrceg (_MacTurkish)

en: Turkish (_Windows-1254)
cy: Twrceg (_Windows-1254)

en: Cyrillic/Ukrainian (_KOI8-U)
cy: Cyrilig/Wcreineg (_KOI8-U)

en: Cyrillic/Ukrainian (Mac_Ukrainian)
cy: Cyrilig/Wcreineg (Mac_Ukrainian)

en: Vietnamese (_TCVN)
cy: Fietnameg (_TCVN)

en: Vietnamese (_VISCII)
cy: Fietnameg (_VISCII)

en: Vietnamese (V_PS)
cy: Fietnameg (V_PS)

en: Vietnamese (_Windows-1258)
cy: Fietnameg (_Windows-1258)

en: Western (_IBM-850)
cy: Gorllewinol (_IBM-850)

en: Western (_ISO-8859-1)
cy: Gorllewinol (I_SO-8859-1)

en: Western (IS_O-8859-15)
cy: Gorllewinol (IS_O-8859-15)

en: Western (_MacRoman)
cy: Gorllewinol (_MacRoman)

en: Western (_Windows-1252)
cy: Gorllewinol (_Windows-1252)

note: the following encodings are so rarely used that we don't want to pollute the "related" * part of the encodings menu with them, so we set the language group to 0 here
en: English (_US-ASCII)
cy: Saesneg (_US-ASCII)

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: autodetectors|Off
cy: Diffodd

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Chinese
cy: Tsieinëeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Simplified Chinese
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Traditional Chinese
cy: Tsieinëeg Traddodiadol

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|East Asian
cy: Dwyrain Asia

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Japanese
cy: Japaneaidd

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Korean
cy: Coreaidd

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Russian
cy: Rwsiaidd

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Universal
cy: Cyffredinol

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: automatically detect ... character encodings|Ukrainian
cy: Wcrainaidd

note: translators: this is the title that an unknown encoding will * be displayed as.
en: Unknown (%s)
cy: Anhysbys (%s)

en: All
cy: Popeth

en: Others
cy: Eraill

en: Local files
cy: Ffeiliau lleol

en: Save
cy: Cadw

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: File Type:|Unknown
cy: Anhysbys

en: Download this potentially unsafe file?
cy: Lwytho'r ffeil all fod yn anniogel i lawr?

note: translators: First %s is the file type description, Second %s is the file name
en: File Type: “%s”.
    
    It is unsafe to open “%s” as it could potentially damage your documents or invade your privacy. You can download it instead.
cy: Math ffeil: “%s”.
    
    Dyw hi ddim yn ddiogel i agor “%s” am y gallai greu difrod i'ch dogfennau, neu ymyrryd ar eich preifatrwydd. Gallwch ei llwytho i lawr yn lle hynny.

en: Open this file?
cy: Agor y ffeil hon?

note: translators: First %s is the file type description, Second %s is the file name, Third %s is the application used to open the file
en: File Type: “%s”.
    
    You can open “%s” using “%s” or save it.
cy: Math Ffeil: “%s”.
    
    Gallwch agor “%s” gan ddefnyddio “%s”, neu ei chadw.

en: Download this file?
cy: Llwytho'r ffeil hon i lawr?

note: translators: First %s is the file type description, Second %s is the file name
en: File Type: “%s”.
    
    You have no application able to open “%s”. You can download it instead.
cy: Math Ffeil: “%s”.
    
    Does dim rhaglen ar y system fedr agor “%s”. Gallwch ei llwytho i lawr yn lle hynny.

en: _Save As...
cy: Cadw _Fel...

note: Translators: %s is the name of a protocol, like "http" etc.
en: “%s” Protocol is not Supported
cy: Ni chynhelir y protocol “%s”

note: Translators: %s is the name of a protocol, like "http" etc.
en: “%s” protocol is not supported.
cy: Ni chynhelir y protocol "%s"

note: FIXME: get the list of supported protocols from necko
en: Supported protocols are “http”, “https”, “ftp”, “file”, “smb” and “sftp”.
cy: Y protocolau a gynhelir yw “http”, “https”, “ftp”, “file”, “smb” ac “sftp”.

note: Translators: %s is the path and filename, for example "/home/user/test.html"
en: File “%s” not Found
cy: Ffeil “%s” Heb ei Chanfod

note: Translators: %s is the path and filename, for example "/home/user/test.html"
en: File “%s” not found.
cy: Ffeil "%s" heb ei chanfod.

en: Check the location of the file and try again.
cy: Gwiriwch leoliad y ffeil, a cheisio eto.

note: Translators: %s is the hostname, like "www.example.com"
en: “%s” Could not be Found
cy: Methu canfod “%s”

note: Translators: %s is the hostname, like "www.example.com"
en: “%s” could not be found.
cy: Methu canfod "%s"

en: Check that you are connected to the internet, and that the address is correct.
cy: Gwiriwch eich bod wedi cysylltu â'r rhyngrwyd, a bod y cyfeiriad yn gywir.

en: If this page used to exist, you may find an archived version:
cy: Os oedd y dudalen yn arfer bodoli, mae'n bosib y dewch o hyd i fersiwn archif:

en: “%s” Refused the Connection
cy: Gwrthododd “%s” y cysylltiad.

en: “%s” refused the connection.
cy: Gwrthododd "%s" y cysylltiad.

en: Likely causes of the problem are
cy: Achosion posib y broblem yw

en: <ul><li>the service %s isn't started.</li>Try to start it using the Services Configuration Tool in Desktop > System Settings > Server Settings > Services, or</ul><ul><li>the port number %d is wrong.</li></ul>
cy: <ul><li>nid yw'r gwasanaeth %s wedi ei gychwyn.</li>Ceisiwch ei gychwyn drwy'r Arf Cyflunio Gwasanaethau o fewn Bwrdd Gwaith > Gosodiadau System > Gosodiadau Gweinydd > Gosodiadau, neu </ul><ul><li>mae'r rhif porth %d yn anghywir.</li></ul>

en: <ul><li>some service isn't started, or</li><li>the port number %d is wrong.</li></ul>
cy: <ul><li>nid yw'r gwasanaeth wedi ei gychwyn, neu </li><li>mae'r rhif porth %d yn anghywir.</li></ul>

en: <ul><li>some service isn't started, or</li><li>you got the port number wrong.</li></ul>
cy: <ul><li>nid yw'r gwasanaeth wedi ei gychwyn, neu </li><li>roedd y rhif porth yn anghywir.</li></ul>

en: The server may be busy or you may have a network connection problem. Try again later.
cy: Gall fod y gweinydd yn brysur, neu fod problem cysylltiad rhwydwaith. Ceisiwch eto'n hwyrach.

en: There may be an old version of the page you wanted:
cy: Gall fod hen fersiwn o'r dudalen oedd angen arnoch:

en: “%s” Interrupted the Connection
cy: Torrodd “%s” y cysylltiad

en: “%s” interrupted the connection.
cy: Torrodd "%s" y cysylltiad.

en: “%s” is not Responding
cy: Nid yw “%s” yn ymateb

en: “%s” is not responding.
cy: Nid yw "%s" yn ymateb.

en: The connection was lost because the server took too long to respond.
cy: Collwyd y cysylltiad am fod y gweinydd yn cymryd rhy hir i ymateb.

en: Invalid Address
cy: Cyfeiriad annilys

en: Invalid address.
cy: Cyfeiriad annilys.

en: The address you entered is not valid.
cy: Nid yw'r cyfeiriad a roddoch yn ddilys.

en: “%s” Redirected Too Many Times
cy: “%s” wedi ei ailgyfeirio ormod o weithiau.

en: “%s” redirected too many times.
cy: "%s" wedi ei ailgyfeirio ormod o weithiau.

en: The redirection has been stopped for security reasons.
cy: Mae'r ailgyfeirio wedi ei atal am resymau diogelwch.

en: “%s” Requires an Encrypted Connection
cy: Mae angen cysylltiad wedi ei amgryptio ar “%s”.

en: “%s” requires an encrypted connection.
cy: Mae angen cysylltiad wedi ei amgryptio ar "%s".

en: The document could not be loaded because encryption support is not installed.
cy: Methu llwytho'r ddogfen am nad yw'r gynhaliaeth am amgryptio wedi ei osod.

en: “%s” Dropped the Connection
cy: Gollyngodd “%s” y cysylltiad.

en: “%s” dropped the connection.
cy: Gollyngodd "%s" y cysylltiad.

en: The server dropped the connection before any data could be read.
cy: Gollyngodd y gweinydd y cysylltiad cyn medru darllen unrhyw ddata.

en: Cannot Load Document Whilst Working Offline
cy: Methu Llwytho Dogfen Wrth Weithio All-Lein

en: Cannot load document whilst working offline.
cy: Methu llwytho dogfen wrth weithio all-Lein.

en: To view this document, disable “Work Offline” and try again.
cy: I weld y ddogfen hon, analluogwch “Gweithio All-lein” a cheisio eto.

en: “%s” Denied Access to Port “%d”
cy: Gwrthododd “%s” fynediad i borth “%d”

en: “%s” denied access to port “%d”.
cy: Gwrthododd "%s" fynediad i borth "%d".

en: Could not Connect to Proxy Server
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd dirprwy

en: Could not connect to proxy server.
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd dirprwy.

en: Check your proxy server settings. If the connection still fails, there may be a problem with your proxy server or your network connection.
cy: Gwiriwch y gosodiadau gweinydd dirprwy. Os yw'r cysylltiad dal yn methu, gall fod problem gyda'ch gweinydd dirprwy neu'ch cysylltiad rhwydwaith.

en: Could not Display Content
cy: Methu Dangos Cymorth

en: Could not display content.
cy: Methu dangos cymorth.

en: The page uses an unsupported or invalid form of compression.
cy: Mae'r dudalen yn defnyddio modd cywasgu sy'n annilys neu heb ei gynnal.

en: The page “%s” in this tab was not fully loaded yet when the web browser crashed; it could have caused the crash.
cy: Doedd y dudalen “%s” o fewn y tab hwn heb ei lwytho'n gyfan pan chwalodd y porwr gwe; fe allai fod wedi achosi'r chwalfa.

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: You may find an old version:|in the Google Cache
cy: yn storfa copïau cadw Google

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: You may find an old version:|in the Internet Archive
cy: yn yr Internet Archive

en: Untitled
cy: Dideitl

en: _Abort Script
cy: _Atal y Sgript

en: Don't Save
cy: Peidio Cadw

en: _Username:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: All files
cy: Pob ffeil

en: Web pages
cy: Tudalennau gwe

en: Text files
cy: Ffeiliau testun

en: Images
cy: Delweddau

en: XML files
cy: Ffeiliau XML

en: XUL files
cy: Ffeiliau XUL

en: _Select Certificate
cy: _Dewis Tystysgrif

en: Choose a certificate to present as identification to “%s”.
cy: Dewiswch dystysgrif i'w chyflwyno fel dynodiad i “%s”.

en: Select a certificate to identify yourself.
cy: Dewiswch dystysgrif i ddynodi chi'ch hun.

en: Certificate _Details
cy: _Manylion y Dystysgrif

note: Add the buttons
en: _View Certificate
cy: _Gweld y Dystysgrif

en: _Accept
cy: _Derbyn

en: The site “%s” returned security information for “%s”. It is possible that someone is intercepting your communication to obtain your confidential information.
cy: Fe wnaeth y safle “%s” ddanfon atoch wybodaeth ddiogelwch ar gyfer “%s”.. Mae'n bosib fod rhywun yn gwrando ar eich cysylltiad er mwyn cael gafael ar eich gwybodaeth gyfrinachol.

en: You should only accept the security information if you trust “%s” and “%s”.
cy: Dim ond os teimlwch y medrwch ymddiried yn “%s” a “%s” y dylech chi dderbyn y wybodaeth ddiogelwch.

en: Accept incorrect security information?
cy: Derbyn y wybodaeth diogelwch anghywir?

en: It was not possible to automatically trust “%s”. It is possible that someone is intercepting your communication to obtain your confidential information.
cy: Doedd hi ddim yn bosib ymddiried yn “%s” yn awtomatig. Mae'n bosib fod rhywun yn gwrando ar eich cysylltiad er mwyn cael gafael ar eich gwybodaeth gyfrinachol.

en: You should only connect to the site if you are certain you are connected to “%s”.
cy: Dim ond os ydych yn bendant eich bod wedi cysylltu â “%s” y dylech chi gysylltu â'r safle.

en: Connect to untrusted site?
cy: Cysylltu â safle na ymddiriedir ynddo?

en: _Trust this security information from now on
cy: _Ymddiried yn y wybodaeth ddiogelwch yma o hyn ymlaen

en: Co_nnect
cy: Cy_sylltu

en: Accept expired security information?
cy: Derbyn gwybodaeth ddiogelwch sydd eisoes wedi darfod?

note: Translators: first %s is a hostname, second %s is a time/date
en: The security information for “%s” expired on %s.
cy: Mi wnaeth y wybodaeth ddiogelwch ar gyfer “%s” ddarfod ar %s.

en: Accept not yet valid security information?
cy: Derbyn gwybodaeth ddiogelwch nad yw'n ddilys eto?

note: Translators: first %s is a hostname, second %s is a time/date
en: The security information for “%s” isn't valid until %s.
cy: Nid yw'r wybodaeth ddiogelwch ar gyfer “%s” yn ddilys tan %s.

en: You should ensure that your computer's time is correct.
cy: Dylech sicrhau fod yr amser ar eich cyfrifiadur yn gywir.

en: Cannot establish connection to “%s”.
cy: Methu cysylltu â “%s”.

en: The certificate revocation list (CRL) from “%s” needs to be updated.
cy: Rhaid diweddaru'r rhestr o dystysgrifau a ddiddymwyd ('certificate revocation list', CRL) o “%s”.

en: Please ask your system administrator for assistance.
cy: Gofynnwch i'ch gweinyddwr systemau am gymorth.

en: Trust new Certificate Authority?
cy: Ymddiried mewn Awdurdod Tystysgrifo newydd?

en: _Trust CA
cy: _Ymddiried yn yr AT

en: Trust new Certificate Authority “%s” to identify web sites?
cy: Ymddiried yn yr Awdurdod Tystysgrifo newydd “%s” i adnabod safleoedd gwe?

en: Before trusting a Certificate Authority (CA) you should verify the certificate is authentic.
cy: Cyn ymddiried mewn Awdurdod Tystysgrifo (AT) dylech sicrhau fod y dystysgrif yn ddilys.

en: Certificate already exists.
cy: Tystysgrif yn bodoli eisoes.

en: The certificate has already been imported.
cy: Cafodd y dystysgrif ei mewnforio eisoes.

note: Translators: this is the action of the certificate being exported to a backup file
en: _Back Up Certificate
cy: Tystysgrif _Wrth Gefn

en: Select password.
cy: Dewis cyfrinair.

en: Select a password to protect this certificate.
cy: Dewiswch gyfrinair i ddiogelu'r dystysgrif yma.

en: Con_firm password:
cy: Ca_darnhau'r cyfrinair:

note: TODO: We need a better password quality meter
en: Password quality:
cy: Ansawdd y cyfrinair:

en: I_mport Certificate
cy: _Mewnforio Tystysgrif

en: Password required.
cy: Angen cyfrinair.

en: Enter the password for this certificate.
cy: Rhowch y cyfrinair ar gyfer y dystysgrif.

en: Certificate Revocation List Imported
cy: Wedi Mewnforio Rhestr Ddiddymu Tystysgrifau (CRL)

en: Certificate Revocation List (CRL) successfully imported
cy: Rhestr Ddiddymu Tystysgrifau wedi ei fewnforio'n llwyddiannus

en: Unit:
cy: Uned:

en: Next Update:
cy: Diweddariad Nesaf:

en: Not part of certificate
cy: Nid yn rhan o'r dystysgrif

en: Certificate Properties
cy: Priodweddau Tystysgrif

en: This certificate has been verified for the following uses:
cy: Mae'r dystysgrif hon wedi ei gwirio ar gyfer y defnyddiau canlynol:

en: Could not verify this certificate because it has been revoked.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon gan ei bod wedi ei ddiddymu.

en: Could not verify this certificate because it has expired.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon gan ei bod wedi darfod.

en: Could not verify this certificate because it is not trusted.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon gan nad oes hyder ynddi.

en: Could not verify this certificate because the issuer is not trusted.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon gan nad oes hyder yn y cyflwynwr.

en: Could not verify this certificate because the issuer is unknown.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon gan fod y cyflwynwr yn anhysbys.

en: Could not verify this certificate because the CA certificate is invalid.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon am nad yw tystysgrif yr awdurdod tystysgrifo (CA) yn ddilys.

en: Could not verify this certificate for unknown reasons.
cy: Methwyd gwirio'r dystysgrif hon am resymau anhysbys.

en: Generating Private Key.
cy: Yn Cynhyrchu Allwedd Breifat.

en: Please wait while a new private key is generated. This process could take a few minutes.
cy: Arhoswch nes i allwedd breifat newydd gael ei chreu. Gallai'r broses hon gymryd ychydig funudau.

en: Security Notice
cy: Nodyn Diogelwch

en: This page is loaded over a secure connection
cy: Mae'r dudalen hon wedi ei llwytho dros gysylltiad diogel

en: The padlock icon in the statusbar indicates whether a page is secure.
cy: Mae'r eicon clo yn y bar statws yn dynodi a yw'r dudalen yn ddiogel.

en: Security Warning
cy: Rhybudd Diogelwch

en: This page is loaded over a low security connection
cy: Mae'r dudalen hon wedi ei llwytho dros gysylltiad diogelwch isel

en: Any information you see or enter on this page could easily be intercepted by a third party.
cy: Gallai trydydd person gael gafael yn hawdd ar unrhyw wybodaeth y gwelwch neu a rowch ar y dudalen hon.

en: Some parts of this page are loaded over an insecure connection
cy: Mae rhai rhannau o'r dudalen wedi eu llwytho dros gysylltiad anniogel

en: Some information you see or enter will be sent over an insecure connection, and could easily be intercepted by a third party.
cy: Bydd peth gwybodaeth y gwelwch neu y rhowch yn cael ei anfon dros gysylltiad anniogel, a gallai trydydd person gael gafael arni'n hawdd.

en: Send this information over an insecure connection?
cy: Anfon y wybodaeth hon dros gysylltiad anniogel?

en: The information you have entered will be sent over an insecure connection, and could easily be intercepted by a third party.
cy: Bydd y wybodaeth yr ydych wedi'i roi yn cael ei anfon dros gysylltiad anniogel, a gallai trydydd person gael gafael arno'n hawdd.

en: _Send
cy: _Anfon

en: Although this page was loaded over a secure connection, the information you have entered will be sent over an insecure connection, and could easily be intercepted by a third party.
cy: Er i'r dudalen hon gael ei llwytho dros gysylltiad diogel, bydd y wybodaeth a roddoch yn cael ei anfon dros gysylltiad anniogel, a gallai trydydd person gael gafael arno'n hawdd.

en: Files
cy: Ffeiliau

note: We do this before reading the user pref file so that the user * still can overwrite this pref. * We don't use the default-prefs.js file since that cannot be * localised (see bug #144909). translators: this is the URL that searches from the location * entry get directed to. The search terms will be _
en: http://www.google.com/search?ie=UTF-8&oe=UTF-8&q=
cy: http://www.google.com/search?hl=cy&ie=UTF-8&oe=UTF-8&q=

en: Generating PDF is not supported
cy: Ni chynhelir creu ffeiliau PDF

en: Printing is not supported on this printer
cy: Ni chynhelir argraffu ar yr argraffydd hwn

en: You were trying to print to a printer using the “%s” driver. This program requires a PostScript printer driver.
cy: Roeddech yn ceisio defnyddio'r gyrrydd “%s” er mwyn argraffu. Mae angen gyrrydd PostScript ar y rhaglen hon.

en: _From:
cy: _O:

en: Sets the start of the range of pages to be printed
cy: Gosod cychwyn y tudalennau i'w printio

en: _To:
cy: _I:

en: Sets the end of the range of pages to be printed
cy: Gosod diwedd y tudalennau i'w printio

en: Print
cy: Argraffu

en: Pages
cy: Tudalennau

en: GConf error:
      %s
cy: Gwall GConf:
      %s

note: Translaters: This string is for a toggle to display a toolbar. * The name of the toolbar is automatically computed from the widgets * on the toolbar, and is placed at the %s. Note the _ before the %s * which is used to add mnemonics. We know that this is likely to * produce duplicates, but don't wor
en: Show “_%s”
cy: Dangos “_%s”

en: _Move on Toolbar
cy: _Symud ar y Bar Offer

en: Move the selected item on the toolbar
cy: Symud yr eitem a ddewiswyd ar y bar offer

en: _Remove from Toolbar
cy: _Dileu o'r Bar Offer

en: Remove the selected item from the toolbar
cy: Tynnu'r eitem a ddewiswyd o'r bar offer

en: _Delete Toolbar
cy: Gwa_redu'r Bar Offer

en: Remove the selected toolbar
cy: Tynnu'r bar offer a ddewiswyd

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: All supported types
cy: Pob math a gynhelir

en: Could not create a temporary directory in “%s”.
cy: Methu creu cyfeiriadur dros dro o fewn “%s”.

en: The file “%s” exists. Please move it out of the way.
cy: Mae'r ffeil “%s” yn bodoli eisoes. Symudwch ef o'r ffordd os gwelwch yn dda.

en: Failed to create directory “%s”.
cy: Methu creu'r cyfeiriadur “%s”.

en: Directory “%s” is not writable
cy: Nid yw'r cyfeiriadur “%s” yn ysgrifenadwy

en: You do not have permission to create files in this directory.
cy: Does ddim caniatâd gennych chi i greu ffeiliau o fewn y cyfeiriadur hwn.

en: Directory not Writable
cy: Cyfeiriadur ddim yn Ysgrifenadwy

en: Cannot overwrite existing file “%s”
cy: Methu trosysgrifo'r ffeil “%s” sydd eisoes yn bodoli

en: A file with this name already exists and you don't have permission to overwrite it.
cy: Mae ffeil gyda'r un enw yn bodoli eisoes, a does gennych chi ddim caniatâd i'w drosysgrifo.

en: Cannot Overwrite File
cy: Methu Trosysgrifo Ffeil

en: Could not display help: %s
cy: Methwyd dangos cymorth: %s

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Arabic
cy: Arabeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Baltic
cy: Baltig

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Central European
cy: Ewrop Ganolog

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Cyrillic
cy: Cyrilig

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Devanagari
cy: Devanagari

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Greek
cy: Groeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Hebrew
cy: Hebraeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Japanese
cy: Siapanëeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Korean
cy: Corëeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Simplified Chinese
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Tamil
cy: Tamil

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Thai
cy: Thai

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Traditional Chinese
cy: Tsieinëeg Traddodiadol

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Traditional Chinese (Hong Kong)
cy: Tsieinëeg Traddodiadol (Hong Kong)

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Turkish
cy: Twrceg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Armenian
cy: Armeneg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Bengali
cy: Bengali

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Unified Canadian Syllabics
cy: Sillafiadau Unedig Canada

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Ethiopic
cy: Ethiopeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Georgian
cy: Georgeg

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Gujarati
cy: Gwjwrati

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Gurmukhi
cy: Gurmukhi

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Khmer
cy: Khmer

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Malayalam
cy: Malayalam

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Western
cy: Gorllewinol

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: select fonts for|Other Scripts
cy: Sgriptiau Eraill

en: Popup Windows
cy: Naid-Ffenestri

en: History
cy: Hanes

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

en: Address Entry
cy: Cofnod Cyfeiriad

en: _Download
cy: _Llwytho i Lawr

en: Drag and drop this icon to create a link to this page
cy: Tynnwch a gollyngwch yr eicon er mwyn creu cyswllt at y dudalen hon

en: Unsafe protocol.
cy: Protocol peryglus

en: The address has not been loaded, because it refers to an unsafe protocol and thereby presents a security risk to your system.
cy: Ni chafodd y cyfeiriad ei lwytho, am ei fod yn cyfeirio at brotocol nad yw'n ddiogel ac sydd felly yn peri risg i'ch system.

en: No address found.
cy: Dim cyfeiriad wedi'i ganfod.

en: No web address could be found in this file.
cy: Methu canfod cyfeiriad gwe o fewn y ffeil.

note: Translators: "Desktop File" refers to .desktop files containing a link
en: Epiphany Desktop File Plugin
cy: Ategyn Ffeil Bwrdd Gwaith Epiphany

en: This plugin handles “.desktop” files containing web links.
cy: Mae'r ategyn hwn yn delio â ffeiliau “.desktop” sy'n cynnwys cysylltiadau gwe.

note: Translators: This string is used when counting bookmarks that * are similar to each other
en: %d _Similar | %d _Similar
cy[0]: %d yn _Debyg
cy[1]: %d yn _Debyg
cy[2]: %d yn _Debyg
cy[3]: %d yn _Debyg

en: _Unify With %d Identical Bookmark | _Unify With %d Identical Bookmarks
cy[0]: _Uno gyda %d Llyfrnod yr Un Fath
cy[1]: _Uno gyda %d Lyfrnod yr Un Fath
cy[2]: _Uno gyda %d Llyfrnod yr Un Fath
cy[3]: _Uno gyda %d Llyfrnod yr Un Fath

en: Show “%s”
cy: Dangos “%s”

en: “%s” Properties
cy: Priodweddau “%s”

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: A_ddress:
cy: _Cyfeiriad:

en: T_opics:
cy: _Pynciau:

en: Sho_w all topics
cy: Dangos yr _holl bynciau

en: Remove from this topic
cy: Tynnu o'r pwnc hwn

note: Toplevel
en: _File
cy: _Ffeil

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _View
cy: _Golwg

en: _Help
cy: _Cymorth

note: File Menu
en: _New Topic
cy: Pwnc _Newydd

en: Create a new topic
cy: Creu pwnc newydd

note: FIXME ngettext File Menu
en: Open in New _Window | Open in New _Windows
cy[0]: Agor mewn _Ffenestr Newydd
cy[1]: Agor mewn _Ffenestri Newydd
cy[2]: Agor mewn _Ffenestr Newydd
cy[3]: Agor mewn _Ffenestr Newydd

en: Open the selected bookmark in a new window
cy: Agor y llyfrnod dewisedig mewn ffenestr newydd

note: FIXME ngettext
en: Open in New _Tab | Open in New _Tabs
cy[0]: Agor mewn _Tabiau Newydd
cy[1]: Agor mewn _Tab Newydd
cy[2]: Agor mewn _Tabiau Newydd
cy[3]: Agor mewn _Tabiau Newydd

en: Open the selected bookmark in a new tab
cy: Agor y llyfrnod dewisedig mewn tab newydd

en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

en: Rename the selected bookmark or topic
cy: Ailenwi'r llyfrnod neu'r pwnc dewisedig

en: _Delete
cy: _Dileu

en: Delete the selected bookmark or topic
cy: Dileu'r llyfrnod neu'r pwnc dewisedig

note: Add popup menu actions that are specific to the bookmark widgets
en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: View or modify the properties of the selected bookmark
cy: Gweld neu newid priodweddau'r llyfrnod dewisedig

en: _Import Bookmarks...
cy: _Mewnforio Llyfrnodau...

en: Import bookmarks from another browser or a bookmarks file
cy: Mewnforio llyfrnodau o borwr arall neu o ffeil llyfrnodau

en: _Export Bookmarks...
cy: _Allforio Llyfrnodau...

en: Export bookmarks to a file
cy: Allforio llyfrnodau o ffeil

en: _Close
cy: _Cau

en: Close the bookmarks window
cy: Cau'r ffenestr llyfrnodau

note: Edit Menu
en: Cu_t
cy: _Torri

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewisiad

en: _Copy
cy: _Copïo

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewisiad

en: _Paste
cy: _Gludo

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select all bookmarks or text
cy: Dewis pob llyfrnod neu destun

note: Help Menu Help menu
en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: Display bookmarks help
cy: Dangos cymorth llyfrnodau

en: _About
cy: _Ynghylch

en: Display credits for the web browser creators
cy: Dangos y rhestr clod ar gyfer crewyr y porwr gwe

en: _Show on Toolbar
cy: _Dangos ar y Bar Offer

en: Show the selected bookmark on a toolbar
cy: Dangos ar far offer y llyfrnod a ddewiswyd

note: View Menu
en: _Title
cy: _Teitl

en: Show only the title column
cy: Dangos y golofn deitl yn unig

en: T_itle and Address
cy: Te_itl a Chyfeiriad

en: Show both the title and address columns
cy: Dangos y ddwy golofn, teitl a chyfeiriad

en: Type a topic
cy: Teipiwch bwnc

en: Delete topic “%s”?
cy: Dileu'r pwnc “%s”?

en: Delete this topic?
cy: Dileu'r pwnc hwn?

en: Deleting this topic will cause all its bookmarks to become uncategorized, unless they also belong to other topics. The bookmarks will not be deleted.
cy: Bydd dileu'r pwnc hwn yn achosi i'w holl lyfrnodau golli eu categorïau, oni bai eu bod nhw'n perthyn i bynciau eraill hefyd. Fydd y llyfrnodau ddim yn cael eu dileu.

en: _Delete Topic
cy: _Dileu Pwnc

note: Translators: The %s is the name of a Mozilla profile.
en: Mozilla “%s” profile
cy: Proffil “%s” Mozilla

en: Import failed
cy: Methwyd mewnforio

en: Import Failed
cy: Methwyd Mewnforio

en: The bookmarks from “%s” could not be imported because the file is corrupted or of an unsupported type.
cy: Methwyd mewnforio'r llyfrnodau o “%s” am fod y ffeil yn llygredig neu o fath na chynhelir.

en: Import bookmarks from file
cy: Mewnforio llyfrnodau o ffeil

en: Firefox/Mozilla bookmarks
cy: Llyfrnodau Firefox/Mozilla

en: Galeon/Konqueror bookmarks
cy: Llyfrnodau Galeon/Konqueror

en: Epiphany bookmarks
cy: Llyfrnodau Epiphany

en: Export Bookmarks
cy: Allforio Llyfrnodau

note: Make a format selection combo & label
en: File format:
cy: Ffurf ffeil:

en: Import Bookmarks
cy: Mewnforio Llyfrnodau

en: I_mport
cy: _Mewnforio

en: Import bookmarks from:
cy: Mewnforio llyfrnodau o:

en: _Copy Address
cy: _Copïo'r Cyfeiriad

en: _Search:
cy: _Chwilio:

en: Topics
cy: Pynciau

en: Title
cy: Teitl

en: Address
cy: Cyfeiriadau

note: Translators you should change these links to respect your locale. * For instance in .nl these should be * "http://www.google.nl" and "http://www.google.nl/search?q=%s"
en: Search the web
cy: Chwilio'r we

en: http://www.google.com/search?q=%s&ie=UTF-8&oe=UTF-8
cy: http://www.google.com/search?hl=cy&q=%s&ie=UTF-8&oe=UTF-8

en: Entertainment
cy: Adloniant

en: News
cy: Newyddion

en: Shopping
cy: Siopa

en: Sports
cy: Chwaraeon

en: Travel
cy: Teithio

en: Work
cy: Gwaith

note: translators: the %s is the title of the bookmark
en: Update bookmark “%s”?
cy: Diweddaru'r llyfrnod “%s”?

note: translators: the %s is a URL
en: The bookmarked page has moved to “%s”.
cy: Mae tudalen y llyfrnod wedi symud i “%s”.

en: _Don't Update
cy: _Peidio Diweddaru

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: Update Bookmark?
cy: Diweddaru Llyfrnod?

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. Translators: this topic contains all bookmarks
en: bookmarks|All
cy: Pob Un

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. Translators: this topic contains the most used bookmarks
en: bookmarks|Most Visited
cy: Ymwelir Amlaf

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. Translators: this topic contains the not categorized bookmarks
en: bookmarks|Not Categorized
cy: Heb eu Trefnu

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. Translators: this is an automatic topic containing local websites bookmarks * autodiscovered with zeroconf.
en: bookmarks|Local Sites
cy: Safleoedd Lleol

en: Quick Bookmark
cy: Llyfrnod Cyflym

en: Show properties for this bookmark
cy: Dangos priodweddau'r llyfrnod hwn

en: Open this bookmark in a new tab
cy: Agor y llyfrnod yma mewn tab newydd

en: Open this bookmark in a new window
cy: Agor y llyfrnod yma mewn ffenestr newydd

note: FIXME !!!!
en: Open in New _Tabs
cy: Agor mewn _Tabiau Newydd

en: Open the bookmarks in this topic in new tabs
cy: Agor y llyfrnodau o fewn y testun hwn mewn tabiau newydd

en: Related
cy: Perthynol

en: Quick Topic
cy: Pwnc Cyflym

en: Create topic “%s”
cy: Creu pwnc “%s”

en: Encodings
cy: Amgodiadau

en: _Other...
cy: _Arall...

en: Other encodings
cy: Amgodiadau eraill

en: _Automatic
cy: _Awtomatig

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

en: Wrapped
cy: Wedi amlapio

en: Find links:
cy: Canfod cysylltiadau:

en: Find:
cy: Canfod:

en: Find Previous
cy: Canfod y Blaenorol

en: Find previous occurrence of the search string
cy: Canfod digwyddiad blaenorol y llinyn i'w ganfod

en: Find Next
cy: Canfod y Nesaf

en: Find next occurrence of the search string
cy: Canfod digwyddiad nesaf y llinyn i'w ganfod

note: exit button
en: Leave Fullscreen
cy: Gadael Sgrin Lawn

en: Go
cy: Mynd

en: Open the selected history link in a new window
cy: Agor y cyswllt hanes dewisedig mewn ffenestr newydd

en: Open the selected history link in a new tab
cy: Agor y cyswllt hanes dewisedig mewn tab newydd

en: Delete the selected history link
cy: Dileu'r cyswllt hanes dewisedig

en: Add _Bookmark...
cy: _Ychwanegu Llyfrnod...

en: Bookmark the selected history link
cy: Creu llyfrnod o'r cyswllt hanes a ddewiswyd

en: Close the history window
cy: Cau'r ffenestr hanes

en: Select all history links or text
cy: Dewis pob cyswllt hanes neu destun

en: Clear _History
cy: Clirio'r _Hanes

en: Clear your browsing history
cy: Clirio eich hanes pori

en: Display history help
cy: Dangos cymorth hanes

en: _Address
cy: _Cyfeiriad

en: Show only the address column
cy: Dangos y golofn gyfeiriad yn unig

en: Clear browsing history?
cy: Clirio eich hanes pori?

en: Clearing the browsing history will cause all history links to be permanently deleted.
cy: Mi fydd clirio'r hanes pori yn dileu'r cysylltau hanes am byth.

en: Clear History
cy: Clirio'r Hanes

en: Last 30 minutes
cy: Y 30 munud ddiwethaf

en: Today
cy: Heddiw

note: keep this in sync with embed/ephy-history.c's HISTORY_PAGE_OBSOLETE_DAYS
en: Last %d day | Last %d days
cy[0]: Yr %d diwrnod olaf
cy[1]: Y %d ddiwrnod olaf
cy[2]: Y %d diwrnod olaf
cy[3]: Yr %d diwrnod olaf

en: Sites
cy: Safleoedd

en: Open a new tab in an existing browser window
cy: Agor tab newydd mewn ffenestr sy'n bodoli eisoes

en: Open a new browser window
cy: Agor ffenestr pori newydd

en: Launch the bookmarks editor
cy: Cychwyn y golygydd llyfrnodau

en: Import bookmarks from the given file
cy: Mewnforio llyfrnodau o'r ffeil yma

en: FILE
cy: FFEIL

en: Load the given session file
cy: Llwytho'r ffeil sesiynau penodedig

en: Add a bookmark
cy: Ychwanegu llyfrnod

en: URL
cy: LAU

en: Start a private instance
cy: Cychwyn enghraifft breifat

en: Profile directory to use in the private instance
cy: Cyfeiriadur proffil i'w ddefnyddio yn yr enghraifft breifat

en: DIR
cy: CYF

en: Could not start GNOME Web Browser
cy: Methu cychwyn Porwr Gwe GNOME

en: Startup failed because of the following error:
    %s
cy: Methodd y cychwyn o achos y gwall canlynol:
    %s

en: GNOME Web Browser
cy: Porwr Gwe GNOME

en: GNOME Web Browser options
cy: Opsiynau Porwr Gwe GNOME

en: Close tab
cy: Cau tab

en: Downloads will be aborted and logout proceed in %d second. | Downloads will be aborted and logout proceed in %d seconds.
cy[0]: Bydd y llwytho i lawr yn cael ei ddiddymu ac allgofnodi yn parhau mewn %d eiliad.
cy[1]: Bydd y llwytho i lawr yn cael ei ddiddymu ac allgofnodi yn parhau mewn %d eiliad.
cy[2]: Bydd y llwytho i lawr yn cael ei ddiddymu ac allgofnodi yn parhau mewn %d eiliad.
cy[3]: Bydd y llwytho i lawr yn cael ei ddiddymu ac allgofnodi yn parhau mewn %d eiliad.

en: Abort pending downloads?
cy: Diddymu'r llwythiadau i lawr sydd i ddod?

en: There are still downloads pending. If you log out, they will be aborted and lost.
cy: Mae yna lwythiadau i lawr i ddod. Os wnewch chi allgofnodi, fe gaiff y rhain eu diddymu a'u colli.

en: _Cancel Logout
cy: _Diddymu'r Allgofnodi

en: _Abort Downloads
cy: _Diddymu Llwythiadau i Lawr

en: Recover previous browser windows and tabs?
cy: Adfer y ffenestri a'r tabiau?

en: Epiphany appears to have exited unexpectedly the last time it was run. You can recover the opened windows and tabs.
cy: Ymddengys bod Epiphany wedi chwalu neu wedi cael ei ladd y tro diwethaf y cafodd ei redeg. Gallwch adfer y tabiau a'r ffenestri gafodd eu hagor.

en: _Don't Recover
cy: _Peidio Adfer

en: _Recover
cy: _Adfer

en: Crash Recovery
cy: Adfer ar ôl Chwalfa

en: Sidebar extension required
cy: Mynnir yr estyniad bar ochr

en: Sidebar Extension Required
cy: Mynnir yr Estyniad Bar Ochr

en: The link you clicked needs the sidebar extension to be installed.
cy: Mae'r cyswllt a glicioch yn mynnu fod yr estyniad bar ochr wedi ei sefydlu.

note: Translators: this is the tooltip on the "Caret" icon * in the statusbar.
en: In keyboard selection mode, press F7 to exit
cy: Yn y modd dewis allweddell, gwasgwch F7 i orffen

en: Blank page
cy: Tudalen wag

note: translators: %s here is the address of the web page
en: Loading “%s”...
cy: Llwytho “%s”...

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: Redirecting to “%s”...
cy: Yn ailgyfeirio at “%s”...

en: Transferring data from “%s”...
cy: Yn trosglwyddo data o “%s”...

en: Waiting for authorization from “%s”...
cy: Yn aros am awdurdod o “%s”...

en: Switch to this tab
cy: Mynd i'r tab hwn

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string.
en: toolbar style|Default
cy: Rhagosodedig

en: Toolbar Editor
cy: Golygydd Bar Offer

note: translators: translate the same as in gnome-control-center
en: Toolbar _button labels:
cy: _Labeli botymau'r bar offer:

en: _Add a New Toolbar
cy: _Ychwanegu Bar Offer Newydd

en: _Back
cy: _Nôl

en: Go to the previous visited page
cy: Mynd i'r dudalen flaenorol

note: this is the tooltip on the Back button's drop-down arrow, which will show * a menu with all sites you can go 'back' to
en: Back history
cy: Rhestr o'r safleoedd cyn hwn

en: _Forward
cy: _Ymlaen

en: Go to the next visited page
cy: Mynd i'r dudalen nesaf

note: this is the tooltip on the Forward button's drop-down arrow, which will show * a menu with all sites you can go 'forward' to
en: Forward history
cy: Rhestr o'r safleoedd yn dilyn hwn

en: _Up
cy: I _Fyny

en: Go up one level
cy: Mynd i fyny un lefel

note: this is the tooltip on the Up button's drop-down arrow, which will show * a menu with al sites you can go 'up' to
en: List of upper levels
cy: Rhestr o lefelau uwch

en: Enter a web address to open, or a phrase to search for
cy: Rhowch gyfeiriad gwe i'w agor, neu gymal i'w chwilio amdano

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Adjust the text size
cy: Addasu maint y testun

en: Go to the address entered in the address entry
cy: Mynd i'r cyfeiriad a roddwyd yn y maes cyfeiriad

en: _Home
cy: _Gartref

en: Go to the home page
cy: Mynd i'r dudalen gartref

en: _Bookmarks
cy: _Llyfrnodau

en: _Go
cy: _Mynd

en: T_ools
cy: _Offer

en: _Tabs
cy: _Tabiau

en: _Toolbars
cy: _Barrau Offer

note: File menu
en: _New Window
cy: Ffenestr _Newydd

en: Open a new window
cy: Agor ffenestr newydd

en: New _Tab
cy: _Tab Newydd

en: Open a new tab
cy: Agor tab newydd

en: _Open...
cy: _Agor...

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save the current page
cy: Cadw'r dudalen gyfredol

en: Print Set_up...
cy: _Gosodiadau Argraffu...

en: Setup the page settings for printing
cy: Gosod yr opsiynau tudalen ar gyfer argraffu

en: Print Pre_view
cy: _Rhagolwg Argraffu

en: Print preview
cy: Rhagolwg argraffu

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: Print the current page
cy: Argraffu'r dudalen gyfredol

en: S_end Link by Email...
cy: _Anfon Cyswllt drwy E-bost...

en: Send a link of the current page
cy: Anfon cyswllt o'r dudalen gyfredol

en: Close this tab
cy: Cau'r tab hwn

note: Edit menu
en: _Undo
cy: _Dadwneud

en: Undo the last action
cy: Dadwneud y weithred ddiweddaraf

en: Re_do
cy: _Ail-wneud

en: Redo the last undone action
cy: Ail-wneud y weithred olaf gafodd ei ddadwneud

en: Paste clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Select the entire page
cy: Dewis y dudalen gyfan

en: _Find...
cy: _Canfod...

en: Find a word or phrase in the page
cy: Canfod gair neu frawddeg yn y dudalen

en: Find Ne_xt
cy: Canfod y _Nesaf

en: Find next occurrence of the word or phrase
cy: Canfod digwyddiad nesaf y gair neu frawddeg

en: Find Pre_vious
cy: Canfod y _Blaenorol

en: Find previous occurrence of the word or phrase
cy: Canfod digwyddiad blaenorol y gair neu frawddeg

en: P_ersonal Data
cy: Data P_ersonol

en: View and remove cookies and passwords
cy: Gwylio a gwaredu bisgedi a chyfrineiriau

en: Cert_ificates
cy: _Tystysgrifau

en: Manage Certificates
cy: Rheoli Tystysgrifau

en: P_references
cy: _Hoffterau

en: Configure the web browser
cy: Cyflunio'r porwr gwe

note: View menu
en: _Customize Toolbars...
cy: _Addasu Barrau Offer...

en: Customize toolbars
cy: Addasu barrau offer

en: _Stop
cy: _Atal

en: Stop current data transfer
cy: Atal y llwythiad data cyfredol

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: Display the latest content of the current page
cy: Dangos cynnwys diweddaraf y dudalen gyfredol

en: _Larger Text
cy: Testun _Mwy

en: Increase the text size
cy: Cynyddu maint y testun

en: S_maller Text
cy: Testun _Llai

en: Decrease the text size
cy: Lleihau maint y testun

en: _Normal Size
cy: Maint _Arferol

en: Use the normal text size
cy: Defnyddio'r maint testun arferol

en: Text _Encoding
cy: _Amgodiad Testun

en: Change the text encoding
cy: Newid amgodiad y testun

en: _Page Source
cy: Ffynhonnell y _Dudalen

en: View the source code of the page
cy: Gweld cod ffynhonnell y dudalen

note: Bookmarks menu
en: _Add Bookmark...
cy: _Ychwanegu Llyfrnod...

en: Add a bookmark for the current page
cy: Ychwanegu llyfrnod ar gyfer y dudalen gyfredol

en: _Edit Bookmarks
cy: _Golygu Llyfrnodau

en: Open the bookmarks window
cy: Agor y ffenestr llyfrnodau

note: Go menu
en: _Location...
cy: _Lleoliad...

en: Go to a specified location
cy: Mynd i leoliad penodol

en: H_istory
cy: _Hanes

en: Open the history window
cy: Agor y ffenestr hanes

note: Tabs menu
en: _Previous Tab
cy: Tab _Blaenorol

en: Activate previous tab
cy: Gweithredu'r tab blaenorol

en: _Next Tab
cy: Tab _Nesaf

en: Activate next tab
cy: Gweithredu'r tab nesaf

en: Move Tab _Left
cy: Symud y Tab i'r _Chwith

en: Move current tab to left
cy: Symud y tab cyfredol i'r chwith

en: Move Tab _Right
cy: Symud y Tab i'r _Dde

en: Move current tab to right
cy: Symud y tab cyfredol i'r dde

en: _Detach Tab
cy: _Datglymu'r Tab

en: Detach current tab
cy: Datglymu'r tab cyfredol

en: Display web browser help
cy: Dangos cymorth y porwr gwe

note: File Menu
en: _Work Offline
cy: Gweithio _All-lein

en: Switch to offline mode
cy: Newid i'r modd all-lein

note: View Menu
en: _Hide Toolbars
cy: _Barrau Offer

en: Show or hide toolbar
cy: Dangos neu guddio'r bar offer

en: St_atusbar
cy: B_ar Cyflwr

en: Show or hide statusbar
cy: Dangos neu guddio'r bar cyflwr

en: _Fullscreen
cy: _Sgrin Lawn

en: Browse at full screen
cy: Pori mewn sgrin lawn

en: Popup _Windows
cy: _Naid-Ffenestri

en: Show or hide unrequested popup windows from this site
cy: Dangos neu guddio naid-ffenestri diofyn o'r safle hwn

en: Selection Caret
cy: Caret Dewisiad

note: Document
en: Add Boo_kmark...
cy: _Ychwanegu Llyfrnod...

note: Framed document
en: Show Only _This Frame
cy: Dangos y _Ffrâm Hon yn Unig

en: Show only this frame in this window
cy: Dangos dim ond y ffrâm hon yn y ffenest hon

note: Links
en: _Open Link
cy: _Agor y Cyswllt

en: Open link in this window
cy: Agor y cyswllt yn y ffenest hon

en: Open Link in New _Window
cy: Agor Cyswllt mewn Ffenest _Newydd

en: Open link in a new window
cy: Agor y cyswllt mewn ffenest newydd

en: Open Link in New _Tab
cy: Agor Cyswllt mewn _Tab Newydd

en: Open link in a new tab
cy: Agor y cyswllt mewn tab newydd

en: _Download Link
cy: _Llwytho'r Cyswllt i Lawr

en: _Save Link As...
cy: Cadw'r Cyswllt _Fel...

en: Save link with a different name
cy: Cadw'r cyswllt gydag enw gwahanol

en: _Bookmark Link...
cy: _Creu Llyfrnod ar gyfer y Cyswllt...

en: _Copy Link Address
cy: _Copïo Cyfeiriad y Cyswllt

note: Email links This is on the context menu on a mailto: link and opens the mail program
en: _Send Email...
cy: _Anfon E-bost at...

en: _Copy Email Address
cy: _Copïo Cyfeiriad E-bost

note: Images
en: Open _Image
cy: Agor y _Ddelwedd

en: _Save Image As...
cy: _Cadw'r Ddelwedd Fel...

en: _Use Image As Background
cy: _Defnyddio'r Ddelwedd Fel Cefndir

en: Copy I_mage Address
cy: _Copïo Cyfeiriad y Ddelwedd

en: St_art Animation
cy: _Cychwyn yr Animeiddiad

en: St_op Animation
cy: _Gorffen yr Animeiddiad

en: There are unsubmitted changes to form elements
cy: Mae yna newidiadau i elfennau'r ffurflen sydd heb eu danfon

en: If you close the document anyway, you will lose that information.
cy: Os byddwch yn cau'r ddogfen er gwaetha hyn, fe gollwch y wybodaeth hynny.

en: Close _Document
cy: _Cau'r Ddogfen

en: Open
cy: Agor

en: Save As
cy: Cadw Fel

en: Bookmark
cy: Llyfrnod

en: Find
cy: Canfod

note: Translators: This refers to text size
en: Larger
cy: Mwy

note: Translators: This refers to text size
en: Smaller
cy: Llai

en: Insecure
cy: Anniogel

en: Broken
cy: Wedi Torri

en: Low
cy: Isel

en: High
cy: Uchel

en: Security level: %s
cy: Safon Diogelwch: %s

en: %d hidden popup window | %d hidden popup windows
cy[0]: %d naid-ffenest cudd
cy[1]: %d naid-ffenest gudd
cy[2]: %d naid-ffenest cudd
cy[3]: %d naid-ffenest cudd

en: Open image “%s”
cy: Agor y ddelwedd “%s”

en: Use as desktop background “%s”
cy: Defnyddio “%s” fel cefndir y penbwrdd

en: Save image “%s”
cy: Cadw delwedd “%s”

en: Copy image address “%s”
cy: Copïo'r cyfeiriad delwedd “%s”

en: Send email to address “%s”
cy: Anfon e-bost at y cyfeiriad “%s”

en: Copy email address “%s”
cy: Copïo cyfeiriad e-bost “%s”

en: Save link “%s”
cy: Cadw'r cyswllt “%s”

en: Bookmark link “%s”
cy: Creu llyfrnod i'r cyswllt “%s”

en: Copy link's address “%s”
cy: Copïo cyfeiriad y cyswllt “%s”

en: Cookie Properties
cy: Priodweddau Bisgedi

en: Content:
cy: Cynnwys:

en: Path:
cy: Llwybr:

en: Send for:
cy: Anfon am:

en: Encrypted connections only
cy: Cysylltiadau wedi'u hamgryptio yn unig

en: Any type of connection
cy: Unrhyw fath o gysylltiad

en: Expires:
cy: Yn Darfod:

en: End of current session
cy: Diwedd y sesiwn gyfredol

en: Domain
cy: Parth

en: Name
cy: Enw

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: User Name
cy: Enw Defnyddiwr

en: User Password
cy: Cyfrinair Defnyddiwr

en: Download Link
cy: Llwytho Cyswllt i Lawr

en: Save Link As
cy: Cadw'r Cyswllt Fel

en: Save Image As
cy: Cadw'r Ddelwedd Fel

en: First
cy: Cyntaf

en: Go to the first page
cy: Mynd i'r dudalen gyntaf

en: Last
cy: Olaf

en: Go to the last page
cy: Mynd i'r dudalen olaf

en: Previous
cy: Cynt

en: Go to the previous page
cy: Mynd i'r dudalen flaenorol

en: Next
cy: Nesaf

en: Go to next page
cy: Mynd i'r dudalen nesaf

en: Close
cy: Cau

en: Close print preview
cy: Cau'r rhagolwg argraffu

en: Default
cy: Rhagosodiad

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. * Translators: the first %s is the language name, and the * second %s is the locale name. Example: * "French (France)"
en: language|%s (%s)
cy: %s (%s)

note: Translators: The text before the "|" is context to help you decide on * the correct translation. You MUST OMIT it in the translated string. * Translators: this refers to a user-define language code * (one which isn't in our built-in list).
en: language|User defined (%s)
cy: Diffiniwyd gan y defnyddiwr (%s)

en: System language (%s) | System languages (%s)
cy[0]: Iaith y system (%s)
cy[1]: Ieithoedd y system (%s)
cy[2]: Ieithoedd y system (%s)
cy[3]: Ieithoedd y system (%s)

en: Select a Directory
cy: Dewiswch Gyfeiriadur

en: Contact us at:
cy: Cysylltwch â ni at:

en: Contributors:
cy: Cyfranwyr:

en: Past developers:
cy: Datblygwyr y gorffennol:

en: <epiphany-list@gnome.org> or <gnome-doc-list@gnome.org>
cy: <epiphany-list@gnome.org> neu <gnome-doc-list@gnome.org>

en: The GNOME Web Browser is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
cy: Meddalwedd rhydd yw Porwr Gwe GNOME; gallwch ei ailddosbarthu ac/neu ei newid o dan dermau Trwydded Gyffredinol Gyhoeddus GNU a gyhoeddir gan y Free Software Foundation; naill ai fersiwn 2 y drwydded, neu (ar eich dewis chi) unrhyw fersiwn ddiweddarach.

en: The GNOME Web Browser is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
cy: Dosberthir Porwr Gwe GNOME yn y gobaith y bydd yn ddefnyddiol, ond HEB UNRHYW WARANT; heb hyd yn oed awgrym o warant o FASNACHEIDDRWYDD nag ADDASRWYDD AR GYFER PWRPAS PENODOL. Gweler Trwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU am fwy o wybodaeth.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with the GNOME Web Browser; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301  USA
cy: Dylech fod wedi derbyn copi o Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU gyda'r rhaglen hon; os nad ydych, ysgrifennwch at: Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA

en: Using “%s” backend
cy: Defnyddio ochr gefn “%s”

en: GNOME Web Browser Website
cy: Safle Porwr Gwe GNOME
