GnuCash $ - en to mr translation catalogue (3629 entries)

en: Start of this year
mr: या वर्षाची सुरूवात

en: First day of the current calendar year.
mr: सध्याच्या दैनंदिनी वर्षाचा पहिला दिवस.

en: End of this year
mr: या वर्षाचा अंत

en: Last day of the current calendar year.
mr: सध्याच्या दैनंदिनी वर्षाचा शेवटचा दिवस.

en: Start of previous year
mr: मागील वर्षाची सुरूवात

en: First day of the previous calendar year.
mr: आधीच्या दैनंदिनी वर्षाचा पहिला दिवस.

en: End of previous year
mr: मागील वर्षाचा अंत

en: Last day of the previous calendar year.
mr: आधीच्या दैनंदिनी वर्षाचा अंतिम दिवस.

en: Start of accounting period
mr: लेखांकन कालावधीची सुरूवात

en: First day of the accounting period, as set in the global preferences.
mr: लेखांकन कालावधीचा पहिला दिवस, जागतिक प्राधान्यानुसार निश्चित केल्याप्रमाणे.

en: End of accounting period
mr: लेखांकन कालावधीची समाप्ती

en: Last day of the accounting period, as set in the global preferences.
mr: लेखांकन कालावधीचा अंतिम दिवस, जागतिक प्राधान्यांमध्ये निश्चित केल्याप्रमाणे.

en: Start of this month
mr: या महिन्याची सुरूवात

en: First day of the current month.
mr: चालू महिन्याचा पहिला दिवस.

en: End of this month
mr: या महिन्याचा अंत

en: Last day of the current month.
mr: चालू महिन्याचा शेवटचा दिवस.

en: Start of previous month
mr: मागील महिन्याची सुरूवात

en: First day of the previous month.
mr: आधीच्या महिन्याचा पहिला दिवस.

en: End of previous month
mr: मागील महिन्याचा अंत

en: Last day of previous month.
mr: आधीच्या महिन्याचा शेवटचा दिवस.

en: Start of current quarter
mr: चालू तिमाहीची सुरूवात

en: First day of the current quarterly accounting period.
mr: चालू त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा पहिला दिवस.

en: End of current quarter
mr: चालू तिमाहीची समाप्ती

en: Last day of the current quarterly accounting period.
mr: चालू त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा शेवटचा दिवस.

en: Start of previous quarter
mr: मागील त्रैमासिकाची सुरूवात

en: First day of the previous quarterly accounting period.
mr: आधीच्या त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा पहिला दिवस.

en: End of previous quarter
mr: मागील त्रैमासिकाचा अंत

en: Last day of previous quarterly accounting period.
mr: आधीच्या त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा शेवटचा दिवस.

en: Today
mr: आज

en: The current date.
mr: चालू तारीख.

en: Business
mr: व्यवसाय

en: Company Name
mr: कंपनीचे नाव

en: Company Address
mr: कंपनीचा पत्ता

en: Company ID
mr: कंपनी ID

en: Company Phone Number
mr: कंपनी फोन क्रमांक

en: Company Fax Number
mr: कंपनी फॅक्स क्रमांक

en: Company Website URL
mr: कंपनी वेबसाइट URL

en: Company Email Address
mr: कंपनीचा इमेल पत्ता

en: Company Contact Person
mr: कंपनीत यांच्याशी संपर्क करा

en: Fancy Date Format
mr: वैविध्यपूर्ण तारीख फॉरमॅट

en: Tax
mr: कर

en: Tax Number
mr: कर क्रमांक

en: Arabic
mr: अरबी

en: Baltic
mr: बाल्टिक

en: Central European
mr: मध्य युरोपीय

en: Chinese
mr: चीनी

en: Cyrillic
mr: सिरिलीक

en: Greek
mr: ग्रीक

en: Hebrew
mr: हिब्रू

en: Indian
mr: भारतीय

en: Japanese
mr: जपानी

en: Korean
mr: कोरियन

en: Turkish
mr: तुर्की

en: Unicode
mr: युनिकोड

en: Vietnamese
mr: व्हिएतनामी

en: Western
mr: पाश्चिमात्य

en: Other
mr: अन्य

en: Arabic (IBM-864)
mr: अरबी (IBM-864)

en: Arabic (IBM-864-I)
mr: अरबी (IBM-864-I)

en: Arabic (ISO-8859-6)
mr: अरबी (ISO-8859-6)

en: Arabic (ISO-8859-6-E)
mr: अरबी (ISO-8859-6-E)

en: Arabic (ISO-8859-6-I)
mr: अरबी (ISO-8859-6-I)

en: Arabic (MacArabic)
mr: अरबी (MacArabic)

en: Arabic (Windows-1256)
mr: अरबी (Windows-1256)

en: Armenian (ARMSCII-8)
mr: आर्मेनियन (ARMSCII-8)

en: Baltic (ISO-8859-13)
mr: बाल्टिक (ISO-8859-13)

en: Baltic (ISO-8859-4)
mr: बाल्टिक (ISO-8859-4)

en: Baltic (Windows-1257)
mr: बाल्टिक (Windows-1257)

en: Celtic (ISO-8859-14)
mr: सेल्टिक (ISO-8859-14)

en: Central European (IBM-852)
mr: मध्य युरोपिय (IBM-852)

en: Central European (ISO-8859-2)
mr: मध्य युरोपिय (ISO-8859-2)

en: Central European (MacCE)
mr: मध्य युरोपिय (MacCE)

en: Central European (Windows-1250)
mr: मध्य युरोपिय (Windows-1250)

en: Chinese Simplified (GB18030)
mr: चीनी सरलीकृत (GB18030)

en: Chinese Simplified (GB2312)
mr: चीनी सरलीकृत (GB2312)

en: Chinese Simplified (GBK)
mr: चीनी सरलीकृत (GBK)

en: Chinese Simplified (HZ)
mr: चीनी सरलीकृत (HZ)

en: Chinese Simplified (Windows-936)
mr: चीनी सरलीकृत (Windows-936)

en: Chinese Traditional (Big5)
mr: चिनी पारंपारिक (Big5)

en: Chinese Traditional (Big5-HKSCS)
mr: चिनी पारंपारिक (Big5-HKSCS)

en: Chinese Traditional (EUC-TW)
mr: चीनी पारंपारिक (EUC-TW)

en: Locale:
mr: स्थानिक:

en: Menu
mr: मेन्यू

en: The GnuCash online manual has lots of helpful information. You can access the manual under the Help menu.
mr: ऑनलाइन मॅन्युअल मध्ये भरपूर उपयुक्त माहिती आहे. तुम्ही मदत मेन्यूखाली मॅन्युअल पाहू शकता.

en: The GnuCash developers are easy to contact. As well as several mailing lists, you can chat to them live on IRC! Join them on #gnucash at irc.gnome.org
mr: GnuCash विकासकांना सहजपणे संपर्क करता येईल. मेल करण्यासाठी अनेक याद्या आहेत, तुम्ही त्यांच्याशी आयआरसीवर थेट गप्पा मारु शकता! #gnucash at irc.gnome.org वर त्यांच्याशी संवाद साधा

en: You can easily import your existing financial data from Quicken, MS Money or other programs that export QIF files or OFX files. In the File menu, click on the sub-menu Import and click on QIF or OFX file, respectively. Then, follow the instructions provided.
mr: तुम्ही सहजपणे क्विकन, एमएस मनी किंवा क्यूआयएफ धारिका किंवा ओएफएक्स धारिका निर्यात करणा-या इतर कोणत्याही आज्ञावलीमधून तुमची सध्याची आर्थिक माहिती आयात करु शकता. धारिका पर्याय सूचीमध्ये, उप-पर्यायसूची आयातवर क्लिक करा व अनुक्रमे क्यूआयएफ किंवा ओएफएक्स धारिकेवर क्लिक करा. त्यानंतर दिलेल्या सूचनांचे पालन करा.

en: If you are familiar with other financial programs such as Quicken, note that GnuCash uses accounts instead of categories to track income and expenses. For more information on income and expense accounts, please see the GnuCash online manual.
mr: तुमची क्विकनसारख्या इतर आर्थिक आज्ञावलींची तोंडओळख असल्यास, लक्षात ठेवा GnuCash उत्पन्न व खर्चांचा माग ठेवण्यासाठी वर्गवा-यांऐवजी खात्यांचा वापर करते. उत्पन्न व खर्च खात्यांविषयी अधिक माहिती घेण्यासाठी, कृपया GnuCash ऑनलाईन माहितीपुस्तिका पाहा.

en: Create new accounts by clicking the New button in the main window tool bar. This will bring up a dialog box where you can enter account details. For more information on choosing an account type or setting up a chart of accounts, please see the GnuCash online manual.
mr: मुख्य विंडो साधनपट्टीमधील नवीन बटण क्लिक करुन नवीन खाती तयार करा. यामुळे एक संवाद चौकट दिसेल ज्यामध्ये तुम्ही खात्याचे तपशील घालू शकता. खात्याचा प्रकार निवडण्याविषयी किंवा खात्यांचे कोष्टक तयार करण्याविषयी अधिक माहितीसाठी, कृपया GnuCash ऑनलाईन माहितीपुस्तिका पाहा.

en: To enter multiple-split transactions such as a paycheck with multiple deductions, click the Split button in the tool bar. Alternatively, in the View menu, you can choose the register style Auto-Split Ledger or Transaction Journal.
mr: बहु-विभाजित व्यवहार नोंदविण्यासाठी, उदा. अनेक कपात असणारे पेचेक (वेतनपत्र), टूलबारवरील विभाजन या बटणावर क्लिक करा. याव्यतिरिक्त, व्ह्यू मेन्यूमध्ये तुम्ही नोंदपुस्तक शैलीतील ऑटो-स्प्लिट लेजर किंवा ट्रान्जॅक्शन जर्नल निवडू शकता.

en: As you enter amounts in the register, you can use the GnuCash calculator to add, subtract, multiply and divide. Simply type the first value, then select '+', '-','*', or '/'. Type the second value and press Enter to record the calculated amount.
mr: तुम्ही नोंदवहीमध्ये रकमा नोंदविताना, बेरीज, वजाबाकी, गुणाकार व भागाकार करण्यासाठी GnuCash गणक वापरु शकता. केवळ पहिले मूल्य टंकलिखित करा, त्यानंतर '+', '-','*', किंवा '/' निवडा. दुसरे मूल्य टंकलिखित करा व गणन केलेली रक्कम नोंदविण्यासाठी एंटर दाबा.

en: Quick-fill makes it easy to enter common transactions. When you type the first letter(s) of a common transaction description, then press the Tab key, GnuCash will automatically complete the remainder of the transaction as it was last entered.
mr: क्विक-फिलमुळे तुम्हाला सामाईक व्यवहार सहजपणे नोंदविता येतात. तुम्ही सामाईक व्यवहार वर्णनाचे पहिले अक्षर (अक्षरे) टंकलिखित केल्यानंतर, टॅब कळ दाबा, GnuCash सर्वात शेवटी नोंदविले होते त्याप्रमाणे स्वयंचलितपणे उरलेले व्यवहार पूर्ण करेल.

en: Type the first letter(s) of an existing account name in the Transfer register column, and GnuCash will complete the name from your list of accounts. For subaccounts, type the first letter(s) of the parent account, followed by ':' and the first letter(s) of the subaccount (e.g. A:C for Assets:Cash).
mr: स्थानांतरण नोंदपुस्तक कॉलममध्ये खाते नावाची पहिली काही अक्षरे टाइप करा, आणि GnuCash तुमच्या खात्यांच्या यादीतून ते नाव शोधून ते पूर्ण करेल. उपखात्यांसाठी, पॅरंट खात्याची पहिली काही अक्षरे व त्यानंतर ':' व उपखात्याची पहिली काही अक्षरे टाइप करा (उदा. Assets:Cash साठी A:C).

en: When entering dates, you can type '+' or '-' to increment or decrement the selected date. You can use '+' and '-' to increment and decrement check numbers as well.
mr: तारीख नोंदवताना, निवडलेली तारीख वाढवण्यासाठी किंवा कमी करण्यासाठी '+' किंवा '-' टाइप करा. याचप्रमाणे तपासणी क्रमांक वाढविण्यासाठी किंवा कमी करण्यासाठी सुद्धा '+' किंवा '-' चा उपयोग करू शकता.

en: To switch between multiple tabs in the main window, press Control+Page Up/Down.
mr: मुख्य विंडोमध्ये वेगवेगळ्या टॅब्जवर जाण्यासाठी Control+Page Up/Down दाबा.

en: In the reconcile window, you can press the spacebar to mark transactions as reconciled. You can also press Tab and Shift-Tab to move between deposits and withdrawals.
mr: सुसंगत विंडोमध्ये, व्यवहारावर सुसंगत म्हणून खूण करण्यासाठी तुम्ही स्पेसबार दाबू शकता. तुम्ही ठेवी व काढलेल्या रकमांवर आलटून पालटून जाण्यासाठी टॅब व शिफ्ट-टॅबही दाबू शकता.

en: To transfer funds between accounts with different currencies, click on the Transfer button in the register toolbar, select the accounts, and the Currency Transfer options for entering the exchange rate or the other currency's amount will be available.
mr: वेगवेगळी चलने असलेल्या खात्यांमध्ये फंड हस्तांतरित करण्यासाठी, नोंदपुस्तक टूलबारवरील हस्तांतरण बटणावर क्लिक करा, खाती निवडा, विनिमय दर किंवा अन्य चलनाच्या रकमा नोंदविण्यासाठी चलन हस्तांतरण पर्याय तुमच्यासमोर उपलब्ध होतील.

en: To raise the accounts menu in the transfer field of a register page, press the Menu key or the Ctrl-Down key combination.
mr: नोंदपुस्तक पानावरील हस्तांतरण फील्डमध्ये खाते मेन्यू वाढविण्यासाठी, मेन्यू की किंवा Ctrl-Down कीज एकाच वेळी दाबा.

en: The scheduled transaction editor comes with a very flexible frequency configurator. Basic frequencies to schedule a transaction include daily, weekly and monthly. But more advanced schemes can be set up as well. Some examples:
    
    To schedule a transaction every three weeks, you can choose the weekly basic frequency and then set 'Every 3 weeks'.
    
    To schedule a transaction every year you can choose the monthly basic frequency and then set 'Every 12 months'.
mr: नियोजित व्यवहार संपादकामध्ये अतिशय लवचिक वारंवारिता मांडणीकर्ता आहे. व्यवहार नियोजित करण्यासाठी दैनंदिन, साप्ताहिक व मासिक या मूलभूत वारंवारिता आहेत. मात्र अधिक प्रगत योजनांचीही मांडणी करता येऊ शकते. काही उदाहरणे:
    
    व्यवहार दर तीन आठवड्यांनी नियोजित करण्यासाठी, तुम्ही साप्ताहिक आधार वारंवारिता निवडू शकता व त्यानंतर 'दर ३ आठवड्यांनी' निश्चित करु शकता.
    
    व्यवहार दरवर्षी नियोजित करण्यासाठी तुम्ही मासिक मूलभूत वारंवारिता निश्चित करु शकता व त्यानंतर 'दर १२ महिन्यांनी' निश्चित करु शकता.

en: There is a theory that if ever anyone discovers what the Universe is for and why it is here, it will instantly disappear and be replaced with something even more bizarre and inexplicable.
    There is another theory that this has already happened.
    
    Douglas Adams, "The Restaurant at the End of the Universe"
mr: हे विश्व कशासाठी आहे व ते इथे का आहे याचा कुणालाही शोध लागल्यास, ते तात्काळ नाहीसे होईल व त्याजागी काहीतरी अधिक अतिशय विचित्र व अनाकलनीय येईल असा एक सिद्धांत आहे..
    हे आधीच घडले आहे असा आणखी एक सिद्धांत आहे..
    .
    डग्लस ऍडम्स, "विश्वाच्या शेवटी उपहारगृह"

en: The book was closed successfully.
mr: हे बुक यशस्वीपणे बंद केले गेले.

note: Translators: %s is a date string. %d is the number of books that will be created. This is a ngettext(3) message (but only for the %d part).
en: The earliest transaction date found in this book is %s. Based on the selection made above, this book will be split into %d book. | The earliest transaction date found in this book is %s. Based on the selection made above, this book will be split into %d books.
mr[0]: या पुस्तकात सापडलेली सर्वात आधीची व्यवहार तारीख %s आहे. वरील निवड पद्धतीच्या आधारे, हे पुस्तक %d पुस्तकात विभागले जाईल.
mr[1]: या पुस्तकात सापडलेली व्यवहाराची सर्वात आधीची तारीख %s आहे. वर करण्यात आलेल्या निवडीच्या आधारे, हे पुस्तक %d पुस्तकांमध्ये विभागले जाईल.

en: Period %s - %s
mr: कालावधी %s - %s

en: %s
    Congratulations! You are done closing books!
mr: %s
    अभिनंदन! तुमचे पुस्तके बंद करण्याचे काम पूर्ण झाले आहे!

en: Period
mr: कालावधी

en: Closing Date
mr: समाप्ती तारीख

en: Selected
mr: निवडलेला

en: Account Types
mr: खाते प्रकार

note: Translators: '%s' is the name of the selected account hierarchy template.
en: Accounts in '%s'
mr: '%s' मधील खाते

en: No description provided.
mr: काहीही वर्णन देण्यात आले नाही.

en: Accounts in Category
mr: श्रेणीमधील खाते

en: zero
mr: शून्य

en: existing account
mr: अस्तित्वात असलेले खाते

en: Yes
mr: होय

en: No
mr: नाही

en: Placeholder
mr: स्थानधारक

en: Opening Balance
mr: सुरूवातीचा ताळेबंद

en: Use Existing
mr: अस्तित्वात असलेल्याचा वापर करा

en: Please choose the currency to use for new accounts.
mr: कृपया नवीन खात्यांसाठी वापरायचे चलन निवडा.

en: New Book Options
mr: नवीन पुस्तक पर्याय

en: Taxes
mr: कर

en: Tax Payment
mr: कर भरणा

en: Insurance
mr: विमा

en: Insurance Payment
mr: विमा भरणा

en: PMI Payment
mr: PMI भरणा

en: Other Expense
mr: अन्य खर्च

en: Miscellaneous Payment
mr: संमिश्र पेमेंट

en: via Escrow account?
mr: एस्क्रो खात्यामार्फत?

en: Loan
mr: कर्ज

note: Translators: %s is "Taxes", or "Insurance", or similar
en: Loan Repayment Option: "%s"
mr: कर्जफेड पर्याय: "%s"

en: Date
mr: तारीख

en: Payment
mr: भरणा

en: Principal
mr: मुद्दल

en: Interest
mr: व्याज

en: Escrow Payment
mr: एस्क्रो पेमेंट

en: Error adding price.
mr: किंमतीची बेरीज करण्यात त्रुटी

en: Account
mr: खाते

en: Symbol
mr: प्रतीक

en: Shares
mr: समभाग

en: You don't have any stock accounts with balances!
mr: शिल्लक रकमांसाठी तुमच्याजवळ कोणतेही स्टॉक खाते नाही!

note: Translators: this is a stock transaction describing new purchase of stock.
en: Buy
mr: खरेदी

note: Translators: this is a stock transaction describing new sale of stock, and recording capital gain/loss
en: Sell
mr: विक्री

note: Translators: this is a stock transaction describing dividends issued to holder
en: Dividend
mr: लाभांश

en: _Shares
mr: _समभाग

en: Memo
mr: मेमो

en: Debit
mr: नावे खर्च

en: Credit
mr: जमा रक्कम

en: Units
mr: एकके

en: Bill
mr: बिल

en: Voucher
mr: पावती

en: Invoice
mr: इनव्हॉइस

en: None
mr: कोणतेही नाही

en: Use Global
mr: ग्लोबलचा उपयोग करा

en: Badly formed URL %s
mr: चुकीच्या पद्धतिने तयार झालेला URL %s

en: Bad URL: %s
mr: चुकीचा URL: %s

en: No such entity: %s
mr: असा कोणताही घटक नाही : %s

en: No such owner entity: %s
mr: असा कोणताही मालकीचा घटक नाही: %s

en: Entity type does not match %s: %s
mr: घटक प्रकार जुळला नाही %s: %s

en: You must provide a name for this Billing Term.
mr: या बिलींग टर्म साठी तुम्हाला एक नाव द्यावे लागेल.

en: You must provide a unique name for this Billing Term. Your choice "%s" is already in use.
mr: या बिलींग टर्म साठी तुम्हाला एक एकमेव असे नाव द्यावे लागेल. तुमचा पर्याय "%s" आधीपासून वापरात आहे.

en: Days
mr: दिवस

en: Proximo
mr: प्रॉक्सिमो

en: Unknown
mr: अपरिचित

en: Term "%s" is in use. You cannot delete it.
mr: शब्द "%s" वापरात आहे. तुम्ही तो नष्ट करु शकत नाही.

en: Are you sure you want to delete "%s"?
mr: तुम्हास "%s" नक्की डिलीट करायचे आहे का?

en: This transaction needs to be assigned to a Customer. Please choose the Customer below.
mr: हा व्यवहार ग्राहकाच्या नावे निर्धारित करणे आवश्यक आहे. कृपया खाली ग्राहक निवडा.

en: This transaction needs to be assigned to a Vendor. Please choose the Vendor below.
mr: हा व्यवहार विक्रेत्याच्या नावे निर्धारित करणे आवश्यक आहे. कृपया खाली विक्रेता निवडा.

en: That commodity is currently used by at least one of your accounts. You may not delete it.
mr: ही कमोडिटी सध्या तुमच्या अनेक खात्यांपैकी निदान एका खात्याद्वारे वापरली जात आहे. तुम्ही ती डिलीट करू नये.

en: This commodity has price quotes. Are you sure you want to delete the selected commodity and its price quotes?
mr: या कमोडिटीसाठी क्वोट वर्तवलेला आहे. तुम्हास निवडलेली कमोडिटी व क्वोट नक्की डिलीट करायचा आहे का?

en: Are you sure you want to delete the selected commodity?
mr: तुम्हास निवडलेली कमोडिटी नक्की डिलीट करायची आहे का?

en: Delete commodity?
mr: कमोडिटी डिलीट करायची?

en: _Cancel
mr: _रद्द करा

en: _Delete
mr: _डिलीट

en: Discount percentage must be between 0-100 or you must leave it blank.
mr: सूट टक्केवारी 0 ते 100 यामधील असायला हवी किंवा ही जागा रिक्त ठेवा.

en: Credit must be a positive amount or you must leave it blank.
mr: जमा रक्कम धन संख्या असली पाहिजे किंवा ही जागा रिक्त ठेवा.

en: Edit Customer
mr: ग्राहक संपादित करा

en: New Customer
mr: नवीन ग्राहक

en: View/Edit Customer
mr: ग्राहक पहा \संपादित करा

en: Customer's Jobs
mr: ग्राहकाचा व्यवसाय

en: Customer's Invoices
mr: ग्राहकाचा इनव्हॉइस

en: Process Payment
mr: भरणा प्रक्रिया चालू ठेवा

en: Shipping Contact
mr: परदेशी पाठविण्यासाठी संपर्क

en: Billing Contact
mr: बिलींगसाठी संपर्क

en: Customer ID
mr: ग्राहक ID

en: Contact
mr: संपर्क

en: Company
mr: कंपनी

en: Find Customer
mr: ग्राहक शोधा

en: You must select a report configuration to load.
mr: तुम्ही उघडण्यासाठी अहवाल मांडणी निवडली पाहिजे.

en: You must select a report configuration to delete.
mr: तुम्ही नष्ट करण्यासाठी अहवाल मांडणी निवडली पाहिजे.

en: Unable to change report configuration name.
mr: अहवाल मांडणीचे नाव बदलू शकत नाही.

en: A saved report configuration with this name already exists, please choose another name.
mr: या नावाने साठवलेल अहवाल मांडणी आधीच अस्तित्वात आहे, कृपया दुसरे नाव निवडा.

en: Load report configuration
mr: अहवाल मांडणी उघडा

en: Edit report configuration name
mr: अहवाल मांडणी नाव संपादित करा

en: Delete report configuration
mr: अहवाल मांडणी नष्ट करा

en: No Account selected. Please try again.
mr: कोणतेही खाते निवडले नाही. कृपया पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Placeholder account selected. Please try again.
mr: स्थानधारक खाते निवडले. कृपया पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Description
mr: विवरण

en: Edit Employee
mr: कर्मचारी संपादित करा

en: New Employee
mr: नवीन ग्राहक

en: View/Edit Employee
mr: कर्मचारी पाहा\संपादित करा

en: Expense Vouchers
mr: खर्च पावती

en: Employee ID
mr: कर्मचारी ID

en: Employee Username
mr: कर्मचारी यूजरनेम

en: Employee Name
mr: कर्मचा-याचे नाव

en: Username
mr: यूजरनेम

en: Name
mr: नाव

en: Find Employee
mr: कर्मचारी शोधा

en: This program can only calculate one value at a time. You must enter values for all but one quantity.
mr: हा प्रोग्राम एका वेळी एकाच मूल्याची गणना करू शकतो. सर्वांसाठी मूल्य लिहीणे आवश्यक आहे मात्र संख्या (क्वांटिटी) एकच असावी.

en: GnuCash cannot determine the value in one of the fields. You must enter a valid expression.
mr: GnuCash एका फील्डमधील मूल्य निश्चित करू शकत नाही. तुम्हास एक वैध समीकरण लिहावे लागेल.

en: The interest rate cannot be zero.
mr: व्याज दर शून्य असू शकत नाही.

en: The number of payments cannot be zero.
mr: प्रदानांची संख्या शून्य असू शकत नाही.

en: The number of payments cannot be negative.
mr: प्रदानांची संख्या ऋण असू शकत नाही

en: All Accounts
mr: सर्व खाती

en: Balanced
mr: शिल्लक

en: Closing Entries
mr: नोंदी बंद करत आहे

en: Reconcile
mr: सुसंगत करा

en: Share Price
mr: समभाग किंमत

en: Value
mr: मूल्य

en: Date Posted
mr: पोस्ट केल्याची तारीख

en: Reconciled Date
mr: सुसंगत केलेली तारीख

en: Number/Action
mr: संख्या/कृती

en: Action
mr: कृती

en: Transaction Number
mr: व्यवहार संख्या

en: Number
mr: क्रमांक

en: Notes
mr: टिपणे

en: Find Transaction
mr: व्यवहार शोधा

note: Translators: In this context, 'Billing information' maps to the label in the frame and means e.g. customer i.e. the company being invoiced.
en: You need to supply Billing Information.
mr: तुम्हाला बिलींगबद्दलची माहिती द्यावी लागेल.

en: Are you sure you want to delete the selected entry?
mr: तुम्हाला निवडलेली नोंद नक्की डिलीट करायची आहे का?

en: This entry is attached to an order and will be deleted from that as well!
mr: ही नोंद एका मागणीशी जोडलेली आहे आणि तिथूनही डिलीट केली जाणार आहे!

en: Due Date
mr: देय तारीख

en: Post Date
mr: नंतरची तारीख

en: Post to Account
mr: खात्यावर पोस्ट करा

en: Accumulate Splits?
mr: विभाजन संचयित करायचे का?

en: The Invoice must have at least one Entry.
mr: इनव्हॉइसमध्ये कमीतकमी एक नोंद असणे आवश्यक आहे.

en: Do you really want to post the invoice?
mr: तुम्हाला हा इनव्हॉइस खरोखर पोस्ट करायचा आहे का?

en: The post action was canceled because not all exchange rates were given.
mr: पद रद्द करण्यात आले कारण सर्व विनिमय दर देण्यात आले नव्हते.

en: Total:
mr: एकूण:

en: Subtotal:
mr: सबटोटल:

en: Tax:
mr: कर :

en: Total Cash:
mr: एकूण नगद रक्कम :

en: Total Charge:
mr: एकूण आकार :

en: Credit Note
mr: जमापत्र

en: New Credit Note
mr: नवीन जमापत्र

en: New Invoice
mr: नवीन इनव्हॉइस

en: Edit Credit Note
mr: जमापत्र संपादित करा

en: Edit Invoice
mr: इनव्हॉइस संपादित करा

en: View Credit Note
mr: जमापत्र पाहा

en: View Invoice
mr: इनव्हॉइस पाहा

en: New Bill
mr: नवीन बिल

en: Edit Bill
mr: बिल संपादित करा

en: View Bill
mr: बिल पाहा

en: New Expense Voucher
mr: नवीन खर्च पावती

en: Edit Expense Voucher
mr: खर्च पावती संपादित करा

en: View Expense Voucher
mr: खर्च पावती पाहा

en: Bill Information
mr: पावतीची माहिती

en: Bill ID
mr: बिल ID #

en: Voucher Information
mr: खर्चाच्या पावतीची माहिती

en: Voucher ID
mr: पावती ID

en: Date of duplicated entries
mr: द्विरुक्त नोंदींची तारीख

en: Do you really want to post these invoices?
mr: तुम्हाला ही देयके खरोखरच नोंदवायची आहेत का?

en: View/Edit Invoice
mr: इनव्हॉइस पाहा/संपादित करा

en: Duplicate
mr: नक्कल

en: Post
mr: पोस्ट

en: Printable Report
mr: छापण्यायोग्य अहवाल

en: View/Edit Bill
mr: बिल पाहा/संपादित करा

note: Translators: The terms 'Voucher' and 'Expense Voucher' are used interchangeably in gnucash and mean the same thing.
en: View/Edit Voucher
mr: पावती पाहा/संपादित करा

en: Invoice Owner
mr: इनव्हॉइस धारक

en: Invoice Notes
mr: इनव्हॉइस टिपण

en: Billing ID
mr: बिलींग ID

en: Is Paid?
mr: चुकते केले आहे?

en: Is Posted?
mr: पोस्ट केले आहे?

en: Date Opened
mr: उघडल्याची तारीख

en: Invoice ID
mr: इनव्हॉइस ID

en: Bill Owner
mr: बिल धारक

en: Bill Notes
mr: बिल टिपण

en: Voucher Owner
mr: पावती धारक

en: Voucher Notes
mr: पावती टिपण

en: Type
mr: प्रकार

en: Paid
mr: चुकते केले

en: Posted
mr: पोस्ट केले

en: Due
mr: देय

en: Opened
mr: उघडलेले

en: Find Bill
mr: बिल शोधा

en: Find Expense Voucher
mr: खर्चाची पावती शोधा

en: Expense Voucher
mr: खर्चाची पावती

en: Find Invoice
mr: इनव्हॉइस शोधा

en: Amount
mr: रक्कम

en: Due Bills Reminder
mr: देय बिल स्मरणपत्र

en: The Job must be given a name.
mr: या जॉबला नाव देणे आवश्यक आहे.

en: You must choose an owner for this job.
mr: या जॉबसाठी तुम्ही एक मालक शोधणे आवश्यक आहे.

en: Edit Job
mr: जॉब संपादित करा

en: New Job
mr: नवीन जॉब

en: View/Edit Job
mr: जॉब पाहा/संपादित करा

en: View Invoices
mr: इनव्हॉइस पाहा

en: Owner's Name
mr: मालकाचे नाव

en: Only Active?
mr: फक्त सक्रिय?

en: Rate
mr: दर

en: Job Number
mr: जॉब क्रमांक

en: Job Name
mr: जॉबचे नाव

en: Find Job
mr: जॉब शोधा

en: Closed
mr: बंद केले आहे

en: Title
mr: शीर्षक

en: Balance
mr: शिल्लक

en: Gains
mr: नफा

en: Gain/Loss
mr: नफा/तोटा

en: Lots in Account %s
mr: %s या खात्यामध्ये लॉट

en: The Order must be given an ID.
mr: या ऑर्डरला एक ID देणे आवश्यक आहे

en: The Order must have at least one Entry.
mr: या ऑर्डरमध्ये कमीतकमी एक नोंद असणे आवश्यक आहे.

en: This order contains entries that have not been invoiced. Are you sure you want to close it out before you invoice all the entries?
mr: या ऑर्डरमध्ये अशा नोंदी आहेत ज्यांचा इनव्हॉइस झालेला नाही. सर्व नोंदी इनव्हॉइस करण्यापूर्वी तुम्ही खरोखर ही मागणी बंद करू इच्छिता का?

en: Do you really want to close the order?
mr: तुम्हाला खरोखर ही ऑर्डर बंद करायची आहे का?

en: Close Date
mr: समाप्ती तारीख

en: View/Edit Order
mr: ऑर्डर पाहा/संपादित करा

en: Order Notes
mr: ऑर्डर टिपणे

en: Date Closed
mr: बंद केल्याची तारीख

en: Is Closed?
mr: बंद केले आहे का?

en: Owner Name
mr: मालकाचे नाव

en: Order ID
mr: ऑर्डर ID

en: Find Order
mr: ऑर्डर शोधा

en: You must enter a valid account name for posting.
mr: तुम्ही नोंदविण्यासाठी वैध खात्याचे नाव घालते पाहिजे.

en: You must select a company for payment processing.
mr: प्रदानावर प्रक्रिया करण्यासाठी तुम्हाला एक कंपनी निवडावी लागेल.

en: You must select a transfer account from the account tree.
mr: खात्यांच्या ट्रीमधून तुम्हाला एक हस्तांतरण खाते निवडावे लागेल.

en: Pre-Payment
mr: पूर्व-भरणा

en: The transfer and post accounts are associated with different currencies. Please specify the conversion rate.
mr: हस्तांतर व टपाल खाती विविध चलनांशी संबंधित असतात. कृपया परिवर्तन दर निश्चित करा.

en: Customer
mr: ग्राहक

en: Vendor
mr: विक्रेता

en: Employee
mr: कर्मचारी

en: You have no valid "Post To" accounts. Please create an account of type "%s" before you continue to process this payment. Perhaps you want to create an Invoice or Bill first?
mr: तुमच्याकडे वैध खात्यामधील "नोंद नाही". कृपया तुम्ही ही भरणा प्रक्रिया सुरु ठेवण्यापूर्वी "%s" प्रकारचे खाते तयार करा. कदाचित तुम्हाला देयक किंवा पावती आधी तयार करायची असेल?

en: Cleared
mr: क्लिअर्ड

en: Reconciled
mr: सुसंगत केलेले

en: Cancel
mr: रद्द करा

note: Translators: %d is the number of prices. This is a ngettext(3) message.
en: Are you sure you want to delete the selected price? | Are you sure you want to delete the %d selected prices?
mr[0]: निवडलेले मूल्य नष्ट करायचे आहे याची तुम्हाला खात्री आहे का?
mr[1]: तुम्हाला %d निवडलेली मूल्ये नष्ट करायची आहेत याची खात्री आहे का?

en: Delete prices?
mr: किमती डिलीट करायच्या?

en: Entries
mr: नोंदी

en: You must select a Security.
mr: तुम्ही सुरक्षा निवडली पाहिजे.

en: You must select a Currency.
mr: तुम्ही एक चलन निवडले पाहिजे.

en: You must enter a valid amount.
mr: तुम्ही एक वैध रक्कम निवडणे आवश्यक आहे.

en: Cannot save check format file.
mr: चेक फॉरमॅट फाइल साठवू शकत नाही

en: There is a duplicate check format file.
mr: येथे चेक फॉरमॅट फाइलची एक नक्कल आहे.

note: Translators: %1$s is the type of the first check format (user defined or application defined); %2$s is the filename of that format; %3$s the type of the other check format; and %4$s the filename of that other format.
en: The GUIDs in the %s check format file '%s' and the %s check format file '%s' match.
mr: %s चेक फॉरमॅट फाइल '%s' आणि %s चेक फॉरमॅट फाइल '%s' मधील GUID जुळतात.

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by the * gnucash application.
en: application
mr: अॅप्लिकेशन

note: Translators: This is a directory name. It may be presented to * the user to indicate that some data file was defined by a * user herself.
en: user
mr: यूजर

en: Custom
mr: कस्टम

en: Top
mr: सर्वात वर

en: (paused)
mr: (थांबविलेला)

en: Complete
mr: पूर्ण

en: Contents
mr: घटक

en: Report
mr: रिपोर्ट

en: Rows
mr: रो

en: Cols
mr: कॉलम

en: HTML Style Sheet Properties: %s
mr: HTML स्टाइल शीट गुणधर्म : %s

en: You must provide a name for the new style sheet.
mr: नवीन स्टाइल शीटसाठी तुम्हाला एक नाव द्यावे लागेल.

en: Style Sheet Name
mr: स्टाइल शीट नाव

en: This Scheduled Transaction has changed; are you sure you want to cancel?
mr: नियोजित व्यवहार बदलला आहे; तुम्हास तो नक्की रद्द करायचा आहे का?

en: Please name the Scheduled Transaction.
mr: नियोजित व्यवहारास एक नाव द्या.

en: A Scheduled Transaction with the name "%s" already exists. Are you sure you want to name this one the same?
mr: "%s" हे नाव असलेला नियोजित व्यवहार अस्तित्वात आहे. तुम्हास या व्यवहारास नक्की पुन्हा तेच नाव द्यायचे आहे का?

en: Please provide a valid end selection.
mr: कृपया एक वैध अंतिम निवड द्या.

en: There must be some number of occurrences.
mr: येथे काही प्रसंग संख्या असणे आवश्यक आहे.

en: The number of remaining occurrences (%d) is greater than the number of total occurrences (%d).
mr: उर्वरित प्रसंगांची संख्या (%d) एकूण प्रसंग संख्यांपेक्षा अधिक (%d) आहे.

en: You have attempted to create a Scheduled Transaction which will never run. Do you really want to do this?
mr: तुम्ही असा नियोजित व्यवहार तयार करण्याचा प्रयत्न केला आहे जो कधीही रन होणार नाही. तुम्हास नक्की हे करायचे आहे का?

en: Scheduled Transactions without a template transaction cannot be automatically created.
mr: टेम्पलेट व्यवहार रहित नियोजित व्यवहार स्वयंचलितपणे तयार करता येत नाही.

en: The Scheduled Transaction Editor cannot automatically balance this transaction. Should it still be entered?
mr: नियोजित व्यवहार संपादक (शेड्यूल्ड ट्रान्झॅक्शन एडिटर) स्वयंचलितपणे हा व्यवहार संतुलित करू शकत नाही. तरीही तो नोंदवायचा आहे का?

en: (never)
mr: (कधीही नाही)

en: The current template transaction has been changed. Would you like to record the changes?
mr: वर्तमान टेम्पलेट व्यवहार बदलला आहे. तुम्हाला हे बदल रेकॉर्ड करायचे आहेत का?

en: Scheduled Transactions
mr: नियोजित व्यवहार

en: The Scheduled Transaction is unbalanced. You are strongly encouraged to correct this situation.
mr: नियोजित व्यवहार असंतुलित आहे. या स्थितीत सुधार करणे अत्यंत आवश्यक आहे.

en: Cannot create a Scheduled Transaction from a Transaction currently being edited. Please Enter the Transaction before Scheduling.
mr: सध्या जो व्यवहार संपादित केला जात आहे त्यापासून नियोजित व्यवहार तयार करणे शक्य नाही. कृपया नियोजनापूर्वी व्यवहाराची नोंद करा.

en: Ignored
mr: दुर्लक्षित

en: Postponed
mr: स्थगित

en: To-Create
mr: तयार करण्यासाठी

en: Reminder
mr: स्मरणपत्र

en: Created
mr: तयार केला

en: Never
mr: कधीही नाही

en: (Need Value)
mr: (मूल्य आवश्यक)

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (One transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
mr[0]: यावेळी नोंदविण्यासाठी नियोजित व्यवहार नाहीत. (एक व्यवहार स्वयंचलितपणे तयार करण्यात आला आहे)
mr[1]: या वेळी नोंदविण्यासाठी नियोजित व्यवहार नाहीत. (%d व्यवहार स्वयंचलितपणे तयार करण्यात आले)

en: Transaction
mr: व्यवहार

en: Status
mr: स्थिती

en: Created Transactions
mr: तयार केलेला व्यवहार

en: Last Valid Year:
mr: शेवटचे वैध वर्ष:

en: Form Line Data:
mr: फॉर्म लाइन डेटा:

note: Translators: Tax Code
en: Code
mr: कोड

en: now
mr: आत्ता

en: Income Tax Identity
mr: मिळकत कर ओळख

en: CAUTION: If you set TXF categories, and later change 'Type', you will need to manually reset those categories one at a time
mr: सावधान: तुम्ही जर TXF श्रेणी सेट केल्या, आणि नंतर 'प्रकार' बदलला, तर तुम्हाला या श्रेणींची एक एक करून स्वतः पुनःरचना करावी लागेल.

en: Form
mr: फॉर्म

en: Edit Vendor
mr: विक्रेता संपादित करा

en: New Vendor
mr: नवीन विक्रेता

en: View/Edit Vendor
mr: विक्रेता पाहा/संपादित करा

en: Vendor's Jobs
mr: विक्रेत्याचे जॉब

en: Vendor's Bills
mr: विक्रेत्याची बिले

en: Pay Bill
mr: बिल चुकते करा

en: Vendor ID
mr: विक्रेता ID

en: Find Vendor
mr: विक्रेता शोधा

en: Income
mr: मिळकत

en: Expenses
mr: खर्च

en: Transfer
mr: हस्तांतरण

en: Total
mr: एकूण

en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time.
mr: यावेळी नोंदविण्याकरिता कोणतेही नियोजित व्यवहार नाहीत.

note: Translators: %d is the number of transactions. This is a ngettext(3) message.
en: There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transaction automatically created) | There are no Scheduled Transactions to be entered at this time. (%d transactions automatically created)
mr[0]: यावेळेला नोंदविण्यासाठी एकही नियोजित व्यवहार नाही. (%d व्यवहार स्वयंचलितपणे तयार झाला)
mr[1]: इस समय कोई भी नियत लेनदेने दर्ज किया जाना बाकी नहीं है. (%d लेनदेन स्वतः बनाया गया है)

en: Select a Budget
mr: अंदाजपत्रक निवडा

en: Open
mr: उघडा

en: Edit
mr: संपादित करा

en: New
mr: नवीन

en: Delete
mr: डिलीट

en: Accounts
mr: खाते

en: (no name)
mr: (नाव नाही)

en: Deleting account %s
mr: %s खाते डिलीट करत आहे

en: The account %s will be deleted.
mr: %s खाते डिलीट केले जाईल

en: All transactions in this account will be moved to the account %s.
mr: या खात्यातील सर्व व्यवहार %s या खात्यात हलविले जातील

en: All transactions in this account will be deleted.
mr: या खात्यातील सर्व व्यवहार डिलीट केले जातील.

en: All sub-account transactions will be moved to the account %s.
mr: उप-खात्यातील सर्व व्यवहार %s या खात्यात हलविले जातील.

en: All sub-account transactions will be deleted.
mr: सर्व उप-खाते व्यवहार डिलीट केले जातील.

en: Are you sure you want to do this?
mr: तुम्हाला नक्की ही कृती करायची आहे का?

en: Options
mr: पर्याय

en: Estimate
mr: अनुमान लावा

en: Budget
mr: अंदाजपत्रक

en: Unnamed Budget
mr: अनामिक अंदाजपत्रक

en: Delete %s?
mr: %s डिलीट करायचे का?

en: You must select at least one account to estimate.
mr: तुम्हाला अनुमान वर्तविण्यासाठी कमीतकमी एक खाते निवडावे लागेल.

en: Make a printable invoice
mr: छापण्यायोग्य इनव्हॉइस बनवा

en: _Edit Invoice
mr: _इनव्हॉइस संपादित करा

en: Edit this invoice
mr: हा इनव्हॉइस संपादित करा

en: _Duplicate Invoice
mr: _इनव्हॉइसची नक्कल करा

en: Create a new invoice as a duplicate of the current one
mr: चालू इनव्हॉइसची नक्कल करून नवीन इनव्हॉइस तयार करा

en: _Post Invoice
mr: _इनव्हॉइस पोस्ट करा

en: _Unpost Invoice
mr: _इनव्हॉइस अनपोस्ट करा

en: New _Invoice
mr: नवीन _इनव्हॉइस

en: Create a new invoice for the same owner as the current one
mr: याच धारकासाठी चालू इनव्हॉइस सारखा नवीन इनव्हॉइस तयार करा

en: Blank
mr: रिक्त

en: _Pay Invoice
mr: _भरणा इनव्हॉइस

en: _Company Report
mr: _कंपनी रिपोर्ट

en: Enter
mr: प्रविष्ट करा (नोंदवा -लिहा)

en: Up
mr: वर

en: Down
mr: खाली

en: Unpost
mr: अनपोस्ट

en: New Voucher
mr: नवीन खर्च पावती

en: Vendor Listing
mr: विक्रेता यादी तयार करणे

en: Customer Listing
mr: ग्राहक यादी तयार करणे

en: Owners
mr: मालक

en: Customers
mr: ग्राहक

en: Jobs
mr: नोक-या

en: Vendors
mr: विक्रेते

en: Employees
mr: कर्मचारी

en: The owner %s will be deleted.
    Are you sure you want to do this?
mr: मालक %s नष्ट केले जातील.
    तुम्हाला हे करायचे आहे याची तुम्हाला खात्री आहे का?

en: Cu_t Transaction
mr: व्यवहार का_पा

en: _Copy Transaction
mr: _व्यवहाराची प्रत बनवा

en: _Paste Transaction
mr: _व्यवहार चिकटवा

en: Dup_licate Transaction
mr: व्यवहाराची नक्कल_करा

en: _Delete Transaction
mr: _व्यवहार डिलीट करा

en: Cu_t Split
mr: कापू_न विभाजित करा

en: _Copy Split
mr: _विभाजित केलेल्याची प्रत तयार करा

en: _Paste Split
mr: _ विभाजन चिकटवा

en: Dup_licate Split
mr: नक्क_ल विभाजित करा

en: _Delete Split
mr: _विभाजन डिलीट करा

en: Cut the selected transaction into clipboard
mr: निवडलेला व्यवहार क्लिपबोर्डवर कापून ठेवा

en: Copy the selected transaction into clipboard
mr: निवडलेला व्यवहाराची क्लिपबोर्डवर प्रत करून ठेवा

en: Paste the transaction from the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरील व्यवहार चिकटवा

en: Make a copy of the current transaction
mr: वर्तमान व्यवहाराची प्रत तयार करा

en: Delete the current transaction
mr: वर्तमान व्यवहार डिलीट करा

en: Cut the selected split into clipboard
mr: निवडलेले विभाजन क्लिपबोर्डमध्ये कापा

en: Copy the selected split into clipboard
mr: निवडलेले विभाजनाची क्लिपबोर्डमध्ये प्रत तयार करा

en: Paste the split from the clipboard
mr: क्लिपबोर्डमधून विभाजन चिकटवा

en: Make a copy of the current split
mr: सध्याच्या विभाजनाची प्रत तयार करा

en: Delete the current split
mr: सध्याचे विभाजन नष्ट करा

en: Split
mr: विभाजन

en: Schedule
mr: योजना (वेळापत्रक)

en: Auto-clear
mr: ऑटो-क्लिअर

en: General Journal
mr: सामान्य जर्नल

note: Translators: %s is the name of the tab page
en: Save changes to %s?
mr: %s मधील बदल साठवायचे आहेत का?

en: This register has pending changes to a transaction. Would you like to save the changes to this transaction, discard the transaction, or cancel the operation?
mr: या नोंदवहीमध्ये व्यवहारातील बदल प्रलंबित आहेत. तुम्हाला या व्यवहारातील बदल साठवायचे आहेत का, व्यवहार नष्ट करायचा आहे का, किंवा संचालन रद्द करायचे आहे का?

en: _Discard Transaction
mr: _व्यवहाराचा त्याग करा

en: _Save Transaction
mr: _व्यवहार साठवा

en: unknown
mr: अपरिचित

en: Portfolio
mr: पोर्टफोलिओ

en: Search Results
mr: तपासणी निष्कर्ष

en: Start Date:
mr: प्रारंभ तारीख

en: End Date:
mr: समाप्ती तारीख

en: Frozen
mr: गोठविलेले

en: Voided
mr: रद्दबादल केलेले

en: Transaction Report
mr: व्यवहार रिपोर्ट

en: Portfolio Report
mr: पोर्टफोलिओ रिपोर्ट

en: Search Results Report
mr: तपासणी निष्कर्ष रिपोर्ट

en: Register
mr: नोंदपुस्तक

en: and subaccounts
mr: आणि उपखाते

en: Print checks from multiple accounts?
mr: अनेक खात्यांमधील तपास छापायचे का?

en: This search result contains splits from more than one account. Do you want to print the checks even though they are not all from the same account?
mr: या तपासणी निष्कर्षामध्ये एकापेक्षा जास्त खात्यांमधील विभाजन आहेत. हे सर्व तपास एकाच खात्यातील नसूनही तुम्हाला ते छापायचे आहेत का?

en: _Print checks
mr: _तपास छापा

en: You can only print checks from a bank account register or search results.
mr: तुम्ही फक्त बँक खाते नोंदणीपुस्तक किंवा तपासणी निष्कर्षामधील तपास छापू शकता.

en: You cannot void a transaction with reconciled or cleared splits.
mr: तुम्ही सुसंगत किंवा क्लिअर्ड विभाजन असणारे व्यवहार रद्दबादल करू शकत नाही.

en: This transaction is marked read-only with the comment: '%s'
mr: हा व्यवहार रीड-ओन्ली चिन्हीत केलेला आहे व त्यास '%s' भाष्य जोडलेले आहे

en: A reversing entry has already been created for this transaction.
mr: या व्यवहारासाठी रिव्हर्स (प्रत्यावर्ती) केलेली नोंद याआधीच तयार केलेली आहे.

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Sort %s by…
mr: %s च्या नुसार क्रम लावा…

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by…
mr: %s च्या नुसार फिल्टर करा…

en: Select
mr: निवडा

en: Print
mr: छापा

en: Export
mr: निर्यात करा

en: The numeric ID of the report.
mr: रिपोर्टचा अंकीय ID

en: Update the current report's saved configuration. The report configuration will be saved in the file %s.
mr: सध्याच्या अहवालाची साठवलेली मांडणी सुधारित करा. हा अहवाल %s धारिकेमध्ये साठवला जाईल

en: Add the current report's configuration to the 'Reports->Saved Report Configurations' menu. The report configuration will be saved in the file %s.
mr: सध्याच्या अहवालाची मांडणी 'साठवलेल्या अहवाल मांडण्या' पर्याय सूचीमध्ये समाविष्ट करा. हा अहवाल %s धारिकेमध्ये साठविला जाईल.

en: Save _Report Configuration
mr: अहवाल मांडणी_ साठवा

en: Save Report Configuration As…
mr: अहवाल मांडणी यानावाने साठवा…

en: Choose export format
mr: निर्यात फॉरमॅट निवडा

en: Choose the export format for this report:
mr: या रिपोर्टसाठी निर्यात फॉरमॅट निवडा

en: Save %s To File
mr: %s ला फाइलवर साठवा

en: You cannot save to that filename.
    
    %s
mr: तुम्ही त्या फाइलनावावर साठवू शकत नाही.
    
    '%s

en: You cannot save to that file.
mr: तुम्ही त्या फाइलवर साठवू शकत नाही.

en: The file %s already exists. Are you sure you want to overwrite it?
mr: %s ही फाइल आधीपासून अस्तित्वात आहे. तुम्हाला ती नक्की ओव्हरराइट करायची आहे का?

en: Could not open the file %s. The error is: %s
mr: ही फाइल उघडता आली नाही %s. ही त्रुटी आहे: %s

en: GnuCash-Report
mr: GnuCash-रिपोर्ट

en: Printable Invoice
mr: छापण्यायोग्य इनव्हॉइस

en: Tax Invoice
mr: कर इनव्हॉइस

en: Easy Invoice
mr: सोपा इनव्हॉइस

en: Fancy Invoice
mr: वैविध्यपूर्ण इनव्हॉइस

en: _New
mr: _नवीन

en: _Edit
mr: _संपादित करा

en: Transactions
mr: व्यवहार

en: Upcoming Transactions
mr: आगामी व्यवहार

en: Report error
mr: रिपोर्ट त्रुटी

en: An error occurred while running the report.
mr: रिपोर्ट रन करत असताना एक त्रुटी आली

en: Badly formed options URL: %s
mr: चुकीच्या पद्धतीने तयार केलेले पर्याय URL: %s

en: Badly-formed report id: %s
mr: चुकीच्या पद्धतीने-तयार केलेला रिपोर्ट: %s

en: Statement Date
mr: विवरणपत्र तारीख

en: Descending
mr: उतरता

en: Ascending
mr: चढता

en: (no memo)
mr: (मेमो नाही)

en: (no description)
mr: (विवरण नाही)

en: Cannot modify or delete this transaction.
mr: या व्यवहारात फेरफार करू शकत नाही किंवा डिलीट करू शकत नाही

en: Remove the splits from this transaction?
mr: या व्यवहारातून विभाजन काढून टाकायचे का?

en: This transaction contains reconciled splits. Modifying it is not a good idea because that will cause your reconciled balance to be off.
mr: या व्यवहारात सुसंगत केलेले विभाजन आहेत. त्यात फेरफार करणे योग्य नाही कारण त्यामुळे तुमची सुसंगत केलेली शिल्लक समाप्त होईल.

note: Translators: This is the confirmation button in a warning dialog
en: _Remove Splits
mr: _विभाजन काढून टाका

en: Delete the split '%s' from the transaction '%s'?
mr: '%s' या व्यवहारातून '%s' विभाजन काढून टाकायचे का?

en: You would be deleting a reconciled split! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
mr: तुम्ही एक सुसंगत केलेले विभाजन डिलीट करत आहात! असे करणे योग्य नाही कारण त्यामुळे तुमची सुसंगत केलेली शिल्लक समाप्त होईल.

en: You cannot delete this split.
mr: तुम्ही हे विभाजन डिलीट करू शकत नाही.

en: This is the split anchoring this transaction to the register. You may not delete it from this register window. You may delete the entire transaction from this window, or you may navigate to a register that shows another side of this same transaction and delete the split from that register.
mr: हा विभाजक या व्यवहाराचे नोंदवहीत स्थिरकन करत आहे. तुम्हाला या नोंदवही विंडोमधून तो कदाचित नष्ट करता येणार नाही. तुम्ही या विंडोमधून संपूर्ण व्यवहार नष्ट करु शकता, किंवा तुम्ही त्याच व्यवहाराची दुसरी बाजू दाखविणा-या नोंदवहीवर स्थानांतर करु शकता व त्या नोंदवहीमधून विभाजक नष्ट करु शकता.

en: Delete the current transaction?
mr: वर्तमान व्यवहार डिलीट करायचा का?

en: You would be deleting a transaction with reconciled splits! This is not a good idea as it will cause your reconciled balance to be off.
mr: तुम्ही सुसंगत केलेले विभाजन असलेला व्यवहार डिलीट करणार आहात! असे करणे योग्य नाही कारण त्यामुळे तुमची सुसंगत केलेली जमा रक्कम समाप्त होईल.

en: Present:
mr: वर्तमान:

en: Future:
mr: भविष्य:

en: Cleared:
mr: साफ केले गेलेले:

en: Reconciled:
mr: सुसंगत केलेले:

en: Projected Minimum:
mr: अपेक्षित किमान रक्कम:

en: Shares:
mr: समभाग:

en: Current Value:
mr: चालू मूल्य:

en: This account register is read-only.
mr: हे खाते नोंदपुस्तक रीड-ओन्ली आहे.

en: Manage your finances, accounts, and investments
mr: तुमचे आर्थिक व्यवहार, खाते आणि गुंतवणुकी यांचे व्यवस्थापन करा

en: GnuCash is a program for personal and small-business financial-accounting.
mr: GnuCash हा वैयक्तिक व लघु-उद्योग आर्थिक-लेखांकनासाठी प्रोग्रॅम आहे.

en: Designed to be easy to use, yet powerful and flexible, GnuCash allows you to track bank accounts, stocks, income and expenses. As quick and intuitive to use as a checkbook register, it is based on professional accounting principles like double-entry accounting to ensure balanced books and accurate reports.
mr: वापरण्यास अतिशय सोपे, तरीही प्रभावी व लवचिक अशा पद्धतीने रचना करण्यात आलेल्या GnuCash मुळे तुम्ही बँक खाती, समभाग, उत्पन्न व खर्चाचा आढावा घेता येतो. याचा तपासणीपुस्तक नोंदवहीच्या स्वरुपात झटपट व नाविन्यपूर्ण उपयोग करता येतो, ते दुहेरी-नोंद लेखांकन यासारख्या व्यवसायिक लेखांकनाच्या तत्वांवर आधारित आहेत ज्याद्वारे चोख ताळेबंद असलेल्या पुस्तकांची व अचूक अहवालांची खात्री केली जाते.

en: With GnuCash you can (but are not limited to):
mr: GnuCash द्वारे तुम्ही पुढील बाबी करु शकतात (मात्र त्यापुरते मर्यादित नाही):

en: Keep track of your day to day personal income and expenses
mr: तुमचे दैनंदिन उत्पन्न व खर्चांवर लक्ष ठेवणे

en: Manage your stock, bond and mutual fund accounts with ease
mr: तुमचे समभाग, रोखे व म्युच्युअल फंड खात्यांचे सहजपणे व्यवस्थापन करणे

en: Keep your small business' accounting up to date
mr: तुमच्या लहान व्यवसायाचे लेखांकन अद्ययावत ठेवणे

en: Create accurate reports and graphs from your financial data
mr: तुमच्या आर्थिक माहितीमधून अचूक अहवाल व आलेख तयार करणे

en: Set up scheduled transactions to avoid repeated data entry
mr: माहिती नोंदीची पुनरावृत्ती टाळण्यासाठी अनुसूचित व्यवहार निश्चित करा

en: Perform financial calculations, such as a loan repayment
mr: आर्थिक हिशेब करणे, उदाहरणार्थ कर्ज परतफेड

en: Finance Management
mr: वित्तपुरवठा व्यवस्थापन

en: Display the ~a report
mr: ~a रिपोर्ट दाखवा

en: Saved Report Configurations
mr: साठवलेल्या अहवाल मांडण्या

en: Manage and run saved report configurations
mr: साठवलेल्या अहवाल मांडण्यांचे व्यवस्थापन करा व चालवा

en: You have not selected an owner
mr: तुम्ही धारक निवडलेला नाही

en: Job
mr: जॉब

en: is
mr: आहे

en: is not
mr: नाही आहे

en: Entity Not Found: %s
mr: एन्टिटी सापडत नाही: %s

en: Transaction with no Accounts: %s
mr: खाते नसताना व्यवहार: %s

en: Unsupported entity type: %s
mr: असमर्थनीय एन्टिटी प्रकार: %s

en: No such price: %s
mr: अशी कोणतीही किंमत नाही: %s

en: Interest Payment
mr: व्याज भरणा

en: Interest Charge
mr: व्याज शुल्क

en: Payment Information
mr: भरणा केल्याबद्दलची माहिती

en: Payment From
mr: पासून भरणा

en: Reconcile Account
mr: खाते सुसंगत करा

en: Payment To
mr: ला देय

en: Enter _Interest Payment…
mr: व्याज भरणा _नोंदवा…

en: Enter _Interest Charge…
mr: व्याज शुल्क _नोंदवा…

en: Are you sure you want to delete the selected transaction?
mr: तुम्हाला हा व्यवहार नक्की डिलीट करायचा आहे का?

en: Ending Balance
mr: अंतिम शिल्लक

en: Reconciled Balance
mr: सुसंगत केलेली शिल्लक

en: Difference
mr: फरक

en: You have made changes to this reconcile window. Are you sure you want to cancel?
mr: तुम्ही या सुसंगत विंडोमध्ये बदल केले आहेत. तुम्हाला नक्की रद्द करायचे आहे का?

en: The account is not balanced. Are you sure you want to finish?
mr: हे खाते संतुलित केलेले नाही. तुम्हाला नक्की संपवायचे आहे का?

en: Do you want to postpone this reconciliation and finish it later?
mr: तुम्ही हे सुसंगतीकरण स्थगित करून नंतर संपवू इच्छिता का?

en: Set the report options you want using this dialog.
mr: या डायलॉगचा उपयोग करून तुम्हाला हवे असलेले रिपोर्ट पर्याय निश्चित करा.

en: There are no options for this report.
mr: या रिपोर्टसाठी येथे पर्याय नाहीत.

en: You must select an item from the list
mr: तुम्हाला यादीतील एक घटक निवडावा लागेल

en: New Order
mr: नवीन ऑर्डर

en: New Transaction
mr: नवीन व्यवहार

en: New Split
mr: नवीन विभागणी

en: all criteria are met
mr: सर्व अटी पूर्ण झाल्या

en: any criteria are met
mr: कोणतीही अट पूर्ण केली

en: You have not selected any accounts
mr: तुम्ही एकही खाते निवडलेले नाही

en: matches all accounts
mr: सर्व खात्यांची जुळवणी करतो

en: matches any account
mr: कोणत्याही खात्याची जुळवणी करतो

en: matches no accounts
mr: कोणत्याही खात्याची जुळवणी करीत नाही

en: Selected Accounts
mr: निवडलेले खाते

en: Choose Accounts
mr: खाते निवडा

en: Select Accounts to Match
mr: जुळवणी करण्यासाठी खाती निवडा

en: Select the Accounts to Compare
mr: तुलना करण्यासाठी खाती निवडा

en: is before
mr: च्या आधी आहे

en: is before or on
mr: च्या आधी किंवा ला आहे

en: is on
mr: ला आहे

en: is not on
mr: ला नाही आहे

en: is after
mr: त्यानंतर आहे

en: is on or after
mr: ला किंवा त्यानंतर आहे

en: is less than
mr: च्या पेक्षा कमी आहे

en: is less than or equal to
mr: च्या पेक्षा कमी किंवा च्या बरोबर

en: equals
mr: बरोबर

en: does not equal
mr: बरोबर होत नाही

en: is greater than
mr: च्या पेक्षा मोठे

en: is greater than or equal to
mr: च्या पेक्षा मोठे किंवा च्या बरोबर आहे

en: less than
mr: च्या पेक्षा कमी

en: less than or equal to
mr: च्या पेक्षा कमी किंवा बरोबर

en: equal to
mr: च्या शी बरोबर

en: not equal to
mr: च्या शी बरोबर नाही

en: greater than
mr: च्या पेक्षा मोठे

en: greater than or equal to
mr: च्या पेक्षा मोठे किंवा बरोबर

en: has credits or debits
mr: जमा किंवा देय आहेत

en: has debits
mr: देय आहेत

en: has credits
mr: जमा आहेत

en: Not Cleared
mr: क्लिअर केलेले नाही

en: You need to enter some search text.
mr: तुम्हाला तपासणी मजकूर लिहावा लागेल

en: Error in regular expression '%s':
    %s
mr: '%s':
    %s या नियमित समीकरणात त्रुटी

en: contains
mr: यात आहेत

en: matches regex
mr: regex शी जुळवतो

en: does not match regex
mr: regex शी जुळवत नाही

en: Match case
mr: मुद्रधानी जुळवून पाहा

en: Ambiguous character encoding
mr: संदिग्ध कॅरेक्टर एनकोडिंग

en: European
mr: युरोपीयन

en: ISO-8859-1 (West European)
mr: ISO-8859-1 (पश्चिम युरोपीयन)

en: ISO-8859-2 (East European)
mr: ISO-8859-2 (पूर्व युरोपीयन)

en: ISO-8859-3 (South European)
mr: ISO-8859-3 (दक्षिण युरोपीयन )

en: ISO-8859-4 (North European)
mr: ISO-8859-4 (उत्तर युरोपीयन)

en: ISO-8859-5 (Cyrillic)
mr: ISO-8859-5 (सिरिलीक)

en: ISO-8859-6 (Arabic)
mr: ISO-8859-6 (अरबी)

en: ISO-8859-7 (Greek)
mr: ISO-8859-7 (ग्रीक)

en: ISO-8859-8 (Hebrew)
mr: ISO-8859-8 (हिब्रु)

en: ISO-8859-9 (Turkish)
mr: ISO-8859-9 (तुर्की)

en: ISO-8859-10 (Nordic)
mr: ISO-8859-10 (नॉरडिक)

en: ISO-8859-11 (Thai)
mr: ISO-8859-11 (थाई)

en: ISO-8859-13 (Baltic)
mr: ISO-8859-13 (बाल्टिक)

en: ISO-8859-14 (Celtic)
mr: ISO-8859-14 (सेल्टिक)

en: ISO-8859-15 (West European, Euro sign)
mr: ISO-8859-15 (पश्चिम युरोपीयन, युरो चिन्ह)

en: ISO-8859-16 (South-East European)
mr: ISO-8859-16 (आग्नेय युरोपीयन)

en: KOI8-R (Russian)
mr: KOI8-R (रशियन)

en: KOI8-U (Ukrainian)
mr: KOI8-U (युक्रेनियन)

en: There are %d unassigned and %d undecodable words. Please add encodings.
mr: येथे %d न योजलेले आणि %d डिकोड न केलेले शब्द आहेत. कृपया एन्कोडींग टाका.

en: There are %d unassigned words. Please decide on them or add encodings.
mr: येथे %d न योजलेले शब्द आहेत. कृपया त्यावर निर्णय घ्या किंवा एन्कोडिंग टाका.

en: There are %d undecodable words. Please add encodings.
mr: येथे %d डिकोड न केलेले शब्द आहेत. कृपया एन्कोडिंग टाका.

en: The file could not be reopened.
mr: ही फाइल पुन्हा उघडता आली नाही

en: Reading file…
mr: फाइल वाचत आहे…

en: Parsing file…
mr: फाइल पार्स करत आहे…

en: There was an error parsing the file.
mr: फाइल पार्स करण्यात त्रुटी आली होती.

en: Writing file…
mr: फाइल लिहीत आहे

en: This encoding has been added to the list already.
mr: हे एन्कोडिंग यादीत याआधीच टाकले गेलेले आहे.

en: This is an invalid encoding.
mr: हे एक अवैध एन्कोडिंग आहे.

en: Could not create opening balance.
mr: प्रारंभिक शिल्लक तयार करू शकत नाही.

en: Give the children the same type?
mr: चिल्ड्रन ना समान प्रकार द्यायचा का?

en: The children of the edited account have to be changed to type "%s" to make them compatible.
mr: संपादन केलेल्या खात्याचे चिल्ड्रन ना अनुरूप करण्यासाठी "%s" प्रकारात बदलावे लागेल.

en: _Show children accounts
mr: _चिल्ड्रन खाते दाखवा

en: The account must be given a name.
mr: खात्याला नाव देणे आवश्यक आहे.

en: There is already an account with that name.
mr: या नावाचे दुसरे खाते अस्तित्वात आहे.

en: You must choose a valid parent account.
mr: तुम्हाला एक वैध पॅरंट खाते निवडावे लागेल.

en: You must select an account type.
mr: तुम्हाला एक खाते प्रकार निवडावे लागेल.

en: The selected account type is incompatible with the one of the selected parent.
mr: निवडलेला खाते प्रकार निवडलेल्या पॅरंट खात्यांपैकी एक खात्याशी अनुरूप नाही.

en: You must choose a commodity.
mr: तुम्हाला एका कमोडिटीची निवड करावी लागेल.

en: You must enter a valid opening balance or leave it blank.
mr: तुम्हाला एक वैध प्रारंभिक शिल्लक नोंदवावी लागेल किंवा ते रिक्त ठेवावे लागेल.

en: You must select a transfer account or choose the opening balances equity account.
mr: तुम्हाला स्थानांतरण खाते निवडावे लागेल किंवा चालू जमा इक्विटी खात्याची निवड करावी लागेल.

en: <No name>
mr: <नाव नाही>

en: Edit Account
mr: खाते संपादित करा

en: (%d) New Accounts
mr: (%d) नवीन खाते

en: New Account
mr: नवीन खाते

en: Please select an Equity account to hold the total Period Income.
mr: एकूण कालावधी मिळकत ठेवण्यासाठी एक इक्विटी खाते निवडा.

en: Please select an Equity account to hold the total Period Expense.
mr: एकूण कालावधी विस्तार ठेवण्यासाठी एक इक्विटी खाते निवडा.

en: 
    Commodity:
mr: 
    कमोडिटी:

note: Translators: Replace here and later CUSIP by the name of your local National Securities Identifying Number like gb:SEDOL, de:WKN, ch:Valorennummer, fr:SICOVAM ... See https://en.wikipedia.org/wiki/ISIN and https://en.wikipedia.org/wiki/National_numbering_agency for hints.
en: 
    Exchange code (ISIN, CUSIP or similar):
mr: 
    विनिमय कोड (ISIN, CUSIP किंवा तत्सम) :

en: 
    Mnemonic (Ticker symbol or similar):
mr: 
    स्मृतिसाहाय्यक (टिकर प्रतीक किंवा तत्सम) :

en: Select security/currency
mr: सुरक्षा/चलन निवडा

en: _Security/currency
mr: _सुरक्षा/चलन

en: Select security
mr: सुरक्षा निवडा

en: _Security
mr: _सुरक्षा

en: Select currency
mr: चलन निवडा

en: Currency
mr: चलन

en: Use local time
mr: स्थानिक वेळेचा उपयोग करा

en: Edit currency
mr: चलन संपादित करा

en: Currency Information
mr: चलन माहिती

en: Edit security
mr: सुरक्षा संपादित करा

en: New security
mr: नवीन सुरक्षा

en: Security Information
mr: सुरक्षा माहिती

en: You may not create a new national currency.
mr: तुम्ही एक नवीन राष्ट्रीय चलन तयार करू शकत नाही.

en: %s is a reserved commodity type. Please use something else.
mr: %sहा आरक्षित व्यापारी मालाचा प्रकार आहे. कृपया इतर काहीतरी वापरा.

en: That commodity already exists.
mr: ही कमोडिटी आधीपासून अस्तित्वात आहे.

en: You must enter a non-empty "Full name", "Symbol/abbreviation", and "Type" for the commodity.
mr: तुम्हाला या कमोडिटीसाठी रिकामे नसलेले "Full name", "Symbol/abbreviation", आणि "Type" नोंदवावे लागेल.

en: Action/Number
mr: कृती/संख्या

en: All files
mr: सर्व फाइल्स

en: _Close
mr: _बंद करा

en: Reset defaults
mr: डिफॉल्टची पुनःरचना करा.

en: Reset all values to their defaults.
mr: सर्व मूल्यांची त्यांच्या डिफॉल्ट वर पुनःरचना करा.

en: Page
mr: पान

note: Translators: Both %s will be the account separator character; the resulting string is a demonstration how the account separator character will look like. You can replace these three account names with other account names that are more suitable for your language - just keep in mind to have exactly tw
en: Income%sSalary%sTaxable
mr: मिळकत%s वेतन%s कर तक्ता

en: Clear
mr: साफ करा

en: You must provide a name for this Tax Table.
mr: या कर तक्त्यासाठी तुम्हाला एक नाव द्यावे लागेल.

en: You must provide a unique name for this Tax Table. Your choice "%s" is already in use.
mr: या कर तक्त्यासाठी तुम्हाला एक एकमेव नाव द्यावे लागेल. तुमचा पर्याय "%s" आधीच वापरात आहे.

en: Percentage amount must be between -100 and 100.
mr: टक्केवारी रक्कम -100 ते 100 यामधील असली पाहिजे.

en: You must choose a Tax Account.
mr: तुम्ही एक कर खाते निवडणे आवश्यक आहे.

en: Tax table "%s" is in use. You cannot delete it.
mr: कर कोष्टक "%s" वापरात आहे. तुम्ही ते नष्ट करु शकत नाही.

en: You cannot remove the last entry from the tax table. Try deleting the tax table if you want to do that.
mr: तुम्ही कर तक्त्यामधून शेवटची नोंद काढून टाकू शकत नाही. तुम्हाला असे करायचे असल्यास कर तक्ता डिलीट करण्याचा प्रयत्न करा.

en: Are you sure you want to delete this entry?
mr: तुम्हास ही नोंद नक्की डिलीट करायची आहे का?

en: Show the income and expense accounts
mr: मिळकत आणि खर्च खाते दाखवा

en: Error
mr: त्रुटी

en: Finance::Quote must be installed to enable this button.
mr: वित्त पुरवठा:: हे बटण समर्थ करण्यासाठी सांगितलेला दर स्थापित असला पाहिजे.

en: You must specify an account to transfer from, or to, or both, for this transaction. Otherwise, it will not be recorded.
mr: या व्यवहारासाठी तुम्हाला कुठल्या खात्यातून किंवा कुठल्या खात्यावर हस्तांतरित करायचे किंवा दोन्हींचा निर्देश द्यावा लागेल. अन्यथा तो रेकॉर्ड केला जाणार नाही.

en: You can't transfer from and to the same account!
mr: तुम्ही एकाच खात्यातून किंवा खात्यात हस्तांतरण करू शकत नाही.

en: The account %s does not allow transactions.
mr: %s हे खाते व्यवहार करण्याची परवानगी देत नाही.

en: You can't transfer from a non-currency account. Try reversing the "from" and "to" accounts and making the "amount" negative.
mr: तुम्ही बिगर-चलन खात्यातून हस्तांतरित करु शकत नाही. "च्याकडून" व "प्रति" ही खाती परिवर्तित करण्याचा व "रक्कम" ऋण करण्याचा प्रयत्न करा.

en: You must enter a valid price.
mr: एक वैध किंमत नोंदविणे आवश्यक आहे.

en: You must enter a valid 'to' amount.
mr: तुम्हाला एक वैध 'ला' रक्कम नोंदवावे लागेल.

en: You must enter an amount to transfer.
mr: तुम्हाला हस्तांतरणासाठी एक रक्कम टाकावी लागेल.

en: Credit Account
mr: जमा खाते

en: Debit Account
mr: खर्च खाते

en: Transfer From
mr: मधून हस्तांतरित करा

en: Transfer To
mr: ला हस्तांतरित करा

en: Remember and don't _ask me again.
mr: लक्षात ठेवा आणि मला पुन्हा विचारू _नका.

en: Don't _tell me again.
mr: मला पुन्हा सांगू _नका.

en: Remember and don't ask me again this _session.
mr: लक्षात ठेवा आणि मला या _सत्रात पुन्हा विचारू नका.

en: Don't tell me again this _session.
mr: मला या _सत्रात पुन्हा सांगू नका.

en: The selected amount cannot be cleared.
mr: निवडलेली रक्कम पुसता येत नाही.

en: Cannot uniquely clear splits. Found multiple possibilities.
mr: विशेषत्वाने विभाजक पुसू शकत नाही. अनेक शक्यता सापडल्या.

en: Save file automatically?
mr: फाइल स्वयंचलितपणे साठवायची का?

en: _Yes, this time
mr: _होय, यावेळी

en: Yes, _always
mr: होय, _नेहमी

en: No, n_ever
mr: नाही, कधीही_नाही

en: _No, not this time
mr: _नाही, यावेळी नाही

en: Calendar
mr: कॅलेंडर

en: 12 months
mr: 12महिने

en: 6 months
mr: 6 महिने

en: 4 months
mr: 4 महिने

en: 3 months
mr: 3 महिने

en: 2 months
mr: 2 महिने

en: 1 month
mr: 1 महिना

en: Date:
mr: तारीख:

en: Frequency
mr: वारंवारता

en: (unnamed)
mr: (अनामिक)

en: _Import
mr: _आयात करा

en: Import
mr: आयात करा

en: _Save
mr: _साठवा

en: Save
mr: साठवा

en: _Export
mr: _निर्यात करा

en: (null)
mr: (नल)

en: No suitable backend was found for %s.
mr: साठी योग्य बॅकएन्ड सापडले नाही %s.

en: The URL %s is not supported by this version of GnuCash.
mr: GnuCash ची ही आवृत्ती URL %s चे समर्थन करत नाही.

en: Can't parse the URL %s.
mr: URL %s पार्स करू शकत नाही.

en: Can't connect to %s. The host, username or password were incorrect.
mr: %s शी जोडू शकत नाही. होस्ट, यूजरनेम किंवा सांकेतिक शब्द चुकीचे होते.

en: Can't connect to %s. Connection was lost, unable to send data.
mr: %s शी जोडू शकत नाही. जोडणी बंद झाली, डेटा पाठविण्यास असमर्थ.

en: This file/URL appears to be from a newer version of GnuCash. You must upgrade your version of GnuCash to work with this data.
mr: ही फाइल/URL बहुधा GnuCash च्या नवीन आवृत्तीमधील आहे. या डेटावर काम करण्यासाठी तुम्हाला तुमची GnuCash ची आवृत्ती अद्यतन करावी लागेल.

en: The database %s doesn't seem to exist. Do you want to create it?
mr: %s हा डेटाबेस बहुधा अस्तित्वात नसावा. तुम्हाला तो तयार करायचा आहे का?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. Do you want to proceed with opening the database?
mr: GnuCash %s साठी लॉक प्राप्त करू शकला नाही. अन्य एखादा यूजर या डेटाबेसचा उपयोग करत असावा, व अशा स्थितीत तुम्ही हा डेटाबेस उघडू नये. तुम्हाला हा डेटाबेस उघडून पुढे जायचे आहे का?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not import the database. Do you want to proceed with importing the database?
mr: GnuCash %s साठी लॉक प्राप्त करू शकला नाही. अन्य एखादा यूजर या डेटाबेसचा उपयोग करत असावा, व अशा स्थितीत तुम्ही हा डेटाबेस आयात करू नये. तुम्हाला हा डेटाबेस आयात करण्याची प्रक्रिया चालू ठेवायची आहे का?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not save the database. Do you want to proceed with saving the database?
mr: GnuCash %s साठी लॉक प्राप्त करू शकला नाही. अन्य एखादा यूजर या डेटाबेसचा उपयोग करत असावा, व अशा स्थितीत तुम्ही हा डेटाबेस साठवून ठेऊ नये. तुम्हाला हा डेटाबेस साठविण्याची प्रक्रिया चालू ठेवायची आहे का?

en: GnuCash could not obtain the lock for %s. That database may be in use by another user, in which case you should not export the database. Do you want to proceed with exporting the database?
mr: GnuCash %s साठी लॉक प्राप्त करू शकला नाही. अन्य एखादा यूजर या डेटाबेसचा उपयोग करत असावा, व अशा स्थितीत तुम्ही हा डेटाबेस निर्यात करू नये. तुम्हाला हा डेटाबेस निर्यात कण्याची प्रक्रिया चालू ठेवायची आहे का?

en: The file/URL %s does not contain GnuCash data or the data is corrupt.
mr: या फाइल/URL%s मध्ये GnuCash डेटा नाही किंवा हा डेटा सदोष आहे.

en: The server at URL %s experienced an error or encountered bad or corrupt data.
mr: सर्व्हरला URL %s वर काही तरी त्रुटी आली किंवा खराब वा सदोष डेटा सापडला.

en: You do not have permission to access %s.
mr: %s मध्ये प्रवेश करण्याची तुम्हाला परवानगी नाही.

en: An error occurred while processing %s.
mr: %s वर प्रक्रिया करताना एक त्रुटी आली.

en: There was an error reading the file. Do you want to continue?
mr: फाइल वाचताना एक त्रुटी आली होती. तुम्हाला पुढे जायचे आहे का?

en: There was an error parsing the file %s.
mr: %s ही फाइल पार्स करताना एक त्रुटी आली होती.

en: The file %s is empty.
mr: %s ही फाइल रिकामी आहे.

en: This file is from an older version of GnuCash. Do you want to continue?
mr: ही फाइल GnuCash च्या जुन्या आवृत्तीतील आहे. तुम्हाला पुढे जायचे आहे का?

en: The file type of file %s is unknown.
mr: %s या फाइलचा फाइल प्रकार अपरिचित आहे.

en: Could not make a backup of the file %s
mr: %s या फाइलचा बॅकअप बनवू शकला नाही.

en: Could not write to file %s. Check that you have permission to write to this file and that there is sufficient space to create it.
mr: धारिकेमध्ये लिहू शकत नाही %s. तुम्हाला या धारिकेमध्ये लिहीण्याची परवानगी आहे का व ती तयार करण्यासाठी पुरेशी जागा आहे का हे तपासा.

en: No read permission to read from file %s.
mr: %s या फाइलमधून वाचण्याची परवानगी नाही.

note: Translators: the first %s is a path in the filesystem, the second %s is PACKAGE_NAME, which by default is "GnuCash"
en: You attempted to save in
    %s
    or a subdirectory thereof. This is not allowed as %s reserves that directory for internal use.
    
    Please try again in a different directory.
mr: तुम्ही
    मध्ये सेव्ह करण्याचा%s
    किंवा तिच्या उपमार्गदर्शिकेमध्ये सेव्ह करण्याचा प्रयत्न केला. याला परवानगी नाही कारण %s ती मार्गदर्शिका अंतर्गत वापरासाठी राखून ठेवते.
    
    कृपया पुन्हा वेगळ्या मार्गदर्शिकेमध्ये प्रयत्न करा.

en: This database is from an older version of GnuCash. Select OK to upgrade it to the current version, Cancel to mark it read-only.
mr: हा डेटाबेस GnuCash च्या जुन्या आवृत्तीमधील आहे. त्यास वर्तमान आवृत्तीमध्ये अद्यतन करण्यासाठी ठीक आहे वर क्लिक करा, त्यास रीड-ओन्ली असे चिन्हित करण्यासाठी रद्द करा वर क्लिक करा.

en: This database is from a newer version of GnuCash. This version can read it, but cannot safely save to it. It will be marked read-only until you do File->Save As, but data may be lost in writing to the old version.
mr: हा माहितीसाठी GnuCash च्या नव्या आवृत्तीमधील आहे. ही नवी आवृत्ती तो वाचू शकते, मात्र सुरक्षितपणे त्यामध्ये सेव्ह करु शकत नाही. तुम्ही धारिका->या नावाने सेव्ह करा करेपर्यंत त्यावर केवळ-वाचण्यायोग्य म्हणून खूण केली जाईल, मात्र जुन्या आवृत्तीवर लिहीताना डाटा हरवू शकतो.

en: The SQL database is in use by other users, and the upgrade cannot be performed until they logoff. If there are currently no other users, consult the documentation to learn how to clear out dangling login sessions.
mr: या SQL डेटाबेसचा उपयोग दुसरे यूजर करत आहेत, आणि त्यांनी लॉगऑफ करेपर्यंत त्यास अद्यतन करणे शक्य नाही. जर आत्ता कोणतेही यूजर्स नसतील तर विनाकारण उघडे राहीलेले लॉग-इन सत्र कसे थांबवायचे हे पाहण्यासाठी याचे माहितीपुस्तक पाहा.

en: GnuCash could not complete a critical test for the presence of a bug in the "libdbi" library. This may be caused by a permissions misconfiguration of your SQL database. Please see https://bugs.gnucash.org/show_bug.cgi?id=645216 for more information.
mr: GnuCash एक महत्वाची चाचणी पूर्ण करु शकत नाही कारण "लिबडीबीआय" वाचनालयामध्ये दोष अस्तित्वात आहे. तुमच्या एसक्यूएल माहिती साठ्याच्या परवानगींच्या चुकीच्या मांडणीमुळे हे होऊ शकते. कृपया अधिक माहितीसाठी https://bugs.gnucash.org/show_bug.cgi?id=645216 पाहा.

en: This file is from an older version of GnuCash and will be upgraded when saved by this version. You will not be able to read the saved file from the older version of Gnucash (it will report an "error parsing the file"). If you wish to preserve the old version, exit without saving.
mr: ही धारिका GnuCashच्या जुन्या आवृत्तीमधील आहे व या आवृत्तीद्वारे सेव्ह केल्यानंतर अद्यतन केले जाईल. तुम्हाला सेव्ह केलेली धारिका GnuCashच्या जुन्या आवृत्तीमधून वाचता येणार नाही (ते "धारिकेच्या पदनिरुपणात चूक" असल्याची नोंद करेल). जुनी आवृत्ती साठवून ठेवण्याची तुमची इच्छा असल्यास, न साठवता बाहेर पडा.

en: An unknown I/O error (%d) occurred.
mr: एक अपरिचित I/O त्रुटी(%d) आली.

en: Save changes to the file?
mr: फाइलमध्ये बदल साठवायचे का?

en: If you don't save, changes from the past %d minute will be discarded. | If you don't save, changes from the past %d minutes will be discarded.
mr[0]: तुम्ही न साठवल्यास मागील %d मिनीटांपासूनचे बदल त्यागले जातील.
mr[1]: तुम्ही न साठवल्यास मागील %d मिनीटांपासूनचे बदल त्यागले जातील.

en: Continue _Without Saving
mr: न _साठवता पुढे चालू ठेवा

en: GnuCash could not obtain the lock for %s.
mr: GnuCash %s साठी लॉक प्राप्त करू शकला नाही.

en: That database may be in use by another user, in which case you should not open the database. What would you like to do?
mr: अन्य एखादा यूजर त्या डेटाबेसचा उपयोग करत असावा, व अशा स्थितीत तुम्ही हा डेटाबेस उघडू नये. तुम्ही काय करू इच्छिता?

en: Open _Read-Only
mr: उघडा_केवळ-वाचा

en: Open _Anyway
mr: तरीही_उघडा

en: _Quit
mr: _बाहेर पडा

en: Loading user data…
mr: यूजर डेटा लोड करत आहे

en: Re-saving user data…
mr: यूजर डेटाची पुनःसाठवणी करत आहे…

en: Exporting file…
mr: फाइल निर्यात करत आहे…

en: There was an error saving the file.
    
    %s
mr: फाइल साठवताना करताना एक त्रुटी आली.
    
    %s

en: The database was opened read-only. Do you want to save it to a different place?
mr: माहिती संग्रह केवळ-वाचण्यायोग्य म्हणून उघडला होता. तुम्हाला तो वेगळ्या ठिकाणी सेव्ह करायचा आहे का?

en: <unknown>
mr: <अपरिचित>

note: Translators: %s is a path to a database or any other url, like mysql://user@server.somewhere/somedb, https://www.somequotes.com/thequotes
en: Enter a user name and password to connect to: %s
mr: %s :बरोबर जोडण्यासाठी यूजरचे नाव व सांकेतिक शब्द नोंदवा

en: Changes will be saved automatically in %u seconds
mr: बदल स्वयंचलितपणे %u सेकंदांमध्ये साठविली जाईल

en: Save changes to file %s before closing?
mr: बंद करण्यापूर्वी %s फाइलमध्ये केलेले बदल साठवायचे का?

en: If you don't save, changes from the past %d hours and %d minutes will be discarded.
mr: तुम्ही जर साठवले नाही, तर मागील %d तास आणि %d मिनीटांत केलेल्या बदलांचा त्याग केला जाईल.

en: If you don't save, changes from the past %d days and %d hours will be discarded.
mr: तुम्ही जर साठवले नाही, तर मागील %d दिवस आणि %d तासांत केलेल्या बदलांचा त्याग केला जाईल.

en: Close _Without Saving
mr: न साठवता _बंद करा

note: Translators: This string is shown in the window title if this document is, well, read-only.
en: (read-only)
mr: (केवळ-वाचण्यायोग्य)

en: Unsaved Book
mr: न साठवलेले बुक

note: Translators: This message appears in the status bar after opening the file.
en: File %s opened. %s
mr: धारिका %s उघडली. %s

en: Unable to save to database.
mr: डेटाबेसवर साठवण्यास असमर्थ

en: Unable to save to database: Book is marked read-only.
mr: डेटाबेसवर साठवण्यास असमर्थ: बुक रीड-ओन्ली चिन्हित आहे.

en: Book Options
mr: बुक पर्याय

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: Select all accounts.
mr: सर्व खाते निवडा

en: Clear All
mr: सर्व साफ करा

en: Clear the selection and unselect all accounts.
mr: निवड साफ करा आणि सर्व खात्यांवरील निवड काढून टाका.

en: Select Children
mr: चिल्ड्रन निवडा

en: Select all descendents of selected account.
mr: निवडलेल्या खात्यांचे सर्व वंशज निवडा.

en: Select Default
mr: डिफॉल्ट निवडा

en: Select the default account selection.
mr: डिफॉल्ट खाते निवड निवडा.

en: Show Hidden Accounts
mr: लपविलेली खाती दाखवा

en: Show accounts that have been marked hidden.
mr: जे खाते लपविलेले असे चिन्हीत आहेत ते दाखवा.

en: Select all entries.
mr: सर्व नोंदी निवडा.

en: Clear the selection and unselect all entries.
mr: निवड साफ करा आणि सर्व नोंदींवरील निवड काढून टाका.

en: Select the default selection.
mr: डिफॉल्ट निवड निवडा.

en: Clear any selected image file.
mr: कोणतीही निवडलेली इमेज फाइल साफ करा.

en: Select image
mr: इमेज निवडा

en: Select an image file.
mr: इमेज फाइल निवडा.

en: Start of this quarter
mr: या त्रैमासिकाची सुरूवात

en: Start of this accounting period
mr: या लेखांकन कालावधीची सुरूवात

en: Start of previous accounting period
mr: मागील लेखांकन कालावधीची सुरूवात

en: End of this quarter
mr: या त्रैमासिकाचा अंत

en: End of this accounting period
mr: या लेखांकन कालावधीचा अंत

en: End of previous accounting period
mr: मागील लेखांकन कालावधीचा अंत

en: _Custom
mr: _कस्टम

en: Loading…
mr: लोड करत आहे…

en: never
mr: कधीही नाही

en: New top level account
mr: नवीन सर्वोच्च स्तरिय खाते

en: Account Name
mr: खाते नाव

en: Commodity
mr: कमोडिटी

en: Account Code
mr: खाते कोड

en: Last Num
mr: शेवटचा नंबर

en: Present
mr: वर्तमान

en: Present (Report)
mr: वर्तमान (रिपोर्ट)

en: Balance (Report)
mr: शिल्लक (रिपोर्ट)

en: Balance (Period)
mr: शिल्लक (कालावधी)

en: Cleared (Report)
mr: क्लिअर्ड (रिपोर्ट)

en: Reconciled (Report)
mr: सुसंगत केलेले (रिपोर्ट)

en: Last Reconcile Date
mr: सुसंगत केलेली शेवटची तारीख

en: Future Minimum
mr: भविष्यातील किमान

en: Future Minimum (Report)
mr: भविष्यातील किमान (रिपोर्ट)

en: Total (Report)
mr: एकूण (रिपोर्ट)

en: Total (Period)
mr: एकूण (कालावधी)

en: Account Color
mr: खात्याचा रंग

en: Tax Info
mr: कर माहिती

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Present (%s)
mr: वर्तमान (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Balance (%s)
mr: शिल्लक (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Cleared (%s)
mr: क्लिअर्ड (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Reconciled (%s)
mr: सुसंगत केलेले (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Future Minimum (%s)
mr: भविष्यातील किमान (%s)

note: Translators: %s is a currency mnemonic.
en: Total (%s)
mr: एकूण (%s)

note: Translators: The %s is the name of the plugin page
en: Filter %s by...
mr: %s च्या नुसार फिल्टर करा...

en: Namespace
mr: नेमस्पेस

en: Print Name
mr: नाव छापा

en: Display symbol
mr: प्रदर्शन प्रतीक

en: Unique Name
mr: एकमेव नाव

en: Fraction
mr: अंश

en: Get Quotes
mr: क्वोट्स मिळवा

en: Source
mr: स्त्रोत

en: Timezone
mr: कालमापन क्षेत्र (टाइमझोन)

en: Vendor Number
mr: विक्रेता क्रमांक

en: Address Name
mr: पत्त्यातील नाव

en: Address 1
mr: पत्ता १

en: Address 2
mr: पत्ता २

en: Address 3
mr: पत्ता ३

en: Address 4
mr: पत्ता ४

en: Phone
mr: फोन

en: Fax
mr: फैक्स

en: E-mail
mr: ई-मेल

en: Active
mr: सक्रिय

en: Security
mr: सुरक्षा

en: Price
mr: किंमत

en: Enabled
mr: सक्रिय केलेला

en: Last Occur
mr: अंतिम वेळी

en: Next Occur
mr: पुढील वेळी

en: %s, Total:
mr: %s, एकूण:

en: %s, Non Currency Commodities Total:
mr: %s, चलन रहित कमोडिटी एकूण:

en: %s, Grand Total:
mr: %s, एकूण गोळाबेरीज:

en: Net Assets:
mr: निव्वळ मालमत्ता:

en: Profits:
mr: नफा:

en: This is a development version. It may or may not work.
mr: ही विकासाधीन आवृत्ती आहे. ती कदाचित काम करेल किंवा करणार नाही.

en: Report bugs and other problems to gnucash-devel@gnucash.org
mr: काही दोष व इतर समस्या असल्यास gnucash-devel@gnucash.org ला कळवा

en: Show GnuCash version
mr: GnuCash आवृत्ती दाखवा

en: Enable extra/development/debugging features.
mr: जास्तीचे/ विकसन/डिबगिंग/ गुणधर्म सक्षम करा.

en: File to log into; defaults to "/tmp/gnucash.trace"; can be "stderr" or "stdout".
mr: च्या मध्ये लॉग करण्यासाठी फाइल करा; डिफॉल्ट्स "/tmp/gnucash.trace" वर; "stderr" or "stdout" असू शकते

en: [datafile]
mr: [माहितीधारिका]

en: Checking Finance::Quote…
mr: वित्त::क्वोट तपासत आहे…

en: Unable to load Finance::Quote.
mr: वित्त::क्वोट तपासत आहे...

en: Loading data…
mr: डेटा लोड करत आहे…

en: Do not load the last file opened
mr: सर्वात शेवटी उघडलेली फाईल लोड करू नका

en: Last window position and size
mr: अंतिम विंडो स्थान व आकार

en: This setting describes the size and position of the window when it was last closed. The numbers are the X and Y coordinates of the top left corner of the window followed by the width and height of the window.
mr: ही मांडणी विंडो बंद करण्यात आली तेव्हा तिचा आकार व स्थान काय होते याचे वर्णन करते. हे क्रमांक विंडोच्या वरील डाव्या कोप-याचे क्ष व य सहनिर्देशक अक्ष आहेत त्यानंतर विंडोची रुंदी व उंची दाखविली जाते.

en: Search only in active items
mr: फक्त सक्रिय घटकांमध्ये तपास करा

en: If active, only the 'active' items in the current class will be searched. Otherwise all items in the current class will be searched.
mr: सक्रिय असल्यास, चालू प्रवर्गातील फक्त 'सक्रिय' घटक तपासले जातील. अन्यथा चालू प्रवर्गातील सर्व घटक तपासले जातील.

en: Is tax included in this type of business entry?
mr: या प्रकारच्या व्यावसायिक नोंदीमध्ये कर समाविष्ट केलेला आहे का?

en: If set to active then tax is included by default in entries of this type. This setting is inherited by new customers and vendors.
mr: सक्रिय वर सेट केल्यास या प्रकारच्या नोंदींमध्ये डिफॉल्ट स्वरूपात कर समाविष्ट केल्या जाईल. हे सेटिंग नवीन ग्राहक व विक्रेत्यांसाठी स्वाभाविकपणे निश्चित केले जाते.

en: Auto pay when posting.
mr: नोंदविताना स्वयंचलित भरणा.

en: At post time, automatically attempt to pay customer documents with outstanding pre-payments and counter documents. The pre-payments and documents obviously have to be against the same customer. Counter documents are documents with opposite sign. For example for an invoice, customer credit notes and negative invoices are considered counter documents.
mr: नोंदविण्याच्या वेळी, स्वयंचलितपणे ग्राहकांच्या दस्तऐवजाची रक्कम आगाऊ-भरण्यातील थकबाकी व उत्तरादाखल दस्तऐवजांसह भरण्याचा प्रयत्न. आगाऊ-भरणा व दस्तऐवज स्वाभाविकपणे त्याच ग्राहकाविरोधी असायला हवेत. उत्तरादाखल दस्तऐवजांमध्ये विरुद्ध चिन्ह असते. उदाहरणार्थ देयकासाठी, जमापत्र व ऋण देयके हे उत्तरादाखल दस्तऐवज मानले जातात.

en: Enable extra toolbar buttons for business
mr: व्यवसायासाठी अतिरिक्त टूलबार बटणे समर्थ करा

en: If active, extra toolbar buttons for common business functions are shown as well. Otherwise they are not shown.
mr: सक्रिय असल्यास, सामायिक व्यावसायिक कार्यांसाठी अतिरिक्त टूलबार बटणेही दाखवली जातील. अन्यथा ती दाखवली जाणार नाहीत.

en: The invoice report to be used for printing.
mr: देयक अहवाल छपाईसाठी वापरला जाईल.

en: The name of the report to be used for invoice printing.
mr: देयक छपाईसाठी अहवालाचे नाव वापरले जाईल.

en: Open new invoice in new window
mr: नवीन इनव्हॉइस नवीन विंडोमध्ये उघडा

en: If active, each new invoice will be opened in a new window. Otherwise a new invoice will be opened as a tab in the main window.
mr: सक्रिय असल्यास, प्रत्येक नवीन इनव्हॉइस एका नवीन विंडोमध्ये उघडला जाईल. अन्यथा, नवीन इनव्हॉइस मुख्य विंडोमधील एक टॅब म्हणून उघडला जाईल.

en: Accumulate multiple splits into one
mr: अनेक विभाजन एकाच – मध्ये संचयित करा

en: If this field is active then multiple entries in an invoice that transfer to the same account will be accumulated into a single split. This field can be overridden per invoice in the Posting dialog.
mr: हे फील्ड सक्रिय असेल तर इनव्हॉइसमधील त्याच खात्यावर हस्तातंरित होणा-या अनेक नोंदी एकाच विभाजनामध्ये साठविल्या जातील. पोस्टिंग डायलॉगमध्ये हे फील्ड प्रति इनव्हॉइसनुसार बाजूला सारता येईल.

en: At post time, automatically attempt to pay vendor documents with outstanding pre-payments and counter documents. The pre-payments and documents obviously have to be against the same vendor. Counter documents are documents with opposite sign. For example for a bill, vendor credit notes and negative bills are considered counter documents.
mr: नोंदविण्याच्या वेळी, स्वयंचलितपणे विक्रेता दस्तऐवजाची रक्कम आगाऊ-भरण्यातील थकबाकी व उत्तरादाखल दस्तऐवजांसह भरण्याचा प्रयत्न. स्वाभाविकपणे आगाऊ-भरणा व दस्तऐवज समान विक्रेत्याच्या नावेच असले पाहिजेत. उत्तरादाखल दस्तऐवज म्हणजे विरुद्ध चिन्ह असलेले दस्तऐवज. उदाहरणार्थ पावतीसाठी, विक्रेता जमापावती व ऋण पावत्या उत्तरादाखल दस्तऐवज मानले जातात.

en: Show bills due reminder at startup
mr: सुरूवातीलाच देय बिल स्मरणपत्र दाखवा

en: If active, at startup GnuCash will check to see whether any bills will become due soon. If so, it will present the user with a reminder dialog. The definition of "soon" is controlled by the "Days in Advance" setting. Otherwise GnuCash does not check for due bills.
mr: सक्रिय असल्यास, सुरू झाल्यानंतर GnuCash बिले लगेचच देय होणार आहेत का याची तपासणी करेल. असे असल्यास यूजरला स्मरण देणारा डायलॉग दर्शवेल. "soon" ची परिभाषा "Days in Advance" या सेटिंगनुसार निश्चित केली जाईल. अन्यथा GnuCash देय बिलांसाठीची तपासणी करीत नाही.

en: Show bills due within this many days
mr: इतक्या दिवसांच्या काळातील देय बिले दाखवा

en: This field defines the number of days in advance that GnuCash will check for due bills. Its value is only used if the "Notify when due" setting is active.
mr: हे फील्ड GnuCash किती दिवस आधी देय असलेल्या बिलांची तपासणी करेल ते परिभाषित करते. जेव्हा "Notify when due" हे सेटिंग सक्रिय असते फक्त तेव्हाच येथील मूल्य वापरले जाते.

en: GUID of predefined check format to use
mr: पूर्वनिर्धारित तपासणी प्रारुप वापरण्याची मार्गदर्शिका

en: This value specifies the predefined check format to use. The number is the guid of a known check format.
mr: हे मूल्य वापरावयाचे पूर्वनिर्धारित तपासणी प्रारुप निश्चित करते. ही संख्या ज्ञात तपासणी प्रारुपाची मार्गदर्शिका आहे.

en: Which check position to print
mr: कोणती तपास स्थिती छापायची आहे

en: On preprinted checks containing multiple checks per page, this setting specifies which check position to print. The possible values are 0, 1 and 2, corresponding to the top, middle and bottom checks on the page.
mr: पूर्वछापील तपासांच्या बाबतीत, प्रत्येक पृष्ठावर अनेक तपास असताना हे सेटिंग हे निश्चित करते की कोणती तपास स्थिती छापायची आहे. संभाव्य पर्याय 0, 1 किंवा 2 आहेत, जे पृष्ठावर सर्वात वरच्या, मधल्या किंवा तळाकडच्या तपासांचा निर्देश देतात.

en: Number of checks to print on the first page.
mr: पहिल्या पानावर छापायच्या तपासण्यांची संख्या.

en: Date format to use
mr: उपयोग करण्याचा तारीख फॉरमॅट

en: This is the numerical identifier of the predefined date format to use.
mr: ही वापरल्या जाणा-या पूर्वरचित तारीख फॉरमॅटची अंकीय ओळख आहे.

en: Custom date format
mr: कस्टम तारीख फॉरमॅट

en: If the date format is set to indicate a custom date format, this value is used as an argument to strftime to produce the date to be printed. It may be any valid strftime string; for more information about this format, read the manual page of strftime by "man 3 strftime".
mr: जर तारखेचे प्रारुप स्वपसंत तारीख प्रारुप दर्शविण्यासाठी निश्चित करण्यात आले असल्यास, हे मूल्य छापायची तारीख निर्मिती करण्यासाठी एसटीआरएफवेळेचे पदनिरुपण म्हणून वापरली जाते. ती कोणतीही वैध एसटीआरएफवेळ श्रृंखला असू शकते; या प्रारुपाविषयी अधिक माहितीसाठी, एसटीएरएफवेळेचे मार्गदर्शिका पान वाचा "एमएएन ३ एसटीआरएफवेळ".

en: Units in which the custom coordinates are expressed
mr: स्वपसंत अक्ष व्यक्त करण्यात आलेले भाग

en: Position of payee name
mr: अदाकर्ता नावाची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee line on the check.
mr: या मूल्यामध्ये तपासावर अदाकर्ता ओळीचा प्रारंभ करण्यासाठी X,Y को-ऑर्डिनेट्स असतात.

en: Position of date line
mr: तारीख ओळीची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the date line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासावर तारखेच्या ओळीचा प्रारंभ करण्यासाठी X, Y को-ऑर्डिनेट्स असतात. को-ऑर्डिनेट्स निर्देशित तपासाच्या तळाकडील डाव्या कोप-याशी संबंधित आहेत.

en: Position of check amount in words
mr: तपास रक्कम अक्षरी लिहीण्याची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the written amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासावर अक्षरी रक्कम ओळीचा प्रारंभ करण्यासाठी X,Y को-ऑर्डिनेट्स असतात. को-ऑर्डिनेट्स निर्देशित तपासाच्या तळाकडील डाव्या कोप-यापासून सुरू होतात.

en: Position of check amount in numbers
mr: तपास रक्कम अंकात लिहीण्याची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the numerical amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासावर अंकी रक्कम ओळीचा प्रारंभ करण्यासाठी X, Y को-ऑर्डिनेट्स असतात. को-ऑर्डिनेट्स निर्देशित तपासाच्या तळाकडील डाव्या कोप-याशी संबंधित आहेत.

en: Position of payee address
mr: प्रदेयी अदात्याच्या पत्त्याची जागा

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the payee address line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासणीमध्ये प्रदेयी अदात्याच्या पत्त्याची रेषा सुरु करण्यासाठी क्ष, य अक्षाचा समावेश आहे. अक्ष खालील डाव्या कोप-यातील विशिष्ट तपासणी स्थानातील आहे.

en: Position of notes line
mr: टिपांच्या रेषांची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the notes line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासणीमध्ये टिपांची रेषा सुरु करण्यासाठी क्ष, य अक्षाचा समावेश आहे. अक्ष विशिष्ट तपासणी स्थानाच्या खालील डाव्या कोप-यातून आहेत.

en: Position of memo line
mr: मेमो ओळीची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासावर मेमो ओळीचा प्रारंभ करण्यासाठी X, Y को-ऑर्डिनेट्स असतात. को-ऑर्डिनेट्स निर्देशित तपासाच्या तळाकडील डाव्या कोप-याशी संबंधित आहेत.

en: Offset for complete check
mr: संपूर्ण तपाणीसाठी छपाई

en: This value contains the X,Y offset for the complete check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यांमध्ये छपाईच्या क्ष, य अक्षांचा संपूर्ण तपासणीसाठी समावेश आहे. अक्ष विशिष्ट तपासणी स्थितीच्या खालील डाव्या कोप-यातून आहेत.

en: Rotation angle
mr: परिभ्रमण कोन

en: Number of degrees to rotate the check.
mr: तपासणी जितक्या अंशात फिरवायची ती संख्या.

en: Position of split's amount in numbers
mr: विभाजकाच्या रकमेचे संख्यतील स्थान

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's amount line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: मूल्यामध्ये तपासणीवर विभाजकाच्या रकमेची रेषा सुरु करण्यासाठी क्ष, य समन्वयताचा समावेश आहे. अक्ष विशिष्ट तपासणी स्थानाच्या खालील डाव्या कोप-यातील आहेत.

en: Position of split's memo line
mr: विभाजकाच्या निवेदनपत्रिका रेषेची स्थिती

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's memo line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासणीवरील विभाजकाची निवेदन पत्रिका रेषा सुरु करण्यासाठी क्ष, य अक्षाचा समावेश आहे. अक्ष विशिष्ट तपासणी स्थानाच्या खालील डाव्या कोप-यातून आहेत.

en: Position of split's account line
mr: विभाजकाच्या खाते रेषेचे स्थान

en: This value contains the X,Y coordinates for the start of the split's account line on the check. Coordinates are from the lower left corner of the specified check position.
mr: या मूल्यामध्ये तपासणीवरील विभाजकाची खाते रेषा सुरु करण्यासाठी क्ष, य समन्वयकांचा समावेश आहे. अक्ष विशिष्ट तपासणी स्थानाच्या खालील डाव्या कोप-यातून आहेत.

en: Print the date format below the date.
mr: तारखेखाली तारीख फॉरमॅट छापा

en: Each time the date is printed, print the date format immediately below in 8 point type using the characters Y, M, and D.
mr: प्रत्येक वेळी तारीख छापली जाईल तेव्हा, लगेच खाली वर्ष, महिना, दिवस यानुसार 8 पॉइंट टाइपमध्ये तारीख फॉरमॅट छापा

en: The default check printing font
mr: तपास छपाईचा डिफॉल्ट फॉन्ट

en: The default font to use when printing checks. This value will be overridden by any font specified in a check description file.
mr: तपास छापताना वापरायचा डिफॉल्ट फॉन्ट. तपास विवरण फाइलमध्ये निर्देश दिलेल्या कोणत्याही फॉन्टने हे बाजूला सारले जाईल.

en: Print '***' before and after text.
mr: मजकूरापूर्वी आणि नंतर '***' छापा

en: Show currencies in this dialog
mr: या डायलॉगमध्ये चलन दाखवा

en: Last pathname used
mr: वापरलेले सर्वात शेवटचे पाथनेम

en: This field contains the last pathname used by this window. It will be used as the initial filename/pathname the next time this window is opened.
mr: या फील्डमध्ये या विंडोने सर्वात शेवटी वापरलेला पाथनेम आहे. पुढल्या वेळी जेव्हा ही विंडो उघडली जाईल तेव्हा हे नाव प्रारंभिक फाइलनेम/पाथनेम म्हणून वापरले जाईल.

en: Window geometry
mr: विंडो भूमिती

en: The position of paned window when it was last closed.
mr: चौकटीची विंडो शेवटी बंद केली तेव्हा तिची स्थिती.

en: Position of the horizontal pane divider.
mr: आडव्या चौकटीच्या विभाजकाचे स्थान.

en: This setting indicates whether to search in all items in the current class, or only in 'active' items in the current class.
mr: हे सेटिंग निर्देश देते की वर्तमान वर्गातील सर्व घटकांमध्ये तपासणी करायची, की वर्तमान वर्गातील फक्त 'सक्रिय' घटकांमध्ये.

en: Position of the vertical pane divider.
mr: उभ्या चौकट विभाजकाचे स्थान.

en: Show the new user window
mr: नवीन यूजर विंडो दाखवा

en: If active, the new user window will be shown. Otherwise it will not be shown.
mr: सक्रिय असल्यास, नवीन यूजर विंडो दाखवली जाईल. अन्यथा ती दाखवली जाणार नाही.

en: New hierarchy window on "New File"
mr: "New File" वर नवीन श्रेणीक्रम विंडो

en: If active, the "New Hierarchy" window will be shown whenever the "New File" menu item is chosen. Otherwise it will not be shown.
mr: सक्रिय असल्यास, "New File" मेन्यू निवडल्यावर नेहमीच "New Hierarchy" विंडो दाखवली जाईल. अन्यथा ती दाखवली जाणार नाही.

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned
mr: या संख्येपेक्षा कमी घटक रिटर्न झाल्यास 'नवीन तपासणी ' हे डिफॉल्ट सेटिंग करा.

en: Enable SKIP transaction action
mr: SKIP व्यवहार क्रिया सक्षम करा

en: Enable the SKIP action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is in the yellow zone (above the Auto-ADD threshold but below the Auto-CLEAR threshold) will be skipped by default.
mr: व्यवहार जुळवणीकर्ता मध्ये SKIP कृती सक्षम करा. सक्षम असल्यास, ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली, जुळणारी गुणसंख्या पिवळ्या क्षेत्रात आहे (Auto- ADD मर्यादेपेक्षा जास्त परंतु Auto-CLEAR मर्यादेपेक्षा कमी) तो व्यवहार डिफॉल्ट रूपात SKIPed केला जाईल.

en: Enable UPDATE match action
mr: UPDATE जुळणी क्रिया सक्षम करा

en: Enable the UPDATE AND RECONCILE action in the transaction matcher. If enabled, a transaction whose best match's score is above the Auto-CLEAR threshold and has a different date or amount than the matching existing transaction will cause the existing transaction to be updated and cleared by default.
mr: व्यवहार जुळवणीकर्ता मध्ये UPDATE AND RECONCILE कृती सक्षम करा. सक्षम असल्यास, ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली, जुळणारी गुणसंख्या Auto-CLEAR मर्यादेपेक्षा जास्त आहे आणि ज्यात जुळणा-या अस्तित्वात असलेल्या व्यवहारापेक्षा वेगळी तारीख किंवा रक्कम असेल तो अस्तित्वात असलेला व्यवहार डिफॉल्ट रूपात अद्यतन व क्लिअर केला जाईल.

en: Use bayesian matching
mr: बेसियन जुळणीचा उपयोग करा

en: Enables bayesian matching when matching imported transaction against existing transactions. Otherwise a less sophisticated rule-based matching mechanism will be used.
mr: व्यवहार मॅचर मध्ये SKIP क्रिया सक्षम करा. सक्षम असल्यास, ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली जुळणारी गुणसंख्या पिवळ्या क्षेत्रात आहे (Auto- ADD मर्यादेपेक्षा जास्त परंतु Auto-CLEAR मर्यादेपेक्षा कमी) त्या व्यवहाराचा डिफॉल्ट रूपात त्याग केला जाईल.

en: Minimum score to be displayed
mr: किमान गुणसंख्या दर्शविण्यासाठी

en: This field specifies the minimum matching score a potential matching transaction must have to be displayed in the match list.
mr: हे फील्ड, मॅच यादीत झळकण्यासाठी एखाद्या संभाव्य जुळणा-या व्यवहाराची किमान गुणसंख्या किती असली पाहिजे याचा निर्देश देते.

en: Add matching transactions below this score
mr: या गुणसंख्येखाली जुळणारे व्यवहार जोडा

en: This field specifies the threshold below which a matching transaction will be added automatically. A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display minimum score but below or equal to the Add match score) will be added to the GnuCash file by default.
mr: हे फील्ड ज्या मर्यादेच्या वरचा जुळणारा व्यवहार स्वयंचलितपणे जोडला जाईल त्या मर्यादेचा निर्देश देते. ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली जुळणारी गुणसंख्या लाल क्षेत्रात आहे (प्रदर्शित किमान गुणसंख्येपेक्षा जास्त परंतु अॅड मॅच गुणसंख्येपेक्षा कमी) तो व्यवहार डिफॉल्ट रूपात GnuCash फाइलमध्ये जोडला जाईल.

en: Clear matching transactions above this score
mr: या गुणसंख्येच्या वर जुळणारे व्यवहार क्लिअर करा

en: This field specifies the threshold above which a matching transaction will be cleared by default. A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to this Clear threshold) will be cleared by default.
mr: हे फील्ड ज्या मर्यादेच्या वरचा जुळणारा व्यवहार डिफॉल्ट स्वरूपात क्लिअर केला जाईल त्या मर्यादेचा निर्देश देते. ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली जुळणारी गुणसंख्या हिरव्या क्षेत्रात आहे (Clear मर्यादेपेक्षा जास्त किंवा बरोबर) तो व्यवहार डिफॉल्ट रूपात क्लिअर केला जाईल.

en: Maximum ATM fee amount in your area
mr: तुमच्या विभागातील कमाल एटीएम शुल्क रक्कम

en: This field specifies the extra fee that is taken into account when matching imported transactions. In some places commercial ATMs (not belonging to a financial institution) are installed in places like convenience stores. These ATMs add their fee directly to the amount instead of showing up as a separate transaction or in your monthly banking fees. For example, you withdraw $100, and you are charged $101,50 plus Interac fees. If you manually entered that $100, the amounts won't match. You should set this to whatever is the maximum such fee in your area (in units of your local currency), so the transaction will be recognised as a match.
mr: हे फील्ड आयात केलेल्या व्यवहारांची जुळवणी करताना लक्षात घेतलेल्या जास्तीच्या शुल्काचा निर्देश देते. काही ठिकाणी व्यावसायिक ATM (वित्त संस्थांच्या मालकीचे नसलेले) उपयोगी वस्तूभांडारांसारख्या ठिकाणी प्रस्थापित केलेले असते. या ATMचे शुल्क एक वेगळा व्यवहार म्हणून किंवा तुमच्या मासिक बँकिंग शुल्कात दाखविण्याऐवजी थेट रकमेत जोडले जाते. उदाहरणार्थ, तुम्ही $100 काढता आणि तुम्हाला $101,50 अधिक Interac शुल्क इतकी आकारणी केली जाते. तुम्ही जर स्वतः $100 ही रक्कम नोंदविली, तर ती जुळणार नाही. तुम्हाला ती तुमच्या विभागातील कमाल शुल्कानुसार सेट करावी लागेल (तुमच्या स्थानिक चलनाच्या एककात), म्हणजे तो व्यवहार जुळणारा व्यवहार म्हणून स्वीकारला जाईल.

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Automatically create new commodities
mr: नवी सामग्री आपोआप तयार करा

en: Enables the automatic creation of new commodities if any unknown commodity is encountered during import. Otherwise the user will be asked what to do with each unknown commodity.
mr: आयात केलेल्या व्यवहारांची अस्तित्वात असलेल्या व्यवहारांशी जुळवणी करताना बेसियन मॅचिंग सक्षम करतो. अन्यथा साधारण नियम-आधारित मॅचिंग यंत्रणेचा उपयोग केला जाईल.

en: Default QIF transaction status
mr: डिफॉल्ट QIF व्यवहार स्थिती

en: Default status for QIF transaction when not specified in QIF file.
mr: QIF फाइलमध्ये निर्देश दिलेला नसताना QIF व्यवहारांसाठी डिफॉल्ट स्थिती

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as reconciled.
mr: QIF फाइलमध्ये जेव्हा स्थितीचा निर्देश दिलेला नसेल, तेव्हा व्यवहार सुसंगत केलेले म्हणून चिन्हीत केले जातील.

en: Show documentation
mr: दस्तऐवजीकरण दाखवा

en: Show some documentation-only pages in QIF Import assistant.
mr: QIF आयात सहायकामध्ये काही केवळ-दस्तऐवजीकरण पृष्ठ दाखवा

en: Pre-select cleared transactions
mr: क्लिअर केलेले व्यवहार पूर्व-निवड

en: If active, all transactions marked as cleared in the register will appear already selected in the reconcile dialog. Otherwise no transactions will be initially selected.
mr: सक्रिय असल्यास, नोंदवहीतील सर्व क्लिअर चिन्हीत व्यवहार सुसंगत डायलॉगमध्ये आधीच निवडलेल्या स्थितीत दिसतील. अन्यथा प्रारंभी कोणताही व्यवहार निवडलेला नसेल.

en: Prompt for interest charges
mr: व्याज शुल्कासाठी सूचित करा

en: Prior to reconciling an account which charges or pays interest, prompt the user to enter a transaction for the interest charge or payment. Currently only enabled for Bank, Credit, Mutual, Asset, Receivable, Payable, and Liability accounts.
mr: ज्या खात्यावर व्याज शुल्क लागू होते किंवा व्याजाचा भरणा केला जातो असे खाते सुसंगत करण्यापूर्वी, व्याज शुल्क किंवा भरणा करण्यासाठी यूजरला व्यवहार नोंदविण्याची सूचना द्या. सध्या फक्त बँक, क्रेडिट, म्युचुअल, मालमत्ता, प्राप्य, देय, व दायित्व खात्यांसाठी साठी सक्षम केले आहे.

en: Prompt for credit card payment
mr: क्रेडिट कार्ड भरणा करण्यासाठी सूचित करा

en: If active, after reconciling a credit card account, prompt the user to enter a credit card payment. Otherwise do not prompt the user for this.
mr: सक्रिय असल्यास, क्रेडिट कार्ड खाते सुसंगत केल्यानंतर, यूजरला क्रेडिट कार्ड भरणा करण्यास सांगा. अन्यथा यूजरला यासाठी सूचना देऊ नका.

en: Always reconcile to today
mr: नेहमी आज वर सुसंगत करा

en: If active, always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
mr: सक्रिय असल्यास, याआधीची सुसंगती लक्षात न घेता, विवरणपत्र तारखेसाठी नेहमी आजची तारीख वापरून सुसंगत डायलॉग उघडा.

en: Set the "auto create" flag by default
mr: डिफॉल्ट स्वरूपात "auto create" निशाण सेट करा.

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'auto create' flag set active by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction.
mr: सक्रिय असल्यास, कोणताही नवनिर्मित नियोजित व्यवहार डिफॉल्ट स्वरूपात 'स्वयंचलित निर्माण' असा चिन्हीत झालेला असेल. व्यवहार तयार करताना किंवा नंतर कधीही नियोजित व्यवहार संपादित करताना यूजर ही निशाणी बदलवू शकतो.

en: How many days in advance to notify the user.
mr: यूजरला किती दिवस आधी सूचना द्यायची.

en: Set the "notify" flag by default
mr: डिफॉल्ट स्वरूपात "notify" निशाण सेट करा.

en: If active, any newly created scheduled transaction will have its 'notify' flag set by default. The user can change this flag during transaction creation, or at any later time by editing the scheduled transaction. This setting only has meaning if the create-auto setting is active.
mr: सक्रिय असल्यास, कोणताही नव्याने तयार करण्यात आलेला नियोजित व्यवहाराचा 'अधिसूचित करा' ध्वज पूर्वनिर्धारितपणे निश्चित केलेला असेल. वापरकर्ता व्यवहार निर्मितीदरम्यान किंवा नंतर कधीही नियोजित व्यवहार संपादित करुन हा ध्वज बदलू शकतो. स्वयंचलितपणे-निर्मिती करा मांडणी सक्रिय असेल तरच या मांडणीचा अर्थ आहे.

en: How many days in advance to remind the user.
mr: यूजरला किती दिवस आधी आठवण द्यायची.

en: The next tip to show.
mr: दाखविण्याचा यापुढील सल्ला

en: Show "Tip Of The Day" at GnuCash start
mr: GnuCash सुरू झाल्यावर "Tip Of The Day" दाखवा.

en: Enables the "Tip Of The Day" when GnuCash starts up. If active, the dialog will be shown. Otherwise it will not be shown.
mr: GnuCash सुरू झाल्यानंतर "Tip Of The Day " पर्याय सक्षम करतो. हे सेटिंग सक्रिय असल्यास डायलॉग दाखवला जाईल अन्यथा नाही.

en: Save window sizes and locations
mr: विंडोचा आकार आणि स्थान साठवा.

en: If active, the size and location of each dialog window will be saved when it is closed. The sizes and locations of content windows will be remembered when you quit GnuCash. Otherwise the sizes will not be saved.
mr: सक्रिय असल्यास, प्रत्येक डायलॉग विंडो जेव्हा बंद केली गेली तेव्हाचा आकार आणि स्थान साठवले जातील. gnucash मधून बाहेर पडताना कंटेंट विंडोचा आकार आणि स्थान लक्षात ठेवला जाईल. अन्यथा, आकार साठवले जाणार नाहीत.

en: Character to use as separator between account names
mr: खात्यांच्या नावांना वेगळे करण्यासाठी वापरले जाणारे अक्षर

en: Compress the data file
mr: डेटा फाइल कॉम्प्रेस करा

en: Enables file compression when writing the data file.
mr: डेटा फाइल लिहीताना फाइल कॉम्प्रेशन सक्षम करतो.

en: Show auto-save explanation
mr: स्वयं-साठवण वर्णन दाखवा

en: If active, GnuCash shows an explanation of the auto-save feature the first time that feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
mr: सक्रिय असल्यास, स्वयं-साठवण ही सुविधा सर्वप्रथम सुरू झाल्यावर GnuCash या सुविधेची सविस्तर माहिती दाखवितो. अन्यथा कोणतीही जास्तीची माहिती दाखवली जात नाही.

en: Auto-save time interval
mr: स्वयं-साठवण कालांतर

en: The number of minutes until saving of the data file to harddisk will be started automatically. If zero, no saving will be started automatically.
mr: डेटा फाइल हार्डडिस्कवर सेव्ह करेपर्यंतची मिनीट मोजणी स्वयंचलितपणे सुरू होईल. हे मूल्य शून्य असल्यास स्वयंचलितपणे साठविण्याची क्रिया सुरू होणार नाही.

en: Enable timeout on "Save changes on closing" question
mr: "बंद करताना बदल साठवा" प्रश्नावर कालमर्यादा समर्थ करा

en: If enabled, the "Save changes on closing" question will only wait a limited number of seconds for an answer. If the user didn't answer within that time, the changes will be saved automatically and the question window closed.
mr: समर्थ करण्यात आल्यास "बंद करताना बदल साठवा" प्रश्न उत्तरासाठी केवळ मर्यादित सेकंद वाट पाहील. वापरकर्त्याने त्या काळात उत्तर दिले नाही, बदल स्वयंचलितपणे साठवले जातील व प्रश्न विंडो बंद केली जाईल.

en: Time to wait for answer
mr: उत्तरासाठी वाटण पाहण्याची वेळ

en: The number of seconds to wait before the question window will be closed and the changes saved automatically.
mr: प्रश्न खिडकी बंद होण्यापूर्वी व बदल स्वयंचलितपणे साठवले जाण्यापूर्वी किती सेकंद वाट पाहायची.

en: Display negative amounts in red
mr: ऋण रकमा लाल रंगात दर्शवा

en: Automatically insert a decimal point
mr: स्वयंचलितपणे एक दशांश चिन्ह घाला.

en: If active, GnuCash will automatically insert a decimal point into values that are entered without one. Otherwise GnuCash will not modify entered numbers.
mr: सक्रिय असल्यास, ज्या मूल्यांमध्ये दशांश चिन्ह टाकलेले नसेल त्यात GnuCash स्वयंचलितपणे ते चिन्ह टाकेल. अन्यथा GnuCash नोंदविलेल्या संख्यांमध्ये फेरफार करणार नाही.

en: Number of automatic decimal places
mr: स्वयंचलित दशांश स्थानांची संख्या

en: This field specifies the number of automatic decimal places that will be filled in.
mr: हे फील्ड स्वयंचलितपणे टाकल्या जाणा-या दशमान स्थानांची संख्या दर्शविते.

en: Do not create log/backup files.
mr: नोंद/राखीव धारिका तयार करु नका.

en: This setting specifies what to do with old log/backups files. "forever" means keep all old files. "never" means no old log/backup files are kept. Each time you save, older versions of the file are removed. "days" means keep old files for a number of days. How many days is defined in key 'retain-days'
mr: ही मांडणी जुन्या नोंदी/राखील धारिकांचे काय करायचे हे निश्चित करते. "नेहमीसाठी" म्हणजे सर्व जुन्या धारिका ठेवा. "कधीही नाही" म्हणजे कोणत्याही जुन्या नोंदी/राखीव धारिका ठेवल्या जाणार नाहीत. तुम्ही प्रत्येक वेळी साठवल्यानंतर, धारिकेच्या जुन्या आवृत्त्या काढून टाकल्या जातात. "दिवस" म्हणजे जुन्या धारिका काही दिवस ठेवा. किती दिवस हे 'ठेवण्याचे-दिवस' कळीमध्ये निश्चित करण्यात आले आहे.

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never).
mr: जुन्या नोंद/राखीव धारिका (०= कधीही नाही) इतक्या दिवसांनंतर नष्ट करा.

en: Do not delete log/backup files.
mr: नोंद/राखीव धारिका नष्ट करु नका.

en: Delete old log/backup files after this many days (0 = never)
mr: इतक्या दिवसांनंतर (0 ते कधीच नाही) जुन्या लॉग/बॅकअप फाइल्स डिलीट करा

en: This setting specifies the number of days after which old log/backup files will be deleted (0 = never).
mr: हे सेटिंग जुन्या लॉग /बॅकअप फाइल्स किती दिवसांनंतर डिलीट केल्या जातील याचा निर्देश देते (0= कधीही नाही).

en: Don't sign reverse any accounts.
mr: कोणतेही रिव्हर्स खात्यावर सही करू नका.

en: This setting allows certain accounts to have their balances reversed in sign from positive to negative, or vice versa. The setting "income-expense" is for users who like to see negative expenses and positive income. The setting of "credit" is for users who want to see balances reflect the debit/credit status of the account. The setting "none" doesn't reverse the sign on any balances.
mr: ही मांडणी ठराविक खात्यांना त्यांची शिल्लक धन ते ऋण किंवा त्या उलट अशा खूणेमध्ये आरक्षित ठेवण्याची परवानगी देते. "उत्पन्न-खर्च" ही मांडणी ऋण खर्च व धन उत्पन्न पाहायचे आहे अशा वापरकर्त्यांसाठी आहे. "खर्च" मांडणी ज्या वापरकर्त्यांना शिल्लक खात्याच्या जमा/खर्च स्थितीमध्ये दिसायला हवी आहे त्यांच्यासाठी आहे. "एकही नाही" ही मांडणी कोणत्याही शिलकीवर खूण राखून ठेवत नाही.

en: Sign reverse balances on the following: Credit Card, Payable, Liability, Equity, and Income.
mr: खालील खात्यांवर रिव्हर्स जमेवर सही करा : क्रेडिट कार्ड, दायित्व, इक्विटी, आणि मिळकत.

en: Sign reverse balances on income and expense accounts.
mr: मिळकत आणि खर्च खात्यांवरील रिव्हर्स जमेवर सही करा.

en: Use account colors in the account hierarchy
mr: खात्याच्या पदानुक्रमामध्ये खात्याचे रंग वापरा

en: If active the account hierarchy will colorize the account using the account's custom color if set. This can serve as a visual aid to quickly identify accounts.
mr: सक्रिय असल्यास खात्याचा पदानुक्रम खात्यास रंग देईल, खात्याचा स्वपसंत रंग निश्चित असल्यास तो वापरुन. खाती चटकन ओळखता यावीत यासाठी दृश्य मदत म्हणून याचा वापर करता येईल.

en: Use account colors in the tabs of open account registers
mr: खुल्या खात्याच्या नोंदवह्यांमधील टॅब्जमध्ये खात्यांचे रंग वापरा

en: If active the account register tabs will be colored using the account's custom color if set. This can serve as a visual aid to quickly identify accounts.
mr: सक्रिय असल्यास खात्याच्या नोंदवहीच्या टॅब्ज रंगीत असतील त्यासाठी खात्याचा निश्चित केलेला स्वपसंत रंग वापरला जाईल. चटकन खाती ओळखण्यासाठी दृश्य मदत म्हणून याची मदत होऊ शकते.

en: Use formal account labels
mr: औपचारिक खाते लेबल्सचा उपयोग करा

en: If active, formal accounting labels "Credit" and "Debit" will be used when designating fields on screen. Otherwise, informal labels such as Increase/Decrease, "Funds In"/"Funds Out", etc. will be used.
mr: सक्रिय असल्यास, स्क्रीनवर फील्ड नेमताना औपचारिक अकाउंटिंग लेबल्स "Credit" आणि "Debit" यांचा उपयोग केला जाईल. अन्यथा, अनौपचारिक लेबल्स जसे की, वाढवा/कमी करा, Funds In"/"Funds Out", इत्यादींचा उपयोग केला जाईल.

en: Show close buttons on notebook tabs
mr: नोटबुक टॅब्जवर बंद करा बटण दाखवा

en: If active, a "close" button will be displayed on any notebook tab that may be closed. Otherwise, no such button will be shown on the tab. Regardless of this setting, pages can always be closed via the "close" menu item or the "close" button on toolbar.
mr: सक्रिय असल्यास, कोणत्याही बंद केल्या जाणा-या & नोटबुक टॅबवर "close" बटण दर्शविले जाईल. अन्यथा टॅबवर असे कोणतेही बटण दर्शविले जाणार नाही. मात्र हे सेटिंग केलेले नसतानाही, "close" या मेन्यूद्वारे किंवा टूलबारवरील "close" या बटणाद्वारे पृष्ठ केव्हाही बंद करता येतील.

en: Width of notebook tabs
mr: नोटबुक टॅब्जची लांबी

en: This key specifies the maximum width of notebook tabs. If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
mr: हे बटण नोटबुक टॅबच्या कमाल लांबीचा निर्देश देते. जर या टॅबमधील मजकूर या मूल्यापेक्षा मोठा असेल (ही चाचणी अंदाजे आहे) तर टॅबचे लेबल मधून कापले जाईल व त्यातील काही शब्द गाळले जातील.

en: Use the system locale currency for all newly created accounts.
mr: सर्व नवनिर्मित खात्यांसाठी सिस्टिममधील स्थानिक चलनाचा उपयोग करा.

en: This setting controls the source of the default currency for new accounts. If set to "locale" then GnuCash will retrieve the default currency from the user's locale setting. If set to "other", GnuCash will use the setting specified by the currency-other key.
mr: ही मांडणी नव्या खात्यासाठी पूर्वनिर्धारित चलनाचा स्रोत नियंत्रित करते. "स्थानिकवर" निश्चित केल्यास GnuCash वापरकर्त्याच्या स्थानिक मांडणीमधून पूर्वनिर्धारित चलन मिळवेल. "इतरवर" निश्चित केल्यास, GnuCash चलन-इतर कळीद्वारे निर्देशित करण्यात आलेली मांडणी वापरेल.

en: Use the specified currency for all newly created accounts.
mr: नव्याने तयार केलेल्या सर्व खात्यांसाठी निर्देशित चलनाचा उपयोग करा.

en: Default currency for new accounts
mr: नवीन खात्यांसाठी डिफॉल्ट चलन

en: This setting specifies the default currency used for new accounts if the currency-choice setting is set to "other". This field must contain the three letter ISO 4217 code for a currency (e.g. USD, GBP, RUB).
mr: चलन-पर्याय मांडणी "इतरवर" निश्चित करण्यात आली असल्यास ही मांडणी नवीन खात्यासाठी वापरले जाणारे पूर्वनिर्धारित चलन स्पष्ट करते. या क्षेत्रामध्ये चलनासाठी (उदा. यूएसडी, जीबीपी, आरयूबी) तीन अक्षरी आयएसओ ४२१७ सांकेतिक क्रमांक असला पाहिजे.

en: Use 24 hour time format
mr: २४ तासांच्या काल रचनेचा उपयोग करा

en: If active, use a 24 hour time format. Otherwise use a 12 hour time format.
mr: सक्रिय असल्यास, 24 तासांच्या काल रचनेचा उपयोग करा. अन्यथा 12 तासांच्या काल रचनेचा उपयोग करा.

en: Date format choice
mr: तारीख फॉरमॅट निवड

en: This setting chooses the way dates are displayed in GnuCash. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
mr: हे सेटिंग GnuCash मधील तारखा कशा पद्धतीने दर्शविल्या जाव्यात हे निश्चित करते. या सेटिंगसाठीचे संभाव्य पर्याय आहेत, "locale" सिस्टिममधील स्थानिक सेटिंगचा उपयोग करण्यासाठी, "ce" युरोपीयन शैलीतील तारखांसाठी, "iso" ISO 8601प्रमाणित तारखांच्या शैलीसाठी, "uk" ब्रिटीश शैलीतील तारखांसाठी व "us" अमेरिकन शैलीतील तारखांसाठी.

en: In the current calendar year
mr: चालू कॅलेंडर वर्षात

en: When a date is entered without year it can be completed so that it will be within the current calendar year or close to the current date based on a sliding window starting a set number of months backwards in time.
mr: जेव्हा एखादी वर्ष नसलेली तारीख नोंदविली जाते तेव्हा ती पूर्ण केली जाईल जेणे करून ती चालू कॅलेंडर वर्षाच्या आतील किंवा चालू तारखेच्या जवळची असेल. स्लाइडिंग विंडोवर आधारित जेथे ठराविक महिन्यांचा संच चालू होतो.

en: In a sliding 12-month window starting a configurable number of months before the current month
mr: सरकत्या १२-महिन्यांच्या खिडकीमध्ये सध्याच्या महिन्यापूर्वी मांडणीयोग्य महिन्यांचीसंख्या सुरु करणे

en: Maximum number of months to go back.
mr: मागे जाण्याचे जास्तीत जास्त महिने

en: Dates will be completed so that they are close to the current date. Enter the maximum number of months to go backwards in time when completing dates.
mr: तारखा पूर्ण केल्या जातील जेणे करून त्या चालू तारखेच्या जवळ असतील. तारखा पूर्ण करताना, मागे जाण्यासाठी जास्तीत जास्त किती महिन्यांपर्यंत पूर्ण करायच्या ती संख्या लिहा.

en: Show splash screen
mr: स्प्लॅश स्क्रीन दाखवा

en: If active, a splash screen will be shown at startup. Otherwise no splash screen will be shown.
mr: सक्रिय असल्यास, सुरूवात झाल्यावर स्प्लॅश स्क्रीन दाखवला जाईल. अन्यथा, स्प्लॅश स्क्रीन दाखवला जाणार नाही.

en: Display the notebook tabs at the top of the window.
mr: नोटबुक टॅब्ज विंडोच्या वरच्या भागात दर्शवा.

en: This setting determines the edge at which the tabs for switching pages in notebooks are drawn. Possible values are "top", "left", "bottom" and "right". It defaults to "top".
mr: हे सेटिंग नोटबुकमधील वेगवेगळ्या पृष्ठांवर जाण्यासाठी टॅब्जची किनार कुठे असावी हे निश्चित करते. संभाव्य पर्याय आहेत, "top", "left", "bottom" आणि "right". डिफॉल्ट स्वरूपात "top" हा पर्याय निवडलेला असतो.

en: Display the notebook tabs at the bottom of the window.
mr: नोटबुक टॅब्ज विंडोच्या तळाशी दर्शवा.

en: Display the notebook tabs at the left of the window.
mr: नोटबुक टॅब्ज विंडोच्या डाव्या बाजूस दर्शवा.

en: Display the notebook tabs at the right of the window.
mr: नोटबुक टॅब्ज विंडोच्या उजव्या बाजूस दर्शवा.

en: Display the summary bar at the top of the page.
mr: सारांश बार पृष्ठाच्या वरच्या भागात दर्शवा

en: This setting determines the edge at which the summary bar for various pages is drawn. Possible values are "top" and "bottom". It defaults to "bottom".
mr: हे सेटिंग वेगवेगळ्या पृष्ठांसाठी सारांश बारची किनार कुठे असावी हे निश्चित करते. संभाव्य पर्याय आहेत, "top" आणि "bottom". डिफॉल्ट स्वरूपात "bottom" हा पर्याय निवडलेला असतो.

en: Display the summary bar at the bottom of the page.
mr: सारांश बार पृष्ठाच्या तळाशी दर्शवा.

en: Closing a tab moves to the most recently visited tab.
mr: टॅब बंद केल्यास सर्वात अलीकडे ज्या टॅबवर गेले असाल त्या टॅबवर जाता येईल.

en: If active, closing a tab moves to the most recently visited tab. Otherwise closing a tab moves one tab to the left.
mr: सक्रिय असल्यास, टॅब बंद केल्यावर सर्वांत जास्त वेळा भेट दिलेल्या टॅबवर जाईल. अन्यथा टॅब बंद केल्यावर एक टॅब डावीकडे जाईल.

en: Set book option on new files to use split "action" field for "Num" field on registers/reports
mr: नोंदवह्या/अहवालांवर "कृती" क्षेत्र "क्रमांक" क्षेत्रासाठी विभाजक वापरण्यासाठी नव्या धारिकांवर पुस्तक पर्याय निश्चित करा

en: "Enter" key moves to bottom of register
mr: "Enter" की नोंदवहीच्या तळाशी नेते

en: If active, pressing the enter key will move to the bottom of the register. Otherwise pressing the enter key will move to the next transaction line.
mr: सक्रिय असल्यास, एंटर की दाबल्यावर नोंदपुस्तकाच्या तळाशी हलविला जाईल. अन्यथा एंटर की दाबल्यावर पुढच्या व्यवहाराच्या ओळीवर हलविला जाईल.

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input
mr: इनपुटच्या दरम्यान स्वयंचलितपणे खात्यांची किंवा कृतींची यादी वाढवा.

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled
mr: स्मरणात ठेवलेले व्यवहार स्वयंचलितपणे भरले गेल्यावर हस्तांतरण फील्डवर जा

en: If active then after a memorised transaction is automatically filled in the cursor will move to the Transfer field. If not active then it skips to the value field.
mr: सक्रिय असल्यास, स्मरणात असलेला व्यवहार स्वयंचलितपणे भरल्या गेल्यावर कर्सर हस्तांतरण फील्डवर हलविला जाईल. सक्रिय नसल्यास, तो थेट मूल्य फील्डवर जाईल.

en: Create a new window for each new register
mr: प्रत्येक नवीन नोंदवहीसाठी नवीन विंडो तयार करा

en: If active, each new register will be opened in a new window. Otherwise each new register will be opened as a tab in the main window.
mr: सक्रिय असल्यास, प्रत्येक नवीन नोंदपुस्तक एका नव्या विंडोमध्ये उघडले जाईल. अन्यथा प्रत्येक नवीन नोंदपुस्तक मुख्य विंडोमधील टॅबच्या रूपात उघडले जाईल.

en: Color all lines of a transaction the same
mr: व्यवहारातील सर्व ओळी समान रंगाच्या करा.

en: If active all lines that make up a single transaction will use the same color for their background. Otherwise the background colors are alternated on each line.
mr: सक्रिय असताना, एकच व्यवहार बनविणा-या सर्व ओळींच्या पार्श्वभूमीसाठी समान रंग वापरला जाईल. अन्यथा प्रत्येक ओळीच्या पार्श्वभूमीला आलटून-पालटून रंग दिला जाईल.

en: Show horizontal borders in a register
mr: नोंदपुस्तकातील समतल बॉर्डर दाखवा.

en: Show horizontal borders between rows in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
mr: नोंदपुस्तकातील रो मधील समतल बॉर्डर दाखवा. सक्रिय असल्यास, सेलमधील बॉर्डर एका जाड रेषेने दर्शवल्या जातील. अन्यथा सेल्समधील बॉर्डर वेगळ्या दर्शविल्या जाणार नाहीत.

en: Show vertical borders in a register
mr: नोंदपुस्तकातील कॉलम्समधील लंबरूप बॉर्डर दाखवा.

en: Show vertical borders between columns in a register. If active the border between cells will be indicated with a heavy line. Otherwise the border between cells will not be marked.
mr: नोंदपुस्तकातील कॉलम्समधील लंबरूप बॉर्डर दाखवा. सक्रिय असल्यास, सेलमधील बॉर्डर एका जाड रेषेने दर्शविल्या जातील. अन्यथा सेल्समधील बॉर्डर वेगळ्या दर्शविल्या जाणार नाहीत.

en: All transactions are expanded to show all splits.
mr: सर्व विभाजन दाखविण्यासाठी सर्व व्यवहार विस्तारित केलेले आहेत.

en: Only display leaf account names.
mr: फक्त लीफ अकाउंट नावे दर्शवा

en: Show only the names of the leaf accounts in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Activating this option implies that you use unique leaf names.
mr: नोंदपुस्तक व खाते निवड पॉपअपमधील फक्त लीफ अकाउंट्सची नावे दाखवा. डिफॉल्ट रचनेनुसार संपूर्ण नाव व त्यासोबत अकाउंट ट्री मधील पाथ दर्शविले जातात. हा पर्याय सक्रिय केल्याचा अर्थ आहे की तुम्ही एकमेव अशा लीफ नेम्सचा उपयोग करत आहात.

en: Show the entered and reconcile dates
mr: नोंदविलेल्या व अनुकूल केलेल्या तारखा दाखवा

en: Show the date when the transaction was entered below the posted date and reconciled date on split row.
mr: व्यवहार जेव्हा नोंदविलेल्या तारखेखाली व विभाजकाच्या ओळीत अनुकूल तारखेस घातल्यानंतर तारीख दाखवा.

en: Show entered and reconciled dates on selection
mr: निवडल्यानंतर नोंदविलेल्या व अनुकूल केलेल्या तारखा दाखवा

en: Show the entered date and reconciled date on transaction selection.
mr: व्यवहाराची निवड केल्यानंतर नोंदविलेली तारीख व अनुकूल तारीख दाखवा.

en: Show the calendar buttons
mr: दिनदर्शिकेची बटणे दाखवा

en: Show the calendar buttons Cancel, Today and Select.
mr: दिनदर्शिका बटणे रद्द, आज व निवडा दाखवा.

en: Move the selection to the blank split on expand
mr: विस्तारल्यानंतर निवड रिक्त विभाजनाकडे हलवा

en: This will move the selection to the blank split when the transaction is expanded.
mr: यामुळे व्यवहार विस्तारित केल्यानंतर निवड रिक्त विभाजकाकडे जाईल.

en: Number of transactions to show in a register.
mr: नोंदवहीमध्ये दाखवायच्या व्यवहारांची संख्या.

en: Show this many transactions in a register. A value of zero means show all transactions.
mr: नोंदपुस्तकात इतके व्यवहार दाखवा. शून्य याचा अर्थ आहे सर्व व्यवहार दाखवा.

en: Number of characters for auto complete.
mr: स्वतः पूर्ण करण्यासाठी अक्षरांची संख्या.

en: This sets the number of characters before auto complete starts for description, notes and memo fields.
mr: वर्णन, टिपा व सूचना व पत्रक क्षेत्रासाठी स्वयंचलितपणे पूर्ण सुरु होण्यापूर्वी हे अक्षरांची संख्या निश्चित करते.

en: Create a new window for each new report
mr: प्रत्येक नवीन रिपोर्टसाठी नवीन रिपोर्ट तयार करा

en: If active, each new report will be opened in its own window. Otherwise new reports will be opened as tabs in the main window.
mr: सक्रिय असल्यास, प्रत्येक नवीन रिपोर्ट त्याच्या स्वतःच्याच विंडोमध्ये उघडला जाईल. अन्यथा नवीन रिपोर्ट मुख्य विंडोतील टॅबच्या रूपात उघडला जाईल.

en: Use the system locale currency for all newly created reports.
mr: सर्व नवनिर्मित रिपोर्टसाठी सिस्टिममधील स्थानिक चलनाचा उपयोग करा.

en: This setting controls the default currency used for reports. If set to "locale" then GnuCash will retrieve the default currency from the user's locale setting. If set to "other", GnuCash will use the setting specified by the currency-other key.
mr: ही मांडणी अहवालांसाठी वापरले जाणारे पूर्वनिर्धारित चलन नियंत्रित करते. "स्थानिक" म्हणून निश्चित केल्यास GnuCash वापरकर्त्याच्या स्थानिक मांडणीमधून पूर्वनिर्धारित चलन मिळवेल. "इतरवर" निश्चित केल्यास, GnuCash चलन-इतर कळद्वारे निश्चित करण्यात आलेली मांडणी वापरेल.

en: Use the specified currency for all newly created reports.
mr: नव्याने तयार केलेल्या सर्व रिपोर्टसाठी निर्देशित चलनाचा उपयोग करा.

en: Default currency for new reports
mr: नवीन रिपोर्टसाठी डिफॉल्ट चलन

en: PDF export file name format
mr: पीडीएफ निर्यात धारिका नाव प्रारुप

en: This setting chooses the file name for PDF export. This is a sprintf(3) string with three arguments: "%1$s" is the report name such as "Invoice". "%2$s" is the number of the report, which for an invoice report is the invoice number. "%3$s" is the date of the report, formatted according to the filename-date-format setting. Note: Any characters that are not allowed in filenames, such as '/', will be replaced with underscores '_' in the resulting file name.
mr: ही मांडणी पीडीएफ निर्यातीसाठी धारिका नाव निवडते. ही स्प्रिंटएफ(३) श्रृंखला असून त्यामध्ये तीन पदनिरुपणे आहेत: "%1$s" हे अहवालाचे नाव आहे उदाहरणार्थ "देयक". "%2$s" हा अहवालाचा क्रमांक आहे, जो देयक अहवालासाठी देयक क्रमांक आहे. "%3$s" ही अहवालाची तारीख आहे, तिचे स्वरुप धारिका नाव-तारीख-प्रारुप मांडणी याप्रमाणे निश्चित करण्यात आले आहे. सूचना: धारिका नावांमध्ये परवानगी नसलेल्या '/' यासारख्या खुणांची जागा '_' अधोरेषा घेईल ज्याद्वारे धारिका नाव तयार होईल.

en: PDF export file name date format choice
mr: पीडीएफ निर्यात धारिकेचे नाव तारीख प्रारुप पर्याय

en: This setting chooses the way dates are used in the filename of PDF export. Possible values for this setting are "locale" to use the system locale setting, "ce" for Continental Europe style dates, "iso" for ISO 8601 standard dates , "uk" for United Kingdom style dates, and "us" for United States style dates.
mr: ही मांडणी पीडीएफ निर्यातीमध्ये धारिका नावात तारखा कोणत्याप्रकारे दाखवल्या जातील ते निवडते. या मांडणीसाठी संभाव्य मूल्ये "स्थानिक" आहेत यंत्रणा स्थानिक मांडणी वापरण्यासाठी, "सीई" युरोपातील मुख्य भागाच्या शैलीच्या तारखा, "आयएसओ" आयएसओ ८६०१ प्रमाणभूत तारखांसाठी, "यूके" ब्रिटनच्या शैलीच्या तारखांसाठी, व "यूएश" अमेरिकी शैलीच्या तारखांसाठी.

en: Allow file incompatibility with older versions.
mr: जुन्या आवृत्त्यांबरोबर फाइल अनुरूप न करण्याची परवानगी द्या.

en: If active, gnucash will be allowed to intentionally break file compatibility with older versions, so that a data file saved in this version cannot be read by an older version again. Otherwise gnucash will write data files only in formats that can be read by older versions as well.
mr: सक्रिय असल्यास, gnucash ला जुन्या आवृत्त्यांसोबत फाइल अनुरूपता जाणूनबुजून तोडण्याची परवानगी दिली जाईल जेणे करून या आवृत्तीमध्ये साठवलेली डेटा फाइल जुन्या आवृत्तीमार्फत परत वाचली जाणार नाही. अन्यथा, gnucash डेटा फाइल्स अशा फॉरमॅटमध्ये लिहील, ज्या जुन्या आवृत्तीतूनही वाचता येऊ शकतील.

en: Number of files in history
mr: इतिहासात फाइल्सची एकूण संख्या

en: This setting contains the number of files to keep in the Recently Opened Files menu. This value may be set to zero to disable the file history. This number has a maximum value of 10.
mr: या सेटिंगमध्ये अलीकडे उघडलेल्या फाइल्स मेन्यूमध्ये एकूण किती फाइल्स ठेवायच्या ती संख्या असते. फाइल इतिहास निष्क्रिय करण्यासाठी हे मूल्य शून्य इतके ठेवावे लागेल. येथील कमाल मूल्य 10 पर्यंत आहे.

en: Most recently opened file
mr: अगदी अलीकडे उघडलेली फाइल

en: This field contains the full path of the most recently opened file.
mr: या फील्डमध्ये अगदी अलीकडे उघडलेल्या फाइलचा संपूर्ण पाथ आहे.

en: Next most recently opened file
mr: पुढची अगदी अलीकडे उघडलेली फाइल

en: This field contains the full path of the next most recently opened file.
mr: या फील्डमध्ये अगदी पुढील अलीकडे उघडलेल्या फाइलचा संपूर्ण पाथ आहे.

en: Print checks from multiple accounts
mr: अनेक खात्यांमधून आलेले तपास छापा

en: This dialog is presented if you try to print checks from multiple accounts at the same time.
mr: एकाच वेळी अनेक खात्यातील तपास छापण्याचा प्रयत्न केल्यास तुम्हाला हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Commit changes to a invoice entry
mr: देयक नोंदीमध्ये बदल करा

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified invoice entry. The changed data must be either saved or discarded.
mr: तुम्ही जेव्हा एखाद्या फेरफार केलेल्या इनव्हॉइस नोंदीतून बहेर पडण्याचा प्रयत्न करता तेव्हा हा डायलॉग दर्शविला जातो. बदललेला डेटा साठवणे किंवा त्याचा त्याग करणे आवश्यक आहे

en: Duplicating a changed invoice entry
mr: बदललेल्या देयक नोंदीची नक्कल करणे

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified invoice entry. The changed data must be saved or the duplication canceled.
mr: फेरफार केलेल्या इनव्हॉइस नोंदीची नक्कल करण्याचा प्रयत्न केल्यास तुम्हाला हा डायलॉग दर्शविला जातो. बदललेला डेटा साठवून ठेवणे आवश्यक आहे अन्यथा ती नक्कल रद्द केली जाते.

en: Delete a commodity
mr: कमोडिटी डिलीट करा

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity.
mr: एखादी कमोडिटी डिलीट करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Delete a commodity with price quotes
mr: विक्रेय वस्तू सांगितलेल्या रकमेसह नष्ट करणे

en: This dialog is presented before allowing you to delete a commodity that has price quotes attached. Deleting the commodity will delete the quotes as well.
mr: ज्या कमोडिटीसोबत क्वोट जोडलेला आहे ती डिलीट करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. कमोडिटी डिलीट केल्यास त्यासोबतचा क्वोटही डिलीट होतो.

en: Delete multiple price quotes
mr: अनेक किमती असलेले क्वोट डिलीट करा

en: This dialog is presented before allowing you to delete multiple price quotes at one time.
mr: एकाच वेळी अनेक किमती असलेले क्वोट्स डिलीट करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Edit account payable/accounts receivable register
mr: खाते देय/खाती प्राप्य नोंदवही संपादित करा

en: This dialog is presented before allowing you to edit an accounts payable/accounts receivable account. These account types are reserved for the business features and should rarely be manipulated manually.
mr: तुम्हाला खाती देय/खाती प्राप्य खाते संपादित करण्याची परवानगी देण्यापूर्वी हा संवाद सादर केला जातो. अशा प्रकारची खाती व्यवसायिक वैशिष्ट्यांसाठी राखीव असतात व त्यामध्ये क्वचितच हाताने बदल केला जावा.

en: Read only register
mr: रीड ओन्ली नोंदपुस्तक

en: This dialog is presented when a read-only register is opened.
mr: रीड-ओन्ली नोंदपुस्तक उघडल्यास हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Change contents of reconciled split
mr: सुसंगत केलेल्या विभाजनातील समाविष्ट गोष्टी बदला

en: This dialog is presented before allowing you to change the contents of a reconciled split. Allowing these changes can make it hard to perform future reconciliations.
mr: सुसंगत केलेल्या विभाजनातील घटकांमध्ये बदल करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. असे बदल केल्यास भविष्यातील सुसंगती करणे अवघड होऊ शकते.

en: Mark transaction split as unreconciled
mr: व्यवहार विभाजनास असुसंगत म्हणून चिन्हीत करा

en: This dialog is presented before allowing you to mark a transaction split as unreconciled. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
mr: एखादे व्यवहार विभाजन असुसंगत असे चिन्हीत करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. असे केल्यास नोंदपुस्तकातील सुसंगत केलेले मूल्य काढून टाकले जाईल व त्यामुळे भविष्यातील सुसंगतीकरण अवघड होऊ शकते.

en: Remove a split from a transaction
mr: व्यवहारामधून विभाजन काढून टाका

en: This dialog is presented before allowing you to remove a split from a transaction.
mr: एखाद्या व्यवहारातील विभाजन काढून टाकण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Remove a reconciled split from a transaction
mr: व्यवहारामधून सुसंगत केलेले विभाजन काढून टाका

en: This dialog is presented before allowing you to remove a reconciled split from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
mr: एखाद्या व्यवहारातील सुसंगत केलेले विभाजन काढून टाकण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. असे केल्यास नोंदपुस्तकातील सुसंगत केलेले मूल्य काढून टाकले जाईल व त्यामुळे भविष्यातील सुसंगतीकरण अवघड होऊ शकते.

en: Remove all the splits from a transaction
mr: व्यवहारामधून सर्व विभाजन काढून टाका

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits from a transaction.
mr: एखाद्या व्यवहारातील सर्व विभाजन काढून टाकण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: This dialog is presented before allowing you to remove all splits (including some reconciled splits) from a transaction. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
mr: एखाद्या व्यवहारातील सर्व विभाजन (यात काही सुसंगत केलेले विभाजनही समाविष्ट आहेत) काढून टाकण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. असे केल्यास नोंदपुस्तकातील सुसंगत केलेले मूल्य काढून टाकले जाईल व त्यामुळे भविष्यातील सुसंगतीकरण अवघड होते.

en: Delete a transaction
mr: व्यवहार डिलीट करा

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction.
mr: एखादा व्यवहार डिलीट करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो.

en: Delete a transaction with reconciled splits
mr: अनुकूल करण्यात आलेल्या विभाजकांसह व्यवहार नष्ट करा

en: This dialog is presented before allowing you to delete a transaction that contains reconciled splits. Doing so will throw off the reconciled value of the register and can make it hard to perform future reconciliations.
mr: सुसंगत केलेल्या विभाजनातील व्यवहार डिलीट करण्याची तुम्हाला परवानगी देण्यापूर्वी हा डायलॉग दर्शविला जातो. असे केल्यास नोंदपुस्तकातील सुसंगत केलेले मूल्य काढून टाकले जाईल व त्यामुळे भविष्यातील सुसंगतीकरण अवघड होऊ शकते.

en: Duplicating a changed transaction
mr: बदल केलेल्या व्यवहाराची नक्कल तयार करीत आहे

en: This dialog is presented when you attempt to duplicate a modified transaction. The changed data must be saved or the duplication canceled.
mr: फेरफार केलेल्या व्यवहाराची नक्कल करण्याचा प्रयत्न केल्यास तुम्हाला हा डायलॉग दर्शविला जातो. बदललेला डेटा साठवून ठेवणे आवश्यक आहे अन्यथा ती नक्कल रद्द केली जाते.

en: Commit changes to a transaction
mr: व्यवहारामध्ये केलेले बदल घडवून आणा.

en: This dialog is presented when you attempt to move out of a modified transaction. The changed data must be either saved or discarded.
mr: तुम्ही जेव्हा एखाद्या फेरफार केलेल्या व्यवहारातून बहेर पडण्याचा प्रयत्न करता तेव्हा हा डायलॉग दर्शविला जातो. बदललेला डेटा साठवणे किंवा त्याचा त्याग करणे आवश्यक आहे

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency
mr: डिफॉल्ट रिपोर्ट चलनात रूपांतरित केलेल्या सर्व खात्यांची एकूण बेरीज दाखवा.

en: Show non currency commodities
mr: चलन रहित कमोडिटी दाखवा

en: If active, non currency commodities (stocks) will be shown. Otherwise they will be hidden.
mr: सक्रिय असल्यास, चलन नसलेल्या कमोडिटी (स्टॉक्स) दाखविल्या जातील. अन्यथा त्या लपविल्या जातील.

en: Use relative profit/loss starting date
mr: तुलनात्मक नफा/नुकसान प्रारंभ तारीख वापरा

en: This setting controls the type of starting date used in profit/loss calculations. If set to "absolute" then GnuCash will retrieve the starting date specified by the start-date key. If set to anything else, GnuCash will retrieve the starting date specified by the start-period key.
mr: ही मांडणी नफा/तोट्याच्या हिशेबामध्ये वापरली जाणारी प्रारंभ तारीख नियंत्रित करते. "संपूर्णवर" निश्चित केल्यास GnuCash सुरुवात-तारीख कळीसाठी निश्चित केलेली प्रारंभ तारीख मिळवेल. इतर कशावर निश्चित केल्यास, GnuCash सुरुवात-कालावधी कळीद्वारे निश्चित करण्यात आलेली प्रारंभ तारीख मिळवेल.

en: Use absolute profit/loss starting date
mr: संपूर्ण नफा/तोटा प्रारंभ तारीख वापरा

en: Starting date (in seconds from Jan 1, 1970)
mr: प्रारंभ तारीख (1जानेवारी, 1970 पासून सेकंदात)

en: This setting controls the starting date set in profit/loss calculations if the start-choice setting is set to "absolute". This field should contain a date as represented in seconds from January 1st, 1970.
mr: ही मांडणी नफा/तोटा हिशेबांमध्ये निश्चित करण्यात आलेली प्रारंभ तारीख निश्चित करते जर प्रारंभ-निवड मांडणी "संपूर्णवर" निश्चित करण्यात आली आहे. या क्षेत्रामध्ये १ जानेवारी, १९७० पासून सेकंदांच्या स्वरुपात दाखविलेल्या तारखेचाही समावेश असला पाहिजे.

en: Starting time period identifier
mr: प्रारंभ कालावधी ओळखकर्ता

en: This setting controls the starting date set in profit/loss calculations if the start-choice setting is set to anything other than "absolute". This field should contain a value between 0 and 8.
mr: ही मांडणी नफा/तोटा हिशेबामध्ये निश्चित करण्यात आलेली प्रारंभ तारीख निश्चित करते जर प्रारंभ-निवड मांडणी "संपूर्ण" शिवाय इतर कशावर निश्चित करण्यात आली असेल. या क्षेत्रामध्ये ० व ८ दरम्यान एखादे मूल्य असले पाहिजे.

en: Use relative profit/loss ending date
mr: संबंधित नफा/तोटा समाप्ती तारीख वापरा

en: This setting controls the type of ending date used in profit/loss calculations. If set to "absolute" then GnuCash will retrieve the ending date specified by the end-date key. If set to anything else, GnuCash will retrieve the ending date specified by the end-period key.
mr: ही मांडणी नफा/तोटा हिशेबामध्ये वापरलेल्या समाप्ती तारखेचा प्रकार नियंत्रित करते. "संपूर्ण" वर निश्चित केल्यास GnuCash अंतिम-तारीख कळीद्वारे निश्चित करण्यात आलेली समाप्ती तारीख मिळवेल. इतर कशावर निश्चित करण्यात आले असल्यास, GnuCash अंतिम-कालावधी कळीद्वारे निर्देशित करण्यात आलेली अंतिम तारीख मिळवेल.

en: Use absolute profit/loss ending date
mr: संपूर्ण नफा/तोटा समाप्ती तारीख वापरा

en: Ending date (in seconds from Jan 1, 1970)
mr: समाप्ती तारीख (1 जानेवारी, 1970 पासून सेकंदात)

en: This setting controls the ending date set in profit/loss calculations if the end-choice setting is set to "absolute". This field should contain a date as represented in seconds from January 1st, 1970.
mr: ही मांडणी नफा/तोटा हिशेबामध्ये निश्चित करण्यात आलेली समाप्ती तारीख नियंत्रित करते जर अंतिम-पर्याय मांडणी "संपूर्ण" वर निश्चित करण्यात आली असेल. या क्षेत्रामध्ये १ जानेवारी, १९७० पासून सेकंदांच्या स्वरुपात दाखविण्यात आलेल्या तारखेचा समावेश असला पाहिजे.

en: Ending time period identifier
mr: समाप्ती कालावधी ओळखकर्ता

en: This setting controls the ending date set in profit/loss calculations if the end-choice setting is set to anything other than "absolute". This field should contain a value between 0 and 8.
mr: ही मांडणी नफा/तोटा हिशेबांमध्ये निश्चित करण्यात आलेली समाप्ती तारीख नियंत्रित करते जर अंतिम-निवड मांडणी "संपूर्ण" शिवाय इतर कशावरही निश्चित करण्यात आली असेल. या क्षेत्रामध्ये ० ते ८ दरम्यान एका मूल्याचा समावेश असला पाहिजे.

en: Display this column
mr: हा स्तंभ प्रदर्शित करा

en: This setting controls whether the given column will be visible in the view. TRUE means visible, FALSE means hidden.
mr: ही मांडणी दिलेला स्तंभ दृश्यमध्ये पाहता येईल का हे नियंत्रित करते. बरोबर म्हणजे दृश्य, चूक म्हणजे लपलेले.

en: Width of this column
mr: या स्तंभाची रुंदी

en: This setting stores the width of the given column in pixels.
mr: या मांडणीमध्ये दिलेल्या स्तंभाची रुंदी पिक्सेलमध्ये संग्रहित केली जाते.

en: This assistant will help you setup and use accounting periods.
    
    Danger: this feature does not work correctly at this time; it is still under development. It will probably damage your data in such a way that it cannot be repaired!
mr: हा सहाय्यक तुम्हाला मांडणी करण्यात मदत करेल व लेखा कालावधी वापरेल.
    
    धोका: हे वैशिष्ट्य यावेळी अचूकपणे काम करत नाही; ते अजूनही विकासाधीन आहे. त्यामुळे तुमच्या माहितीची दुरुस्त करता न येण्यासारखी हानी होऊ शकते!

en: Setup Account Period
mr: खात्याचा कालावधी निश्चित करा

en: Book Closing Dates
mr: बुक बंद झाल्याची तारीख

en: Close Book
mr: बुक बंद करा

en: Account Period Finish
mr: लेखा कालावधी समाप्त

en: Press 'Close' to Exit.
mr: बाहेर पडण्यासाठी 'बंद' दाबा.

en: Summary Page
mr: सारांश पान

en: CSV Import Assistant
mr: सीएसव्ही आयात सहाय्यक

en: Import Account Assistant
mr: खाते सहाय्यक आयात करा

en: Choose File to Import
mr: आयात करण्यासाठी धारिका निवडा

en: Number of rows for the Header
mr: शीर्षक पट्टीसाठी ओळींची संख्या

en: Comma (,)
mr: स्वल्पविराम (,)

en: Semicolon (;)
mr: अर्धविराम (;)

en: Custom regular expression
mr: कस्टम रेग्युलर एक्सप्रेशन

en: Colon (:)
mr: अपूर्णविराम (:)

en: Preview
mr: आढावा

en: Import Account Preview, first 10 rows only
mr: खाते आढावा आयात करा, केवळ पहिल्या १० ओळी

en: Press Apply to create export file.
    Cancel to abort.
mr: निर्यात धारिका तयार करण्यासाठी लागू करा दाबा.
    रद्द करण्यासाठी 'रद्द' दाबा.

en: Import Accounts Now
mr: आता खाती आयात करा

en: Import Summary
mr: सारांश आयात करा

en: CSV Export Assistant
mr: सीएसव्ही निर्यात सहाय्यक

en: 
    Select the type of Export required and the separator that will be used.
mr: 
    कोणत्या प्रकारचे निर्यात आवश्यक आहे व कोणता विभाजक वापरला जाईल ते निवडा.

en: Use Quotes
mr: दर वापरा

en: Choose Export Settings
mr: निर्यात मांडणी निवडा

en: Select the accounts to be exported and date range if required.
mr: निर्यात करायची खाती व आवश्यक असल्यास तारीख श्रेणी निवडा.

en: Accounts Selected:
mr: निवडलेली खाती:

en: _Select Subaccounts
mr: _उपखाती निवडा

en: Select _All
mr: सर्व _निवडा

en: Date Range
mr: तारीख व्याप्ती

en: _Select All
mr: _सर्व निवडा

en: Select _Range
mr: रेंज निवडा

note: Filter By Dialog, Date Tab, Start section
en: Start
mr: प्रारंभ

en: _Earliest
mr: _सर्वात पहिले

en: Cho_ose Date
mr: तारीख नि_वडा

en: Toda_y
mr: आ_ज

en: _Latest
mr: _सर्वात नवीन

note: Filter By Dialog, Date Tab, End section
en: End
mr: समाप्ती

en: C_hoose Date
mr: तारीख नि_वडा

en: _Today
mr: _आज

en: Account Selection
mr: खाते निवड

en: Choose File Name for Export
mr: निर्यातीसाठी धारिकेचे नाव निवडा

en: Export Now…
mr: आता निर्यात करा…

en: Summary
mr: सारांश

en: Export Summary
mr: निर्यात सारांश

en: Select File for Import
mr: आयातीसाठी धारिका निवडा

en: Fixed-Width
mr: ठराविक-लांबी

en: Space
mr: स्पेस

en: Tab
mr: टॅब

en: Hyphen (-)
mr: संयोगचिन्ह (-)

en: Date Format
mr: डेटा फॉरमॅट

en: Skip Errors
mr: चुका टाळा

en: CSV Transaction Import
mr: सीएसव्ही व्यवहार आयात

en: Account ID
mr: खाते ID

en: Error text.
mr: चूक मजकूर.

en: Change GnuCash _Account…
mr: GnuCash _खाते बदलवा…

en: Transaction Information
mr: व्यवहार माहिती

en: Match Transactions
mr: व्यवहार जुळवून पाहा

en: New Account Hierarchy Setup
mr: नवीन खाते श्रेणीक्रम सेटअप

en: Choose Currency
mr: चलन निवडा

en: <b>Categories</b>
mr: <b>श्रेणी</b>

en: C_lear All
mr: सर्व नाही_से करा

en: <b>Category Description</b>
mr: <b>श्रेणींचे विवरण</b>

en: Choose accounts to create
mr: कोणते खाते तयार करायचे ते निवडा

en: Setup selected accounts
mr: निवडलेल्या खात्यांची मांडणी करा

en: Press 'Apply' to create your new accounts. You will then be able to save them to a file or database.
    
    Press 'Back' to review your selections.
    
    Press 'Cancel' to close this dialog without creating any new accounts.
mr: तुमची नवीन खाती तयार करण्यासाठी 'वापरा' दाबा. तुम्हाला ती त्यानंतर धारिका किंवा माहितीसाठ्यामध्ये साठवता येतील.
    
    तुमच्या निवडींचा आढावा घेण्यासाठी 'मागे' दाबा.
    
    कोणतीही नवीन खाती तयार न करता हा संवाद बंद करण्यासाठी 'रद्द' दाबा.

en: Finish Account Setup
mr: खाते सेटअप समाप्त करा

en: Months
mr: महिने

en: Years
mr: वर्ष

en: Current Year
mr: चालू वर्ष

en: Now + 1 Year
mr: आता + १ वर्ष

en: Whole Loan
mr: संपूर्ण कर्ज

en: Interest Rate
mr: व्याज दर

en: APR (Compounded Daily)
mr: एपीआर (दैनिक चक्रवाढ)

en: APR (Compounded Weekly)
mr: एपीआर (साप्ताहिक चक्रवाढ)

en: APR (Compounded Monthly)
mr: एपीआर (मासिक चक्रवाढ)

en: APR (Compounded Quarterly)
mr: एपीआर (त्रैमासिक चक्रवाढ)

en: APR (Compounded Annually)
mr: एपीआर (वार्षिक चक्रवाढ)

en: Fixed Rate
mr: निश्चित दर

en: 3/1 Year ARM
mr: ३/१ वर्ष एआरएम

en: 5/1 Year ARM
mr: ५/१ वर्ष एआरएम

en: 7/1 Year ARM
mr: ७/१ वर्ष एआरएम

en: 10/1 Year ARM
mr: १०/१ वर्ष एआरएम

en: This is a step-by-step method for creating a loan repayment within GnuCash. In this assistant, you can input the details of your loan and its repayment along with the details of its payback. Using that information, the appropriate Scheduled Transactions will be created.
    
    If you make a mistake or want to make changes later, you can edit the created Scheduled Transactions directly.
mr: GnuCash मध्ये कर्जाची परतफेड तयार करण्यासाठी ही क्रमवार पद्धत आहे. या सहाय्यकामध्ये, तुम्ही तुमच्या कर्जाचे व त्याच्या परतफेडीचे तपशील परताव्याच्या तपशीलांसह घालू शकता. ती माहिती वापरुन, योग्य नियोजित व्यवहार तयार केले जातील.
    
    तुम्ही चूक केली किंवा तुम्हाला नंतर बदल करायचे असल्यास, तुम्ही तयार करण्यात आलेले नियोजित व्यवहार थेट संपादित करु शकता.

en: Loan / Mortgage Repayment Setup
mr: कर्ज/गहाण परतफेडीसाठी रचना

en: Enter the Loan Details, as a minimum enter a valid Loan Account and Amount.
mr: कर्जाचे तपशील घाला, किमान म्हणून वैध कर्ज खाते व रक्कम घाला.

en: Start Date
mr: प्रारंभ तारीख

en: Length
mr: अवधी

en: Loan Account
mr: कर्ज खाते

en: Months Remaining
mr: राहिलेले महिने

en: Interest Rate Change Frequency
mr: व्याज दर बदल वारंवारता

en: Loan Details
mr: कर्जाचे तपशील

en: Loan Repayment Options
mr: कर्ज परतफेड पर्याय

en: Principal To
mr: ला मुद्दल

en: Interest To
mr: ला व्याज

en: Repayment Frequency
mr: परतावा करण्याची वारंवारता

en: Loan Repayment
mr: कर्जाची परतफेड

en: Payment To (Escrow)
mr: ला देय (एस्क्रो)

en: Payment From (Escrow)
mr: च्या पासून भरणा (एस्क्रो)

en: Specify Source Account
mr: स्त्रोत खात्याचा निर्देश द्या

en: Use Escrow Account
mr: एस्क्रो खात्याचा उपयोग करा

en: Part of Payment Transaction
mr: पेमेंट व्यवहाराचा भाग

en: Payment Frequency
mr: भरणा करण्याची वारंवारता

en: Previous Option
mr: आधीचा पर्याय

en: Next Option
mr: पुढील पर्याय

en: Loan Payment
mr: कर्जाची पतफेड

en: End Date
mr: समाप्ती तारीख

en: Loan Review
mr: कर्जाचा आढावा

en: Schedule added successfully.
mr: नियोजित वेळापत्रकाचा यशस्वीपणे समावेश केला.

en: Loan Summary
mr: कर्जाचा सारांश

en: QIF Import Assistant
mr: क्यूआयएफ आयात सहाय्यक

en: Import QIF files
mr: QIF फाइली आयात करा

en: Select a QIF file to load
mr: लोड करण्यासाठी QIF फाइल निवडा

en: _Start
mr: _सुरु करा

en: Load QIF files
mr: QIF फाइली लोड करा

en: The QIF file format does not specify which order the day, month, and year components of a date are printed. In most cases, it is possible to automatically determine which format is in use in a particular file. However, in the file you have just imported there exist more than one possible format that fits the data.
    
    Please select a date format for the file. QIF files created by European software are likely to be in "d-m-y" or day-month-year format, where US QIF files are likely to be "m-d-y" or month-day-year.
mr: क्यूआयएफ धारिका प्रारुप तारखेचे दिवस, महिना व वर्ष हे घटक कोणत्या क्रमाने छापले जातील हे स्पष्ट करत नाही. बहुतेक प्रकरणांमध्ये, विशिष्ट धारिकेमध्ये कोणते प्रारुप वापरात आहे हे स्वयंचलितपणे निश्चित करणे शक्य आहे. मात्र, तुम्ही नुकत्याच आयात केलेल्या धारिकेमध्ये माहितीशी जुळणा-या एका संभाव्य प्रारुपापेक्षा अधिक प्रारुपांचा समावेश आहे.
    
    कृपया धारिकेसाठी तारखेचे प्रारुप निवडा. यूरोपीय सॉफ्टवेअरद्वारे तयार करण्यात आलेल्या क्यूआयएफ धारिका "द-म-व" किंवा दिवस-महिना-वर्ष या प्रारुपात असण्याची शक्यता असते, तर अमेरिकी क्यूआयएफ धारिका "म-द-व" किंवा महिना-दिवस-वर्ष प्रारुपामध्ये असण्याची शक्यता आहे.

en: Click "Back" to cancel the loading of this file and choose another.
mr: ही फाइल लोड करणे थांबवून दुसरी फाइल निवडण्यासाठी "Back" वर क्लिक करा.

en: Set a date format for this QIF file
mr: या QIF फाइलसाठी तारीख रचना निश्चित करा

en: The QIF file that you just loaded appears to contain transactions for just one account, but the file does not specify a name for that account.
    
    Please enter a name for the account. If the file was exported from another accounting program, you should use the same account name that was used in that program.
mr: तुम्ही नुकतीच उघडलेल्या क्यूआयएफ धारिकेमध्ये केवळ एका खात्याचे व्यवहार असल्याचे दिसते, मात्र धारिकेमध्ये त्या खात्यासाठी नाव स्पष्ट करण्यात आलेले नाही.
    
    कृपया त्या खात्यासाठी नाव घाला. धारिका दुस-या लेखा प्रोग्रॅममधून निर्यात करण्यात आली असेल, तर तुम्ही त्या प्रोग्रॅममध्ये वापरलेले खात्याचे नावच वापरले पाहिजे.

en: Account name
mr: खाते नाव

en: Set the default QIF account name
mr: डिफॉल्ट QIF खाते नाव सेट करा

en: _Unload selected file
mr: _निवडलेली फाइल अनलोड करा

en: _Load another file
mr: _दुसरी फाइल लोड करा

en: QIF files you have loaded
mr: तुम्ही लोड केलेल्या QIF फाइली

en: On the next page, the accounts in your QIF files and any stocks or mutual funds you own will be matched with GnuCash accounts. If a GnuCash account already exists with the same name, or a similar name and compatible type, that account will be used as a match; otherwise, GnuCash will create a new account with the same name and type as the QIF account. If you do not like the suggested GnuCash account, double-click to change it.
    
    Note that GnuCash will be creating many accounts that did not exist on your other personal finance program, including a separate account for each stock you own, separate accounts for the brokerage commissions, special "Equity" accounts (subaccounts of Retained Earnings, by default) which are the source of your opening balances, etc. All of these accounts will appear on the next page so you can change them if you want to, but it is safe to leave them alone.
mr: पुढील पृष्ठावर, तुमच्या QIF फाइलींमधील खाती आणि तुमच्या मालकीचे स्टॉक्स किंवा म्युचुअल फंड यांची GnuCash खात्यांशी जुळवणी केली जाईल. जर समान नाव असलेले GnuCash खाते किंवा समान नाव व अनुरूप प्रकार असलेले खाते आधीपासून अस्तित्वात असेल, तर त्या खात्याचा जुळवणीच्या रूपात उपयोग केला जाईल. अन्यथा, GnuCash त्याच नावाचे व प्रकाराचे QIF खाते तयार करेल. तुम्हाला जर GnuCashने सुचविलेले खाते आवडले नाही तर, ते बदलण्यासाठी दोनदा क्लिक करा.
    
    लक्षात घ्या की, GnuCash तुमच्या वैयक्तिक वित्तीय प्रोग्राममध्ये नसलेले अनेक खाते तयार करेल, यात तुमच्या मालकीच्या प्रत्येक स्टॉकसाठी वेगळे खाते, ब्रोकरेजची दलालीसाठी वेगवेगळी खाती, खास "Equity" खाती, (डिफॉल्ट रूपात राखीव कमाईची उपखाती) यांचा समावेश होतो, जे तुमच्या प्रारंभिक शिलकेचे स्त्रोत आहेत. हे सर्व खाते पुढील पृष्ठावर दर्शविली जातील म्हणजे तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही ते बदलवू शकता, मात्र त्यांना तसेच वेगळे ठेवणे योग्य ठरते.

en: Accounts and stock holdings
mr: खाते आणि स्टॉक होल्डिंग्ज

en: _Select the matchings you want to change
mr: _तुम्हाला जी जुळणी बदलायची आहेत ती निवडा

en: Match QIF accounts with GnuCash accounts
mr: QIF खात्यांची GnuCash खात्यांशी जुळणी करा.

en: GnuCash uses separate Income and Expense accounts rather than categories to classify your transactions. Each of the categories in your QIF file will be converted to a GnuCash account.
    
    On the next page, you will have an opportunity to look at the suggested matches between QIF categories and GnuCash accounts. You may change matches that you do not like by double-clicking on the line containing the category name.
    
    If you change your mind later, you can reorganize the account structure safely within GnuCash.
mr: तुमच्या व्यवहारांची वर्गवारी करण्यासाठी GnuCash श्रेणींच्या ऐवजी वेगवेगळ्या मिळकत आणि खर्च खात्यांचा उपयोग करतो. तुमच्या QIF फाइलमधील प्रत्येक श्रेणी GnuCash खात्यात रूपांतरित केली जाईल.
    
    पुढील पृष्ठावर तुम्हाला QIF श्रेणी आणि GnuCash खाते यांच्यातील सुचविलेले जुळणी पाहण्याची संधी मिळेल. तुम्हाला ज्या जुळणी आवडणार नाही त्यांना तुम्ही श्रेणी नाव असलेल्या ओळीवर क्लिक करून बदलू शकता.
    
    तुम्हाला वाटल्यास नंतर कधीही तुम्ही GnuCash च्या आतमधील खाते संरचना पुन्हा बदलवू शकता.

en: Income and Expense categories
mr: आयात आणि खर्च श्रेणी

en: Match QIF categories with GnuCash accounts
mr: QIF श्रेणींची GnuCash खात्यांशी जुळणी करा.

en: Payees and memos
mr: पेयीज आणि मेमोज

en: Match payees/memos to GnuCash accounts
mr: पेयी /मेमो यांची GnuCash खात्यांशी जुळणी करा.

en: The QIF importer cannot currently handle multi-currency QIF files. All the accounts you are importing must be denominated in the same currency.
mr: QIF इम्पोर्टर सध्या बहुचलन असलेल्या फाइलींची हाताळणी करू शकत नाही. तुम्ही आयात करत असलेल्या सर्व खात्यांना समान चलन नामनिर्देश असणे आवश्यक आहे.

en: _Select the currency to use for all imported transactions:
mr: _सर्व आयात केलेल्या व्यवहारांसाठी वापरायचे चलन निवडा:

en: Since you are creating a new file, you will next see a dialog for setting book options. These can affect how GnuCash imports transactions. If you come back to this page without cancelling and starting over, the dialog for setting book options will not be shown a second time when you go forward. You can access it directly from the menu via File->Properties.
mr: तुम्ही नवीन धारिका तयार करत असल्याने, तुम्हाला यानंतर पुस्तर पर्यायांची मांडणी करण्यासाठी संवाद दिसेल. याचा GnuCash व्यवहार कसे आयात करतो यावर परिणाम होऊ शकतो. तुम्ही रद्द न करता या पानावर परत आलात व लगेच सुरुवात केली तर, पुस्तक पर्याय निश्चित करण्यासाठीचा संवाद तुम्ही पुढे जाता तेव्हा दुस-यांदा दाखविला जाणार नाही. तुम्ही तो पर्याय सूचीमधून धारिका->वैशिष्ट्ये याद्वारे थेट उपलब्ध करुन घेऊ शकता.

en: Choose the QIF file currency and select Book Options
mr: क्यूआयएफ धारिका चलन निवडा व पुस्तकाचे पर्याय निवडा

en: Tradable commodities
mr: व्यापारयोग्य वस्तू

en: _Start Import
mr: _आयात सुरु करा

en: QIF Import
mr: QIF आयात

en: Match existing transactions
mr: अस्तित्वात असलेल्या व्यवहारांची जुळणी करा

en: _Imported transactions needing review
mr: _पुनःनिरीक्षणाची आवश्यकता असणारे आयात केलेले व्यवहार

en: Select possible duplicates
mr: संभाव्य नकला निवडा.

en: Click "Apply" to import data from the staging area and update your GnuCash accounts. The account and category matching information you have entered will be saved and used for defaults the next time you use the QIF import facility.
    
    Click "Back" to review your account and category matchings, to change currency and security settings for new accounts, or to add more files to the staging area.
    
    Click "Cancel" to abort the QIF import process.
mr: मंच क्षेत्रातून माहिती आयात करण्यासाठी व तुमची GnuCash खाती सुधारित करण्यासाठी "लागू करा" क्लिक करा. तुम्ही घातलेली खाते व वर्गवारी जुळविणारी माहिती साठविली जाईल व पुढील वेळी तुम्ही क्यूआयएफ आयात सुविधा वापराल तेव्हा पूर्वनिर्धारितांसाठी वापरता येईल.
    
    तुमचे खाते व वर्गवारी जोड्यांचा आढावा घेण्यासाठी, नव्या खात्यासाठी चलन व सुरक्षा मांडणी बदलण्यासाठी किंवा मंच क्षेत्रामध्ये अधिक धारिका समाविष्ट करण्यासाठी "मागे" क्लिक करा.
    
    क्यूआयएफ आयात प्रक्रिया रद्द करण्यासाठी "रद्द" क्लिक करा.

en: Update your GnuCash accounts
mr: तुमची GnuCash खाती अद्यतन करा

en: Summary Text
mr: सारांश मजकूर

en: Qif Import Summary
mr: क्यूआयएफ आयात सारांश

en: Stock Split Assistant
mr: समभाग विभाजन सहाय्यक

en: This assistant will help you record a stock split or stock merger.
mr: हा सहाय्यक तुम्हाला समभागांचे विभाजन किंवा समभाग विलीनीकरणाची नोंद ठेवण्यास मदत करेल.

en: Select the account for which you want to record a stock split or merger.
mr: ज्या खात्यासाठी तुम्हाला स्टॉक विभाजन किंवा विलीनीकरण रेकॉर्ड करायचे आहे ते खाते निवडा.

en: Stock Split Account
mr: समभाग विभाजन खाते

en: Enter the date and the number of shares you gained or lost from the stock split or merger. For stock mergers (negative splits) use a negative value for the share distribution. You can also enter a description of the transaction, or accept the default one.
mr: तारीख व स्टॉक विभाजन किंवा विलीनीकरणातून तुम्हाला मिळालेल्या किंवा तुम्ही गमावलेल्या समभागांची संख्या लिहा. स्टॉक विलीनीकरणासाठी (ऋणात्मक विभाजन) समभाग वाटप करताना ऋण मूल्याचा उपयोग करा. तुम्ही व्यवहाराचे विवरण लिहू शकता किंवा डिफॉल्ट विवरण स्वीकार करा.

en: _Date
mr: _तारीख

en: Stock Split
mr: स्टॉक विभाजन

en: If you want to record a stock price for the split, enter it below. You may safely leave it blank.
mr: तुम्हाला जर विभाजनासाठी स्टॉक किंमत रेकॉर्ड करायची असेल तर ती येथे नोंदवा. तुम्ही ही जागा रिक्तही ठेऊ शकता.

en: New _Price
mr: नवीन _किंमत

en: Stock Split Details
mr: स्टॉक विभाजन तपशील

en: _Memo
mr: _मेमो

note: Default memo text for the remains of a stock split
en: Cash in lieu
mr: मोबदल्यात रोख

en: <b>_Income Account</b>
mr: <b>_मिळकत खाते</b>

en: <b>A_sset Account</b>
mr: <b>मा_लमत्ता खाते</b>

note: Dialog title for the remains of a stock split
en: Cash In Lieu
mr: च्या ऐवजी रोख

en: Stock Split Finish
mr: समभाग विभाजन समाप्ती

en: Transaction Details
mr: व्यवहाराचे तपशील

en: Cash
mr: नगद

en: Brokerage Fees
mr: दलाली शुल्क

en: Introduction placeholder
mr: प्रस्तावना स्थानधारक

en: Title placeholder
mr: शीर्षक स्थानधारक

en: _Edit list of encodings
mr: _एन्कोडिंग्जची यादी संपादित करा

en: Default encoding
mr: डिफॉल्ट एन्कोडिंग

en: Convert the file
mr: फाइल रूपांतरित करा

en: finish placeholder
mr: समाप्त स्थानधारक

en: Finish GnuCash Datafile Import
mr: GnuCash डेटाफाइल आयात संपवा

en: Edit the list of encodings
mr: एन्कोडिंगची यादी संपादित करा

en: <b>S_ystem input encodings</b>
mr: <b>सि_स्टिम इनपुट एन्कोडिंग</b>

en: <b>_Custom encoding</b>
mr: <b>_कस्टम एन्कोडिंग</b>

en: <b>_Selected encodings</b>
mr: <b>_निवडलेले एन्कोडिंग्ज</b>

en: Preferences
mr: प्राधान्यक्रम

note: Preferences Dialog, General Tab
en: General
mr: सामान्य

en: Enable extra _buttons
mr: जास्तीचे _बटण सक्षम करा.

en: _Open in new window
mr: _नवीन विंडोमध्ये उघडा

en: If checked, each invoice will be opened in its own top level window. If clear, the invoice will be opened in the current window.
mr: तपासल्यास, प्रत्येक देयक आपल्या सर्वात वरच्या पातळीवरील विंडोमध्ये उघडेल. मंजूर झाल्यास, देयक सध्याच्या विंडोमध्ये उघडेल.

en: _Accumulate splits on post
mr: _पोस्टवर विभाजनांना संचयित करा

en: Whether multiple entries in an invoice which transfer to the same account should be accumulated into a single split by default. This setting can be changed in the Post dialog.
mr: इनव्हॉइसमधील एकाच खात्यात हस्तांतरित होणा-या अनेक नोंदी डिफॉल्ट स्वरूपात एकाच विभाजनामध्ये संचयित व्हायला हव्या आहेत का. हे सेटिंग पोस्ट डायलॉगमधून बदलता येईल.

en: <b>Invoices</b>
mr: <b>इनव्हॉइसेस</b>

en: Whether to display the list of Bills Due at startup.
mr: सुरूवातीलाच येणे असलेल्या बिलांची यादी दर्शवायची आहे का

en: _Tax included
mr: _कर समाविष्ट

en: Whether tax is included by default in entries on Bills. This setting is inherited by new customers and vendors.
mr: बिलांवरील नोंदींमध्ये डिफॉल्ट स्वरूपात कर समाविष्ट केला जातो की नाही. नवीन ग्राहक व विक्रेत्यांसाठी हे सेटिंग स्वाभाविकपणे निश्चित केले जाते.

en: <b>Bills</b>
mr: <b>बिल्स</b>

en: _Notify when due
mr: _देय तारखेची सूचना द्या:

en: Ta_x included
mr: क_र समाविष्ट

en: Whether tax is included by default in entries on Invoices. This setting is inherited by new customers and vendors.
mr: इनव्हॉइसवरील नोंदींमध्ये डिफॉल्ट स्वरूपात कर समाविष्ट केला जातो की नाही. नवीन ग्राहक व विक्रेत्यांसाठी हे सेटिंग स्वाभाविकपणे निश्चित केले जाते.

en: Days in ad_vance
mr: _किती दिवस आधी

en: How many days in the future to warn about Bills coming due.
mr: येणे असलेल्या बिलांबद्दल किती दिवस आगावू सूचना पाठवायची

en: _Days in advance
mr: _किती दिवस आधी

en: Default
mr: डिफॉल्ट

en: Delete Account
mr: खाते डिलीट करा

en: <b>Sub-accounts</b>
mr: <b>उप-खाते</b>

en: _Move to
mr: _वर हलवा

en: M_ove to
mr: कडे हल_वा

en: Delete all _transactions
mr: सर्व _व्यवहार डिलीट करा

en: This account contains transactions. What would you like to do with these transactions?
mr: या खात्यात व्यवहार आहेत. या व्यवहारांचे तुम्ही काय करू इच्छिता?

en: This account contains read-only transactions which may not be deleted.
mr: या खात्यात रीड-ओन्ली व्यवहार आहेत, जे डिलीट करता येणार नाहीत.

en: <b>Sub-account Transactions</b>
mr: <b>उप-खाते व्यवहार</b>

en: One or more sub-accounts contain read-only transactions which may not be deleted.
mr: एका किंवा एकापेक्षा अधिक उपखात्यांमध्ये रीड-ओन्ली व्यवहार आहेत जे कदाचित डिलीट होणार नाहीत.

en: _Default
mr: _डिफॉल्ट:

en: Account Type
mr: खाते प्रकार

en: Show _hidden accounts
mr: _लपविलेले खाते दाखवा

en: Show _zero total accounts
mr: _एकूण बाकी शून्य असलेले खाते दाखवा

en: Show accounts which have a zero total value.
mr: एकूण मूल्य शून्य असलेली खाती दाखवा.

en: Use Commodity Value
mr: विक्रेय वस्तूचे मूल्य वापरा

en: _Help
mr: _मदत

en: Identification
mr: ओळखचिन्ह

en: Account _name
mr: खाते _नाव

en: _Account code
mr: _खाते कोड

en: _Description
mr: _विवरण

en: Account _Color
mr: खाते _रंग

en: Smallest fraction of this commodity that can be referenced.
mr: या कमोडिटीसाठी सर्वात छोटा अंश, ज्याचा संदर्भ घेता येईल.

en: _Parent Account
mr: _पॅरंट खाते

en: Placeholde_r
mr: प्लेस_होल्डर

en: This account is present solely as a placeholder in the hierarchy. Transactions may not be posted to this account, only to sub-accounts of this account.
mr: हे खाते क्रमवारीमध्ये केवळ स्थानधारकम्हणून सादर केले जाते. या खात्यावर व्यवहार कदाचित प्रसिद्ध केले जाणार नाहीत, केवळ या खात्याच्या उप-खात्यांवर केले जातील.

en: H_idden
mr: लप_विलेला

en: Ta_x related
mr: क_र संबंधी

note: Translators: use the same words here as in 'Ta_x Report Options'.
en: Use Edit->Tax Report Options to set the tax-related flag and assign a tax code to this account.
mr: कर-संबंधित निशाण टाकण्यासाठी व या खात्याला कर कोड देण्यासाठी संपादित करा-> कर रिपोर्ट पर्याय यांचा उपयोग करा.

en: <b>Balance Information</b>
mr: <b>शिल्लक रकमेबद्दल माहिती</b>

en: <b>Initial Balance Transfer</b>
mr: <b>प्रारंभिक शिल्लक हस्तांतरण</b>

en: _Balance
mr: _शिल्लक

en: _Use equity 'Opening Balances' account
mr: _इक्विटी 'प्रारंभिक शिल्लक' खात्याचा उपयोग

en: _Select transfer account
mr: _हस्तांतरण खाते निवडा

en: Renumber sub-accounts
mr: उपखात्यांना पुनःक्रमांक द्या

en: _Renumber
mr: _पुनःक्रमांक द्या:

en: Prefix
mr: उपसर्ग

en: Examples
mr: उदाहरणे

en: _Show documentation
mr: _दस्तऐवजीकरण दाखवा

en: _Reconciled
mr: _सुसंगत केलेले

en: _Cleared
mr: _क्लिअर्ड

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as cleared.
mr: QIF फाइलमध्ये जेव्हा स्थितीचा निर्देश दिलेला नसेल, तेव्हा व्यवहार क्लिअर म्हणून चिन्हीत केले जातील.

en: _Not cleared
mr: _क्लिअर न केलेले

en: When the status is not specified in a QIF file, the transactions are marked as not cleared.
mr: QIF फाइलमध्ये जेव्हा स्थितीचा निर्देश दिलेला नसेल, तेव्हा व्यवहार क्लिअर न केलेले म्हणून चिन्हीत केले जातील.

en: Default transaction status (overridden by the status given by the QIF file)
mr: पूर्वनिर्धारत व्यवहार स्थिती (क्यूआयएफ धारिकेद्वारे देण्यात आलेल्या स्थितीद्वारे उल्लंघन)

en: Select Account
mr: खाते निवडा

en: _Select or add a GnuCash account:
mr: _GnuCash खाते निवडा किंवा जोडा:

en: Import transactions from text file
mr: मजकूर फाइलमधून व्यवहार आयात करा

en: 1. Choose the file to import
mr: १. आयात करण्यासाठी फाइलची निवड करा

en: Import bill CSV data
mr: बिल CSV डेटा आयात करा

en: Import invoice CSV data
mr: इनव्हॉइस CSV डेटा आयात करा

en: 2. Select import type
mr: २. आयात प्रकार निवडा

en: Semicolon separated
mr: अर्धविरामाने वेगळे केलेले

en: Comma separated
mr: स्वल्पविरामाने वेगळे केलेले

en: Semicolon separated with quotes
mr: अर्धविरामाने वेगळे केलेले, क्वोट्स सहीत

en: Comma separated with quotes
mr: स्वल्पविरामाने वेगळे केलेले, क्वोट्स सहीत

en: 3. Select import options
mr: ३. आयात पर्याय निवडा

en: 4. Preview
mr: ४. पूर्वावलोकन

en: Open imported documents in tabs
mr: टॅब्जमध्ये आयात केलेले दस्तऐवज उघडा

en: Don't open imported documents in tabs
mr: टॅब्जमध्ये आयात केलेले दस्तऐवज उघडू नका

en: 5. Afterwards
mr: ५. नंतर

en: The percentage discount applied for early payment.
mr: रक्कम लवकर चुकती केल्यास लागू झालेली सूट

en: The number of days after the post date during which a discount will be applied for early payment.
mr: रक्कम लवकर चुकती केल्यास मिळणारी सूट शेवटच्या तारखेनंतर किती दिवसांपर्यंत लागू होईल तितके दिवस

en: The number of days to pay the bill after the post date.
mr: शेवटच्या तारखेनंतर बिल चुकते करण्याचे एकूण दिवस.

en: The cutoff day for applying bills to the next month. After the cutoff, bills are applied to the following month. Negative values count backwards from the end of the month.
mr: पावत्या पुढील महिन्यासाठी लागू करण्यासाठी अंतिम दिवस. अंतिम दिवसानंतर, पावत्या पुढील महिन्यात लागू केल्या जातात. ऋण मूल्यांची गणना महिना अखेरीपासून होते.

en: The discount percentage applied if paid early.
mr: लवकर चुकते केल्यास इतके टक्के सूट लागू होईल.

en: The last day of the month for the early payment discount.
mr: रक्कम लवकर चुकती केल्यास सूट लागू होण्याचा महिन्यातील शेवटचा दिवस.

en: The day of the month bills are due
mr: महिन्यातील या दिवशी बिले देय आहेत

en: Table
mr: तक्ता

en: Terms
mr: संज्ञा

en: Delete the current Billing Term
mr: चालू बिलींग संज्ञा डिलीट करा

en: Create a new Billing Term
mr: नवीन बिलींग संज्ञा तयार करा

en: <b>Term Definition</b>
mr: <b>संज्ञा परिभाषा</b>

en: _Type
mr: _प्रकार

en: The description of the Billing Term, printed on invoices
mr: बिलींग संज्ञेचे विवरण इनव्हॉइसवर छापलेले आहे.

en: Edit the current Billing Term
mr: चालू बिलींग संज्ञा संपादित करा

en: Close this window
mr: ही विंडो बंद करा

en: Cancel your changes
mr: तुमचे बदल रद्द करा

en: Commit this Billing Term
mr: ही बिलींग संज्ञा निश्चित करा

en: The internal name of the Billing Term.
mr: बिलींग संज्ञेचे अंतर्गत नाव

en: <b>New Billing Term</b>
mr: <b>नवीन बिलींग संज्ञा</b>

en: _Name
mr: _नाव

en: Income Total
mr: एकूण मिळकत

en: Expense Total
mr: एकूण खर्च

en: Choose Owner Dialog
mr: धारक डायलॉग निवडा

en: Securities
mr: सुरक्षा

en: Show National Currencies
mr: राष्ट्रीय चलने दाखवा

en: Add a new commodity.
mr: नवीन कमोडिटी जोडा

en: Remove the current commodity.
mr: वर्तमान कमोडिटी काढून टाका.

en: Edit the current commodity.
mr: सध्याची विक्रेय वस्तू संपादित करा.

en: Enter the full name of the commodity. Example: Cisco Systems Inc., or Apple Computer, Inc.
mr: कमोडिटीचे पूर्ण नाव नोंदवा. उदाहरणार्थ : सिस्को सिस्टिम इन्क., किंवा अॅपल कॉम्प्यूटर, इन्क.

en: Enter the ticker symbol for the commodity (e.g. CSCO or AAPL). If you are retrieving quotes online, this field must exactly match the ticker symbol used by the quote source (including case).
mr: विक्रेय वस्तूसाठी दूरमुद्रक चिन्ह घाला (उदा. सीएससीओ किंवा एएपीएल). तुम्ही दर ऑनलाईन घेत असाल, तर हे क्षेत्र दर स्रोताने वापरलेल्या दूरमुद्रक चिन्हाशी अचूकपणे जुळले पाहिजे (मुद्रधानीसह).

en: Enter a unique code used to identify the commodity. Or, you may safely leave this field blank.
mr: ही कमोडिटी ओळखण्यासाठी वापरला गेलेला एकमेव कोड नोंदवा. किंवा तुम्ही हे फील्ड रिक्तही ठेवू शकता.

en: Enter the smallest fraction of the commodity which can be traded. For stocks which can only be traded in whole numbers, enter 1.
mr: कमोडिटीचा लहानातला लहान अंश लिहा ज्याची देवघेव करता येईल. ज्या वस्तूंची फक्त पूर्ण संख्येच्या स्वरूपातच देवघेव करता येते त्यासाठी 1 लिहा.

en: <b>Quote Source Information</b>
mr: <b>क्वोट माहिती स्त्रोत</b>

en: Enter a display symbol. This can safely be left blank, in which case the ticker symbol or the currency ISO code will be used.
mr: प्रदर्शन चिन्ह घाला. हे सुरक्षितपणे रिक्त ठेवता येईल, असे झाल्यास दूरमुद्रक चिन्ह किंवा चलन आयएसओ सांकेतिकक्रमांक वापरला जाईल.

en: _Display symbol
mr: _प्रदर्शन चिन्ह

en: _Unknown
mr: _अपरिचित

en: These are quote sources that were recently added to F::Q. GnuCash does not know if these sources retrieve information from a single site or from multiple sites on the internet.
mr: हे दर स्रोत अलिकडेच एफ::क्यूमध्ये समाविष्ट करण्यात आले होते. GnuCash ला हे स्रोत इंटरनेटवरील एका संकेतस्थळावरुन माहिती घेतात किंवा अनेक संकेतस्थळांवरुन माहिती घेतात हे माहिती नाही.

en: _Multiple
mr: _बहु

en: These are F::Q quote sources that retrieve information from multiple sites on the internet. If one of the sites is unavailable, F::Q will attempt to retrieve the information from another site.
mr: हे एफ::क्यू दर स्रोत आहेत जे इंटरनेटवरील विविध संकेतस्थळांवरुन माहिती घेतात. त्यापैकी एक संकेतस्थळ अनुपलब्ध असल्यास, एफ::क्यू दुस-या संकेतस्थळावरु माहिती घेण्याचा प्रयत्न करेल.

en: These are F::Q quote sources that retrieve information from a single site on the internet. If that site is unavailable, you will not be able to retrieve quotes.
mr: हे एफ::क्यू दर स्रोत आहेत जे इंटरनेटवरील एका संकेतस्थळावरुन माहिती मिळवितात. ते संकेतस्थळ अनुपलब्ध असल्यास, तुम्हा दर मिळविता येणार नाही.

en: _Get Online Quotes
mr: _ऑनलाइन क्वोट मिळवा

en: F_raction traded
mr: व्यापार केलेला अं_श

en: _Symbol/abbreviation
mr: _संकेत /संक्षिप्त रूप

en: _Full name
mr: _संपूर्ण नाव

en: Warning: Finance::Quote not installed properly.
mr: सूचना: वित्त:: क्वोट योग्य प्रकारे प्रस्थापित केलेले नाही.

en: Select user information here…
mr: येथे यूजर माहिती उघडा…

en: The customer ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
mr: ग्राहकाचा ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल

en: Email
mr: ईमेल

en: Billing Address
mr: बिलींगचा पत्ता

en: Discount
mr: सूट

en: Tax Table
mr: कर तक्ता

en: Override the global Tax Table?
mr: जागतिक कर तक्ता बाजूला सारायचा का?

en: Billing Information
mr: बिलींगबद्दलची माहिती

en: Shipping Information
mr: परदेशी पाठविण्यासाठी माहिती

en: Shipping Address
mr: परदेशी पाठविण्यासाठी पत्ता

note: Title of dialog
en: Import customers or vendors from text file
mr: ग्राहक किंवा विक्रेते मजकूर धारिकेमधून आयात करा

en: For importing customer lists.
mr: ग्राहक याद्या आयात करण्यासाठी.

en: For importing vendor lists.
mr: विक्रेता याद्या आयात करण्यासाठी.

en: <b>2. Select Import Type</b>
mr: <b>२. आयात प्रकार निवडा</b>

en: Exit the saved report configurations dialog
mr: साठवलेल्या अहवाल मांडण्या संवादातून बाहेर पडा

en: Question
mr: प्रश्न

en: (none)
mr: (कोणताही नाही)

en: The employee ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
mr: कर्मचारी ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल

en: Payment Address
mr: प्रदानासाठी पत्ता

en: Interface
mr: इंटरफेस

en: Access Control List
mr: प्रवेश नियंत्रण यादी

en: Access Control
mr: प्रवेश नियंत्रण

en: <b>File</b>
mr: <b>फाइल</b>

en: Host
mr: यजमान

en: Database
mr: डेटाबेस

en: Password
mr: सांकेतिक शब्द

en: <b>Database Connection</b>
mr: <b>डेटाबेस जोडणी</b>

en: Annual
mr: वार्षिक

en: Semi-annual
mr: निम-वार्षिक

en: Tri-annual
mr: त्रि-वार्षिक

en: Quarterly
mr: तिमाही

en: Bi-monthly
mr: द्वि-मासिक

en: Monthly
mr: मासिक

en: Semi-monthly
mr: अर्ध-मासिक

en: Bi-weekly
mr: द्वि-साप्ताहिक

en: Weekly
mr: साप्ताहिक

en: Daily (360)
mr: दररोज (३६०)

en: Daily (365)
mr: दररोज (३६५)

en: Loan Repayment Calculator
mr: कर्ज परतावा गणक

en: <b>Calculations</b>
mr: <b>गणना</b>

en: Payment periods
mr: भरणा कालावधी

en: Interest rate
mr: व्याज दर

en: Present value
mr: वर्तमान मूल्य

en: Periodic payment
mr: नियतकालिन भरणा

en: Future value
mr: भविष्यातील मूल्य

en: Clear the entry.
mr: नोंद पुसून टाका.

en: Calculate
mr: गणना करा

en: Recalculate the (single) blank entry in the above fields.
mr: वरील फील्ड्समध्ये (एकल) रिक्त नोंदीची पुनर्गणना करा.

en: <b>Payment Options</b>
mr: <b>भरणा पर्याय</b>

en: Payment Total
mr: भरणा रक्कम एकूण

en: Discrete
mr: सुटा

en: Continuous
mr: निरंतर

en: Beginning
mr: सुरूवातीचा

en: When paid
mr: केव्हा भरणा केला

en: Online
mr: ऑनलाइन

en: Please select or create an appropriate GnuCash account for:
mr: कृपया च्या साठी एक अचूक GnuCash खाते निवडा किंवा तयार करा :

en: Online account ID here…
mr: ऑनलाइन ID खाते येथे…

en: Choose a format
mr: फॉरमॅटची निवड करा

en: Select matching existing transaction
mr: अस्तित्वात असलेला जुळणारा व्यवहार निवडा.

note: Dialog Select matching transactions
en: Imported transaction's first split
mr: आयात केलेल्या व्यवहाराचे पहिले विभाजन

en: This transaction probably requires your intervention or it will be imported unbalanced.
mr: या व्यवहारात कदाचित तुम्ही हस्तक्षेप करणे गरजेचे आहे अन्यथा तो असंतुलित म्हणून आयात केले जाईल.

en: This transaction will be imported balanced (you may still want to double check the match or destination account).
mr: हा व्यवहार संतुलित म्हणून आयात केला जाईल (तुम्हाला कदाचित तरीही जुळणारी नोंद किंवा गंतव्य खाते पुन्हा तपासायचे असेल)

en: This transaction requires your intervention or it will NOT be imported.
mr: या व्यवहारात कदाचित तुम्ही हस्तक्षेप करणे गरजेचे आहे अन्यथा तो आयात केला जाणार नाही.

en: Transaction List Help
mr: व्यवहार यादी मदत

en: Colors
mr: रंग

en: <b>Actions</b>
mr: <b>कृती</b>

en: Select "A" to add the transaction as new.
mr: हा व्यवहार नवीन म्हणून टाकण्यासाठी "A" निवडा.

en: Select neither to skip the transaction (it won't be imported at all).
mr: व्यवहाराचा त्याग करायचा नाही हा पर्याय निवडा (तो अजिबात आयात केला जाणार नाही).

en: Red
mr: लाल

en: Yellow
mr: पिवळा

en: Green
mr: हिरवा

en: _Notes
mr: _टिपणे

en: Generic import transaction matcher
mr: व्यापक आयात व्यावहार जुळवणीकर्ता

en: Posted Account
mr: पोस्ट केलेले खाते

en: Invoice Information
mr: इनव्हॉइस माहिती

en: (owner)
mr: (धारक)

en: Default Chargeback Project
mr: डिफॉल्ट चार्जबॅक प्रोजेक्ट

en: Extra Payments
mr: अतिरिक्त भरणा

en: The invoice ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you.
mr: देयक ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल.

en: Unposting this Invoice will delete the posted transaction.
    Are you sure you want to unpost it?
mr: हा इनव्हॉइस पोस्ट न केल्यास पोस्ट झालेला व्यवहार डिलीट होईल.
    तुम्हास तो खरोखर पोस्ट करायचा नाही का?

en: Yes, reset the Tax Tables
mr: होय, कर तक्ते पुनःरचित करा.

en: No, keep them as they are
mr: नाही, ते जसे आहेत तसेच ठेवा

en: Reset Tax Tables to present Values?
mr: कर तक्ता आताच्या मूल्यानुसार पुनःरचित करायचा का?

en: Job Dialog
mr: जॉब डायलॉग

en: The job ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
mr: रोजगार ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल.

en: Job Information
mr: जॉब माहिती

en: Owner Information
mr: धारकाची माहिती

en: Job Active
mr: जॉब सक्रिय

en: Lot Viewer
mr: लॉट व्यूव्हर

en: _New Lot
mr: _नवीन लॉट

en: Scrub _Account
mr: खोडून टाका _खाते

en: _Scrub
mr: _खोडून टाका

en: Scrub the highlighted lot
mr: हायलाइट केलेला लॉट खोडून टाका

en: Delete the highlighted lot
mr: हायलाइट केलेला लॉट डिलीट करा

en: Enter a name for the highlighted lot.
mr: हायलाइट केलेल्या लॉटसाठी नाव लिहा.

en: Enter any notes you want to make about this lot.
mr: या लॉटबद्दल तुम्हाला जी टिपणे लिहायचे आहेत ती लिहा.

en: <b>_Title</b>
mr: <b>_शीर्षक</b>

en: <b>_Lots in This Account</b>
mr: <b>_या खात्यातील लॉट्स</b>

en: Show only open lots
mr: केवळ उघडे समूह दाखवा

en: <b>Splits _free</b>
mr: <b>विभाजक _मोफत</b>

en: <b>Splits _in lot</b>
mr: <b>विभाजक _समूहामध्ये</b>

en: <span weight="bold" size="larger">Display Welcome Dialog Again?</span>
mr: <span weight="bold" size="larger">स्वागत डायलॉग पुन्हा प्रदर्शित करायचा का!</span>

en: If you press the <i>Yes</i> button, the <i>Welcome to GnuCash</i> dialog will be displayed again next time you start GnuCash. If you press the <i>No</i> button, it will not be displayed again.
mr: तुम्ही जर <i>होय</i> बटण दाबले, तर पुढील वेळी तुम्ही परत जेव्हा GnuCash सुरू कराल तेव्हा <i>GnuCashमध्ये तुमचे स्वागत</i> हा डायलॉग पुन्हा प्रदर्शित केला जाईल. तुम्ही <i>नाही</i> हे बटण दाबल्यास तो पुन्हा प्रदर्शित केला जाणार नाही.

en: <span size="larger" weight="bold">Welcome to GnuCash!</span>
mr: <span size="larger" weight="bold"> GnuCashमध्ये तुमचे स्वागत!</span>

en: There are some predefined actions available that most new users prefer to get started with GnuCash. Select one of these actions from below and click the <i>OK</i> button or press the <i>Cancel</i> button if you don't want to perform any of them.
mr: यात काही पूर्वरचित कृती आहेत, ज्या जवळपास सर्वच नवीन यूजर्स GnuCash ची सुरूवात करतेवेळी प्राप्त करू पाहतात. खालीलपैकी एक कृती निवडा आणि <i>ठीक आहे</i> बटणावर क्लिक करा किंवा तुम्हाला जर यापैकी कोणतीही कृती करायची नसेल तर <i>रद्द करा</i> बटण दाबा.

en: C_reate a new set of accounts
mr: खात्यांचा एक नवीन संच त_यार करा

en: _Import my QIF files
mr: _माझ्या QIF फाइल्स निर्यात करा

en: _Open the new user tutorial
mr: _नवीन यूजर चाचणी उघडा

en: Object references
mr: ऑब्जेक्ट संदर्भ

en: Explanation
mr: स्पष्टीकरण

en: Order Entry
mr: ऑर्डर नोंद

en: Order Information
mr: ऑर्डर माहिती

en: Reference
mr: संदर्भ

en: Order Entries
mr: ऑर्डर नोंदी

en: The order ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
mr: नोंदविण्यात आलेल्या मागणीचा ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल.

en: The company associated with this payment.
mr: या प्रदानाशी संबंधित कंपनी

en: Post To
mr: ला पोस्ट करा

en: Documents
mr: दस्तऐवज

en: The amount to pay for this invoice.
    
    If you have selected an invoice, GnuCash will propose the amount still due for it. You can change this amount to create a partial payment or an over-payment.
    
    In case of an over-payment or if no invoice was selected, GnuCash will automatically assign the remaining amount to the first unpaid invoice for this company.
mr: या इनव्हॉइससाठी भरणा करण्याची रक्कम.
    
    तुम्ही जर एखादा इनव्हॉइस निवडलेला असेल, तर GnuCash त्यासाठी अजूनही देय असणारी रक्कम तुमच्यासमोर मांडेल. अर्धवट किंवा जास्तीचा भरणा करण्यासाठी तुम्ही ही रक्कम बदलू शकता.
    
    जास्तीचा भरणा केलेला असेल किंवा जर कोणताही इनव्हॉइस निवडलेला नसेल तर, GnuCash राहिलेली रक्कम या कंपनीसाठी असलेल्या पहिल्या न भरलेल्या इनव्हॉइसला आपोआप नेमून देईल.

en: Refund
mr: परतावा

en: Print Check
mr: चेक छापा

en: Transfer Account
mr: हस्तांतरण खाते

note: Date format label for 31.07.2013
en: Europe
mr: युरोप

note: Label for locale settings of formats, …
en: Locale
mr: स्थानिक

en: <b>Separator Character</b>
mr: <b>दुभाजक कॅरेक्टर</b>

en: GnuCash Preferences
mr: GnuCash प्राधान्यक्रम

en: <b>Summarybar Content</b>
mr: <b>सारांशबार विषय</b>

en: Include _grand total
mr: _एकूण गोळाबेरीज समाविष्ट करा

en: Show a grand total of all accounts converted to the default report currency.
mr: डिफॉल्ट रिपोर्ट चलनात रूपांतरित केलेल्या सर्व खात्यांची एकूण गोळाबेरीज दाखवा.

en: Include _non-currency totals
mr: चलन-रहित बेरजा समाविष्ट _करा

en: If checked, non-currency commodities will be shown in the summary bar. If clear, only currencies will be shown.
mr: तपासल्यास, बिगर-चलन विक्रेय वस्तू सारांश पट्टीमध्ये दाखविल्या जातील. पुसून टाकल्यास, केवळ चलने दाखवली जातील.

en: Use the specified relative starting date for profit/loss calculations.
mr: नफा/तोटा गणनेसाठी निर्देशित प्रासंगिक समाप्ती तारखेचा उपयोग करा.

en: _Absolute
mr: _निरपेक्ष

en: Use the specified absolute starting date for profit/loss calculations.
mr: नफा/तोटा गणनेसाठी निर्देशित निरपेक्ष प्रारंभ तारखेचा उपयोग करा.

en: Use the specified relative ending date for profit/loss calculations. Also use this date for net assets calculations.
mr: नफा/तोटा हिशेबांसाठी निश्चित केलेली तुलनात्मक समाप्ती तारीख वापरा. निव्वळ संपत्ती मोजणीसाठीही ही तारीख वापरा.

en: Ab_solute
mr: निर_पेक्ष

en: Use the specified absolute ending date for profit/loss calculations. Also use this date for net assets calculations.
mr: नफा/तोटा हिशेबासाठी निश्चित केलेली संपूर्ण समाप्ती तारीख वापरा. त्याशिवाय निव्वळ संपत्ती हिशेबांसाठी ही तारीख वापरा.

en: Accounting Period
mr: लेखांकन कालावधी

en: Use _formal accounting labels
mr: _औपचारिक लेखांकन लेबल्सचा उपयोग करा

en: Use only 'debit' and 'credit' instead of informal synonyms.
mr: अनौपचारिक समानार्थी शब्दांऐवजी केवळ 'खर्च' व 'जमा' असे वापरा.

en: <b>Labels</b>
mr: <b>लेबल्स</b>

en: _None
mr: _कोणताही नाही

en: C_redit accounts
mr: ज_मा खाते

en: _Income & expense
mr: _मिळकत आणि खर्च

en: <b>Reverse Balanced Accounts</b>
mr: <b>संतुलित खाती रिव्हर्स करा</b>

en: <b>Default Currency</b>
mr: <b>डिफॉल्ट चलन</b>

en: US Dollars (USD)
mr: अमेरिकन डॉलर्स (USD)

en: Character
mr: कॅरेक्टर

en: Sample
mr: नमुना

en: Show the Account Color as background
mr: पार्श्वभूमी म्हणून खात्याचा रंग दाखवा

en: Show the Account Color as Account Name Background.
mr: खात्याच्या नावाची पार्श्वभूमी म्हणून खात्याचा रंग दाखवा.

en: Show the Account Color on tabs
mr: टॅबवर खात्याचा रंग दाखवा

en: Show the Account Color as tab background.
mr: खात्याचा रंग टॅबची पार्श्वभूमी म्हणून दाखवा

en: The character that will be used between components of an account name. A legal value is any single character except letters and numbers, or any of the following strings: "colon" "slash", "backslash", "dash" and "period".
mr: खात्याच्या नावाच्या घटकांदरम्यान वापरले जाणारे अक्षर. कायदेशीर मूल्य म्हणजे कोणतीही एक खूण, अक्षरे व अंकांव्यतिरिक्त, किंवा पुढीलपैकी कोणत्याही श्रृंखलेव्यतिरिक्त: "अपूर्ण विराम" "पर्यायवाचक चिन्ह", "उलटे पर्यायचिन्ह", "अपसरण चिन्ह" व "कालखंड".

en: Ch_oose
mr: निवड_करा

en: Loc_ale
mr: स्थानि_क

en: <b>Time Format</b>
mr: <b>वेळ फॉरमॅट</b>

en: U_se 24-hour clock
mr: 24-तासांच्या घड्याळाचा उप_योग करा

en: Use a 24 hour (instead of a 12 hour) time format.
mr: 24-तासांच्या कालरचनेचा उपयोग करा (12-तासांच्या ऐवजी)

en: <b>Date Completion</b>
mr: <b>तारीख पूर्ती</b>

en: Dates will be completed so that they are within the current calendar year.
mr: तारखा पूर्ण केल्या जातील म्हणजे त्या चालू कॅलेंडर वर्षाच्या आतल्या असतील.

en: Enter number of months.
mr: महिन्यांची संख्या नोंदवा.

en: Use the date format specified by the system locale.
mr: स्थानिक सिस्टिम द्वारा निर्देशित तारीख रचनेचा उपयोग करा.

en: <b>Numbers</b>
mr: <b>संख्या</b>

en: Display ne_gative amounts in red
mr: ऋ_ण रकमा लाल रंगाने दर्शवा

en: Display negative amounts in red.
mr: ऋण रकमा लाल रंगात दाखवा.

en: _Automatic decimal point
mr: _स्वयंचलितपणे दशांश चिन्ह

en: Automatically insert a decimal point into values that are entered without one.
mr: ज्या मूल्यांमध्ये दशांश चिन्ह नाही त्यांच्यामध्ये स्वयंचलितपणे दशांश चिन्ह टाका.

en: How many automatic decimal places will be filled in.
mr: स्वयंचलितपणे किती दशांश चिन्हं टाकले जातील.

en: Perform account list _setup on new file
mr: नवीन फाइल वर खाते _यादी सेटअप करा

en: Present the new account list dialog when you choose File->New File.
mr: तुम्ही धारिका->नवीन धारिका निवडतो तेव्हा नवीन खाते यादी संवाद सादर करा.

en: Display "_tip of the day" dialog
mr: "_tip of the day" डायलॉग दर्शवा

en: Display hints for using GnuCash at startup.
mr: सुरुवातीला GnuCash वापरण्यासाठी सूचना प्रदर्शित करा.

en: How many days to keep old log/backup files.
mr: जुन्या लॉग /बॅकअप फाइली किती दिवसांपर्यंत ठेवायच्या.

en: days
mr: दिवस

en: Com_press files
mr: फाइली कॉ_म्प्रेस करा

en: Compress the data file with gzip when saving it to disk.
mr: असणारी डेटा फाइल डिस्कवर साठवताना कॉम्प्रेस करा.

en: <b>Files</b>
mr: <b>फाइल्स</b>

en: <b>Search Dialog</b>
mr: <b> तपासणी डायलॉग</b>

en: New search _limit
mr: नवीन तपासणी _मर्यादा

en: Default to 'new search' if fewer than this number of items is returned.
mr: यापेक्षा कमी संख्येने असलेले घटक रिटर्न केल्यास डिफॉल्ट रूपात 'नवीन तपासणी' वर जा.

en: Show splash scree_n
mr: स्प्लॅश स्क्री_न दाखवा

en: Show splash screen at startup.
mr: सुरूवात झाल्यावर स्प्लॅश स्क्रीन दाखवा.

en: Auto-save time _interval
mr: स्वयं-साठवण कालां_तर

en: minutes
mr: मिनीटे

en: Show auto-save confirmation _question
mr: स्वयं-साठवण पुष्टी करणारा _प्रश्न दाखवा

en: If active, GnuCash shows a confirmation question each time the auto-save feature is started. Otherwise no extra explanation is shown.
mr: सक्रिय असल्यास, प्रत्येक वेळी स्वयं-साठवण सुविधा सुरू झाल्यानंतर GnuCash एक पुष्टी करणारा प्रश्न दर्शवेल. अन्यथा कोणतेही जास्तीचे स्पष्टीकरण दाखविले जाणार नाही.

en: Forever
mr: नेहमीसाठी

en: Time to _wait for answer
mr: उत्तरासाठी वाट पाहण्याची वेळ

en: seconds
mr: सेकंद

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable skip transaction action
mr: व्यवहाराचा त्याग करा कृती सक्षम करा

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Enable update match action
mr: जुळणारी नोंद अद्यतन करा पर्याय सक्षम करा

en: In some places commercial ATMs (not belonging to a financial institution) are installed in places like convenience stores. These ATMs add their fee directly to the amount instead of showing up as a separate transaction or in your monthly banking fees. For example, you withdraw $100, and you are charged $101,50 plus Interac fees. If you manually entered that $100, the amounts won't match. You should set this to whatever is the maximum such fee in your area (in units of your local currency), so the transaction will be recognised as a match.
mr: काही ठिकाणी व्यवसायिक एटीएम (आर्थिक संस्थांशी संलग्न नसलेली) सोयीच्या दुकानांसारख्या ठिकाणी स्थापित केली जातात. हे एटीएम त्यांचे शुल्क स्वतंत्र व्यवहार म्हणून दाखविण्याऐवजी थेट रकमेमध्येच किंवा तुमच्या मासिक बँकिंग शुल्कात एकत्र करतात. उदाहरणार्थ, तुम्ही $100 काढले, तर तुम्हाला $101,50 अधिक परस्पर क्रिया शुल्क आकारले जाते. तुम्ही हाताने $100 घातल्यास, रक्कम जुळणार नाही. तुम्ही तुमच्या क्षेत्रातील अशाप्रकारचे कमाल शुल्क जे असेल त्यानुसार निश्चित केले पाहिजे (तुमच्या स्थानिक चलनाच्या एककांमध्ये), म्हणजे व्यवहार जुळत असल्याचे ओळखले जाईल.

en: A transaction whose best match's score is in the green zone (above or equal to the Auto-CLEAR threshold) will be CLEARed by default.
mr: ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली जुळणारी गुणसंख्या हिरव्या क्षेत्रात आहे (Auto-CLEAR मर्यादेपेक्षा जास्त किंवा बरोबर) तो व्यवहार डिफॉल्ट रूपात CLEARed केला जाईल.

en: A transaction whose best match's score is in the red zone (above the display threshold but below or equal to the Auto-ADD threshold) will be ADDed by default.
mr: ज्या व्यवहाराची सर्वात चांगली जुळणारी गुणसंख्या लाल क्षेत्रात आहे (दर्शविलेल्या मर्यादेपेक्षा जास्त परंतु Auto-ADDमर्यादेपेक्षा कमी किंवा बरोबर) तो व्यवहार डिफॉल्ट रूपात ADDed केला जाईल.

en: The minimum score a potential match must have to be displayed in the match list.
mr: जुळणा-या यादीत दर्शविली जाण्यासाठी संभाव्य मिळत्याजुळत्या नोंदीची असणारी किमान गुणसंख्या

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Commercial ATM _fees threshold
mr: व्यावसायिक ATM _शुल्क मर्यादा

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-c_lear threshold
mr: Auto-c_lear मर्यादा

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Auto-_add threshold
mr: Auto-_add मर्यादा

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Match _display threshold
mr: जुळवा _प्रदर्शन मर्यादा

note: Preferences->Online Banking:Generic
en: Use _bayesian matching
mr: बैसियन_मॅचिंगचा उपयोग करा

en: Use bayesian algorithms to match new transactions with existing accounts.
mr: नवीन व्यवहार अस्तित्वात असलेल्या खात्यांशी मॅच करण्यासाठी बैसियन अल्गोरिथमचा उपयोग करा.

en: <b>Checks</b>
mr: <b>तपास</b>

en: The default check printing font.
mr: छपाई टंक पूर्वनिर्धारित तपासणी.

en: Print _date format
mr: तारीख फॉरमॅट _छापा

en: Below the actual date, print the format of that date in 8 point type.
mr: प्रत्यक्ष तारखेच्या खाली, त्या तारखेचा फॉरमॅट 8 पॉइंट प्रकारात छापा.

en: Print _blocking chars
mr: ब्लॉकिंग अक्षरे _छापा

en: Print '***' before and after each text field on the check.
mr: धनादेशावर प्रत्येक मजकूर फील्डच्या आधी आणि नंतर '***' छापा.

en: Default _font
mr: डिफॉल्ट _फॉन्ट

en: Printing
mr: छापत आहे

en: '_Enter' moves to blank transaction
mr: '_Enter' दिल्यास रिक्त व्यवहारावर हलविला जाईल

en: _Auto-raise lists
mr: _याद्या स्वयंचलितपणे- वाढवा

en: Automatically raise the list of accounts or actions during input.
mr: इनपुटच्या दरम्यान खात्यांची किंवा कृतींची यादी स्वयंचलितपणे वाढवा.

en: Tab order in_cludes Transfer on Memorised Transactions
mr: टॅब अनुक्रमामध्ये स्मरणात ठेवलेल्या व्यवहारांवर स्थानांतरणाचा स_मावेश होतो.

en: Move to Transfer field when memorised transaction auto filled.
mr: स्मरणात ठेवलेला व्यवहार स्वयंचलितपणे भरल्या गेल्यावर हस्तांतरण फील्डवर जा.

en: <b>Reconciling</b>
mr: <b>सुसंगत करणे</b>

en: Check cleared _transactions
mr: क्लिअर्ड _व्यवहार पर्यायाची निवड करा

en: Pre-check cleared transactions when creating a reconcile dialog.
mr: सुसंगत डायलॉग तयार करताना क्लिअर केलेल्या व्यवहारांची पूर्वतपासणी करा.

en: Automatic credit card _payment
mr: स्वयंचलित क्रेडिट कार्ड _पेमेंट

en: After reconciling a credit card statement, prompt the user to enter a credit card payment.
mr: क्रेडिट कार्ड विवरणपत्र सुसंगत केल्यानंतर, यूजरला क्रेडिट कार्ड देय रक्कम नोंदविण्याची सूचना द्या.

en: Always reconcile to t_oday
mr: नेहमी आ_जच्या तारखेला सुसंगत करा

en: Always open the reconcile dialog using today's date for the statement date, regardless of previous reconciliations.
mr: सुसंगत डायलॉग उघडताना, नेहमी पूर्वीच्या सुसंगतींचा विचार न करता आजच्या तारखेचा उपयोग करा.

en: <b>Graphics</b>
mr: <b>ग्राफिक्स</b>

en: Double _mode colors alternate with transactions
mr: डबल _मोड रंग आणि व्यवहार आलटून पालटून आहेत

en: Alternate the primary and secondary colors by transaction instead of by alternating by row.
mr: प्राथमिक व दुय्यम रंग रो च्या ऐवजी व्यवहारांनुसार उलटपालट करा.

en: Draw hori_zontal lines between rows
mr: रोज च्या मध्ये सम_तल रेषा आखा

en: Show horizontal borders on the cells.
mr: सेल्सवर समतल किनारी दाखवा.

en: Draw _vertical lines between columns
mr: कॉलम्सच्या मध्ये लंबरूप रेषा _आखा

en: Show vertical borders on the cells.
mr: सेल्सवर लंबरूप किनारी दाखवा.

en: <b>Default Style</b>
mr: <b>डिफॉल्ट शैली</b>

en: <b>Other Defaults</b>
mr: <b>अन्य डिफॉल्ट</b>

en: _Basic ledger
mr: _मूळ खतावणी

en: _Auto-split ledger
mr: _खतावणी स्वयंचलितपणे -विभाजित करा

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: Transaction _Journal
mr: व्यवहार _जर्नल

en: Number of _transactions
mr: व्यवहारांची _संख्या

en: Register opens in a new _window
mr: नोंदपुस्तक एका नवीन _विंडोमध्ये उघडते

en: If checked, each register will be opened in its own top level window. If clear, the register will be opened in the current window.
mr: तपासल्यास, प्रत्येक नोंदवही स्वतःच्या सर्वोच्च पातळीवरील विंडोमध्ये उघडेल. पुसल्यास, नोंदवही सध्याच्या विंडोमध्ये उघडेल.

en: _Only display leaf account names
mr: _फक्त लीफ अकाउंट नावे प्रदर्शित करा

en: If checked, only the names of the leaf accounts are displayed in the register and in the account selection popup. The default behaviour is to display the full name, including the path in the account tree. Checking this option implies that you use unique leaf names.
mr: निवड केल्यास, नोंदपुस्तक आणि खाते निवड पॉपअप मध्ये लीफ अकाउंट्सची फक्त नावे दर्शविली जातील. डिफॉल्ट रूपात संपूर्ण नाव –खाते ट्रीमधील पाथ सहीत- दर्शविले जाते. हा पर्याय निवडण्याचा अर्थ आहे की तुम्ही एकमेव अशी लीफ नावे वापरता.

en: Register Defaults
mr: डिफॉल्ट नोंदपुस्तक

en: <b>Default Report Currency</b>
mr: <b>डिफॉल्ट रिपोर्ट चलन</b>

en: <b>Location</b>
mr: <b>स्थान</b>

en: Report opens in a new _window
mr: रिपोर्ट एका नवीन _विंडोमध्ये उघडते

en: If checked, each report will be opened in its own top level window. If clear, the report will be opened in the current window.
mr: तपासल्यास, प्रत्येक अहवाल स्वतःच्या सर्वोच्च पातळीवरील विंडोमध्ये उघडेल. पुसल्यास, अहवाल सध्याच्या विंडोमध्ये उघडेल.

en: Reports
mr: रिपोर्ट

en: <b>Window Geometry</b>
mr: <b>विंडोची भूमिती</b>

en: _Save window size and position
mr: _विंडोचा आकार आणि स्थान साठवून ठेवा

en: Save window size and location when it is closed.
mr: विंडो बंद करताना तिचा आकार व स्थान साठवा.

en: Bring the most _recent tab to the front
mr: सर्वांत _अलीकडची टॅब समोर आणा

en: <b>Tab Position</b>
mr: <b>टॅबचे स्थान</b>

en: To_p
mr: सर्वां_त वर

en: B_ottom
mr: त_ळ

en: _Left
mr: _डावा

en: _Right
mr: _उजवा

en: <b>Summary Bar Position</b>
mr: <b>सारांश बारचे स्थान</b>

en: Bottom
mr: तळ

en: <b>Tabs</b>
mr: <b>टॅब्ज</b>

en: Show close button on _notebook tabs
mr: नोटबुक टॅब्ज _वर बंद करा बटण दाखवा

en: Show a close button on each notebook tab. These function identically to the 'Close' menu item.
mr: प्रत्येक नोटबुकच्या टॅबवर बंद बटण दाखवा. ही कार्ये 'बंद' पर्याय यादीतील घटकासारखी आहेत.

en: If the text in the tab is longer than this value (the test is approximate) then the tab label will have the middle cut and replaced with an ellipsis.
mr: या टॅबमधील मजकूर या मूल्यापेक्षा लांब असल्यास (चाचणी अंदाजे आहे) टॅबची पातळी मध्यम असेल व त्याऐवजी पदलोप घातला जाईल.

en: characters
mr: कॅरेक्टर्स

en: _Width
mr: _लांबी

en: Windows
mr: विंडो

en: Bid
mr: बोली

en: Ask
mr: विचारा

en: Last
mr: शेवटचे

en: Net Asset Value
mr: निव्वळ संपत्ती मूल्य

en: Price Editor
mr: किंमत संपादक

en: _Price
mr: _किंमत

en: Before _Date
mr: तारीख

en: Price Database
mr: किंमत डेटाबेस

en: Add a new price.
mr: नवीन किंमत टाका.

en: Remove the current price.
mr: चालू किंमत काढून टाका.

en: Edit the current price.
mr: वर्तमान किंमत संपादित करा.

en: Remove _Old
mr: जुने काढून _टाका

en: Remove prices older than a user-entered date.
mr: वापरकर्त्याने-घातलेल्या तारखेहून जुनी मूल्ये काढून टाका.

en: Get new online quotes for stock accounts.
mr: स्टॉक खात्यांसाठी नवीन ऑनलाइन क्वोट्स मिळवा.

en: Save Custom Check Format
mr: कस्टम चेक फॉरमॅट साठवा

en: Enter a title for this custom format. This title will appear in the "Check format" selector of the Print Check dialog. Using the title of an existing custom format will cause that format to be overwritten.
mr: या स्वपसंत प्रारुपासाठी शीर्षक घाला. हे शीर्षक छपाई तपासणी संवादाच्या "प्रारुप तपासा" निवडकर्त्यामध्ये दिसेल. सध्याच्या स्वपसंत प्रारुपाचे शीर्षक वापरल्याने त्या प्रारुपावर पुनर्लेखन केले जाईल.

en: Inches
mr: इंच

en: Centimeters
mr: सेंटीमीटर

en: Millimeters
mr: मिलीमीटर

en: Points
mr: बिंदू

en: Middle
mr: मध्य

en: Quicken/QuickBooks (tm) US-Letter
mr: झटपट/झटपट पुस्तके (टीएम) यूएस-पत्र

en: Deluxe(tm) Personal Checks US-Letter
mr: डिलक्स(टीएम) वैयक्तिक तपासणी यूएस-पत्र

en: Quicken(tm) Wallet Checks w/ side stub
mr: झटपट(टीएम) पाकीट तपासणी डब्ल्यू/बाजूची स्थळप्रत

en: Check _format
mr: तपासणी _फॉरमॅट

en: Check po_sition
mr: तपासणी करा स्थि_ती

en: _Date format
mr: _तारीख फॉरमॅट

en: Check format must have an
    ADDRESS item defined in order
    to print an address on the check.
mr: तपासणी वर दिलेला पत्ता
    छापण्यासाठी चेक फॉरमॅट मध्ये
    ADDRESS घटक असणे आवश्यक आहे.

en: _Address
mr: _पत्ता

en: Checks on first _page
mr: पहिल्या _पृष्ठावर तपासण्या

en: Amount (_words)
mr: रक्कम (_अक्षरी)

en: Amount (_numbers)
mr: रक्कम (_संख्या)

en: _Units
mr: _एकके

en: _Translation
mr: _अनुवाद

en: _Rotation
mr: _पाळी

en: The origin point is the upper left-hand corner of the page.
mr: याचा प्रारंभ बिंदू पृष्ठाचा सर्वात वरचा डावीकडील कोपरा आहे.

en: The origin point is the lower left-hand corner of the page.
mr: याचा प्रारंभ बिंदू पृष्ठाचा तळाकडचा डावा कोपरा आहे.

en: Degrees
mr: डिग्री

en: Splits Memo
mr: विभाजित मेमो

en: Splits Amount
mr: विभाजित रक्कम

en: Splits Account
mr: विभाजित खाते

en: Custom format
mr: कस्टम फॉरमॅट

en: Working…
mr: काम करीत आहे…

en: <b>A_vailable reports</b>
mr: <b>उ_पलब्ध रिपोर्ट</b>

en: <b>_Selected Reports</b>
mr: <b>_निवडलेले रिपोर्ट</b>

en: A_dd >>
mr: जो_डा >>

en: << _Remove
mr: << _काढून टाका

en: Move _up
mr: वर _हलवा

en: Move dow_n
mr: खा_ली हलवा

en: Si_ze…
mr: आका_र…

en: HTML Style Sheets
mr: HTML स्टाइल शीट

en: <b>Available style sheets</b>
mr: <b>उपलब्ध स्टाइल शीट</b>

en: <b>Style sheet options</b>
mr: <b>स्टाइल शीट पर्याय</b>

en: Report Size
mr: रिपोर्ट आकार

en: Enter report row/column span
mr: रिपोर्ट रो/कॉलम विस्तार नोंदवा

en: _Row span
mr: _रो विस्तार

en: _Column span
mr: _कॉलम विस्तार

en: Select HTML Style Sheet
mr: HTML स्टाइल शीट निवडा

en: New Style Sheet
mr: नवीन स्टाइल शीट

en: <b>New style sheet info</b>
mr: <b>नवीन स्टाइल शीट माहिती</b>

en: _Template
mr: _टेम्पेलेट

en: Reset Warnings
mr: इशारा पुनःरचित करा

en: You have requested that the following warning dialogs not be presented. To re-enable any of these dialogs, select the check box next to the dialog, then click OK.
mr: तुम्ही पुढील इशारा संवाद सादर केला जाऊ नये अशी विनंती केली आहे. या संवादांपैकी कोणताही पुन्हा-समर्थ करण्यासाठी, संवादाशेजारी असलेली पर्याय चौकट निवडा, त्यानंतर ओके क्लिक करा.

en: _Unselect All
mr: _सर्वांची निवड काढून टाका

en: No warnings to reset.
mr: पुनःरचित करण्याचा कोणताही इशारा नाही

en: Permanent Warnings
mr: कायमस्वरूपी इशारे

en: Temporary Warnings
mr: तात्पुरते इशारे

en: _Find
mr: _शोधा

en:  Search
mr:  तपासणी

en: Search for items where
mr: असे घटक शोधा जेथे

en: <b>Match all entries</b>
mr: <b>सर्व नोंदी जुळवा</b>

en: Search Criteria
mr: तपासणी अट

en: New search
mr: नवीन तपासणी

en: Refine current search
mr: चालू तपासणी अधिक बारकाईने करा

en: Add results to current search
mr: चालू तपासणीत निष्कर्ष जोडा

en: Delete results from current search
mr: वर्तमान तपासणीचे निकाल डिलीट करा

en: Search only active data
mr: फक्त सक्रिय डेटाची तपासणी करा

en: Choose whether to search all your data or only that marked as "active".
mr: तुमची सर्व माहिती शोधायची किंवा केवळ "सक्रिय" अशी खूण असलेली माहिती शोधायची ते निवडा.

en: Type of search
mr: तपासणीचा प्रकार

en: Account Deletion
mr: खाते डिलीट होत आहे

en: The following Scheduled Transactions reference the deleted account and must now be corrected. Press OK to edit them.
mr: पुढील नियोजित व्यवहार नष्ट केलेल्या खात्याचा संदर्भ देतात व आता ते दुरुस्त करणे आवश्यक आहे. त्यांना संपादित करण्यासाठी ओके दाबा.

en: Daily
mr: दररोज

en: Bi-Weekly
mr: द्वि-साप्ताहिक

en: Yearly
mr: वार्षिक

en: Make Scheduled Transaction
mr: नियोजित व्यवहार करा

en: Advanced…
mr: प्रगत

en: Never End
mr: कधीही अंत नाही

en: <b>Transaction Editor Defaults</b>
mr: <b>व्यवहार संपादक डिफॉल्ट्स</b>

en: _Run when data file opened
mr: _डेटा फाइल उघडल्यानंतर रन करा

en: _Auto-create new transactions
mr: _नवीन व्यवहार स्वयंचलितपणे तयार करा

en: Set the 'auto-create' flag on newly created scheduled transactions.
mr: नव्याने तयार केलेल्या नियोजित व्यवहारावर 'स्वयंचलित-निर्माण' हे निशाण सेट करा.

en: Begin notifications this many days before the transaction is created.
mr: व्यवहार तयार करण्यापूर्वी इतके दिवस आधी सूचना देण्यास सुरूवात करा.

en: Create the transaction this many days before its effective date.
mr: लागू होणा-या तारखेआधी इतके दिवस आधी व्यवहार तयार करा.

en: _Notify before transactions are created
mr: _व्यवहार तयार करण्यापूर्वी सूचित करा

en: Set the 'notify' flag on newly created scheduled transactions.
mr: नव्याने तयार केलेल्या नियोजित व्यवहारावर 'सूचना द्या' हे निशाण सेट करा.

en: Crea_te in advance
mr: आधी तयार_करा

en: R_emind in advance
mr: आ_गावू सूचना द्या

en: Edit Scheduled Transaction
mr: नियोजित व्यवहार संपादित करा

en: Create in advance
mr: अगोदर तयार करा

en: Remind in advance
mr: आगावू सूचना द्या

en: Create automatically
mr: स्वयंचलितपणे तयार करा

en: Conditional on splits not having variables
mr: अटींवर आधारित विभाजन मध्ये व्हेरिएबल्स नाहीत

en: Notify me when created
mr: तयार होईल तेव्हा मला सूचना पाठवा

en: <b>Occurrences</b>
mr: <b>प्रसंग</b>

en: Last Occurred:
mr: सर्वात शेवटी घटीत:

en: Repeats:
mr: पुनरुक्ती:

en: Until
mr: पर्यंत

en: occurrences
mr: प्रसंग

en: remaining
mr: उर्वरित

en: Overview
mr: ओव्हरव्ह्यू

en: Template Transaction
mr: टेम्पलेट व्यवहार

en: Since Last Run…
mr: मागील वेळी रन केल्यापासून…

en: _Review created transactions
mr: _तयार केलेल्या व्यवहारांचे पुनःनिरिक्षण करा

en: Income Tax Information
mr: मिळकत कर माहिती

en: Click to change Tax Name and/or Tax Type.
mr: कराचे नाव आणि/किंवा कराचा प्रकार बदलण्यासाठी क्लिक करा.

en: <b>_Accounts</b>
mr: <b>_खाती</b>

en: _Income
mr: _मिळकत

en: _Expense
mr: _विस्तार

en: _Asset
mr: _मालमत्ता

en: _Liability/Equity
mr: _दायित्व/इक्विटी

en: <b>Account Tax Information</b>
mr: <b>खाते कर माहिती</b>

en: Tax _Related
mr: कर _संबंधित

en: <b>_TXF Categories</b>
mr: <b>_श्रेणी</b>

en: <b>Payer Name Source</b>
mr: <b>अदाकर्ता नाव स्त्रोत</b>

en: C_urrent Account
mr: चा _लू खाते

en: <b>Copy Number</b>
mr: <b>संख्येची दुसरी प्रत करा</b>

en: Tax Tables
mr: कर तक्ते

en: <b>Tax Table Entries</b>
mr: <b>कर तक्ता नोंदी</b>

en: Value $
mr: मूल्य $

en: Percent %
mr: टक्के %

en: <b>Tax Table Entry</b>
mr: <b>कर तक्ता नोंदी</b>

en: _Value
mr: _मूल्य

en: _Account
mr: _खाते

en: GnuCash Tip Of The Day
mr: GnuCash आजचा सल्ला

en: _Show tips at startup
mr: _सुरू केल्यावर सल्ला दाखवा

en: Transfer Funds
mr: हस्तांतर निधी

en: <b>Basic Information</b>
mr: <b>मूळ माहिती</b>

en: Show Income/Expense
mr: मिळकत/खर्च दाखवा

en: <b>Currency Transfer</b>
mr: <b>चलन हस्तांतरण</b>

en: Exchange Rate
mr: विनिमय दर

en: _Fetch Rate
mr: _दर प्राप्त करा

en: Username and Password
mr: यूजरनेम आणि सांकेतिक शब्द

en: Enter your username and password
mr: तुमचे यूजरनेम आणि सांकेतिक शब्द नोंदवा

en: _Username
mr: _यूजरनेम

en: _Password
mr: _सांकेतिक शब्द

en: The vendor ID number. If left blank a reasonable number will be chosen for you
mr: विक्रेता ओळख क्रमांक. रिक्त सोडल्यास तुमच्यासाठी रास्त क्रमांक निवडला जाईल

en: Europe (31.12.2001)
mr: युरोप (३१.१२.२००१)

en: Include Century
mr: शतक समाविष्ट करा

en: Abbreviation
mr: संक्षिप्त रूप

en: Date format
mr: तारीख फॉरमॅट

en: 1st
mr: १ले

en: 2nd
mr: २रे

en: 3rd
mr: ३रे

en: 4th
mr: ४थे

en: 5th
mr: ५वे

en: 6th
mr: ६वे

en: 7th
mr: ७वे

en: 8th
mr: ८वे

en: 9th
mr: ९वे

en: 10th
mr: १०वे

en: 11th
mr: ११वे

en: 12th
mr: १२वे

en: 13th
mr: १३वे

en: 14th
mr: १४वे

en: 15th
mr: १५वे

en: 16th
mr: १६वे

en: 17th
mr: १७वे

en: 18th
mr: १८वे

en: 19th
mr: १९वे

en: 20th
mr: २०वे

en: 21st
mr: २१वे

en: 22nd
mr: २२वे

en: 23rd
mr: २३वे

en: 24th
mr: २४वे

en: 25th
mr: २५वे

en: 26th
mr: २६वे

en: 27th
mr: २७वे

en: 28th
mr: २८वे

en: 29th
mr: २९वे

en: 30th
mr: ३०वे

en: 31st
mr: ३१वे

en: Last day of month
mr: महिन्याचा शेवटचा दिवस

en: Last Monday
mr: शेवटचा सोमवार

en: Last Tuesday
mr: शेवटचा मंगळवार

en: Last Wednesday
mr: शेवटचा बुधवार

en: Last Thursday
mr: शेवटचा गुरुवार

en: Last Friday
mr: शेवटचा शुक्रवार

en: Last Saturday
mr: शेवटचा शनिवार

en: Last Sunday
mr: शेवटचा रविवार

en: Once
mr: एकदा

en: Semi-Monthly
mr: अर्ध-मासिक

en: No change
mr: बदल नाही

en: Use previous weekday
mr: आधीचे आठवड्याचे दिवस वापरा

en: Use next weekday
mr: पुढील आठवड्याचे दिवस वापरा

en: 1st Mon
mr: १ला सोम

en: 1st Tue
mr: १ला मंगळ

en: 1st Wed
mr: १ला बुध

en: 1st Thu
mr: १ला गुरु

en: 1st Fri
mr: १ला शुक्र

en: 1st Sat
mr: १ला शनि

en: 1st Sun
mr: १ला रवि

en: 2nd Mon
mr: २रा सोम

en: 2nd Tue
mr: २रा मंगळ

en: 2nd Wed
mr: २रा बुध

en: 2nd Thu
mr: २रा गुरु

en: 2nd Fri
mr: २रा शुक्र

en: 2nd Sat
mr: २रा शनि

en: 2nd Sun
mr: २रा रवि

en: 3rd Mon
mr: ३रा सोम

en: 3rd Tue
mr: ३रा मंगळ

en: 3rd Wed
mr: ३रा बुध

en: 3rd Thu
mr: ३रा गुरु

en: 3rd Fri
mr: ३रा शुक्र

en: 3rd Sat
mr: ३रा शनि

en: 3rd Sun
mr: ३रा रवि

en: 4th Mon
mr: ४था सोम

en: 4th Tue
mr: ४था मंगळ

en: 4th Wed
mr: ४था बुध

en: 4th Thu
mr: ४था गुरु

en: 4th Fri
mr: ४था शुक्र

en: 4th Sat
mr: ४था शनि

en: 4th Sun
mr: ४था रवि

en: Not scheduled
mr: नियोजित नाही

en: Select occurrence date above.
mr: वर प्रसंगाची तारीख निवडा

en: Saturday
mr: शनिवार

en: Friday
mr: शुक्रवार

en: Wednesday
mr: बुधवार

en: Thursday
mr: गुरूवार

en: Sunday
mr: रविवार

en: Monday
mr: सोमवार

en: Tuesday
mr: मंगळवार

en: First on the
mr: ला सर्वप्रथम

en: except on weekends
mr: आठवडा समाप्ती दिवस सोडून

en: then on the
mr: त्यानंतर च्या वर

en: On the
mr: च्या वर

en: The number of leading digits to keep when rounding
mr: राउंडिंग करताना किती अंकांपर्यंत विचारात घ्यायचे ती अंक संख्या

en: Significant Digits
mr: महत्त्वपूर्ण अंक

en: Estimate Budget Values
mr: अंदाजपत्रकातील मूल्यांचे अनुमान लावा

en: GnuCash will estimate budget values for the selected accounts from past transactions.
mr: GnuCash निवडलेल्या खात्यांसाठी मागील व्यवहारांनुसार अंदाजपत्रकातील मूल्यांचे अनुमान लावेल.

en: Budget Options
mr: अंदाजपत्रक पर्याय

en: Budget Name
mr: अंदाजपत्रकाचे नाव

en: Show Account Code
mr: खाते कोड दाखवा

en: Budget List
mr: अंदाजपत्रक यादी

en: Close the Budget List
mr: अंदाजपत्रक यादी बंद करा

en: Create a New Budget
mr: नवीन अंदाजपत्रक तयार करा

en: Open the Selected Budget
mr: निवडलेले अंदाजपत्रक उघडा

en: Delete the Selected Budget
mr: निवडलेले अंदाजपत्रक डिलीट करा

note: Filter register by… Dialog
en: Filter register by…
mr: नोंदपुस्तक …च्या नुसार फिल्टर करा

note: Filter By Dialog, Date Tab
en: Show _All
mr: सर्व _दाखवा

en: Choo_se Date
mr: तारीख निव_डा

note: Filter By Dialog, State Tab
en: _Unreconciled
mr: _सुसंगत नसलेले

en: C_leared
mr: क्लि_अर्ड

en: _Voided
mr: रद्दबादल केलेले

en: _Frozen
mr: _गोठविलेले

note: Filter By Dialog, below tabs
en: Sa_ve Filter
mr: चाळणी साठ_वा

note: Duplicate Transaction Dialog
en: Duplicate Transaction
mr: व्यवहाराची नक्कल बनवा

en: _Number
mr: _क्रमांक

en: _Transaction Number
mr: _व्यवहार क्रमांक

note: Sort register by Dialog
en: Sort register by…
mr: नोंदपुस्तक … च्या नुसार क्रमाने लावा

en: _Standard Order
mr: _प्रमाणित अनुक्रम

en: Keep normal account order.
mr: सामान्य खाते क्रम ठेवा.

en: Sort by date.
mr: तारखेने वर्गीकरण करा.

en: Date of _Entry
mr: नोंदीची _तारीख

en: Sort by the date of entry.
mr: नोंदीच्या तारखेने वर्गीकरण करा.

en: S_tatement Date
mr: वि_वरण तारीख

en: Num_ber
mr: क्रमां_क

en: Sort by number.
mr: संख्येने वर्गीकरण करा.

en: Amo_unt
mr: रक्क_म

en: Sort by amount.
mr: रकमेने वर्गीकरण करा.

en: Sort by memo.
mr: निवेदन पत्राने वर्गीकरण करा.

en: Descri_ption
mr: विव_रण

en: Sort by description.
mr: वर्णनाद्वारे वर्गीकरण करा.

en: _Action
mr: _कृती

en: Sort by action field.
mr: कृती क्षेत्राद्वारे वर्गीकरण.

en: Sort by notes field.
mr: निवेदनपत्राच्या क्षेत्राद्वारे वर्गीकरण.

en: Sa_ve Sort Order
mr: वर्गीकरण क्रम साठ_वा

en: Save the sort order for this register.
mr: या नोंदवहीसाठी वर्गीकरणाचा क्रम साठवा.

en: Sort in descending order.
mr: उतरत्या क्रमाने वर्गीकरण करा.

en: Void Transaction
mr: रद्दबादल व्यवहार

en: Reason for voiding transaction
mr: व्यवहार रद्दबादल करण्याचे कारण

en: day(s)
mr: दिवस (अनेक दिवस)

en: week(s)
mr: आठवडा (आठवडे)

en: month(s)
mr: महिना (महिने)

en: year(s)
mr: वर्ष (वर्षे)

en: Every
mr: प्रत्येक

en: Number of calendar units in the recurrence: E.g. Biweekly = every 2 weeks; Quarterly = every 3 months
mr: पुनर्घटना मध्ये कॅलेंडर यूनिट्सची संख्या: उदाहरणार्थ, द्वैसाप्ताहिक= दोन आठवड्यातून एकदा, त्रैमासिक= तीन महिन्यातून एकदा

en: last of month
mr: महिन्याच्या शेवटी

en: Always use the last day (or day of week) in the month?
mr: नेहमी महिन्यातील शेवटच्या दिवसाचा (किंवा आठवड्यातील दिवस) उपयोग करायचा का?

en: same week & day
mr: समान आठवडा आणि दिवस

en: Match the "day of week" and "week of month"? (for example, the "second Tuesday" of every month)
mr: "आठवड्याचे दिवस" व "महिन्यातील आठवडे"जुळवायचे का? (उदाहरणार्थ, प्रत्येक महिन्याचा "दुसरा मंगळवार")

en: Only show _active owners
mr: केवळ सक्रिय मालक_दाखवा

en: Show _zero balance owners
mr: _शून्य शिल्लक मालक दाखवा

en: <b>Reconcile Information</b>
mr: <b>माहिती सुसंगत करा</b>

en: Statement _Date
mr: विवरणपत्र _तारीख

en: Include _subaccounts
mr: उपखाती _समाविष्ट करा

en: Not found
mr: सापडले नाही

en: The specified URL could not be loaded.
mr: निर्देशित URL लोड होऊ शकत नाही.

en: Secure HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
mr: सुरक्षित HTTP प्रवेश निष्क्रिय केलेला आहे. तुम्ही त्यास प्राधान्यक्रम डायलॉगमधील नेटवर्क विभागातून सक्षम करू शकता.

en: Network HTTP access is disabled. You can enable it in the Network section of the Preferences dialog.
mr: नेटवर्क HTTP प्रवेश निष्क्रिय केलेला आहे. तुम्ही त्यास प्राधान्यक्रम डायलॉगमधील नेटवर्क विभागातून सक्षम करू शकता.

en: There was an error accessing %s.
mr: %s मध्ये प्रवेश करण्यात त्रुटी आली.

en: Export to PDF File
mr: पीडीएफ धारिकेकडे निर्यात करा

en: Online Banking Account Name
mr: ऑनलाइन बँकिंग खाते नाव

en: GnuCash Account Name
mr: GnuCash खाते नाव

en: New?
mr: नवीन?

en: AqBanking Initial Assistant
mr: एक्यूबँकिंग प्रारंभिक सहाय्यक

en: Initial Online Banking Setup
mr: प्रारंभिक ऑनलाइन बँकिंग सेटअप

en: Match Online accounts with GnuCash accounts
mr: ऑनलाईन खाती GnuCash खात्यांशी जुळवा

en: The setup for matching Online Banking accounts to GnuCash accounts is now finished. You can now invoke Online Banking actions on those accounts.
    
    If you want to add another bank, user, or account, you can start this assistant again anytime.
    
    Press "Apply" now.
mr: ऑनलाईन बँकिंग खाती GnuCash खात्यांशी जुळविण्याची मांडणी आता संपली आहे. तुम्ही आता त्या खात्यांवर ऑनलाईन बँकिंग कृतीची विनंती करु शकता.
    
    तुम्हाला आणखी एखादी बँक, वापरकर्ता, किंवा खाते समाविष्ट करायचे असल्यास, तुम्ही हा सहाय्यक पुन्हा कधीही सुरु करु शकता.
    
    आता "लागू करा" दाबा.

en: Online Banking Setup Finished
mr: ऑनलाइन बँकिंग सेटअप संपला

en: Online Banking Connection Window
mr: ऑनलाइन बँकिंग कनेक्शन विंडो

en: Progress
mr: प्रगती

en: Get Transactions Online
mr: हा व्यवहार ऑनलाइन पाहा

en: Date range of transactions to retrieve:
mr: या दोन तारखांमधील व्यवहार पुनःप्राप्ती करा:

en: From
mr: पासून

en: _Earliest possible date
mr: _शक्य तितक्या आधीची तारीख

en: _Last retrieval date
mr: _अंतिम पुनःप्राप्ती तारीख

en: E_nter date:
mr: ता_रीख नोंदवा:

en: To
mr: ला

en: Ente_r date:
mr: तारी_ख नोंदवा:

en: Enter Password
mr: सांकेतिक शब्द नोंदवा

en: Enter your password
mr: तुमचा सांकेतिक शब्द नोंदवा

en: Name for new template
mr: नवीन टेम्पलेटसाठी नाव

en: _Name of the new template
mr: _नवीन टेम्पलेटसाठी नाव

en: Online Transaction
mr: ऑनलाइन व्यवहार

en: Execute this online transaction now
mr: हा ऑनलाइन व्यवहार आता अमलात आणा

en: Enter an Online Transaction
mr: एक ऑनलाइन व्यवहार नोंदवा

en: at Bank
mr: बँकेत

en: (filled in automatically)
mr: (स्वयंचलितपणे भरलेले)

en: Payment Purpose continued
mr: प्रदान करण्याचा उद्देश पुढे चालू

en: Originator Account Number
mr: प्रवर्तक खाते क्रमांक

en: Bank Code
mr: बँक कोड

en: Add the current online transaction as a new transaction template
mr: चालू ऑनलाइन व्यवहारास नवीन व्यवहार टेम्प्लेटच्या रूपात टाका.

en: Move the selected transaction template one row up
mr: निवडलेले व्यवहार टेम्प्लेट एक रो वर हलवा

en: Move the selected transaction template one row down
mr: निवडलेले व्यवहार टेम्प्लेट एक रो खाली हलवा

en: Sort the list of transaction templates alphabetically
mr: व्यवहार टेम्पलेट्सची यादी वर्णानुक्रमे लावा

en: Delete the currently selected transaction template
mr: सध्या निवडलेले व्यवहार टेम्प्लेट डिलीट करा

en: Online Banking
mr: ऑनलाइन बँकिंग

en: _Close log window when finished
mr: _संपल्यानंतर लॉग विंडो बंद करा

en: If active, the window will be closed automatically when you finish the HBCI/AqBanking import process. Otherwise it will stay open.
mr: सक्रिय असल्यास, तुम्ही HBCI/AqBanking आयात प्रक्रिया संपविल्यानंतर विंडो आपोआप बंद केली जाईल. अन्यथा ती उघडी राहील.

en: If active, the PIN for HBCI/AqBanking actions will be remembered in memory during a session. Otherwise it will have to be entered again each time during a session when it is needed.
mr: सक्रिय असल्यास, सत्राच्या दरम्यान HBCI/AqBanking कृतींसाठी PIN मेमरीमध्ये स्मरणात ठेवली जाईल. अन्यथा ती सत्राच्या दरम्यान दर वेळी नोंदवावी लागेल.

en: _Verbose debug messages
mr: _व्हर्बोस डिबग संदेश

en: Enables verbose debug messages for HBCI/AqBanking Online Banking.
mr: HBCI/AqBanking ऑनलाइन बँकिंग साठी व्हर्बोस डिबग संदेश सक्षम करतो.

en: (unknown)
mr: (अपरिचित)

note: Translators: Strings from this file are needed only in countries that have one of aqbanking's Online Banking techniques available. This is 'OFX DirectConnect' (U.S. and others), 'HBCI' (Germany), or 'YellowNet' (Switzerland). If none of these techniques are available in your country, you may safely 
en: Enter a SEPA Online Transfer
mr: एसईपीए ऑनलाईन हस्तांतर घाला

en: Recipient IBAN (International Account Number)
mr: प्राप्तकर्ता आयबीएएन (आंतरराष्ट्रीय खाते क्रमांक)

en: Recipient BIC (Bank Code)
mr: प्राप्तकर्ता बीआयसी (बँकेचा सांकेतिक क्रमांक)

en: Originator IBAN (International Account Number)
mr: निर्माता आयबीएएन (आंतरराष्ट्रीय खाते क्रमांक)

en: Originator BIC (Bank Code)
mr: निर्माता बीआयसी (बँकेचा सांकेतिक क्रमांक)

en: Enter a SEPA Online Direct Debit Note
mr: एसईपीए ऑनलाईन थेट जमापावती घाला

en: Debited Account Owner
mr: खर्च खाते धारक

en: Debited IBAN (International Account Number)
mr: जमा केलेला आयबीएएन (आंतरराष्ट्रीय खाते क्रमांक)

en: Debited BIC (Bank Code)
mr: जमा केलेला बीआयसी (बँकेचा सांकेतिक क्रमांक)

en: Credited Account Owner
mr: नावे खाते धारक

en: Credited IBAN (International Account Number)
mr: खर्च केलेला आयबीएएन (आंतरराष्ट्रीय खाते क्रमांक)

en: Credited BIC (Bank Code)
mr: खर्च केलेला बीआय़सी (बँकेचा सांकेतिक क्रमांक)

en: Your local bank account does not yet have the SEPA account information stored. We are sorry, but in this development version one additional step is necessary which has not yet been implemented directly in gnucash. Please execute the command line program "aqhbci-tool" for your account, as follows: aqhbci-tool4 getaccsepa -b %s -a %s
mr: तुमच्या स्थानिक बँक खात्यामध्ये अजून एसईपीए खात्याची माहिती संग्रहित केलेली नाही. आम्ही दिलगीर आहोत, मात्र या विकास आवृत्तीमध्ये एक अतिरिक्त पायरी आवश्यक आहे जी अजूनही gnucashमध्ये राबविण्यात आलेली नाही. कृपया तुमच्या खात्यासाठी आदेश रेषा कार्यक्रम "एक्यूएचबीसीआय-साधन" कार्यक्रम पुढीलप्रमाणे कार्यान्वित करा: aqhbci-tool4 getaccsepa -b %s -a %s

en: You did not enter a recipient name. A recipient name is required for an online transfer.
mr: तुम्ही प्राप्तकर्त्याचे नाव घातले नाही. ऑनलाईन हस्तांतरासाठी प्राप्तकर्त्याचे नाव आवश्यक आहे.

en: You did not enter a recipient account. A recipient account is required for an online transfer.
mr: तुम्ही प्राप्तकर्त्याचे खाते घातले नाही. ऑनलाईन हस्तांतरासाठी प्राप्तकर्ता खाते आवश्यक आहे.

en: You did not enter a recipient bank. A recipient bank is required for an online transfer.
mr: तुम्ही प्राप्तकर्ता बँक घातली नाही. ऑनलाईन हस्तांतरासाठी प्राप्तकर्ता बँक आवश्यक आहे.

en: The amount is zero or the amount field could not be interpreted correctly. You might have mixed up decimal point and comma, compared to your locale settings. This does not result in a valid online transfer job.
mr: रक्कम शून्य आहे किंवा रक्कम क्षेत्राचा अचूकपणे अर्थ लावता आला नाही. तुम्ही तुमच्या स्थानिक मांडणीच्या तुलनेत कदाचित दशांश बिंदू व स्वल्पविराम एकत्र केला असेल. यामुळे वैध ऑनलाईन हस्तांतर काम तयार होत नाही.

en: You did not enter any transaction purpose. A purpose is required for an online transfer.
mr: तुम्ही व्यवहाराचा कोणताही हेतू घातलेला नाही. ऑनलाईन हस्तांतरासाठी हेतू आवश्यक आहे.

en: A template with the given name already exists. Please enter another name.
mr: दिलेल्या नावाचा नमुना आधीच अस्तित्वात आहे. कृपया दुसरे नाव घाला.

en: Do you really want to delete the template with the name "%s"?
mr: तुम्हाला खरोखर "%s" या नावाचे टेम्पलेट डिलीट करायचे आहे का?

en: No valid online banking account assigned.
mr: कोणतेही वैध ऑनलाइन बँकिंग खाते नेमून दिलेले नाही.

en: Online action "Get Balance" not available for this account.
mr: या खात्यासाठी "Get Balance" ही ऑनलाइन क्रिया उपलब्ध नाही.

en: Online action "Get Transactions" not available for this account.
mr: या खात्यासाठी "Get Transactions " ही ऑनलाइन क्रिया उपलब्ध नाही.

en: The Online Banking import returned no transactions for the selected time period.
mr: निवडलेल्या कालावधीसाठी ऑनलाइन बँकिंग आयातद्वारे कोणताही व्यवहार रिटर्न केलेला नाही.

en: You have changed the list of online transfer templates, but you cancelled the transfer dialog. Do you nevertheless want to store the changes?
mr: तुम्ही ऑनलाइन हस्तांतरण टेम्पलेटची यादी बदलली आहे, परंतु तुम्ही हस्तांतरण डायलॉग रद्द केलात. असे असले तरीही तुम्ही हे बदल संग्रहित करू इच्छिता का?

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job.
    
    Most probable the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
mr: या कामाची तयारी करताना बॅकएन्डला एक त्रुटी आढळली. हे काम पार पाडणे शक्य नाही.
    
    कदाचित तुमची बँक तुम्ही निवडलेल्या कामाचे समर्थ करत नाही किंवा तुमच्या ऑनलाइन बँकिंग खात्याला हे काम पार पाडण्याची परवानगी नाही. तुमच्या कन्सोल लॉगवर बहुधा आणखी काही त्रुटी संदेश असतील.
    
    तुम्ही ही माहिती परत नोंदवू इच्छिता का?

en: Online Banking Direct Debit Note
mr: ऑनलाइन बँकिंग थेट देय सूचना

en: Online Banking Bank-Internal Transfer
mr: ऑनलाइन बँकिंग बँक-अंतर्गत हस्तांतरण

en: Online Banking European (SEPA) Transfer
mr: ऑनलाईन बँकिंग यूरोपीय हस्तांतर

en: Online Banking European (SEPA) Debit Note
mr: ऑनलाईन बँकिंग यूरोपियन (एसईपीए) जमा पावती

en: Online Banking Transaction
mr: ऑनलाइन बँकिंग व्यवहार

en: An error occurred while executing the job. Please check the log window for the exact error message.
    
    Do you want to enter the job again?
mr: हे काम करताना चूक झाली. कृपया नेमक्या चूक संदेशासाठी नोंद विंडो तपासा.
    
    तुम्हाला हे काम पुन्हा घालायचे आहे का?

en: Unspecified
mr: अनिर्देशित

en: Bank
mr: बँक

en: The backend found an error during the preparation of the job. It is not possible to execute this job.
    
    Most probably the bank does not support your chosen job or your Online Banking account does not have the permission to execute this job. More error messages might be visible on your console log.
    
    Do you want to enter the job again?
mr: हे काम तयार करताना पार्श्वभागात चूक आढळून आली. हे काम करणे शक्य नाही.
    
    बहुतेक बँक तुम्ही निवडलेल्या कामासाठी मदत करत नाही किंवा तुमच्या ऑनलाईन बँकिंग खात्याला हे काम करण्याची परवानगी नाही. तुमच्या नियंत्रण पट्टीवरील (कन्सोल) नोंदी अधिक चूक संदेश पाहता येतील.
    
    तुम्हाला पुन्हा काम घालायचे आहे का?

en: The bank has sent transaction information in its response.
    Do you want to import it?
mr: बँकेने उत्तरादाखल व्यवहाराची माहिती पाठवली आहे.
    तुम्हाला ती आयात करायची आहे का?

en: No Online Banking account found for this gnucash account. These transactions will not be executed by Online Banking.
mr: या खात्यासाठी ऑनलाइन बँकिंग खाते सापडले नाही. ऑनलाइन बँकिंगमार्फत हे व्यवहार पार पाडले जाणार नाहीत.

en: The bank has sent balance information in its response.
    Do you want to import it?
mr: बँकेने उत्तरादाखल शिल्लक रकमेची माहिती पाठवली आहे.
    तुम्हाला ती आयात करायची आहे का?

note: Translators: Strings from this file are needed only in countries that have one of aqbanking's Online Banking techniques available. This is 'OFX DirectConnect' (U.S. and others), 'HBCI' (in Germany), or 'YellowNet' (Switzerland). If none of these techniques are available in your country, you may safe
en: The downloaded Online Banking Balance was zero.
    
    Either this is the correct balance, or your bank does not support Balance download in this Online Banking version. In the latter case you should choose a different Online Banking version number in the Online Banking (AqBanking or HBCI) Setup. After that, try again to download the Online Banking Balance.
mr: डाउनलोड केलेली ऑनलाइन बँकिंग शिल्लक शून्य इतकी होती.
    
    एक तर ही शिल्लक बरोबर आहे, किंवा तुमची बँक या ऑनलाइन बँकिंग आवृत्तीत शिल्लक डाउनलोड करण्याचे समर्थन करत नाही. दुस-या स्थितीत ऑनलाइन बँकिंग सेटअप (AqBanking किंवा HBCI) मध्ये तुम्हाला वेगळ्या ऑनलाइन बँकिंग आवृत्ती क्रमांकाची निवड करावी लागेल. त्यानंतर ऑनलाइन बँकिंग शिल्लक पुन्हा डाउनलोड करण्याचा प्रयत्न करा.

en: Result of Online Banking job:
    Account booked balance is %s
mr: ऑनलाइन बँकिंग जॉबचा निष्कर्ष:
    
    खाते बुक्ड शिल्लक आहे %s

en: For your information: This account also has a noted balance of %s
mr: तुमच्या माहितीसाठी: या खात्यात %s इतकी लक्षणीय शिल्लकही आहे

en: The booked balance is identical to the current reconciled balance of the account.
mr: या खात्यातील बुक्ड शिल्लक, वर्तमान सुसंगत केलेल्या शिल्लक रकमेच्या समान आहे.

en: Reconcile account now?
mr: हे खाते आता सुसंगत करायचे का?

en: Select a file to import
mr: आयात करण्यासाठी एक फाइल निवडा

en: The PIN needs to be at least %d characters
    long. Do you want to try again?
mr: हा PIN किमान %d इतके कॅरेक्टर्स
    लांब असला पाहिजे. तुम्हाला पुन्हा प्रयत्न करायचा आहे का?

en: The Online Banking job is still running; are you sure you want to cancel?
mr: ऑनलाइन बँकिंग जॉब अजूनही चालू आहे; तुम्हाला ते नक्की रद्द करायचे आहे का?

en: _Online Actions
mr: _ऑनलाइन कृती

en: Get _Balance
mr: शिल्लक _मिळवा

en: The list of Scheduled Transactions
mr: नियोजित व्यवहारांची यादी

en: Get _Transactions…
mr: व्यवहार _मिळवा…

en: Get the transactions online through Online Banking
mr: ऑनलाइन बँकिंग मार्फत व्यवहार ऑनलाइन मिळवा

en: Issue a new international European (SEPA) transaction online through Online Banking
mr: ऑनलाईन बँकिंगद्वारे नवीन आंतरराष्ट्रीय युरोपीय (एसईपीए) व्यवहार द्या

en: Issue a new bank-internal transaction online through Online Banking
mr: ऑनलाइन बँकिंग मार्फत एक नवीन बँक-अंतर्गत व्यवहार ऑनलाइन जारी करा

en: Issue a new international European (SEPA) direct debit note online through Online Banking
mr: ऑनलाईन बँकिंगद्वारे नवीन आंतरराष्ट्रीय युरोपीय (एसईपीए) थेट जमापावती द्या

en: Show _log window
mr: लॉग विंडो _दाखवा

en: _Online Banking Setup…
mr: _ऑनलाइन बँकिंग सेटअप…

en: Initial setup of Online Banking access (HBCI, or OFX DirectConnect, using AqBanking)
mr: ऑनलाइन बँकिंग प्रवेशासाठी प्रारंभिक सेटअप (AqBanking चा उपयोग करून HBCI, किंवा OFX DirectConnect)

en: Close window when finished
mr: संपल्यानंतर विंडो बंद करा

en: Remember the PIN in memory
mr: PIN मेमरीमध्ये स्मरणात ठेवा.

en: Verbose HBCI debug messages
mr: व्हर्बोस HBCIडिबग संदेश

en: DTAUS import data format
mr: DTAUS आयात डेटा फॉरमॅट

en: This setting specifies the data format when importing DTAUS files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
mr: हे सेटिंग DTAUS फाइल्स आयात करतानाच्या डेटा फॉरमॅटचा निर्देश देते. AqBanking लायब्ररी वेगवेगळे आयात फॉरमॅट देऊ करते ("profiles" नावाचे), त्यापैकी एक तुम्ही येथून निवडू शकता.

en: CSV import data format
mr: CSV आयात डेटा फॉरमॅट

en: This setting specifies the data format when importing CSV files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
mr: हे सेटिंग CSV फाइल्स आयात करतानाच्या डेटा फॉरमॅटचा निर्देश देते. AqBanking लायब्ररी वेगवेगळे आयात फॉरमॅट देऊ करते ("profiles" नावाचे), त्यापैकी एक तुम्ही येथून निवडू शकता.

en: SWIFT MT940 import data format
mr: SWIFT MT940 आयात डेटा फॉरमॅट

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT940 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
mr: हे सेटिंग SWIFT MT940 फाइल्स आयात करतानाच्या डेटा फॉरमॅटचा निर्देश देते. AqBanking लायब्ररी वेगवेगळे आयात फॉरमॅट देऊ करते ("profiles" नावाचे), त्यापैकी एक तुम्ही येथून निवडू शकता.

en: SWIFT MT942 import data format
mr: SWIFT MT942 आयात डेटा फॉरमॅट

en: This setting specifies the data format when importing SWIFT MT942 files. The AqBanking library offers various import formats (called "profiles") of which you can choose one here.
mr: हे सेटिंग SWIFT MT942 फाइल्स आयात करतानाच्या डेटा फॉरमॅटचा निर्देश देते. AqBanking लायब्ररी वेगवेगळे आयात फॉरमॅट देऊ करते ("profiles" नावाचे), त्यापैकी एक तुम्ही येथून निवडू शकता.

en: Quantity
mr: क्वांटिटी

en: Taxable
mr: करपात्र

en: Import Bills or Invoices from csv
mr: csv मधून बिल्स किंवा इनव्हॉइस आयात करा

en: These lines were ignored during import
mr: आयात दरम्यान या ओळी दुर्लक्षित केल्या गेल्या

en: The input file can not be opened.
mr: इनपुट फाइल उघडता आली नाही

en: Adjust regular expression used for import
mr: आयातीसाठी वापरले जाणारे रेग्युलर एक्सप्रेशन समायोजित करा

en: This regular expression is used to parse the import file. Modify according to your needs.
mr: या रेग्युलर एक्सप्रेशनचा उपयोग आयात फाइल पार्स करण्यासाठी केला जातो. तुमच्या आवश्यकतेनुसार फेरफार करा.

en: There was a problem with the export, this could be due to lack of space, permissions or unable to access folder. Check the trace file for further logging!
    You may need to enable debugging.
mr: निर्यातीमध्ये एक समस्या होती, ही समस्या जागा कमी असल्यामुळे, परवानग्या किंवा धारक उपलब्ध करण्यास असमर्थ यामुळे असू शकते. पुढील नोंदींसाठी धारिका शोधा तपासा!
    तुम्हाला कदाचित दोषनिवारण समर्थ करावे लागेल.

en: File exported successfully!
mr: धारिका यशस्वीपणे निर्यात केली!

en: -- Split Transaction --
mr: --व्यवहार विभाजित करा--

en: Void Reason
mr: रद्दबातल कारण

en: Invalid encoding selected
mr: अवैध एन्कोडिंग निवडले आहे

en: Merge with column on _left
mr: डावीकडील _कॉलमसोबत एकत्रित करा

en: Merge with column on _right
mr: उजवीकडील _कॉलमसोबत एकत्रित

en: _Split this column
mr: _हा कॉलम विभाजित करा

en: _Widen this column
mr: _हा कॉलम मोठा करा

en: _Narrow this column
mr: _हा कॉलम अरूंद करा

en: Double click on rows to change, then click on Apply to Import
mr: बदलण्यासाठी ओळीवर दोनदा क्लिक करा, त्यानंतर आयात करण्यासाठी लागू करावर क्लिक करा

en: Row %u, path to account %s not found, added as top level
mr: ओळ %u, खात्याकडे जाणारा मार्ग %s सापडला नाही, सर्वोच्च पातळीम्हणून समाविष्ट केलेला

en: Row %u, commodity %s / %s not found
mr: ओळ %u, विक्रेय वस्तू %s / %s सापडली नाही

en: Row %u, account %s not in %s
mr: ओळ %u, खाते %s यामध्ये नाही %s

en: Period: 123,456.78
mr: पूर्णविरामचिन्ह: 123,456.78

en: Comma: 123.456,78
mr: स्वल्पविराम: 123.456,78

en: No date column.
mr: तारीख कॉलम नाही

en: Import Customers from csv
mr: सीएसव्हीमधून ग्राहक आयात करा

en: customers
mr: ग्राहक

en: vendors
mr: विक्रेते

en: Import results:
    %i lines were ignored
    %i lines imported:
       %u %s fixed
       %u %s ignored (not fixable)
    
       %u %s created
       %u %s updated (based on id)
mr: Import results:
    %i रेषांकडे दुर्लक्ष करण्यात आले
    %i रेषा आयात करण्यात आल्या:
       %u %s निश्चित
       %u %s दुर्लक्षित (निश्चित करण्यायोग्य नाही)
    
       %u %s निर्मित
       %u %s सुधारित (ओळख क्रमांकावर आधारित)

en: (Full account ID:
mr: (संपूर्ण खाते ID:

en: Please select a commodity to match the following exchange specific code. Please note that the exchange code of the commodity you select will be overwritten.
mr: खालील विनिमय विशिष्ट कोड सोबत मॅच करण्यासाठी कृपया एक कमोडिटी निवडा. कृपया लक्षात घ्या की तुम्ही निवडलेल्या कमोडिटीचा विनिमय कोड ओव्हरराइट केला जाईल.

en: Destination account for the auto-balance split.
mr: ऑटो-बॅलन्स विभाजनासाठी गंतव्य खाते

en: Info
mr: माहिती

en: New, already balanced
mr: नवीन, आधीच संतुलित केलेले

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (manual) "%s"
mr: नवीन, %s ला (स्वतः) "%s" कडे हस्तांतरित करा

note: Translators: %1$s is the amount to be transferred, %2$s the destination account.
en: New, transfer %s to (auto) "%s"
mr: नवीन, %s ला (स्वयंचलित) "%s" कडे हस्तांतरित करा

note: Translators: %s is the amount to be transferred.
en: New, UNBALANCED (need acct to transfer %s)!
mr: नवीन, असंतुलित (%sहस्तांतरित करण्यासाठी खात्याची गरज आहे) !

en: Match missing!
mr: जुळणी गायब आहे!

en: Do not import (no action selected)
mr: आयात करू नका (कोणतीही कृती निवडलेली नाही)

en: Confidence
mr: गुप्त

en: Auto
mr: स्वयंचलित

en: Select a .log file to replay
mr: पुनः प्ले करण्यासाठी .log फाइल निवडा

note: Translators: %s is the file name.
en: Cannot open the current log file: %s
mr: वर्तमान लॉग फाइल उघडू शकत नाही: %s

en: Failed to open log file: %s: %s
mr: लॉग फाइल उघडण्यात अयशस्वी : %s: %s

en: The log file you selected was empty.
mr: तुम्ही निवडलेली लॉग फाइल रिक्त होती.

en: The log file you selected cannot be read. The file header was not recognized.
mr: तुम्ही निवडलेली नोंद धारिका वाचता येत नाही. धारिका शीर्षकपट्टी मान्यताप्राप्त नव्हती.

en: Stock account for security "%s"
mr: सुरक्षेसाठी स्टॉक खाते "%s"

en: Income account for security "%s"
mr: सुरक्षेसाठी मिळकत खाते "%s"

en: Unknown OFX account
mr: अपरिचित OFX खाते

en: Unknown OFX checking account
mr: अपरिचित OFX तपासणी खाते

en: Unknown OFX savings account
mr: अपरिचित OFX बचत खाते

en: Unknown OFX money market account
mr: अपरिचित OFX वित्त बाजार खाते

en: Unknown OFX credit line account
mr: अपरिचित OFX क्रेडिट लाइन खाते

en: Unknown OFX CMA account
mr: अपरिचित OFX CMA खाते

en: Unknown OFX credit card account
mr: अपरिचित OFX क्रेडिट कार्ड खाते

en: Unknown OFX investment account
mr: अपरिचित OFX गुंतवणूक खाते

en: Import _OFX/QFX…
mr: OFX/QFX _आयात करा…

en: Process an OFX/QFX response file
mr: OFX/QFX प्रतिक्रिया फाइल वर प्रक्रिया करा

en: GnuCash account name
mr: GnuCash खाते नाव

en: Enter a name or short description, such as "Red Hat Stock".
mr: एक नाव किंवा संक्षिप्त वर्णन नोंदवा, जसे "Red Hat Stock".

en: Enter the ticker symbol or other well known abbreviation, such as "RHT". If there isn't one, or you don't know it, create your own.
mr: एक टिकर प्रतीक किंवा अन्य सर्वपरिचित संक्षिप्त रूप नोंदवा, जसे "RHT". जर असे प्रतीक किंवा रूप नसेल, किंवा तुम्हाला माहीत नसेल तर तुम्ही स्वतः तयार करा.

en: Select the exchange on which the symbol is traded, or select the type of investment (such as FUND for mutual funds.) If you don't see your exchange or an appropriate investment type, you can enter a new one.
mr: ज्या विनिमयावर या चिन्हाचा व्यापार केला जातो तो विनिमय निवडा किंवा गुंतवणुकीचा प्रकार निवडा (जसे म्युचुअल फंडासाठी FUND). तुम्हाला जर तुमचा विनिमय किंवा अचूक गुंतवणूक प्रकार दिसत नसेल, तर तुम्ही एक नवीन प्रकार नोंदवू शकता.

en: _Ticker symbol or other abbreviation
mr: _टिकर प्रतीक किंवा अन्य संक्षिप्त रूप

en: _Exchange or abbreviation type
mr: _विनिमय किंवा संक्षिप्त रूप प्रकार

en: (split)
mr: (विभाजन)

en: Please select a file to load.
mr: लोड करण्यासाठी कृपया एक फाइल निवडा

en: File not found or read permission denied. Please select another file.
mr: फाइल सापडली नाही किंवा वाचण्याची परवानगी नाकारली. कृपया अन्य एखादी फाइल निवडा.

en: That QIF file is already loaded. Please select another file.
mr: ही QIF फाइल याआधीच लोड केलेली आहे. कृपया अन्य एखादी फाइल निवडा

en: Select QIF File
mr: QIF फाइल निवडा

en: _Resume
mr: _पुनःआरंभ

en: Canceled
mr: रद्द केलेले

en: An error occurred while loading the QIF file.
mr: QIF लोड करताना काही त्रुटी आली

en: Failed
mr: अयशस्वी

en: Cleaning up
mr: साफ करत आहे

en: A bug was detected while parsing the QIF file.
mr: फाइल पार्स करताना एक दोष आढळला

en: Loading completed
mr: लोड करण्याची क्रिया पूर्ण

en: When you press the Start Button, GnuCash will load your QIF file. If there are no errors or warnings, you will automatically proceed to the next step. Otherwise, the details will be shown below for your review.
mr: तुम्ही सुरुवात बटण दाबता तेव्हा, GnuCash तुमची क्यूआयएफ धारिका उघडेल. त्यामध्ये काही चुका झाल्या नाहीत किंवा इशारे नसल्यास, तुम्ही आपोआप पुढील पायरीकडे जाल. नाहीतर, तुमच्या आढाव्यासाठी खाली तपशील दाखविले जातील.

en: Choose the QIF file currency
mr: क्यूआयएफ धारिका चलन निवडा

en: You must enter an existing national currency or enter a different type.
mr: अस्तित्वात असलेले राष्ट्रीय चलन नोंदविणे आवश्यक आहे किंवा दुसरे चलन नोंदवा.

en: A bug was detected while converting the QIF data.
mr: QIF डेटा रूपांतरित करत असताना एक दोष आढळला.

en: Canceling
mr: रद्द करत आहे

en: A bug was detected while detecting duplicates.
mr: नकलांचा शोध घेत असताना एक दोष आढळला

en: Conversion completed
mr: रूपांतरण पूर्ण झाले

en: When you press the Start Button, GnuCash will import your QIF data. If there are no errors or warnings, you will automatically proceed to the next step. Otherwise, the details will be shown below for your review.
mr: तुम्ही सुरुवात बटण दाबता तेव्हा, GnuCash तुमची क्यूआयएफ माहिती आयात करतील. कोणत्याही चुका किंवा इशारे नसल्यास, तुम्ही आपोआप पुढील पायरीकडे जाल. नाहीतर, तुमच्या आढाव्यासाठी तपशील खाली दाखवले जातील.

en: GnuCash was unable to save your mapping preferences.
mr: GnuCash ला तुमचे मॅपिंग प्राधान्यक्रम साठवून ठेवता आले नाहीत.

en: There was a problem with the import.
mr: आयातीमध्ये समस्या होती.

en: QIF Import Completed.
mr: क्यूआयएफ आयात पूर्ण झाली.

en: QIF account name
mr: QIF खाते नाव

en: QIF category name
mr: QIF श्रेणी नाव

en: QIF payee/memo
mr: QIF पेयी/ मेमो

en: Match?
mr: जुळवायचे?

en: Enter a name for the account
mr: खात्यासाठी एक नाव नोंदवा

en: The account %s is a placeholder account and does not allow transactions. Please choose a different account.
mr: %s हे खाते एक प्लेसहोल्डर खाते आहे व ते व्यवहार करण्याची परवानगी देत नाही. कृपया अन्य एखादे खाते निवडा.

en: Dividends
mr: लाभांश

en: Cap Return
mr: भांडवली रिटर्न

en: Cap. gain (long)
mr: भांडवली लाभ (दीर्घ)

en: Cap. gain (mid)
mr: भांडवली लाभ (मध्यम)

en: Cap. gain (short)
mr: भांडवली लाभ (अल्प)

en: Equity
mr: इक्विटी

en: Retained Earnings
mr: राखून ठेवलेले अर्जन

en: Commissions
mr: दलाली

en: Margin Interest
mr: किरकोळ व्याज

en: Line
mr: ओळ

en: Read aborted.
mr: वाचन अचानक बंद केले.

en: Reading
mr: वाचत आहे

en: Some characters have been discarded.
mr: काही कॅरेक्टर्सचा त्याग केला गेला.

en: Converted to:
mr: मध्ये रूपांतरित:

en: Some characters have been converted according to your locale.
mr: काही कॅरेक्टर्स तुमच्या स्थानिक नुसार रूपांतरित केले गेले.

en: Ignoring unknown option
mr: अपरिचित पर्यायाकडे दुर्लक्ष करत आहे

en: Date required.
mr: तारीख आवश्यक

en: Discarding this transaction.
mr: या व्यवहाराचा त्याग करत आहे.

en: Ignoring class line
mr: वर्ग ओळी कडे दुर्लक्ष करत आहे

en: Ignoring category line
mr: श्रेणी ओळी कडे दुर्लक्ष करत आहे

en: Ignoring security line
mr: सुरक्षा ओळी कडे दुर्लक्ष करत आहे

en: File does not appear to be in QIF format
mr: ही फाइल QIF फॉरमॅट मधील नसावी

en: Transaction date
mr: व्यवहार तारीख

en: Transaction amount
mr: व्यवहार रक्कम

en: Share price
mr: समभाग किंमत

en: Share quantity
mr: समभाग संख्या

en: Investment action
mr: गुंतवणूक कृती

en: Reconciliation status
mr: सुसंगतीकरण स्थिती

en: Commission
mr: दलाली

en: Account type
mr: खाते प्रकार

en: Tax class
mr: कर वर्ग

en: Category budget amount
mr: श्रेणी अंदाजपत्रक रक्कम

en: Account budget amount
mr: खाते अंदजपत्रक रक्कम

en: Credit limit
mr: जमा (उधारी) मर्यादा

en: Parsing categories
mr: श्रेणी पार्स करत आहे

en: Parsing accounts
mr: खाती पार्स करत आहे

en: Parsing transactions
mr: व्यवहार पार्स करत आहे.

en: Unrecognized or inconsistent format.
mr: अनोळखी किंवा विसंगत फॉरमॅट

en: Parsing failed.
mr: पार्स करणे अयशस्वी

en: Parse ambiguity between formats
mr: फॉरमॅट मधील संदिग्धता पार्स करा

en: Value '~a' could be ~a or ~a.
mr: मूल्य '~a' हे ~a किंवा ~a असू शकते

en: Finding duplicate transactions
mr: हुबेहुब असेच व्यवहार शोधत आहे

note: Translators: This is an error message about actions like buy, sell …
en: Unrecognized action '~a'.
mr: अनोळखी कृती '~a'.

en: QIF import: Name conflict with another account.
mr: QIF आयात:नाव दुस-या खात्यासोबत विसंगती दर्शविते

en: Preparing to convert your QIF data
mr: तुमचा QIF डेटा रूपांतरित करण्याची तयारी करत आहे

en: Creating accounts
mr: खाते तयार करत आहे

en: Matching transfers between accounts
mr: खात्यांच्या मध्ये हस्तांतरण जुळवित आहे

en: Converting
mr: रूपांतरित करत आहे

en: Missing transaction date.
mr: व्यवहार तारीख आढळत नाही.

en: Welcome to GnuCash
mr: GnuCash मध्ये तुमचे स्वागत असो

en: Have a nice day!
mr: तुमचा दिवस सुखमय जावो !

en: The account %s does not exist. Would you like to create it?
mr: %s हे खाते अस्तित्वात नाही. तुम्हास ते तयार करायचे आहे का?

en: Hours
mr: तास

en: Project
mr: प्रोजेक्ट

en: Material
mr: सामग्री

en: Save the current entry?
mr: वर्तमान नोंद साठवून ठेवायची का?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating this entry, or cancel the duplication?
mr: वर्तमान व्यवहार बदलला आहे. या नोंदीची नक्कल करण्यापूर्वी तुम्हाला हे बदल रेकॉर्ड करायचे आहेत की नक्कल करणे रद्द करायचे आहे?

en: _Record
mr: _रेकॉर्ड

en: Invalid Entry: You need to supply an account in the right currency for this position.
mr: अवैध नोंद. या स्थानासाठी तुम्हाला योग्य चलन असणारे खाते पुरवावे लागेल.

en: This account should usually be of type income.
mr: हे खाते सामान्यतः मिळकत या प्रकारचे असायला हवे.

en: This account should usually be of type expense or asset.
mr: हे खाते सामान्यतः खर्च किंवा मालमत्ता या प्रकारचे असायला हवे.

en: The tax table %s does not exist. Would you like to create it?
mr: कर तक्ता अस्तित्वात %s नाही. तुम्हास तो तयार करायचा आहे का?

en: The current entry has been changed. However, this entry is part of an existing order. Would you like to record the change and effectively change your order?
mr: सध्याची नोंद बदलण्यात आली आहे. मात्र ही नोंद सध्या नोंदविलेल्या मागणीचा भाग आहे. तुम्हाला बदलाची नोंद करायची आहे का व तुम्ही नोंदविलेल्या मागणीत प्रभावीपणे बदल करता येईल का?

en: _Don't Record
mr: _रेकॉर्ड करू नका

en: The current entry has been changed. Would you like to save it?
mr: चालू नोंद बदलण्यात आली आहे. तुम्हास ती साठवून ठेवायची आहे का?

en: Charge
mr: शुल्क

en: Income Account
mr: मिळकत खाते

en: Expense Account
mr: खर्च खाते

en: Discount Type
mr: सूट प्रकार

en: Discount How
mr: सूट कशी

en: Unit Price
mr: एकक किंमत

en: Taxable?
mr: करपात्र?

en: Tax Included?
mr: कर समाविष्ट?

en: Invoiced?
mr: इनव्हॉइस झाला?

en: Subtotal
mr: सबटोटल

en: Billable?
mr: बिलपात्र?

en: Enter the income/expense account for the Entry, or choose one from the list
mr: या नोंदीसाठी मिळकत/खर्च खाते लिहा, किंवा यादीतून एक प्रकार निवडा

en: Enter the type of Entry
mr: नोंदीचा प्रकार लिहा

note: Translators: This is a date format, see i.e. https://www.gnu.org/software/libc/manual/html_node/Formatting-Calendar-Time.html
en: %A %d %B %Y
mr: %ए %डी %बी %वाय

en: Enter the Entry Description
mr: नोंदीचे विवरण लिहा

en: Enter the Discount Amount
mr: सूट रक्कम लिहा

en: Enter the Discount Percent
mr: सूट टक्केवारी लिहा

en: Enter the Discount … unknown type
mr: सूट लिहा…अपरिचित प्रकार

en: Discount Type: Monetary Value
mr: सूट प्रकार: वित्तसंबंधी मूल्य

en: Discount Type: Percent
mr: सूट प्रकार: टक्के

en: Select the Discount Type
mr: सूट प्रकार निवडा

en: Tax computed after discount is applied
mr: सूट लागू झाल्यानंतर केलेली कर गणना

en: Discount and tax both applied on pretax value
mr: करपूर्व मूल्यावर सूट व कर दोन्ही लागू केले

en: Discount computed after tax is applied
mr: कर लागू झाल्यानंतर केलेली सूट गणना

en: Select how to compute the Discount and Taxes
mr: सूट व कर यांची गणना कशी करायची ते निवडा

en: Enter the unit-Price for this Entry
mr: या नोंदीसाठी एकक किंमत लिहा

en: Enter the Quantity of units for this Entry
mr: या नोंदीसाठी एककांची संख्या लिहा

en: Enter the Tax Table to apply to this entry
mr: या नोंदीसाठी लागू करायचा कर तक्ता लिहा

en: Is this entry taxable?
mr: ही नोंद करपात्र आहे का?

en: Is the tax already included in the price of this entry?
mr: या नोंदीच्या किमतीत कर आधीच समाविष्ट केलेला आहे का?

en: Is this entry invoiced?
mr: ही नोंद देयकामध्ये समाविष्ट आहे का?

en: Is this entry credited?
mr: ही नोंद जमा आहे का?

en: Include this entry on this invoice?
mr: ही नोंद या इनव्हॉइसवर समाविष्ट करायची आहे का?

en: Include this entry on this credit note?
mr: जमापत्रात या नोंदीचा समावेश करायचा का?

en: Unknown EntryLedger Type
mr: अपरिचित EntryLedger प्रकार

en: The subtotal value of this entry
mr: या नोंदीचे सबटोटल मूल्य

en: The total tax of this entry
mr: या नोंदीवरील एकूण कर

en: Is this entry billable to a customer or job?
mr: ही नोंद ग्राहक किंवा जॉब साठी बिलपात्र आहे का?

en: How did you pay for this item?
mr: तुम्ही या वस्तूसाठी कसा भरणा केला होता?

en: This transaction is already being edited in another register. Please finish editing it there first.
mr: हा व्यवहार आधीच अन्य नोंदपुस्तकात संपादित केला जात आहे. कृपया पहिले तेथील संपादन क्रिया पूर्ण करा.

en: Save transaction before duplicating?
mr: नक्कल करण्यापूर्वीच व्यवहार साठवायचा?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before duplicating the transaction, or cancel the duplication?
mr: वर्तमान व्यवहारात बदल केले गेले. व्यवहाराची नक्कल तयार करण्यापूर्वी तुम्हाला बदल रेकॉर्ड करायचे आहेत का, की नक्कल करणे रद्द करायचे?

en: New Split Information
mr: नवीन विभाजक माहिती

en: Cannot store a transaction at this date
mr: या तारखेस व्यवहार संग्रहित करु शकत नाही

en: The entered date of the duplicated transaction is older than the "Read-Only Threshold" set for this book. This setting can be changed in File->Properties->Accounts.
mr: नक्कल व्यवहाराची घातलेली तारीख या पुस्तकासाठी निश्चित केलेल्या "केवळ-वाचा सीमारेषेपेक्षा" जुनी आहे. ही मांडणी धारिका->वैशिष्ट्ये->खाती यामध्ये बदलली जाऊ शकते.

en: You are about to overwrite an existing split. Are you sure you want to do that?
mr: तुम्ही एक अस्तित्वात असलेले विभाजन ओव्हरराइट करू पाहात आहात. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: You are about to overwrite an existing transaction. Are you sure you want to do that?
mr: तुम्ही एक अस्तित्वात असलेले विभाजन ओव्हरराइट करू पाहात आहात. तुम्हाला नक्की असे करायचे आहे का?

en: Recalculate Transaction
mr: व्यवहाराची पुनर्गणना करा

en: The values entered for this transaction are inconsistent. Which value would you like to have recalculated?
mr: या व्यवहारासाठी नोंदविलेली मूल्ये विसंगत आहेत. तुम्हाला कोणत्या मूल्याची पुनर्गणना करण्याची इच्छा आहे?

en: Changed
mr: _बदलले

en: _Recalculate
mr: _पुनर्गणना

en: Withdraw
mr: पैसे काढणे

en: Check
mr: तपासा

en: ATM Deposit
mr: ATM ठेव

en: ATM Draw
mr: ATM काढणे

en: Teller
mr: टेलर

en: Receipt
mr: पावती

en: Increase
mr: वृद्धी

en: Decrease
mr: घट

en: AutoDep
mr: स्वयं जमा

en: Wire
mr: वायर

en: Direct Debit
mr: थेट खर्च (नावे)

en: Fee
mr: शुल्क

en: Rebate
mr: सूट

en: Paycheck
mr: पेचेक (वेतन)

en: Dist
mr: जिल्हा

en: Rebalance Transaction
mr: व्यवहार पुनःसंतुलित करा

en: The current transaction is not balanced.
mr: चालू व्यवहार संतुलित केलेला नाही.

en: Balance it _manually
mr: तो _स्वतःहून संतुलित करा

en: Let GnuCash _add an adjusting split
mr: GnuCash ला _जोडू द्या समीपवर्ती विभाजन

en: Adjust current account _split total
mr: चालू खाते _विभाजन एकूण बेरीज समायोजित करा

en: Adjust _other account split total
mr: अन्य खाते _विभाजन एकूण बेरीज समायोजित करा.

en: _Rebalance
mr: _पुनःसंतुलन

en: This register does not support editing exchange rates.
mr: हे नोंदपुस्तक विनिमय दराचे संपादन करण्याचे समर्थन करत नाही.

en: You need to select a split in order to modify its exchange rate.
mr: विभाजनातील विनिमय दरात फेरफार करण्यासाठी तुम्हाला एक विभाजन निवडावे लागेल.

en: You need to expand the transaction in order to modify its exchange rates.
mr: व्यवहारातील विनिमय दरांमध्ये फेरफार करण्यासाठी तुम्हाला तो व्यवहार विस्तारित करावा लागेल.

en: The entered account could not be found.
mr: नोंदविलेले खाते सापडू शकले नाही.

en: The two currencies involved equal each other.
mr: समाविष्ट झालेली दोन्ही चलने एकमेकांसमान आहेत.

en: The split's amount is zero, so no exchange rate is needed.
mr: विभाजनाची रक्कम शून्य आहे, म्हणून विनिमय दराची आवश्यकता नाही.

en: Save the changed transaction?
mr: बदललेला व्यवहार साठवायचा का?

en: The current transaction has been changed. Would you like to record the changes before moving to a new transaction, discard the changes, or return to the changed transaction?
mr: सध्याचा व्यवहार बदलण्यात आला आहे. नवीन व्यवहाराकडे जाण्यापूर्वी तुम्हाला बदलांची नोंद करायची आहे, बदल नष्ट करायचे आहेत, किंवा बदलेल्या व्यवहाराकडे परत जायचे आहे?

en: _Discard Changes
mr: _बदलांचा त्याग करा

en: _Record Changes
mr: _बदल रेकॉर्ड करा

en: Mark split as unreconciled?
mr: विभाजनांना असुसंगत असे चिन्हीत करायचे का?

en: You are about to mark a reconciled split as unreconciled. Doing so might make future reconciliation difficult! Continue with this change?
mr: तुम्ही अनुकूल करण्यात आलेल्या विभाजकास अनुकूल न करण्यात आलेला अशी खूण करणार आहे. असे केल्याने भविष्यात अनुकूलन अवघड होऊ शकते! हा बदल सुरु ठेवायचा का?

en: _Unreconcile
mr: _असुसंगत

en: Could not determine the account currency. Using the default currency provided by your system.
mr: खात्याचे चलन निश्चित करु शकत नाही. तुमच्या यंत्रणेने दिलेले पूर्वनिर्धारित चलन वापरुन.

note: Translators: Ref is the column header in Accounts Payable and * Accounts Receivable ledgers for the number of the invoice or bill * associated with the transaction.
en: Ref
mr: रेफ (संदर्भ)

en: T-Ref
mr: टी-संदर्भ

en: T-Num
mr: टी-क्रमांक

en: Tot %s
mr: एकूण %s

en: Tot Credit
mr: एकूण जमा

en: Tot Debit
mr: एकूण खर्च

en: Tot Shares
mr: एकूण शेअर्स

en: Debit Formula
mr: खर्च सूत्र

en: Credit Formula
mr: जमा सूत्र

en: Scheduled
mr: नियोजित

en: Enter a reference, such as an invoice or check number, common to all entry lines (splits)
mr: देयक किंवा तपासणी क्रमांकासारखा संदर्भ घाला, जो सर्व नोंद रेषांसाठी सामाईक असेल (विभाजक)

en: Enter a reference, such as an invoice or check number, unique to each entry line (split)
mr: देयक किंवा तपासणी क्रमांकासारखा संदर्भ घाला, जो प्रत्येक नोंद रेषेसाठी वेगळा असेल (विभाजक)

en: Enter a reference, such as a check number, common to all entry lines (splits)
mr: तपासणी क्रमांकासारखा संदर्भ घाला, जो सर्व नोंद रेषांसाठी सामाईक असेल (विभाजक)

en: Enter a reference, such as a check number, unique to each entry line (split)
mr: तपासणी क्रमांकासारखा संदर्भ घाला, जो प्रत्येक प्रवेश रेषेसाठी वेगळा असेल (विभाजक)

en: Enter a transaction reference, such as an invoice or check number, common to all entry lines (splits)
mr: देयक किंवा तपासणी क्रमांकासारखा व्यवहार संदर्भ घाला, जो सर्व नोंद रेषांसाठी सामाईक असेल (विभाजक)

en: Enter a transaction reference that will be common to all entry lines (splits)
mr: व्यवहार संदर्भ घाला जो सर्व नोंद रेषांसाठी सामाईक असेल (विभाजक)

en: Enter the name of the Customer
mr: ग्राहकाचे नाव नोंदवा

en: Enter the name of the Vendor
mr: विक्रेत्याचे नाव नोंदवा

en: Enter a description of the transaction
mr: व्यवहाराचे विवरण नोंदवा

en: Enter notes for the transaction
mr: व्यवहारासाठी नोटा नोंदवा

en: Reason the transaction was voided
mr: व्यवहार रद्दबादल झाल्याचे कारण

en: Enter an action type, or choose one from the list
mr: कृती प्रकार घाला, किंवा यादीमधून एक निवडा

en: Enter a reference number, such as the next check number, or choose an action type from the list
mr: पुढील चपासणी क्रमांकासारखा संदर्भ क्रमांक घाला किंवा यादीतून कृती प्रकार निवडा

en: Enter a description of the split
mr: विभाजनाचे विवरण नोंदवा

en: Enter the effective share price
mr: परिणामकारक शेअर किंमत नोंदवा

en: Enter the number of shares bought or sold
mr: विकत घेतलेल्या किंवा विकलेल्या समभागांची संख्या नोंदवा

en: Enter the account to transfer from, or choose one from the list
mr: कोणत्या खात्यातून हस्तांतरण करायचे ते नोंदवा, किंवा यादीतून एक प्रकार निवडा

en: This transaction has multiple splits; press the Split button to see them all
mr: या व्यवहारात अनेक विभाजन आहेत; ते सर्व पाहण्यासाठी विभाजन बटण दाबा

en: This transaction is a stock split; press the Split button to see details
mr: हा व्यवहार एक स्टॉक विभाजन आहे; तपशील पाहण्यासाठी विभाजन बटण दाबा

en: Cannot modify or delete this transaction. This transaction is marked read-only because:
    
    '%s'
mr: या व्यवहारात फेरफार करू शकत नाही किंवा त्यास डिलीट करू शकत नाही. हा व्यवहार रीड-ओन्ली चिन्हीत आहे कारण:
    
    '%s'

en: Change reconciled split?
mr: सुसंगत केलेले विभाजन बदलायचे?

en: Chan_ge Split
mr: विभाजन ब_दला

en: Enter debit formula for real transaction
mr: प्रत्यक्ष व्यवहारासाठी खर्च सूत्र नोंदवा

en: Enter credit formula for real transaction
mr: प्रत्यक्ष व्यवहारासाठी जमा सूत्र नोंदवा

en: List
mr: यादी

en: Template file "~a" can not be read
mr: टेम्पलेट फाइल "~a" वाचू शकत नाही

en: Fonts
mr: फॉन्ट

en: Font info for the report title.
mr: अहवाल शीर्षकासाठी टंक माहिती.

en: Account link
mr: खाते लिंक

en: Font info for account name.
mr: खात्याच्या नावासाठी टंक माहिती.

en: Number cell
mr: अंकीय सेल

en: Font info for regular number cells.
mr: नियमित क्रमांक कोशिकांसाठी टंक माहिती.

en: Negative Values in Red
mr: ऋण मूल्य लाल रंगात

en: Display negative values in red.
mr: ऋण मूल्य लाल रंगात दर्शवा

en: Number header
mr: अंक हेडर

en: Font info for number headers.
mr: क्रमांक शीर्षक पट्ट्यांसाठी टंक माहिती.

en: Text cell
mr: मजकूर सेल

en: Font info for regular text cells.
mr: नियमित मजकूर कोशिकांसाठी टंक माहिती.

en: Total number cell
mr: एकूण अंकीय सेल्स

en: Font info for number cells containing a total.
mr: एकूण समाविष्ट असलेल्या क्रमांक कोशिकांसाठी टंक माहिती.

en: Total label cell
mr: टोटल लेबल सेल

en: Font info for cells containing total labels.
mr: एकूण शीर्षकांचा समावेश असलेल्या कोशिकांसाठी टंक माहिती.

en: Centered label cell
mr: मध्यस्थित लेबल सेल

en: Font info for centered label cells.
mr: केंद्रित शीर्षक कोशियांसाठी टंक माहिती.

en: Can't save style sheet
mr: स्टाइल शीट साठवू शकत नाही

en: No budgets exist. You must create at least one budget.
mr: कोणतेही अंदाजपत्रक अस्तित्वात नाही. तुम्ही किमान एक अंदाजपत्रक तयार केले पाहिजे.

en: Edit report options
mr: रिपोर्ट पर्याय संपादित करा

en: This report requires you to specify certain report options.
mr: या रिपोर्टसाठी काही रिपोर्ट पर्यायांचा निर्देश देणे आवश्यक आहे.

en: No accounts selected
mr: कोणतीही खाती निवडलेली नाहीत

en: No data
mr: डेटा नाही

en: The selected accounts contain no data/transactions (or only zeroes) for the selected time period
mr: निवडलेल्या खात्यांमध्ये निवडलेल्या कालावधी साठी कोणताही डेटा/व्यवहार नाहीत (किंवा फक्त शून्य)

en: Select a date to report on.
mr: नोंद करण्यासाठी एक तारीख निवडा.

en: Start of reporting period.
mr: नोंद करण्याच्या कालावधीची सुरुवात.

en: End of reporting period.
mr: नोंद कालावधी समाप्त.

en: The amount of time between data points.
mr: माहिती बिंदुंदरम्यानचा कालावधी.

en: One Day
mr: एक दिवस

en: One Week
mr: एक आठवडा

en: Two Weeks
mr: दोन आठवडे

en: One Month
mr: एक महिना

en: Half Year
mr: अर्ध वर्ष

en: One Year
mr: एक वर्ष

en: All
mr: सर्व

en: Show accounts to this depth, overriding any other option.
mr: या स्तरापर्यंत खाती दाखवा, अन्य कोणताही पर्याय बाजूला सारून.

en: Override account-selection and show sub-accounts of all selected accounts?
mr: खाते-निवड बाजूला सारून सर्व निवडलेल्या खात्यांची उप-खाती दाखवायची का?

en: Report on these accounts, if display depth allows.
mr: या खात्यांवर रिपोर्ट, जर प्रदर्शन स्तर परवानगी देत असेल तर.

en: Select the currency to display the values of this report in.
mr: या रिपोर्टवरील मूल्ये ज्या चलनात दर्शवायची आहेत ते चलन निवडा.

en: The source of price information.
mr: दरविषयक माहितीचा स्रोत.

en: Most recent
mr: सर्वात अलीकडचा

en: Choose the marker for each data point.
mr: प्रत्येक डेटा पॉइंटसाठी मार्कर निवडा

en: Diamond
mr: समभुज चौकोन

en: Circle
mr: वर्तुळ

en: Square
mr: चौरस

en: Cross
mr: फुली (क्रॉस)

en: Plus
mr: अधिक

en: Dash
mr: आडवी रेघ

en: Filled diamond
mr: भरलेला समभुज चौकोन

en: Filled circle
mr: भरीव वर्तुळ

en: Filled square
mr: भरीव चौरस

en: Choose the method for sorting accounts.
mr: खात्यांचा क्रम लावण्यासाठी एक पद्धत निवडा.

en: Alphabetical by account code
mr: खात्याच्या सांकेतिक क्रमांकाद्वारे अक्षरानुसार

en: Alphabetical by account name
mr: खात्याच्या नावाने अक्षरानुसार

en: How to show the balances of parent accounts.
mr: पालक खात्यांची शिल्लक कशी दाखवायची.

en: Do not show any balances of parent accounts.
mr: पालक खात्यांची कोणतीही शिल्लक दाखवू नका.

en: Account Balance
mr: खाते शिल्लक

en: Do not show
mr: दाखवू नका

en: How to show account subtotals for parent accounts.
mr: पालक खात्यांसाठी खात्याची उपएकूण कशी दाखवायची.

en: Show subtotals for selected parent accounts which have subaccounts.
mr: निवडक पालक खात्यांसाठी उपएकूण दाखवा ज्यामध्ये उपखाती आहेत.

en: Do not show any subtotals for parent accounts.
mr: पालक खात्यांसाठी कोणतीही उपएकूण दाखवू नका.

en: Show subtotals
mr: सबटोटल दाखवा

en: _Assets & Liabilities
mr: _मालमत्ता & दायित्व

en: _Income & Expense
mr: _मिळकत & खर्च

en: B_udget
mr: अं_दाजपत्रक

en: _Taxes
mr: _कर

en: Display
mr: दर्शवा

en: Report name
mr: रिपोर्टचे नाव

en: Stylesheet
mr: स्टाइलशीट

en: _Business
mr: _व्यवसाय

en: Invoice Number
mr: इनव्हॉइस क्रमांक

en: One of your reports has a report-guid that is a duplicate. Please check the report system, especially your saved reports, for a report with this report-guid:
mr: तुमच्या एका रिपोर्टसोबत एक रिपोर्ट-गाइड आहे, जे दुसरी नक्कल आहे. कोणत्या रिपोर्ट सोबत हे रिपोर्ट-गाइड आहे हे पाहण्यासाठी कृपया रिपोर्ट प्रणालीची तपासणी करा, विशेषतः तुमच्या साठविलेल्या रिपोर्टची:

en: Enter a descriptive name for this report.
mr: या अहवालासाठी वर्णनात्मक नाव घाला.

en: Select a stylesheet for the report.
mr: या रिपोर्टसाठी स्टइलशीट निवडा

en: Average Balance
mr: सरासरी शिल्लक

en: Step Size
mr: स्टेप साइज

en: Report's currency
mr: रिपोर्टचे चलन

en: Price Source
mr: किंमत स्त्रोत

en: Include Sub-Accounts
mr: उप-खाती समाविष्ट करा

en: Exclude transactions between selected accounts
mr: निवडलेल्या खात्यांच्या मधला व्यवहार वगळा

en: Plot Width
mr: प्लॉट लांबी

en: Plot Height
mr: प्लॉट उंची

en: Include sub-accounts of all selected accounts.
mr: सर्व निवडलेल्या खात्यांसाठी उप-खात्यांचा समावेश करा.

en: Exclude transactions that only involve two accounts, both of which are selected below. This only affects the profit and loss columns of the table.
mr: केवळ दोन खात्यांचा समावेश असलेले व्यवहार वगळा, जी दोन्ही खाली निवडण्यात आली आहेत. यामुळे केवळ कोष्टकातील नफा व तोटा स्तंभांवर परिणाम होतो.

en: Do transaction report on this account.
mr: या खात्यावरी व्यवहार अहवाल तयार करा.

en: Show table
mr: तक्ता दाखवा

en: Display a table of the selected data.
mr: निवडलेल्या डेटाचा तक्ता दर्शवा

en: Show plot
mr: प्लॉट दाखवा

en: Display a graph of the selected data.
mr: निवडलेल्या डेटाचा आलेख दर्शवा

en: Plot Type
mr: प्लॉट प्रकार

en: The type of graph to generate.
mr: तयार करायच्या आलेखाचा प्रकार.

en: Average
mr: सरासरी

en: Profit
mr: नफा

en: Period start
mr: कालावधी प्रारंभ

en: Period end
mr: कालावधी समाप्ती

en: Maximum
mr: कमाल

en: Minimum
mr: किमान

en: Gain
mr: नफा

en: Loss
mr: तोटा

en: Income vs. Day of Week
mr: मिळकत विरुद्ध आठवड्यातील दिवस

en: Expenses vs. Day of Week
mr: खर्च विरुद्ध आठवड्यातील दिवस

en: Shows a piechart with the total income for each day of the week
mr: आठवड्यातील प्रत्येक दिवसासाठी एकूण मिळकत असलेला पायचार्ट दाखवतो

en: Shows a piechart with the total expenses for each day of the week
mr: आठवड्यातील प्रत्येक दिवसासाठी एकूण खर्च असलेला पायचार्ट दाखवतो

en: Levels of Subaccounts
mr: उपखात्यांचे स्तर

en: Show Totals
mr: बेरजा दाखवा

en: Report on these accounts, if chosen account level allows.
mr: या खात्यांवर रिपोर्ट करा, जर निवडलेला खाते स्तर परवानगी देत असेल तर.

en: Show the total balance in legend?
mr: लीजंडमध्ये एकूण शिल्लक दाखवायची का?

en: Report Title
mr: रिपोर्ट शीर्षक

en: Title for this report.
mr: या अहवालासाठी शीर्षक.

en: Boolean Option
mr: बुलियन पर्याय

en: This is a boolean option.
mr: हा बुलियन पर्याय आहे

en: Multi Choice Option
mr: बहु वैकल्पिक पर्याय

en: This is a multi choice option.
mr: हा बहु वैकल्पिक पर्याय आहे

en: First Option
mr: पहिला पर्याय

en: Second Option
mr: दुसरा पर्याय

en: Third Option
mr: तिसरा पर्याय

en: Fourth Options
mr: चौथा पर्याय

en: String Option
mr: स्ट्रींग पर्याय

en: This is a string option.
mr: हा श्रृंखला पर्याय आहे.

en: Just a Date Option
mr: फक्त तारीख पर्याय

en: This is a date option.
mr: हा तारखेचा पर्याय आहे.

en: Combo Date Option
mr: संयुक्त तारीख पर्याय

en: This is a combination date option.
mr: हा मिश्र तारीख पर्याय आहे.

en: Relative Date Option
mr: सापेक्ष तारीख पर्याय

en: This is a relative date option.
mr: हा संबंधित तारीख पर्याय आहे.

en: Number Option
mr: क्रमांक पर्याय

en: This is a number option.
mr: हा क्रमांक पर्याय आहे

en: Background Color
mr: पार्श्वभूमी रंग

en: This is a color option.
mr: हा रंग पर्याय आहे.

en: An account list option
mr: खाते यादी पर्याय

en: This is an account list option.
mr: हा खाते सूची पर्याय आहे.

en: A list option
mr: यादी पर्याय

en: This is a list option.
mr: या सूची पर्याय आहे.

en: The Good
mr: चांगला

en: The Bad
mr: वाईट

en: The Ugly
mr: खराब

en: Testing
mr: परीक्षा करत आहे

en: For help on writing reports, or to contribute your brand new, totally cool report, consult the mailing list ~a.
mr: रिपोर्ट लिहीणे किंवा एक संपूर्णपणे नवीन व चांगला रिपोर्ट तयार करणे याबद्दल मदत हवी असल्यास, मेलिंग यादी ~a शी संपर्क करा.

en: The current time is ~a.
mr: सध्याची वेळ ~a इतकी आहे.

en: The boolean option is ~a.
mr: बुलीयन पर्याय ~a आहे.

en: true
mr: सत्य

en: false
mr: असत्य

en: The multi-choice option is ~a.
mr: बहु-पर्यायी पर्याय ~a हा आहे.

en: The string option is ~a.
mr: स्ट्रींग पर्याय ~a हा आहे.

en: The date option is ~a.
mr: तारीख पर्याय ~a हा आहे.

en: The relative date option is ~a.
mr: संबंधित तारीख पर्याय ~a हा आहे.

en: The combination date option is ~a.
mr: संयुक्त तारीख पर्याय ~a हा आहे.

en: The number option is ~a.
mr: संख्या पर्याय ~a हा आहे.

en: The number option formatted as currency is ~a.
mr: चलनाच्या रूपात फॉरमॅट केलेला संख्या पर्याय ~a हा आहे.

en: Items you selected:
mr: तुम्ही निवडलेले घटक :

en: List items selected
mr: निवडलेल्या घटकांची यादी करा

en: (You selected no list items.)
mr: (तुम्ही यादीतील पर्याय निवडलेले नाहीत)

en: You have selected no accounts.
mr: तुम्ही कोणतीही खाती निवडलेली नाहीत

en: Display help
mr: मदत प्रदर्शित करा

en: Tax Report / TXF Export
mr: कर रिपोर्ट / TXF निर्यात

en: Alternate Period
mr: पर्यायी कालावधी

en: Override or modify From: & To:.
mr: च्यामधून उल्लंघन किंवा सुधारणा: आणि प्रति:.

en: Use From - To
mr: उपयोग करा पासून - पर्यंत

en: Last Year
mr: मागील वर्ष

en: Select Accounts (none = all)
mr: खाती निवडा (कोणतेही नाही= सर्व)

en: Select accounts.
mr: खाती निवडा.

en: Suppress $0.00 values
mr: $0.00 मूल्ये दडपा

en: $0.00 valued Accounts won't be printed.
mr: $0.00 मूल्याची खाती छापली जाणार नाहीत

en: Print Full account names
mr: संपूर्ण खाते नावे छापा

en: Print all Parent account names.
mr: सर्व पालक खात्याची नावे छापा.

en: WARNING: There are duplicate TXF codes assigned to some accounts. Only TXF codes with payer sources may be repeated.
mr: इशारा: काही खात्यांना TXF कोडची दुसरी प्रत नेमलेली आहे. फक्त अदाकर्ता स्त्रोत असलेल्या TXF कोडचीच पुनरुक्ती करता येऊ शकते.

en: Period from ~a to ~a
mr: ~a पासून ~a पर्यंतचा कालावधी

en: Tax Report & XML Export
mr: टैक्स रिपोर्ट & XML निर्यात

en: Taxable Income / Deductible Expenses / Export to .XML file
mr: करपात्र मिळकत / वजावट योग्य खर्च / XML फाइलवर निर्यात करा

en: Taxable Income / Deductible Expenses
mr: करपात्र मिळकत / वजावट योग्य खर्च

en: This report shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
mr: यह रिपोर्ट आपकी कर योग्य आय / कटौती योग्य व्यय को दर्शाती है.

en: This page shows your Taxable Income and Deductible Expenses.
mr: हे पृष्ठ तुमची करपात्र मिळकत आणि वजावट योग्य खर्च दाखवतो.

en: Tax Schedule Report/TXF Export
mr: कर वेळापत्रक रिपोर्ट / TXF निर्यात

en: $0.00 valued Tax codes won't be printed.
mr: $0.00 मूल्याचे कर कोड छापले जाणार नाहीत.

en: Do not print full account names
mr: संपूर्ण खाते नावे छापू नका

en: Do not print all Parent account names.
mr: सर्व पालक खात्याची नावे छापू नका.

en: Print all Transfer To/From Accounts
mr: सर्व हस्तांतरण पासून/पर्यंत खाते छापा

en: Print all split details for multi-split transactions.
mr: बहु-विभाजक व्यवहारांसाठी सर्व विभाजक तपशील छापा.

en: Print TXF export parameters
mr: TXF निर्यात पॅरामीटर्स छापा

en: Show TXF export parameters for each TXF code/account on report.
mr: प्रत्येक टीएक्सएफ सांकेतिक क्रमांक/खात्यासाठी अहवालावर टीएक्सएफ निर्यात निर्देशांक दाखवा.

en: Do not print T-Num:Memo data
mr: टी-क्रमांक छापू नका- निवेदन पत्रिका माहिती

en: Do not print T-Num:Memo data for transactions.
mr: टी-क्रमांक छापू नका: व्यवहारांसाठी निवेदन पत्र माहिती.

en: Do not print Action:Memo data
mr: कृती :मेमो डेटा छापू नका

en: Do not print Action:Memo data for transactions.
mr: कृती छापू नका: व्यवहारांसाठी निवेदन पत्रिका माहिती.

en: Do not print transaction detail
mr: व्यवहाराचा तपशील छापू नका

en: Do not print transaction detail for accounts.
mr: खात्यांसाठी व्यवहारांचे तपशील छापू नका.

en: Do not use special date processing
mr: विशिष्ट तारीख प्रक्रियेचा उपयोग करू नका

en: Do not print transactions out of specified dates.
mr: विशिष्ट तारखांबाहेरील व्यवहार छापू नका.

en: Currency conversion date
mr: चलन रूपांतरण तारीख

en: Select date to use for PriceDB lookups.
mr: मूल्यडीबी पाहण्यासाठी वापरायची तारीख निवडा.

en: Tax Schedule Report & TXF Export
mr: कर वेळापत्रक रिपोर्ट & TXF निर्यात

en: Taxable Income/Deductible Expenses with Transaction Detail/Export to .TXF file
mr: व्यवहार तपशील/ .TXF फाइल ला निर्यात सहीत करपात्र मिळकत/वजावट योग्य खर्च

en: Taxable Income/Deductible Expenses
mr: करपात्र मिळकत/ वजावट योग्य खर्च

en: This report shows transaction detail for your accounts related to Income Taxes.
mr: हा रिपोर्ट मिळकत कराशी संबंधित तुमच्या खात्यांसाठी व्यवहाराचा तपशील दाखवतो.

en: This page shows transaction detail for relevant Income Tax accounts.
mr: हे पृष्ठ संबंधित मिळकत कर खात्यांसाठी व्यवहाराचा तपशील दाखविते.

en: Income Piechart
mr: मिळकत पायचार्ट

en: Expense Piechart
mr: खर्च पायचार्ट

en: Asset Piechart
mr: मालमत्ता पायचार्ट

en: Liability Piechart
mr: दायित्व पायचार्ट

en: Shows a piechart with the Income per given time interval
mr: विशिष्ट कालमर्यादा व त्या काळातील मिळकत यांचा पायचार्ट दाखवतो

en: Shows a piechart with the Expenses per given time interval
mr: विशिष्ट कालमर्यादा व त्या काळातील खर्च यांचा पायचार्ट दाखवतो

en: Shows a piechart with the Assets balance at a given time
mr: विशिष्ट वेळी मालमत्ता ताळेबंद असणारा पायचार्ट दाखवतो

en: Shows a piechart with the Liabilities balance at a given time
mr: विशिष्ट वेळी दायित्व ताळेबंद असणारा पायचार्ट दाखवतो

en: Income Accounts
mr: मिळकत खाते

en: Expense Accounts
mr: खर्च खाते

en: Assets
mr: मालमत्ता

en: Liabilities
mr: दायित्व

en: Show Percents
mr: टक्केवारी दाखवा

en: Maximum Slices
mr: जास्तीत जास्त स्लाइसेस

en: Sort Method
mr: क्रम लावण्याची पद्धत

en: Show Average
mr: सरासरी दाखवा

en: Select whether the amounts should be shown over the full time period or rather as the average e.g. per month.
mr: रकमा संपूर्ण कालावधीत दाखवायच्या किंवा सरासरीच्या स्वरुपात उदा. दर महिन्यास दाखवायच्या हे निवडा.

en: No Averaging
mr: सरासरी करणे नाही

en: Maximum number of levels in the account tree displayed.
mr: खाते वृक्षातील पातळ्यांची कमाल संख्या प्रदर्शित करण्यात आली आहे.

en: Show the full account name in legend?
mr: लीजंडमध्ये संपूर्ण खाते नाव दाखवायचे का?

en: Show the percentage in legend?
mr: लीजंडमध्ये टक्केवारी दाखवायची का?

en: Maximum number of slices in pie.
mr: वर्तुळाकार आलेखातील भागांची कमाल संख्या.

en: Yearly Average
mr: वार्षिक सरासरी

en: Monthly Average
mr: मासिक सरासरी

en: Weekly Average
mr: साप्ताहिक सरासरी

en: Balance at ~a
mr: ~a वर शिल्लक

en: Account Summary
mr: खाते सारांश

en: Future Scheduled Transactions Summary
mr: भविष्यातील नियोजित व्यवहार सारांश

en: Depth limit behavior
mr: स्तर मर्यादा आचरण

en: How to treat accounts which exceed the specified depth limit (if any).
mr: विशिष्ट खोली मर्यादेपेक्षा अधिक असलेल्या खात्यांना कसे हाताळायचे (जर असल्यास).

en: Show the total balance, including balances in subaccounts, of any account at the depth limit.
mr: एकूण शिल्लक दाखवा, ज्यामध्ये खोली मर्यादेवरील कोणत्याही खात्याच्या उपखात्यांमधील शिलकीचाही समावेश असेल.

en: Parent account balances
mr: पॅरंट खाते शिल्लक

en: Parent account subtotals
mr: पॅरंट खाते सबटोटल्स

en: Include accounts with zero total balances
mr: शून्य एकूण शिल्लक असलेल्या खात्यांचा समावेश करायचा का?

en: Include accounts with zero total (recursive) balances in this report.
mr: या अहवालामध्ये शून्य एकूण (पुनरावर्ती) शिल्लक असलेल्या खात्यांचे समावेश करा.

en: Omit zero balance figures
mr: शून्य शिल्लक असलेल्या संख्या वगळा

en: Show blank space in place of any zero balances which would be shown.
mr: दाखविल्या जाणा-या कोणत्याही शून्य शिकलीच्या जागी रिक्त जागा दाखवा.

en: Show accounting-style rules
mr: लेखांकन-शैलीचे नियम दाखवा

en: Use rules beneath columns of added numbers like accountants do.
mr: लेखापाल करतात त्याप्रमाणे समाविष्ट केलेल्या क्रमांकांच्या स्तंभांच्या खालील नियम वापरा.

en: Display accounts as hyperlinks
mr: खाती हायपरलिंकच्या स्वरूपात प्रदर्शित करा

en: Shows each account in the table as a hyperlink to its register window.
mr: हायपरदुवा म्हणून कोष्टकातील प्रत्येक खाते त्याच्या नोंदवहीच्या विंडोमध्ये दाखवते.

en: Show an account's balance.
mr: खात्यातील शिल्लक दाखवा.

en: Show an account's account code.
mr: खात्याचा खाते सांकेतिक क्रमांक दाखवा.

en: Show an account's account type.
mr: खात्याचा खाते प्रकार दाखवा.

en: Account Description
mr: खाते विवरण

en: Show an account's description.
mr: खात्याचे वर्णन दाखवा.

en: Account Notes
mr: खाते टिपणे

en: Show an account's notes.
mr: खात्याच्या टिपा दाखवा.

en: Commodities
mr: कमोडिटी

en: Show Foreign Currencies
mr: विदेशी चलन दाखवा

en: Display any foreign currency amount in an account.
mr: रकमेमध्ये कोणतीही विदेशी चलनातील रक्कम दाखवा.

en: Show Exchange Rates
mr: विनिमय दर दाखवा

en: Show the exchange rates used.
mr: वापरलेला विनिमय दर दाखवा.

en: Recursive Balance
mr: पुनरावर्ती (रिकर्सिव्ह) शिल्लक

en: Raise Accounts
mr: खाती वाढवा

en: Omit Accounts
mr: खाती वगळा

en: Account title
mr: खाते शीर्षक

en: Advanced Portfolio
mr: प्रगत पोर्टफोलिओ

en: Share decimal places
mr: दशांश स्थाने वाटा

en: Include accounts with no shares
mr: समभाग नसलेल्या खात्यांचा समावेश करा

en: Show ticker symbols
mr: टिकर प्रतिके दाखवा

en: Show listings
mr: लिस्टींग दाखवा

en: Show prices
mr: किमती दाखवा

en: Show number of shares
mr: समभागांची संख्या दाखवा

en: Basis calculation method
mr: आधारभूत गणना पद्धत

en: Set preference for price list data
mr: किंमत यादी डेटासाठी प्राधान्यक्रम निश्चित करा

en: How to report brokerage fees
mr: दलाली शुल्क कसे नोंदवायचे

en: Basis calculation method.
mr: आधार हिशेब पद्धत.

en: Prefer use of price editor pricing over transactions, where applicable.
mr: जेथे लागू होईल, तेथे व्यवहारांवर किंमत संपादक किंमत निर्धारणचा उपयोग करण्यास प्राधान्य द्या.

en: How to report commissions and other brokerage fees.
mr: दलाली व इतर दलाली शुल्क कसे नोंदवायचे.

en: Include in basis
mr: आधारामध्ये समाविष्ट करा

en: Display the ticker symbols.
mr: दूरमुद्रक चिन्हे प्रदर्शित करा.

en: Display exchange listings.
mr: विनिमय सूचीत समावेश प्रदर्शित करा.

en: Display numbers of shares in accounts.
mr: खात्यातील समभागांची संख्या प्रदर्शित करा.

en: The number of decimal places to use for share numbers.
mr: समभागांच्या संख्येसाठी वापरायच्या दशांश स्थानांची संख्या.

en: Display share prices.
mr: समभागांचे मूल्य प्रदर्शित करा.

en: Stock Accounts to report on.
mr: माल खात्यांवर नोंदविण्यासाठी.

en: Include accounts that have a zero share balances.
mr: शून्य समभाग शिल्लक असलेल्या खात्यांचा समावेश करा.

en: Listing
mr: सूचीकरण

en: Basis
mr: आधारभूत

en: Money In
mr: पैसा आत

en: Money Out
mr: पैसा बाहेर

en: Realized Gain
mr: विक्री करून आलेला नफा

en: Unrealized Gain
mr: विक्री न करता आजचा नफा

en: Total Gain
mr: एकूण नफा

en: Rate of Gain
mr: मिळकतीचा दर

en: Total Return
mr: एकूण परतावा

en: Rate of Return
mr: परताव्याचा दर

en: * this commodity data was built using transaction pricing instead of the price list.
mr: *हा कमोडिटी डेटा किंमत यादीऐवजी व्यवहार किंमत निर्धारणचा उपयोग करून उभारण्यात आला.

en: If you are in a multi-currency situation, the exchanges may not be correct.
mr: तुम्ही जर बहु-चलन स्थितीत असाल तर, विनिमय कदाचित बरोबर नसेल.

en: ** this commodity has no price and a price of 1 has been used.
mr: ** या विक्रेय वस्तूचे मूल्य नाही व १चे मूल्य वापरण्यात आले आहे.

en: Report on these accounts.
mr: या खात्यांवरील अहवाल.

en: Data markers?
mr: माहिती खुणा?

en: Display a mark for each data point.
mr: प्रत्येक माहिती बिंदुसाठी खूण प्रदर्शित करा.

en: Balance Sheet
mr: जमाखर्च ताळेबंद

en: Balance Sheet Date
mr: जमाखर्च ताळेबंद तारीख

en: Single column Balance Sheet
mr: एकल कॉलम जमाखर्च ताळेबंद

en: Print liability/equity section in the same column under the assets section as opposed to a second column right of the assets section.
mr: जबाबदारी/समभाग विभाग संपत्ती विभागाच्या उजवीकडील दुस-या स्तंभाऐवजी संपत्ती विभागांतर्गत त्याच स्तंभात छापा.

en: Flatten list to depth limit
mr: यादी स्तर मर्यादेपर्यंत सपाट करा

en: Displays accounts which exceed the depth limit at the depth limit.
mr: खोली मर्यादेमध्ये खोली मर्यादेपेक्षा अधिक असलेली खाती प्रदर्शित करते.

en: Label the assets section
mr: मालमत्ता विभागास लेबल द्या

en: Whether or not to include a label for the assets section.
mr: संपत्ती विभागासाठी शीर्षकाचा समावेश करायचा किंवा नाही.

en: Include assets total
mr: एकूण मालमत्ता समाविष्ट करा

en: Whether or not to include a line indicating total assets.
mr: एकूण संपत्ती दर्शविणा-या रेषेचा समावेश करायचा किंवा नाही.

en: Use standard US layout
mr: प्रमाणभूत अमेरिकी मांडणी वापरा

en: Report section order is assets/liabilities/equity (rather than assets/equity/liabilities).
mr: अहवाल विभागाचा क्रम आहे संपत्ती/जबाबदारी/समभाग (संपत्ती/समभाग/जबाबदा-यांऐवजी).

en: Label the liabilities section
mr: दायित्व विभागास लेबल द्या

en: Whether or not to include a label for the liabilities section.
mr: जबाबदा-यांच्या विभागासाठी शीर्षक समाविष्ट करायचे किंवा नाही.

en: Include liabilities total
mr: एकूण दायित्व समाविष्ट करा

en: Whether or not to include a line indicating total liabilities.
mr: एकूण जबाबदा-या दर्शविणारी रेषा समाविष्ट करायची किंवा नाही.

en: Label the equity section
mr: इक्विटी विभागास लेबल द्या

en: Whether or not to include a label for the equity section.
mr: समभाग विभागासाठी शीर्षक समाविष्ट करायचे किंवा नाही.

en: Include equity total
mr: एकूण इक्विटी समाविष्ट करा

en: Whether or not to include a line indicating total equity.
mr: एकूण समभाग दर्शविणारी रेषा समाविष्ट करायची किंवा नाही.

en: Total Liabilities
mr: एकूण दायित्व

en: Total Assets
mr: एकूण मालमत्ता

en: Retained Losses
mr: रोखून धरलेला तोटा

en: Trading Gains
mr: व्यापारी नफा

en: Trading Losses
mr: व्यापारी तोटा

en: Unrealized Gains
mr: विक्री न करता आलेला नफा

en: Unrealized Losses
mr: विक्री न करता आलेला तोटा

en: Total Equity
mr: एकूण इक्विटी

en: Total Liabilities & Equity
mr: एकूण दायित्व & इक्विटी

en: Balance Sheet (eguile)
mr: बॅलन्स शीट (eguile)

en: Exclude accounts with zero total balances
mr: एकूण शिल्लक शून्य असलेली खाती वगळा

en: Exclude non-top-level accounts with zero balance and no non-zero sub-accounts.
mr: शून्य शिलकीसह बिगर-उच्च-पातळीची खाती व बिगर-शून्य नसलेली उप-खाती वगळा.

en: Negative amount format
mr: ऋण रक्कम फॉरमॅट

en: The formatting to use for negative amounts: with a leading sign, or enclosing brackets.
mr: नकारात्मक रकमांसाठी वापरायचे प्रारुप: महत्वाच्या खुणेसह, किंवा बंद कंसांसह.

en: Font family
mr: फॉन्ट परिवार

en: Font definition in CSS font-family format.
mr: सीएसएस टंक-कुटुंब प्रारुपातील टंकाची व्याख्या.

en: Font size
mr: फॉन्टचा आकार

en: Font size in CSS font-size format (e.g. "medium" or "10pt").
mr: सीएसएस टंक-आकार स्वरुपातील टंक आकार (उदा."मध्यम" किंवा "१०पीटी" )

en: Template file
mr: टेम्पलेट फाइल

en: The file name of the eguile template part of this report. This file must be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
mr: या अहवालाच्या एग्यूल नमुना भागाचे धारिका नाव. ही धारिका तुमच्या .gnucash मार्गदर्शिकेमध्ये असली पाहिजे, किंवा GnuCash स्थापना मार्गदर्शिकांमध्ये तिच्या योग्य ठिकाणी असली पाहिजे.

en: CSS stylesheet file
mr: CSS स्टाइलशीट फाइल

en: The file name of the CSS stylesheet to use with this report. If specified, this file should be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
mr: या अहवालासोबत वापरायच्या सीएसएस शैलीपत्रकाचे धारिका नाव. विनिर्दिष्ट करण्यात आली असल्यास, ही धारिका तुमच्या .gnucash मार्गदर्शिकेमध्ये असेल, किंवा GnuCash स्थापना मार्गदर्शिकांमध्ये तिच्या योग्य ठिकाणी असेल.

en: Extra Notes
mr: जास्तीची टिपणे

en: Notes added at end of invoice -- may contain HTML markup.
mr: देयकाच्या शेवटी समाविष्ट करण्यात आलेल्या टिपांमध्ये -- HTML खुणेचा समावेश असू शकतो.

en: (Development version -- don't rely on the numbers on this report without double-checking them.<br>Change the 'Extra Notes' option to get rid of this message)
mr: (विकसनशील आवृत्ती - - खात्री केल्याशिवाय या रिपोर्टवरील संख्यांचा भरवसा करू नका. .<br>यापुढे हा संदेश येऊ नये यासाठी 'जास्तीची टिपणे' हा पर्याय बदला)

en: Imbalance
mr: असंतुलित

en: Orphan
mr: अनाथ

en: Balance Sheet using eguile-gnc
mr: eguile-gnc चा उपयोग करून जमाखर्चाचा ताळेबंद

en: Display a balance sheet (using eguile template)
mr: जमाखर्चाचा ताळेबंद दर्शवा (eguileटेम्पलेटचा उपयोग करून)

en: Common Currency
mr: सामान्य चलन

en: Total For
mr: साठी एकूण

en: Asset
mr: मालमत्ता

en: Liability
mr: दायित्व

en:  to
mr:  ला

en: Expense
mr: खर्च

en: Net Income
mr: निव्वळ मिळकत

en: Budget Balance Sheet
mr: अंदाजपत्रक जमाखर्चाचा ताळेबंद

en: Include new/existing totals
mr: नवीन/अस्तित्वात असलेल्या बेरजा समाविष्ट करा

en: Whether or not to include lines indicating change in totals introduced by budget.
mr: अंदाजपत्रकामध्ये नमूद करण्यात आलेल्या एकूणमध्ये बदल दर्शविणा-या रेषांचा समावेश करायचा किंवा नाही.

en: Budget to use.
mr: उपयोगात आणायचे अंदाजपत्रक.

en: Existing Assets
mr: विद्यमान मालमत्ता

en: Allocated Assets
mr: नेमलेली मालमत्ता

en: Unallocated Assets
mr: न नेमलेली मालमत्ता

en: Existing Liabilities
mr: विद्यमान दायित्व

en: New Liabilities
mr: नवीन दायित्व

en: Existing Retained Earnings
mr: विद्यमान राखून ठेवलेली कमाई

en: Existing Retained Losses
mr: विद्यमान राखून ठेवलेला तोटा

en: New Retained Earnings
mr: नवीन राखून ठेवलेली कमाई

en: New Retained Losses
mr: नवीन राखून ठेवलेला नफा

en: Total Retained Earnings
mr: एकूण राखून ठेवलेली कमाई

en: Total Retained Losses
mr: एकूण राखून ठेवलेला तोटा

en: Existing Equity
mr: विद्यमान इक्विटी

en: New Equity
mr: नवीन इक्विटी

en: Running Sum
mr: तरल रक्कम (रनिंग सम)

en: Range start
mr: व्याप्ती प्रारंभ

en: Select a budget period type that starts the reporting range.
mr: नोंद करण्याच्या श्रेणीची सुरुवात करणारा अंदाजपत्रक कालावधी प्रकार निवडा.

en: Exact start period
mr: अचूक सुरुवात कालावधी

en: Select exact period that starts the reporting range.
mr: नोंद करण्याची श्रेणी सुरु करणारा नेमका कालावधी निवडा.

en: Range end
mr: व्याप्ती समाप्ती

en: Select a budget period type that ends the reporting range.
mr: नोंद करण्याची श्रेणी समाप्त करणारा अंदाजपत्रक कालावधी प्रकार निवडा.

en: Exact end period
mr: नेमका अंतिम कालावधी

en: Select exact period that ends the reporting range.
mr: नोंद करण्याची श्रेणी संपविणारा नेमका कालावधी निवडा.

en: Last budget period
mr: अंतिम अंदाजपत्रक कालावधी

en: Manual period selection
mr: हाताने कालावधी निवडणे

en: Calculate as running sum?
mr: तरल रकमे (रनिंग सम)च्या रूपात गणना करायची का?

en: Actual
mr: प्रत्यक्ष

en: Budget Flow
mr: अंदाजपत्रक फ्लो

en: Period number.
mr: कालावधी क्रमांक.

en: Report for range of budget periods
mr: अंदाजपत्रक कालावधीच्या व्याप्तीसाठी रिपोर्ट

en: Create report for a budget period range instead of the entire budget.
mr: संपूर्ण अंदाजपत्रकाऐवजी अंदाजपत्रक कालावधी व्याप्तीसाठी रिपोर्ट तयार करा.

en: Select a budget period that begins the reporting range.
mr: असा अंदाजपत्रक कालावधी निवडा जेथून रिपोर्टची व्याप्ती सुरू होते.

en: Select a budget period that ends the reporting range.
mr: असा अंदाजपत्रक कालावधी निवडा जेथे रिपोर्टची व्याप्ती समाप्त होते.

en: Label the revenue section
mr: महसूल विभागास लेबल द्या

en: Whether or not to include a label for the revenue section.
mr: महसूल विभागासाठी शीर्षक समाविष्ट करायचे किंवा नाही.

en: Include revenue total
mr: एकूण महसूल समाविष्ट करा

en: Whether or not to include a line indicating total revenue.
mr: एकूण महसूल नमूद करणारी रेषा समाविष्ट करायची किंवा नाही.

en: Label the expense section
mr: खर्च विभागास लेबल करा

en: Whether or not to include a label for the expense section.
mr: खर्च विभागासाठी शीर्षक समाविष्ट करायचे किंवा नाही.

en: Include expense total
mr: खर्च एकूण समाविष्ट करा

en: Whether or not to include a line indicating total expense.
mr: एकूण खर्च दर्शविणारी रेषा समाविष्ट करायची किंवा नाही.

en: Display as a two column report
mr: दोन कॉलम रिपोर्टच्या स्वरूपात दर्शवा

en: Divides the report into an income column and an expense column.
mr: अहवालाचे उत्पन्नाचा स्तंभ व खर्चाचा स्तंभ असे विभाजन करतो.

en: Display in standard, income first, order
mr: प्रमाणित अनुक्रमानुसार दर्शवा, मिळकत पहिले

en: Causes the report to display in the standard order, placing income before expenses.
mr: अहवालास प्रमाणभूत क्रमाने प्रदर्शित करायला लावतो, ज्यामध्ये उत्पन्नास खर्चाच्या आधी ठेवले जाते.

en: Reporting range end period cannot be less than start period.
mr: रिपोर्टवरील व्याप्ती समाप्ती कालावधी हा प्रारंभ कालावधीपेक्षा कमी असू शकत नाही.

en: Revenues
mr: महसूल

en: Total Revenue
mr: एकूण महसूल

en: Total Expenses
mr: एकूण खर्च

en: for Budget ~a
mr: अंदाजपत्रकासाठी ~a

en: for Budget ~a Period ~d
mr: अंदाजपत्रकासाठी ~a कालावधी ~d

en: for Budget ~a Periods ~d - ~d
mr: अंदाजपत्रकासाठी ~a कालावधी ~d - ~d

en: Net income
mr: निव्वळ मिळकत

en: Net loss
mr: निव्वळ तोटा

en: Budget Income Statement
mr: अंदाजपत्रक मिळकत विवरणपत्र

en: Budget Profit & Loss
mr: अंदाजपत्रक नफा & तोटा

en: Budget Report
mr: अंदाजपत्रक रिपोर्ट

en: Account Display Depth
mr: खाते प्रदर्शन स्तर

en: Always show sub-accounts
mr: नेहमी उप-खाती दाखवा

en: Show Budget
mr: अंदाजपत्रक दाखवा

en: Display a column for the budget values.
mr: अंदाजपत्रकाच्या मूल्यांसाठी स्तंभ प्रदर्शित करा.

en: Show Actual
mr: प्रत्यक्ष दाखवा

en: Display a column for the actual values.
mr: प्रत्यक्ष मूल्यांसाठी स्तंभ प्रदर्शित करा.

en: Show Difference
mr: फरक दाखवा

en: Display the difference as budget - actual.
mr: अंदाजपत्रक-प्रत्यक्षच्या स्वरुपात फरक प्रदर्शित करा.

en: Show Column with Totals
mr: बेरजा असणारे कॉलम दाखवा

en: Display a column with the row totals.
mr: ओळीची एकूण असलेला स्तंभ प्रदर्शित करा.

en: Include accounts with zero total balances and budget values
mr: शून्य एकूण शिल्लक आणि अंदाजपत्रक मूल्ये असणारी खाती समाविष्ट करा

en: Include accounts with zero total (recursive) balances and budget values in this report.
mr: या अहवालामध्ये शून्य एकूण (पुनरावर्ती) शिल्लक असलेल्या खात्यांचा व अंदाजपत्रकाच्या मूल्यांचा समावेश करा.

en: Include collapsed periods before selected.
mr: निवडलेल्यापूर्वी रद्द केलेल्या कालावधींचा समावेश करा.

en: Include in report previous periods as single collapsed column (one for all periods before starting)
mr: अहवालामध्ये एक रद्द केलेला स्तंभ म्हणून आधीचे कालावधी समाविष्ट करा (सुरुवात करण्यापूर्वी सर्व कालावधींसाठी एक)

en: Include collapsed periods after selected.
mr: निवडलेल्यानंतर सर्व रद्द केलेल्या कालावधींचा समावेश करा.

en: Include in report further periods as single collapsed column (one for all periods after ending and to the end of budget range)
mr: एक रद्द केलेला स्तंभ म्हणून पुढील कालावधींचा अहवालात समावेश करा (समाप्तीनंतर सर्व कालावधींसाठी एक व अंदाजपत्रकाच्या श्रेणीच्या समाप्तीपर्यंत)

note: Translators: Abbreviation for "Budget" amount
en: Bgt
mr: अंदाजपत्रक

note: Translators: Abbreviation for "Actual" amount
en: Act
mr: वास्तविक

note: Translators: Abbreviation for "Difference" amount
en: Diff
mr: फरक

en: Cash Flow
mr: कॅश फ्लो

en: Show Full Account Names
mr: पूर्ण खाते नावे दाखवा

en: Show full account names (including parent accounts).
mr: संपूर्ण खाते नावे दाखवा (पालक खात्यांसह).

en: ~a and subaccounts
mr: ~a आणि उपखाते

en: ~a and selected subaccounts
mr: ~a आणि निवडलेली उपखाती

en: Money into selected accounts comes from
mr: निवडलेल्या खात्यांमध्ये पैसा येथून येतो

en: Money out of selected accounts goes to
mr: निवडलेल्या खात्यांमधून पैसा येथे जातो

en: Income Chart
mr: मिळकत चार्ट

en: Expense Chart
mr: खर्च चार्ट

en: Asset Chart
mr: मालमत्ता चार्ट

en: Liability Chart
mr: दायित्व चार्ट

en: Income Over Time
mr: काळानुसार मिळकत

en: Expense Over Time
mr: काळानुसार खर्च

en: Assets Over Time
mr: काळानुसार मालमत्ता

en: Liabilities Over Time
mr: काळानुसार दायित्व

en: Show long account names
mr: लांबलचक खाते नावे दाखवा

en: Maximum Bars
mr: जास्तीत जास्त बार्स

en: Daily Average
mr: दैनिक सरासरी

en: Balances ~a to ~a
mr: शिल्लक रकमा ~a ते ~a

en: Grand Total
mr: एकूण गोळाबेरीज

en: The income accounts where the sales and income was recorded.
mr: मिळकत खाती ज्यात विक्री आणि मिळकत रेकॉर्ड केली होती

en: The expense accounts where the expenses are recorded which are subtracted from the sales to give the profit.
mr: खर्च खाती ज्यात खर्च रेकॉर्ड केलेले आहेत, नफा पाहण्यासाठी ते विक्रीमधून वजा करण्यात आले.

en: Show Expense Column
mr: खर्च कॉलम दाखवा

en: Show the column with the expenses per customer.
mr: प्रत्येक ग्राहकनिहाय खर्चासह स्तंभ दाखवा.

en: Show Company Address
mr: कंपनीचा पत्ता दाखवा

en: Show your own company's address and the date of printing.
mr: तुमच्या स्वतःच्या कंपनीचा पत्ता व छापण्याची तारीख दाखवा.

en: Show Lines with All Zeros
mr: सर्व शून्य असलेल्या ओळी दाखवा

en: Show the table lines with customers which did not have any transactions in the reporting period, hence would show all zeros in the columns.
mr: तक्त्यातील असे ग्राहक असलेल्या ओळी दाखवा की ज्यांचा रिपोर्टिंग कालावधीमध्ये कोणताही व्यवहार नव्हता, आणि म्हणून जे कॉलम्समध्ये सर्व शून्य दाखवतील.

en: Show Inactive Customers
mr: निष्क्रिय ग्राहक दाखवा

en: Include customers that have been marked inactive.
mr: ज्या ग्राहकांवर निष्क्रिय अशी खूण करण्यात आली आहे त्यांचा समावेश करा.

en: Sort Column
mr: कॉलमचा क्रम लावा

en: Choose the column by which the result table is sorted.
mr: निकाल कोष्टकाचे वर्गीकरण केले जाते तो स्तंभ निवडा.

en: Sort Order
mr: क्रम लावण्याचा अनुक्रम

en: Customer Name
mr: ग्राहकाचे नाव

en: Sales
mr: विक्री

en: Markup
mr: मार्कअप

en: No Customer
mr: ग्राहक नाही

en: Customer Summary
mr: ग्राहक सारांश

note: Translators: This statement is about a range of time
en: Equity Statement
mr: इक्विटी विवरणपत्र

en: Report only on these accounts.
mr: केवळ या खात्यांचा अहवाल द्या

en: Closing Entries pattern
mr: समाप्ती नोंद नमुना

en: Any text in the Description column which identifies closing entries.
mr: समाप्तीच्या नोंदी ओळखणा-या वर्णन स्तंभातील कोणताही मजकूर.

en: Closing Entries pattern is case-sensitive
mr: समाप्ती नोंदी नमुना केस-सेन्सेटिव्ह आहे

en: Causes the Closing Entries Pattern match to be case-sensitive.
mr: समाप्ती नोंदी नमुना जोडी मुद्रधानी-संवेदनशील बनवते.

en: Closing Entries Pattern is regular expression
mr: समाप्ती नोंदी नमुना हे एक नियमित समीकरण आहे.

en: Causes the Closing Entries Pattern to be treated as a regular expression.
mr: समाप्ती नोंदींच्या नमुन्यास नियमित पदनिरुपण म्हणून वागवले जाते.

en: for Period
mr: कालावधीसाठी

en: Capital
mr: भांडवल

en: Investments
mr: गुंतवणूक

en: Withdrawals
mr: रक्कम काढणे

en: Increase in capital
mr: भांडवल वृद्धी

en: Decrease in capital
mr: भांडवल घट

en: Num/Action
mr: संख्या/कृती

en: Running Balance
mr: तरल (रनिंग) शिल्लक

en: Totals
mr: एकूण बेरजा

en: General Ledger
mr: सामान्य खतावणी

en: Sorting
mr: क्रमवार लावणे

en: Trans Number
mr: व्यवहार संख्या

en: Use Full Account Name
mr: संपूर्ण खाते नावांचा उपयोग करा

en: Other Account Name
mr: अन्य खाते नाव

en: Use Full Other Account Name
mr: संपूर्ण अन्य खाते नावांचा उपयोग करा

en: Other Account Code
mr: अन्य खाते कोड

en: Sign Reverses
mr: चिन्ह उलट

en: Primary Key
mr: प्राथमिक की

en: Show Full Account Name
mr: संपूर्ण खाते नाव दाखवा

en: Primary Subtotal
mr: प्राथमिक सबटोटल

en: Primary Subtotal for Date Key
mr: तारीख की साठी प्राथमिक सबटोटल

en: Primary Sort Order
mr: क्रम लावण्याची प्रमुख कसोटी

en: Secondary Key
mr: दुय्यम की

en: Secondary Subtotal
mr: दुय्यम सबटोटल

en: Secondary Subtotal for Date Key
mr: तारीख की साठी दुय्यम सबटोटल

en: Secondary Sort Order
mr: क्रम लावण्याची दुय्यम कसोटी

en: Label the trading accounts section
mr: व्यापार खाते विभागास लेबल द्या

en: Whether or not to include a label for the trading accounts section.
mr: व्यापार खाते विभागासाठी शीर्षक समाविष्ट करायचे किंवा नाही.

en: Include trading accounts total
mr: व्यापार खाते लेबल्सचा समावेश करा

en: Whether or not to include a line indicating total trading accounts balance.
mr: एकूण व्यापार खाती शिल्लक दर्शविणारी रेषा समाविष्ट करायची किंवा नाही.

en: Trading
mr: व्यापार

en: Total Trading
mr: एकूण व्यापार

en: Income Statement
mr: मिळकत विवरणपत्र

en: Profit & Loss
mr: नफा & तोटा

en: Tax Amount
mr: कर रक्कम

en: Custom Title
mr: कस्टम शीर्षक

en: A custom string to replace Invoice, Bill or Expense Voucher.
mr: देयक, पावती किंवा खर्च चलन बदलण्यासाठी स्वपसंत श्रृंखला.

en: Display Columns
mr: कॉलम्स प्रदर्शित करा

en: Display the date?
mr: तारीख दर्शवायची का?

en: Display the description?
mr: विवरण दर्शवायचे का?

en: Display the action?
mr: कृती दर्शवायची का?

en: Display the quantity of items?
mr: वस्तूंची संख्या दर्शवायची का?

en: Display the price per item?
mr: प्रति वस्तू किंमत दर्शवायची का?

en: Display the entry's discount?
mr: नोंदीची सूट प्रदर्शित करायची का?

en: Display the entry's taxable status?
mr: नोंदीची करयोग्य स्थिती प्रदर्शित करायची का?

en: Display each entry's total total tax?
mr: प्रत्येक नोंदींचा एकूण कर प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the entry's value?
mr: नोंदीचे मूल्य प्रदर्शित करायचे का?

en: Display due date?
mr: देय तारीख दर्शवायची का?

en: Display the subtotals?
mr: उपबेरजा दर्शवायच्या का?

en: Payable to
mr: ला देय

en: Display the Payable to: information.
mr: च्यास देय प्रदर्शित करा: माहिती.

en: Payable to string
mr: ला देय स्ट्रींग

en: The phrase for specifying to whom payments should be made.
mr: कुणाला पैसे द्यायचे हे स्पष्ट करण्यासाठी वाक्यांश.

en: Company contact
mr: कंपनी संपर्क

en: Display the Company contact information.
mr: कंपनी संपर्क माहिती प्रदर्शित करा.

en: Company contact string
mr: कंपनी संपर्क स्ट्रींग

en: The phrase used to introduce the company contact.
mr: कंपनीच्या संपर्काची ओळख करण्यासाठी वापरलेला वाक्यांश.

en: Minimum # of entries
mr: नोंदींचा किमान #

en: The minimum number of invoice entries to display.
mr: प्रदर्शित करावयाच्या किमान देयक नोंदी.

en: References
mr: संदर्भ

en: Display the invoice references?
mr: इनव्हॉइसचे संदर्भ दर्शवायचे का?

en: Billing Terms
mr: बिलींग अटी

en: Display the invoice billing terms?
mr: बिलींग अटी दर्शवायच्या का?

en: Display the billing id?
mr: बिलींग id दर्शवायचा का?

en: Display the invoice notes?
mr: इनव्हॉइस टिपणे दर्शवायची का?

en: Payments
mr: पेमेंट्स

en: Display the payments applied to this invoice?
mr: या इनव्हॉइसला लागू झालेले पेमेंट्स दर्शवायचे का?

en: Job Details
mr: कामाचे तपशील

en: Display the job name for this invoice?
mr: या देयकासाठी कामाचे नाव प्रदर्शित करायचे का?

en: Extra notes to put on the invoice.
mr: देयकावर घालायच्या अतिरिक्त टिपा.

en: Net Price
mr: निव्वळ किंमत

en: Total Price
mr: एकूण किंमत

en: Amount Due
mr: येणे बाकी

en: Invoice in progress…
mr: इनव्हॉइस चालू आहे…

en: No valid invoice selected. Click on the Options button and select the invoice to use.
mr: कोणतेही वैध देयक निवडले नाही. पर्यायांच्या बटणावर क्लिक करा व वापरण्यासाठी देयक निवडा.

en: Show Net Profit
mr: निव्वळ नफा दाखवा

en: Show Asset & Liability
mr: संपत्ती व जबाबदारी दाखवा

en: Show Net Worth
mr: निव्वळ मूल्य दाखवा

en: Line Width
mr: रेषेची रुंदी

en: Set line width in pixels.
mr: रेषेची रुंदी पिक्सेलमध्ये निश्चित करा.

en: Grid
mr: कोष्टक

en: Show Income and Expenses?
mr: मिळकत आणि खर्च दाखवायचे का?

en: Show the Asset and the Liability bars?
mr: मालमत्ता आणि दायित्व बार दाखवायचे का?

en: Show the net profit?
mr: निव्वळ नफा दाखवायचा का?

en: Show a Net Worth bar?
mr: निव्वळ किंमत बार दाखवायचा का?

en: Add grid lines.
mr: कोष्टक रेषा समाविष्ट करा.

en: Net Profit
mr: निव्वळ नफा

en: Net Worth
mr: निव्वळ किंमत

en: Net Worth Barchart
mr: निव्वळ किंमत बारचार्ट

en: Income/Expense Chart
mr: मिळकत/खर्च चार्ट

en: Net Worth Linechart
mr: निव्वळ मूल्य रेषाआलेख

en: Sort By
mr: या नुसार क्रम लावा

en: Show zero balance items
mr: शून्य शिल्लक असलेले घटक दाखवा

en: Due or Post Date
mr: देय किंवा पोस्ट तारीख

en: Sort companies by.
mr: कंपन्यांचे च्याद्वारे वर्गीकरण करा.

en: Bracket Total Owed
mr: एकूण येणे कंसात

en: Sort order.
mr: वर्गीकरण क्रम.

en: Show all vendors/customers even if they have a zero balance.
mr: सर्व विक्रेते/ ग्राहक दाखवा, त्यांची शिल्लक शून्य असली तरीही.

en: Leading date.
mr: महत्वाची तारीख.

en: Current
mr: चालू

en: 0-30 days
mr: 0-30 दिवस

en: 31-60 days
mr: 31-60 दिवस

en: 61-90 days
mr: 61-90 दिवस

en: 91+ days
mr: 91+ दिवस

en: Payable Aging
mr: देय वृद्धी (एजिंग)

en: Receivable Aging
mr: प्राप्य वृद्धी (एजिंग)

en: Credits
mr: जमा

en: Debits
mr: खर्च

en: No valid customer selected.
mr: कोणताही वैध ग्राहक निवडला नाही.

en: This report requires a customer to be selected.
mr: या अहवालासाठी ग्राहक निवडला पाहिजे.

en: No valid employee selected.
mr: कोणताही वैध कर्मचारी निवडला नाही.

en: This report requires a employee to be selected.
mr: या अहवालासाठी कर्मचारी निवडला पाहिजे.

en: Period Totals
mr: कालावधी एकूण

en: Total Credit
mr: एकूण जमा

en: Total Due
mr: एकूण देय

en: The company for this report.
mr: या अहवालासाठी कंपनी.

en: Display the transaction date?
mr: व्यवहाराची तारीख दर्शवायची का?

en: Display the transaction reference?
mr: व्यवहाराचा संदर्भ दर्शवायचा का?

en: Display the transaction type?
mr: व्यवहाराचा प्रकार दर्शवायचा का?

en: Display the transaction description?
mr: व्यवहाराचे विवरण दर्शवायचे का?

en: Display the period credits column?
mr: कालावधी खर्च स्तंभ प्रदर्शित करायचे का?

en: Display a running balance?
mr: चालू शिल्लक प्रदर्शित करायची का?

en: No matching transactions found
mr: जुळणारा व्यवहार सापडला नाही

en: Customer Report
mr: ग्राहक रिपोर्ट

en: Vendor Report
mr: विक्रेता रिपोर्ट

en: Employee Report
mr: कर्मचारी रिपोर्ट

en: Job Report
mr: जॉब रिपोर्ट:

en: Investment Portfolio
mr: गुंतवणूक पोर्टफोलिओ

en: Price of Commodity
mr: कमोडिटीची किंमत

en: Invert prices
mr: किमती उलट करा

en: Marker
mr: मार्कर

en: Marker Color
mr: मार्कर रंग

en: Calculate the price of this commodity.
mr: या कमोडिटीच्या किंमतीची गणना करायची का?

en: Weighted Average
mr: भारित सरासरी

en: Actual Transactions
mr: प्रत्यक्ष व्यवहार

en: Plot commodity per currency rather than currency per commodity.
mr: चलन प्रति कमोडिटी ऐवजी कमोडिटी प्रति चलन असा चार्ट काढा

en: Color of the marker.
mr: खुणेचा रंग

en: Weeks
mr: आठवडे

en: Double-Weeks
mr: दुप्पट-आठवडे

en: Identical commodities
mr: एकसमान कमोडिटी

en: Your selected commodity and the currency of the report are identical. It doesn't make sense to show prices for identical commodities.
mr: तुम्ही निवडलेल्या कमोडिटी आणि रिपोर्टचे चलन एकसमान आहेत. एकसमान व्यापारी वस्तूंसाठी किमती दाखविण्यात अर्थ नाही.

en: There is no price information available for the selected commodities in the selected time period.
mr: निवडलेल्या कालावधीमध्ये निवडलेल्या कमोडिटींसाठी किमतीची माहिती सापडली नाही.

en: Only one price
mr: फक्त एकच किंमत

en: There was only one single price found for the selected commodities in the selected time period. This doesn't give a useful plot.
mr: निवडलेल्या कालावधीमध्ये निवडलेल्या कमोडिटींसाठी फक्त एकच किंमत सापडली. यामुळे उपयुक्त प्लॉट मिळू शकत नाही.

en: All Prices equal
mr: सर्व किमती समान

en: All the prices found are equal. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
mr: सापडलेल्या सर्व किमती समान आहेत. यामुळे एक सरळ रेषा असलेला प्लॉट तयार होईल. प्लॉटिंग टूल त्यास हाताळू शकत नाही.

en: All Prices at the same date
mr: सर्व किमती समान तारखेला

en: All the prices found are from the same date. This would result in a plot with one straight line. Unfortunately, the plotting tool can't handle that.
mr: सापडलेल्या सर्व किमती समान तारखेच्या आहेत. यामुळे एक सरळ रेषा असलेला प्लॉट तयार होईल. प्लॉटिंग टूल त्यास हाताळू शकत नाही.

en: Price Scatterplot
mr: किंमत स्कॅटरप्लॉट

en: Headings 1
mr: हेडींग 1

en: Headings 2
mr: हेडींग 2

en: Heading font
mr: हेडींग फॉन्ट

en: Text font
mr: मजकूर फॉन्ट

en: Qty
mr: क्वांटिटी

en: Discount Rate
mr: सूट दर

en: Discount Amount
mr: सूट रक्कम

en: Tax Rate
mr: कर दर

en: Sub-total
mr: सब-टोटल

en: Payment received text
mr: पेमेंट प्राप्ती मजकूर

en: The file name of the eguile template part of this report. This file should either be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
mr: या अहवालाच्या एग्वाईल नमुना भागाचे धारिका नाव. ही धारिका तुमच्या .gnucash मार्गदर्शिकेमध्ये, किंवा GnuCash स्थापना मार्गदर्शिकांमध्ये तिच्या योग्य ठिकाणी असायला हवी होती.

en: The file name of the CSS stylesheet to use with this report. This file should either be in your .gnucash directory, or else in its proper place within the GnuCash installation directories.
mr: या अहवालासोबत वापरण्यासाठी सीएसएस शैलीपत्रकाचे धारिका नाव. ही धारिका तुमच्या .gnucash मार्गदर्शिकेमध्ये, किंवा GnuCash स्थापना मार्गदर्शिकांमध्ये तिच्या योग्य ठिकाणी असली पाहिजे.

en: Font to use for the main heading.
mr: मुख्य शीर्षकासाठी वापरायचा टंक.

en: Font to use for everything else.
mr: इतर प्रत्येक घटकासाठी वापरायचा टंक.

en: The format for the date->string conversion for today's date.
mr: आजच्या तारखेसाठी तारीख ->स्ट्रींग रूपांतरण फॉरमॅट.

en: Funds In
mr: फंड आत

en: Funds Out
mr: फंड बाहेर

en: Lot
mr: लॉट

en: Debit Value
mr: देय मूल्य

en: Credit Value
mr: जमा मूल्य

en: The title of the report.
mr: अहवालाचे शीर्षक.

en: Register Report
mr: रिपोर्ट नोंदपुस्तक

en: Display the check number/action?
mr: तपासणी संख्या/कृती प्रदर्शित करायची का?

en: Display the check number?
mr: तपासणी क्रमांक दर्शवायचा का?

en: Display the memo?
mr: मेमो दर्शवायचे का?

en: Display the account?
mr: खाते दर्शवायचे का?

en: Display the number of shares?
mr: समभागांची संख्या दर्शवायची का?

en: Display the name of lot the shares are in?
mr: समभाग ज्या लॉटमध्ये आहेत त्याचे नाव दर्शवायचे का?

en: Display the shares price?
mr: समभागांची किंमत दर्शवायची का?

en: Display the amount?
mr: रक्कम दर्शवायची का?

en: Display the value in transaction currency?
mr: व्यवहार चलनातील मूल्य दर्शवायचे का

en: Display the totals?
mr: एकूण बेरजा दर्शवायच्या का?

en: Total Debits
mr: एकूण देय

en: Total Credits
mr: एकूण जमा

en: Total Value Debits
mr: एकूण मूल्य देय

en: Total Value Credits
mr: एकूण मूल्य जमा

en: Net Change
mr: निव्वळ बदल

en: Value Change
mr: मूल्य बदल

en: Elements
mr: तत्वे

en: column: Date
mr: स्तंभ: तारीख

en: column: Tax Rate
mr: स्तंभ: कर दर

en: column: Units
mr: स्तंभ: एकके

en: row: Address
mr: ओळ: पत्ता

en: row: Contact
mr: ओळ: संपर्क

en: row: Invoice Number
mr: ओळ: देयक क्रमांक

en: row: Company Name
mr: ओळ: कंपनीचे नाव

en: Invoice number text
mr: देयक क्रमांक मजकूर

en: To text
mr: प्रति मजकूर

en: Ref text
mr: संदर्भ मजकूर

en: Job Name text
mr: काम नाव मजकूर

en: Job Number text
mr: काम क्रमांक मजकूर

en: Show Job name
mr: कामाचे नाव दाखवा

en: Show Job number
mr: कामाचा क्रमांक दाखवा

en: Invoice number next to title
mr: देयक क्रमांक शीर्षकाच्या पुढे

en: table-border-collapse
mr: कोष्टक-सीमा-रद्द

en: table-header-border-color
mr: कोष्टक-शीर्षकपट्टी-सीमा-रंग

en: table-cell-border-color
mr: कोष्टक-कोशिका-सीमारेषा-रंग

en: Embedded CSS
mr: अंतःस्थापित सीएसएस

en: Logo filename
mr: लोगो फाइलनेम

en: Logo width
mr: लोगोची लांबी

en: Display the Tax Rate?
mr: कर दर प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the Units?
mr: एकके प्रदर्शित करायची का?

en: Display the contact?
mr: संपर्क प्रदर्शित करायचे का?

en: Display the address?
mr: पत्ता प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the Invoice Number?
mr: देयक क्रमांक प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the Company Name?
mr: कंपनीचे नाव प्रदर्शित करायचे का?

en: Invoice Number next to title?
mr: देयक क्रमांक शीर्षकानंतर?

en: Display Job name?
mr: कामाचे नाव प्रदर्शित करायचे का?

en: Invoice Job number?
mr: देयक काम क्रमांक?

en: Name of a file containing a logo to be used on the report.
mr: अहवालामध्ये वापरायचे प्रतीकचिन्ह असलेल्या धारिकेचे नाव.

en: Width of the logo in CSS format, e.g. 10% or 32px. Leave blank to display the logo at its natural width. The height of the logo will be scaled accordingly.
mr: सीएसएस प्रारुपामधील प्रतीक चिन्हाची रुंदी, उदा. १०%% किंवा ३२पीएक्स. प्रतीक चिन्ह नैसर्गिक रुंदीमध्ये प्रदर्शित करण्यासाठी रिक्त जागा सोडा. प्रतीक चिन्हाची उंची त्यानुसार मोजली जाईल.

en: Border-collapse?
mr: सीमा-पुसून टाकायची?

en: CSS color.
mr: सीएसएस रंग.

en: Embedded CSS.
mr: अंतःस्थापित सीएसएस.

en: Display a customer invoice with tax columns (using eguile template)
mr: कर कॉलम सहीत ग्राहक इनव्हॉइस दर्शवा (eguile टेम्पलेटचा उपयोग करून)

en: Invoice #:
mr: इनव्हॉइस:

en: Reference:
mr: संदर्भ:

en: Trial Balance
mr: चाचणी शिल्लक

en: Start of Adjusting/Closing
mr: समायोजन/समाप्ती चा प्रारंभ

en: Date of Report
mr: रिपोर्टची तारीख

en: Report variation
mr: रिपोर्ट तफावत

en: Kind of trial balance to generate.
mr: एक प्रकारची नमुना शिल्लक तयार केली जाईल.

en: Merchandising
mr: क्रय-विक्रय

en: Gross adjustment accounts.
mr: सकल समायोजन खाती.

en: Do not net, but show gross debit/credit adjustments to these accounts. Merchandising businesses will normally select their inventory accounts here.
mr: या खात्यांवर निव्वळ नव्हे, तर एकूण सर्व देय/जमा समायोजन दाखवा. विक्रेय मालाचे व्यवसाय सामान्यतः येथे त्यांची इनव्हेंटरी खाती निवडतील.

en: Income summary accounts
mr: मिळकत सारांश खाती

en: Adjustments made to these accounts are gross adjusted (see above) in the Adjustments, Adjusted Trial Balance, and Income Statement columns. Mostly useful for merchandising businesses.
mr: या खात्यांवर केलेले समायोजन हे समायोजन, समायोजित शिल्लक परीक्षा, आणि मिळकत विवरणपत्र कॉलम्समध्ये केलेले एकूण समायोजन आहे (वर पाहा).

en: Adjusting Entries pattern
mr: समायोजन नोंदी नमुना

en: Any text in the Description column which identifies adjusting entries.
mr: वर्णन स्तंभांमधील कोणताही मजकूर जो समायोजन नोंदी ओळखतो.

en: Adjusting Entries pattern is case-sensitive
mr: समायोजन नोंदी नमुना केस-सेन्सेटिव्ह आहे

en: Causes the Adjusting Entries Pattern match to be case-sensitive.
mr: समायोजन नोंदींची स्वरुप जोडी मुद्रधानी-संवेदनशील करते.

en: Adjusting Entries Pattern is regular expression
mr: समायोजन नोंदी नमुना एक नियमित समीकरण आहे

en: Causes the Adjusting Entries Pattern to be treated as a regular expression.
mr: समायोजित नोंदींच्या स्वरुपात नियमित पदनिरुपण म्हणून वागवते.

en: Adjusting Entries
mr: नोंदी समायोजित करत आहे

en: Adjustments
mr: समायोजन

en: Adjusted Trial Balance
mr: समायोजित चाचणी शिल्लक

en: Net Loss
mr: निव्वळ तोटा

en: Number of columns
mr: कॉलम्सची संख्या

en: Number of columns before wrapping to a new row.
mr: नवीन ओळ रचनाबद्ध करण्यापूर्वी स्तंभांची संख्या.

en: Edit Options
mr: संपादन पर्याय

en: Single Report
mr: एकल रिपोर्ट

en: Multicolumn View
mr: बहुकॉलम व्ह्यू

en: Custom Multicolumn Report
mr: कस्टम बहुकॉलम रिपोर्ट

en: Assets Accounts
mr: मालमत्ता खाते

en: Liability Accounts
mr: दायित्व खाते

en: Equity Accounts
mr: इक्विटी खाते

en: Trading Accounts
mr: व्यापार खाती

en: Total Equity, Trading, and Liabilities
mr: एकूण इक्विटी, व्यापार, आणि दायित्व

en: Imbalance Amount
mr: असंतुलित रक्कम

en: <strong>Exchange Rates</strong> used for this report
mr: <strong>विनिमय दर</strong> या रिपोर्टसाठी वापरलेले

en: No invoice has been selected -- please use the Options menu to select one.
mr: कोणताही इनव्हॉइस निवडलेला नाही-- एक इनव्हॉइस निवडण्यासाठी पर्याय बटणावर क्लिक करा.

en: This report is designed for customer (sales) invoices only. Please use the Options menu to select an <em>Invoice</em>, not a Bill or Expense Voucher.
mr: या रिपोर्टची रचना फक्त ग्राहक (विक्री) इनव्हॉइस साठी करण्यात आली आहे. कृपया <em>Invoice</em>निवडण्यासाठी पर्याय मेन्यूचा उपयोग करा, बिल किंवा खर्च पावतीचा नाही.

en: Website
mr: वेबसाइट

en: Invoice Date
mr: इनव्हॉइस तारीख

en: Stocks
mr: स्टॉक

en: Mutual Funds
mr: म्युचुअल फंड

en: Currencies
mr: चलने

en: Equities
mr: इक्विटी

en: Checking
mr: तपासणी

en: Savings
mr: बचत

en: Money Market
mr: वित्त बाजार

en: Accounts Receivable
mr: खाते प्राप्य

en: Accounts Payable
mr: खाते देय

en: Credit Lines
mr: क्रेडिट लाइन्स

en: Building '~a' report …
mr: '~a' रिपोर्ट उभारत आहे…

en: Rendering '~a' report …
mr: '~a' रिपोर्ट भाषांतरीत करत आहे…

en: Preparer
mr: बनविणार

en: Name of person preparing the report.
mr: अहवाल तयार करणा-या व्यक्तिचे नाव.

en: Prepared for
mr: साठी बनवला

en: Name of organization or company prepared for.
mr: ज्या संघटनेसाठी किंवा कंपनीसाठी तयार करण्यात आले आहे तिचे नाव.

en: Show preparer info
mr: बनविणा-याची माहिती दाखवा

en: Name of organization or company.
mr: संघटना किंवा कंपनीचे नाव.

en: Enable Links
mr: लिंक सक्षम करा

en: Enable hyperlinks in reports.
mr: रिपोर्टमधील हायपरलिंक सक्षम करा

en: Footer
mr: फूटर

en: String to be placed as a footer.
mr: तळटीप म्हणून ठेवायची श्रृंखला.

en: Images
mr: चित्र

en: Background Tile
mr: पार्श्वभूमी टाइल

en: Background tile for reports.
mr: रिपोर्टसाठी पार्श्वभूमी टाइल

note: Translators: Banner is an image like Logo.
en: Heading Banner
mr: हेडींग बॅनर

en: Banner for top of report.
mr: रिपोर्टच्या सर्वात वरच्या भागासाठी बॅनर

en: Heading Alignment
mr: हेडींग संरेषण

en: Left
mr: डावा

en: Center
mr: मध्य

en: Right
mr: उजवा

en: Logo
mr: लोगो

en: Company logo image.
mr: कंपनी लोगो चित्र

en: General background color for report.
mr: रिपोर्टसाठी सामान्य पार्श्वभूमी रंग

en: Text Color
mr: मजकूराचा रंग

en: Normal body text color.
mr: मुख्य मजकूराचा नेहमीचा रंग

en: Link Color
mr: लिंकचा रंग

en: Link text color.
mr: लिंक मजकूराचा रंग

en: Table Cell Color
mr: तक्ता सेल रंग

en: Default background for table cells.
mr: तक्त्यातील सेल्ससाठी डिफॉल्ट पार्श्वभूमी

en: Alternate Table Cell Color
mr: वैकल्पिक तक्ता सेल रंग

en: Default alternate background for table cells.
mr: तक्त्यातील सेल्ससाठी वैकल्पिक पार्श्वभूमी

en: Subheading/Subtotal Cell Color
mr: उपशीर्षक/सबटोटल सेल रंग

en: Default color for subtotal rows.
mr: सबटोटल रोंसाठी डिफॉल्ट रंग

en: Sub-subheading/total Cell Color
mr: उप-उपशीर्षक/टोटल सेल रंग

en: Color for subsubtotals.
mr: उपउपएकूणसाठी रंग.

en: Grand Total Cell Color
mr: एकूण गोळाबेरीज सेल रंग

en: Color for grand totals.
mr: गोळा बेरजांसाठी रंग.

en: Tables
mr: तक्ते

en: Table cell spacing
mr: तक्ता सेल अंतर

en: Space between table cells.
mr: कोष्टकाच्या कोशिकांदरम्यानची जागा.

en: Table cell padding
mr: तक्ता सेल पॅडींग

en: Space between table cell edge and content.
mr: कोष्टकाच्या कोशिकांच्या कडा व मजकुरादरम्यानची जागा.

en: Table border width
mr: तक्ता सीमारेषा लांबी

en: Bevel depth on tables.
mr: कोष्टकावरील तिरकस खोली.

en: Prepared by:
mr: बनविणार:

en: Prepared for:
mr: साठी बनवले:

en: Easy
mr: सोपे

en: Fancy
mr: वैविध्यपूर्ण

en: Technicolor
mr: रंगीत

en: Background color for reports.
mr: रिपोर्टसाठी पार्श्वभूमी रंग

en: Background Pixmap
mr: पार्श्वभूमी पिक्समॅप

en: Background color for alternate lines.
mr: ओळींसाठी आलटून पालटून पार्श्वभूमी रंग

en: Plain
mr: सपाट

en: Filter Type
mr: फिल्टरचा प्रकार

en: Table for Exporting
mr: निर्यात करण्यासाठी तक्ता

en: Void Transactions
mr: रद्दबादल व्यवहार

en: No transactions were found that match the time interval and account selection specified in the Options panel.
mr: पर्याय पॅनेलमध्ये निर्देशित कालांतर आणि खाते निवड यांच्याशी जुळणारे व्यवहार सापडले नाहीत.

en: Register Order
mr: नोंदपुस्तक अनुक्रम

en: Include Transactions to/from Filter Accounts
mr: फिल्टर खात्यांवरील/पासूनचे व्यवहार समाविष्ट करा

en: Exclude Transactions to/from Filter Accounts
mr: फिल्टर खात्यांवरील/पासूनचे व्यवहार वगळा

en: Non-void only
mr: फक्त रद्दबादल- न केलेले

en: Void only
mr: फक्त रद्दबादल

en: Income and Expense
mr: मिळकत आणि खर्च

en: Credit Accounts
mr: जमा खाती

en: Date Entered
mr: तारीख नोंदविण्यात आली

en: Convert all transactions into a common currency.
mr: सर्व व्यवहार एका सामाईक चलनामध्ये रुपांतरित करा.

en: Formats the table suitable for cut & paste exporting with extra cells.
mr: अतिरिक्त कोशिकांसह निर्यात करण्यासाठी कट व पेस्ट करण्यायोग्य कोष्टक स्वरुप तयार करते.

en: How to handle void transactions.
mr: रद्द व्यवहार कसे हाताळायचे.

en: Filter on these accounts.
mr: या खात्यांवरील चाळणी

en: Filter account.
mr: चाळणी खाते.

en: Sort by this criterion first.
mr: सर्वप्रथम या निकषाने वर्गीकरण करा.

en: Subtotal according to the primary key?
mr: प्राथमिक की नुसार सबटोटल?

en: Do a date subtotal.
mr: तारखेची उपएकूण काढा.

en: Order of primary sorting.
mr: प्राथमिक वर्गीकरणाचा क्रम.

en: Sort by this criterion second.
mr: दुस-या क्रमांकावर या निकषाने वर्गीकरण करा.

en: Subtotal according to the secondary key?
mr: दुय्यम की नुसार सबटोटल?

en: Order of Secondary sorting.
mr: दुय्यम वर्गीकरणाचा क्रम.

en: Display the reconciled date?
mr: सुसंगत केलेली तारीख दर्शवायची का?

en: Display the notes if the memo is unavailable?
mr: मेमो उपलब्ध नसल्यास टिपणे दर्शवायची का?

en: Display the full account name?
mr: संपूर्ण खात्याचे नाव प्रदर्शित करायचे का?

en: Display the account code?
mr: खात्याचा सांकेतिक क्रमांक प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the other account code?
mr: इतर खात्याचा सांकेतिक क्रमांक प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the trans number?
mr: व्यवहार क्रमांक प्रदर्शित करायचा का?

en: Display the account name?
mr: खाते नाव दर्शवायचे का?

en: Reverse amount display for certain account types.
mr: ठराविक खात्यांच्या प्रकारांसाठी उलट रक्कम प्रदर्शन.

en: Num/T-Num
mr: संख्या/टी-संख्या

en: Transfer from/to
mr: हस्तांतर पासून/पर्यंत

en: Split Transaction
mr: व्यवहार विभाजित करा

note: Translators: Both ~a's are dates
en: From ~a to ~a
mr: ~a पासून ~a पर्यंत

en: Cu_t
mr: का_पा

en: Cut the current selection and copy it to clipboard
mr: चालू निवड कापा आणि तिची क्लिपबोर्डवर प्रत करून ठेवा

en: _Copy
mr: _प्रत करा

en: Copy the current selection to clipboard
mr: वर्तमान निवडीची क्लिपबोर्डवर प्रत करून ठेवा

en: _Paste
mr: _चिकटवा

en: Paste the clipboard content at the cursor position
mr: क्लिपबोर्डवरील घटक कर्सरच्या जागेवर चिकटवा

en: _Transaction
mr: _व्यवहार

en: Remo_ve Other Splits
mr: इतर विभाजने काढू_न टाका

en: Remove all splits in the current transaction
mr: वर्तमान व्यवहारातील सर्व विभाजन काढून टाका

en: _Enter Transaction
mr: _व्यवहार नोंदवा

en: Record the current transaction
mr: वर्तमान व्यवहार रेकॉर्ड करा

en: Ca_ncel Transaction
mr: व्यवहार रद्द_करा

en: Cancel the current transaction
mr: चालू व्यवहार रद्द करा

en: _View
mr: _व्ह्यू

en: _Double Line
mr: _दुहेरी ओळ

en: Transfer funds from one account to another
mr: एका खात्यातून दुस-या खात्यावर फंड हस्तांतरित करा

en: _Blank Transaction
mr: _रिक्त व्यवहार

en: Move to the blank transaction at the bottom of the register
mr: नोंदपुस्तकाच्या तळाशी असलेल्या रिक्त व्यवहारावर हलवा

en: _File
mr: _फाइल

en: Pa_ge Setup
mr: पृ_ष्ठ मांडणी...

en: Specify the page size and orientation for printing
mr: छापण्यासाठी पृष्ठाचा आकार आणि स्थिती यांचा निर्देश द्या

en: Proper_ties
mr: गुणध_र्म

en: Edit the properties of the current file
mr: चालू फाइलीचे गुणधर्म संपादित करा

en: Close the currently active page
mr: सध्या सक्रिय असलेले पृष्ठ बंद करा

en: Quit this application
mr: या अॅप्लिकेशनमधून बाहेर पडा

en: Edit the global preferences of GnuCash
mr: GnuCash चे ग्लोबल प्राधान्यक्रम संपादित करा

en: _Toolbar
mr: _टूलबार

en: Show/hide the toolbar on this window
mr: या विंडोमध्ये टूलबार दाखवा/लपवा

en: Su_mmary Bar
mr: सा_रांश बार

en: Show/hide the summary bar on this window
mr: या विंडोमध्ये सारांश बार दाखवा/लपवा

en: Stat_us Bar
mr: स्टे_टस बार

en: Show/hide the status bar on this window
mr: या विंडोमध्ये स्टेटस बार दाखवा/लपवा

en: Tra_nsaction
mr: व्य_वहार

en: _Actions
mr: _कृती

en: Re_name Page
mr: पृष्ठास दुसरे_नाव द्या

en: _Scheduled
mr: _नियोजित

en: _Reports
mr: रिपोर्ट

en: _Tools
mr: टूल्स

en: E_xtensions
mr: विस्तार

en: _Windows
mr: _विंडोज

en: _New Window
mr: _नवीन विंडो

en: New Window with _Page
mr: पृष्ठा _समवेत नवीन विंडो

en: Tutorial and Concepts _Guide
mr: प्रशिक्षण आणि संकल्पना _मार्गदर्शक

en: Open the GnuCash Tutorial
mr: GnuCash प्रशिक्षण उघडा

en: _Contents
mr: _अंतर्भूत घटक

en: Open the GnuCash Help
mr: GnuCash मदत उघडा

en: About GnuCash
mr: GnuCash च्या बद्दल

en: Save the current file
mr: वर्तमान फाइल साठवा

en: Open the New Invoice dialog
mr: नवीन इनव्हॉइस डायलॉग उघडा

en: New Accounts _Page
mr: नवीन खाते _पृष्ठ

en: Open a new Account Tree page
mr: नवीन खाते ट्री पृष्ठ उघडा

en: New _File
mr: नवीन _फाइल

en: Create a new file
mr: नवीन फाइल तयार करा

en: Open an existing GnuCash file
mr: अस्तित्वात असलेली GnuCash फाइल उघडा

en: Save this file with a different name
mr: वेगळ्या नावाने धारिका साठवा

en: Re_vert
mr: परत_पाठवणे

en: Reload the current database, reverting all unsaved changes
mr: सध्याचा माहितीसाठी पुन्हा उघडा, न साठवलेले सर्व बदल परत करुन

en: Print the currently active page
mr: सध्या सक्रिय असलेले पृष्ठ छापा

en: Export _Accounts
mr: खाती _निर्यात करा

en: Export the account hierarchy to a new GnuCash datafile
mr: खात्याचा श्रेणीक्रम नवीन GnuCash डेटाफाइल वर निर्यात करा

en: Find transactions with a search
mr: तपासणीसोबत व्यवहार शोधा

note: Translators: remember to reuse this translation in dialog-account.glade
en: Ta_x Report Options
mr: क_र रिपोर्ट पर्याय

note: Translators: currently implemented are, US: income tax and DE: VAT, So adjust this string
en: Setup relevant accounts for tax reports, e.g. US income tax
mr: कर रिपोर्टसाठी समर्पक खाते मांडणी करा, उदा. अमेरिकन मिळकत कर

en: _Scheduled Transactions
mr: _नियोजित व्यवहार

en: _Scheduled Transaction Editor
mr: _नियोजित व्यवहार संपादक

en: Since _Last Run…
mr: मागील वेळी _रन केल्यापासून…

en: Create Scheduled Transactions since the last time run
mr: मागील वेळी रन केल्यापासून आतापर्यंतचे नियोजित व्यवहार तयार करा

en: _Mortgage & Loan Repayment…
mr: _गहाण & कर्ज परतावा

en: Setup scheduled transactions for repayment of a loan
mr: कर्ज परतावा करण्यासाठी नियोजित व्यवहारांची मांडणी करा

en: View and edit the prices for stocks and mutual funds
mr: स्टॉक आणि म्युचुअल फंड यांसाठी किमती पाहा व संपादित करा

en: _Security Editor
mr: _सुरक्षा संपादक

en: View and edit the commodities for stocks and mutual funds
mr: स्टॉक्स आणि म्युचुअल फंड यांसाठी कमोडिटी पाहा आणि संपादित करा

en: _Loan Repayment Calculator
mr: कर्ज परतावा गणक

en: Use the loan/mortgage repayment calculator
mr: कर्ज/गहाण परतावा गणकाचा उपयोग करा

en: Close the Book at the end of the Period
mr: कालावधीच्या शेवटी बुक बंद करा

en: _Tips Of The Day
mr: _आजचा सल्ला

en: View the Tips of the Day
mr: आजचा सल्ला पाहा

en: Import bills and invoices from a CSV text file
mr: एका CSV मजकूर फाइलमधून बिल्स आणि इनव्हॉइस आयात करा

en: _Delete Budget
mr: _अंदाजपत्रक डिलीट करा

en: _Customer
mr: _ग्राहक

en: Customers Overview
mr: ग्राहकांचा आढावा

en: Open a Customer overview page
mr: ग्राहकांचा आढावा पान उघडा

en: Open the New Customer dialog
mr: नवीन ग्राहक डायलॉग उघडा

en: Open the Find Customer dialog
mr: नवीन ग्राहक डायलॉग उघडा

en: Open the Find Invoice dialog
mr: इनव्हॉइस डायलॉग उघडा

en: Open the New Job dialog
mr: नवीन जॉब डायलॉग उघडा

en: Open the Find Job dialog
mr: जॉब शोधा डायलॉग उघडा

en: Open the Process Payment dialog
mr: प्रदानावर प्रक्रिया डायलॉग उघडा

en: _Vendor
mr: _विक्रेता

en: Vendors Overview
mr: विक्रेत्यांचा आढावा

en: Open a Vendor overview page
mr: विक्रेत्याचा आढावा पान उघडा

en: Open the New Vendor dialog
mr: नवीन विक्रेता डायलॉग उघडा

en: Open the Find Vendor dialog
mr: विक्रेता शोधा डायलॉग उघडा

en: Open the New Bill dialog
mr: नवीन बिल डायलॉग उघडा

en: Open the Find Bill dialog
mr: बिल शोधा डायलॉग उघडा

en: Bills _Due Reminder
mr: बिल _येणे स्मरणपत्र

en: Open the Bills Due Reminder dialog
mr: बिल येणे स्मरणपत्र डायलॉग उघडा

en: _Employee
mr: _कर्मचारी

en: Employees Overview
mr: कर्मचा-यांचा आढावा

en: Open a Employee overview page
mr: कर्मचारी आढावा पान उघडा

en: Open the New Employee dialog
mr: नवीन कर्मचारी डायलॉग उघडा

en: Open the Find Employee dialog
mr: कर्मचारी शोधा डायलॉग उघडा

en: Open the Find Expense Voucher dialog
mr: खर्च पावती शोधा डायलॉग उघडा

en: Sales _Tax Table
mr: विक्री _कर तक्ता

en: View and edit the list of Sales Tax Tables (GST/VAT)
mr: विक्री कर तक्त्यंची यादी पाहा व संपादित करा (GST/VAT)

en: _Billing Terms Editor
mr: _बिलींग अटी संपादक

en: View and edit the list of Billing Terms
mr: बिलींग अटींची यादी पाहा व संपादित करा

en: Test Search Dialog
mr: तपासणी डायलॉगचे परीक्षण

en: Initialize Test Data
mr: चाचणी डेटा प्रारंभ करा

en: Export Account T_ree to CSV…
mr: खाते वृ_क्ष सीएसव्हीकडे निर्यात करा…

en: Export the Account Tree to a CSV file
mr: खाते वृक्ष सीएसव्ही धारिकेकडे निर्यात करा

en: Export _Transactions to CSV…
mr: व्यवहार _सीएसव्हीकडे निर्यात करा…

en: Export the Transactions to a CSV file
mr: व्यवहार सीएसव्ही धारिकेकडे निर्यात करा

en: Import _Accounts from CSV…
mr: सीएसव्हीमधून खाती_आयात करा…

en: Import Accounts from a CSV file
mr: सीएसव्ही धारिकेमधून खाती आयात करा

en: Import _Transactions from CSV…
mr: सीएसव्हीमधून व्यवहार आयात करा…

en: Import Transactions from a CSV file
mr: सीएसव्ही धारिकेमधून व्यवहार आयात करा

en: _Replay GnuCash .log file…
mr: _GnuCash .log फाइल पुनः प्ले करा…

en: _Edit Account
mr: _खाते संपादित करा

en: Edit the selected account
mr: निवडलेले खाते संपादित करा

en: _Renumber Subaccounts…
mr: _उपखात्यांना पुनःक्रमांक द्या…

en: Renumber the children of the selected account
mr: निवडलेल्या खात्याच्या चिल्ड्रनना पुनःक्रमांक द्या

en: Open _Account
mr: खाते _उघडा

en: Open the selected account
mr: निवडलेले खाते उघडा

en: Open _SubAccounts
mr: उपखाती_उघडा

en: Open the selected account and all its subaccounts
mr: निवडलेले खाते आणि त्याचे सर्व उपखाते उघडा.

en: _Refresh
mr: _पुनःपूर्ववत

en: Refresh this window
mr: ही विंडो पुनःपूर्ववत करा

en: Create a new Account
mr: नवीन खाते तयार करा

en: New Account _Hierarchy…
mr: नवीन खाते _श्रेणीक्रम…

en: Extend the current book by merging with new account type categories
mr: नवीन खाते प्रकार श्रेणीबरोबर विलीन करून चालू बुक विस्तारित करा

en: Reconcile the selected account
mr: निवडलेले खाते सुसंगत करा

en: Automatically clear individual transactions, so as to reach a certain cleared amount
mr: स्वतंत्र व्यवहार स्वयंचलितपणे साफ करा म्हणजे एका विशिष्ट क्लिअर्ड अमाउंटवर पोहोचता येईल

en: Record a stock split or a stock merger
mr: स्टॉक विभाजन किंवा स्टॉक विलीनीकरण रेकॉर्ड करा

en: View _Lots…
mr: लॉट _पाहा…

en: Bring up the lot viewer/editor window
mr: लॉट व्ह्यूअर/संपादक विंडो समोर आणा

note: Translators: The following 2 are Scrub actions in register view
en: _Check & Repair
mr: _तपासा & दुरूस्त करा

en: Check & Repair A_ccount
mr: खा_ते तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account
mr: या खात्यातील असंतुलित व्यवहार व अनाथ विभाजन तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Check & Repair Su_baccounts
mr: उप_खाते तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in this account and its subaccounts
mr: हे खाते व त्याच्या उपखात्यातील असंतुलित व्यवहार व अनाथ विभाजन तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Check & Repair A_ll
mr: स_र्व तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Check for and repair unbalanced transactions and orphan splits in all accounts
mr: सर्व खात्यातील असंतुलित व्यवहार व अनाथ विभाजन तपासा आणि दुरूस्त करा

en: Edit _Account
mr: खाते _संपादित करा

en: Automatically clear individual transactions, given a cleared amount
mr: स्वतंत्र व्यवहार आपोआप साफ करा, क्लिअर्ड रक्कम दिलेली असताना

en: Delete selected account
mr: निवडलेले खाते डिलीट करा

en: Sort _Order
mr: क्रमाने _लावा

en: _Standard
mr: _प्रमाणित

en: _Quantity
mr: _संख्या (क्वांटिटी)

en: _Enter
mr: _नोंदवा

en: Record the current entry
mr: चालू नोंद रेकॉर्ड करा

en: Cancel the current entry
mr: चालू नोंद रद्द करा

en: Delete the current entry
mr: वर्तमान नोंद डिलीट करा

en: _Blank
mr: _रिक्त

en: Dup_licate Entry
mr: नोंदीची नक्क_ल करा

en: Make a copy of the current entry
mr: वर्तमान नोंदीची प्रत तयार करा

en: Move Entry _Up
mr: नोंदीला वर हलवा(_U)

en: Move the current entry one row upwards
mr: सध्याची नोंद एक ओळ वर सरकवा

en: Move Entry Do_wn
mr: नोंदीला खाली हलवा(_w)

en: Move the current entry one row downwards
mr: सध्याची नोंद एक ओळ खाली सरकवा

en: E_dit Customer
mr: ग्राहक सं_पादित करा

en: Edit the selected customer
mr: निवडलेले ग्राहक संपादित करा

en: Create a new customer
mr: नवीन ग्राहक तयार करा

en: E_dit Vendor
mr: विक्रेता सं_पादित करा

en: Edit the selected vendor
mr: निवडलेला विक्रेता संपादित करा

en: Create a new vendor
mr: नवीन विक्रेता तयार करा

en: E_dit Employee
mr: कर्मचारी सं_पादित करा

en: Edit the selected employee
mr: निवडलेले कर्मचारी संपादित करा

en: Create a new employee
mr: नवीन कर्मचारी तयार करा

en: Show customer report
mr: ग्राहक अहवाल दाखवा

en: Show customer aging overview for all customers
mr: सर्व ग्राहकांसाठी ग्राहक वयाचा आढावा दाखवा

en: Show vendor report
mr: विक्रेता अहवाल दाखवा

en: Show vendor aging overview for all vendors
mr: सर्व विक्रेत्यांसाठी विक्रेत्यांचा वयाचा आढावा दाखवा

en: Show employee report
mr: कर्मचारी अहवाल दाखवा

en: Create a new invoice
mr: नवीन देयक तयार करा

en: Create a new bill
mr: नवीन पावती तयार करा

en: Create a new voucher
mr: नवीन खर्च पावती तयार करा

en: Assign as payment…
mr: भरणा म्हणून निर्धारित करा…

en: Assign the selected transaction as payment
mr: निवडलेला व्यवहार भरणा म्हणून निर्धारित करा

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Basic Ledger
mr: _मूळ खतावणी

en: Show transactions on one or two lines
mr: एक किंवा दोन ओळींवर व्यवहार दाखवा

note: Translators: This is a menu item in the View menu
en: _Auto-Split Ledger
mr: _ऑटो-स्प्लिट खतावणी

en: Show transactions on one or two lines and expand the current transaction
mr: एक किंवा दोन ओळींवर व्यवहार दाखवा आणि वर्तमान व्यवहाराचा विस्तार करा

en: Show expanded transactions with all splits
mr: सर्व विभाजनांसहीत विस्तारित व्यवहार दाखवा

en: _Void Transaction
mr: _रद्दबादल व्यवहार

en: _Unvoid Transaction
mr: _रद्दबादल न केलेला व्यवहार

en: Add _Reversing Transaction
mr: रिव्हर्सिंग (प्रत्यावर्ती) व्यवहार _जोडा

en: S_plit Transaction
mr: व्यवहार विभा_जन

en: Show all splits in the current transaction
mr: वर्तमान व्यवहारातील सर्व विभाजन दाखवा

en: Edit E_xchange Rate
mr: विनि_मय दर संपादित करा

en: Edit the exchange rate for the current transaction
mr: चालू व्यवहारासाठी विनिमय दर संपादन करा

en: Create a Scheduled Transaction with the current transaction as a template
mr: चालू व्यवहाराचा एक टेम्पलेट म्हणून उपयोग करून एक नियोजित व्यवहार तयार करा.

en: Account Report
mr: खाते रिपोर्ट

en: Open a register report for this Account
mr: या खात्यासाठी नोंदपुस्तक रिपोर्ट उघडा

en: Account Report - Single Transaction
mr: खाते अहवाल- एक व्यवहार

en: Open a register report for the selected Transaction
mr: निवडलेल्या व्यवहारासाठी एक नोंदपुस्तक रिपोर्ट उघडा

en: _Print Report…
mr: _रिपोर्ट छापा…

en: Print the current report
mr: चालू रिपोर्ट छापा

en: _Report Options
mr: _रिपोर्ट पर्याय

en: Edit report style sheets
mr: अहवाल शैली पत्रके संपादित करा

en: Export as P_DF…
mr: पी_डीएफ म्हणून निर्यात करा…

en: Export the current report as a PDF document
mr: सध्याचा अहवाल पीडीएफ दस्तऐवज म्हणून निर्यात करा

en: Export HTML-formatted report to file
mr: HTML-फॉरमॅट केलेला रिपोर्ट फाइलकडे निर्यात करा

en: Back
mr: मागे

en: Move back one step in the history
mr: इतिहासात एक पायरी मागे जा

en: Forward
mr: पुढे

en: Move forward one step in the history
mr: इतिहासात एक पायरी पुढे जा

en: Reload
mr: पुनः लोड करा

en: Reload the current page
mr: चालू पृष्ठ पुनः लोड करा

en: Stop
mr: थांबा

en: Cancel outstanding HTML requests
mr: असाधारण HTML विनंती रद्द करा

en: Export _Report
mr: रिपोर्ट _निर्यात करा

en: Create a new scheduled transaction
mr: एक नवीन नियोजित व्यवहार तयार करा

en: Edit the selected scheduled transaction
mr: निवडलेला नियोजित व्यवहार संपादित करा

en: Delete the selected scheduled transaction
mr: निवडलेला नियोजित व्यवहार डिलीट करा

en: Import _QIF…
mr: आयात _करा

en: Import a Quicken QIF file
mr: एक QIF फाइल आयात करा

en: St_yle Sheets
mr: स्टाइल :शीट्स

en: _Reconcile
mr: _सुसंगत करा

en: _Reconcile Information…
mr: _सुसंगत माहिती…

en: _Finish
mr: _संपवा

en: _Postpone
mr: _स्थगित करा

en: _Open Account
mr: _खाते उघडा

en: _Reconcile Selection
mr: _निवड सुसंगत करा

en: _Unreconcile Selection
mr: _निवडीची सुसंगती रद्द करा

en: Add a new balancing entry to the account
mr: खात्यामध्ये नवीन शिल्लक नोंद जोडा.

en: Edit the current transaction
mr: चालू व्यवहार संपादित करा

en: Reconcile the selected transactions
mr: निवडलेले व्यवहार सुसंगत करा

en: Unreconcile the selected transactions
mr: निवडलेल्या व्यवहारांची सुसंगती रद्द करा

en: Delete the selected transaction
mr: निवडलेला व्यवहार डिलीट करा

en: Open the account
mr: खाते उघडा

en: Finish the reconciliation of this account
mr: या खात्याचे सुसंगतीकरण संपवा

en: Postpone the reconciliation of this account
mr: या खात्याचे सुसंगतीकरण पुढे ढकला

en: Cancel the reconciliation of this account
mr: या खात्याचे सुसंगतीकरण रद्द करा

en: Illegal variable in expression.
mr: एक्सप्रेशन मध्ये अवैध व्हेरिएबल आहे.

en: Unbalanced parenthesis
mr: असंतुलित अपसारण चिन्ह

en: Stack overflow
mr: स्टॅक ओव्हरफ्लो

en: Stack underflow
mr: स्टॅक अंडरफ्लो

en: Undefined character
mr: अपरिभाषित अक्षर

en: Not a variable
mr: व्हेरिएबल नाही

en: Not a defined function
mr: हे परिभाषित फंक्शन नाही

en: Out of memory
mr: मेमरी शिल्लक नाही

en: Numeric error
mr: अंकविषयक त्रुटी

en: Opening Balances
mr: प्रारंभिक ताळेबंद

en: Deposit
mr: ठेवी

en: Receive
mr: प्राप्त

en: Withdrawal
mr: रक्कम काढणे

en: Spend
mr: खर्च

en: The separator character "%s" is used in one or more account names.
    
    This will result in unexpected behaviour. Either change the account names or choose another separator character.
    
    Below you will find the list of invalid account names:
    %s
mr: हे "%s" दुभाजक कॅरेक्टर एक किंवा एकापेक्षा अधिक खाते नावांसाठी वापरलेले आहे.
    
    यामुळे काही अनपेक्षित घटना घडतील. शक्यतो खाते नाव बदला किंवा अन्य एखादे दुभाजक कॅरेक्टर निवडा.
    
    खाली तुम्हाला काही अवैध खाते नावांची यादी दिसेल:
    %s

en: Credit Card
mr: क्रेडिट कार्ड

en: Stock
mr: स्टॉक

en: Mutual Fund
mr: म्युच्युअल फंड

en: A/Receivable
mr: A/प्राप्य

en: A/Payable
mr: A/देय

en: Root
mr: मूळ

en: Orphaned Gains
mr: अनाथ नफा

en: Realized Gain/Loss
mr: विक्री करून आलेला नफा/तोटा

en: Realized Gains or Losses from Commodity or Trading Accounts that haven't been recorded elsewhere.
mr: कमोडिटी किंवा व्यापार खात्यातून विक्री केल्यावर मिळालेला नफा किंवा तोटा, जो इतरत्र रेकॉर्ड झालेला नाही.

en: y-m-d
mr: वर्ष-महिना-दिवस

en: d-m-y
mr: दिवस-महिना-वर्ष

en: m-d-y
mr: महिना-दिवस-वर्ष

en: d-m
mr: दिवस-महिना

en: m-d
mr: महिना-दिवस

en: This Dataset contains features not supported by this version of GnuCash. You must use a newer version of GnuCash in order to support the following features:
mr: या माहितीसंचात GnuCashचा पाठिंबा नसलेल्या वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे. तुम्ही पुढील वैशिष्ट्यांना पाठिंबा मिळावा यासाठी GnuCashची नविनतम आवृत्ती वापरली पाहिजे:

en: Extra to Charge Card
mr: चार्ज कार्डवर अतिरिक्त

en: Generated from an invoice. Try unposting the invoice.
mr: देयकामधून तयार करण्यात आले. देयकाची नोंद रद्द करण्याचा प्रयत्न करा.

en:  (posted)
mr: (पोस्ट केलेला)

en: One Week Ago
mr: एक आठवड्यापूर्वी

en: One Week Ago.
mr: एक आठवड्यापूर्वी.

en: One Week Ahead
mr: एक आठवडा पुढे

en: One Week Ahead.
mr: एका आठवडा पुढे.

en: One Month Ago
mr: एक महिन्यापूर्वी

en: One Month Ago.
mr: एक महिन्यापूर्वी.

en: One Month Ahead
mr: एक महिना पुढे

en: One Month Ahead.
mr: एक महिना पुढे.

en: Three Months Ago
mr: तीन महिन्यांपूर्वी

en: Three Months Ago.
mr: तीन महिन्यापूर्वी.

en: Three Months Ahead
mr: तीन महिने पुढे

en: Three Months Ahead.
mr: तीन महिने पुढे.

en: Six Months Ago
mr: सहा महिन्यांपूर्वी

en: Six Months Ago.
mr: सहा महिन्यांपूर्वी.

en: Six Months Ahead
mr: सहा महिने पुढे

en: Six Months Ahead.
mr: सहा महिने पुढे.

en: One Year Ago
mr: एक वर्षापूर्वी

en: One Year Ago.
mr: एका वर्षापूर्वी.

en: One Year Ahead
mr: एक वर्ष पुढे

en: One Year Ahead.
mr: एक वर्ष पुढे.

en: Start of next month
mr: पुढील महिन्याची सुरूवात

en: First day of the next month.
mr: पुढील महिन्याचा पहिला दिवस.

en: End of next month
mr: पुढील महिन्याची समाप्ती

en: Last day of next month.
mr: पुढील महिन्याचा शेवटचा दिवस.

en: Start of next quarter
mr: पुढील तिमाहीची सुरूवात

en: First day of the next quarterly accounting period.
mr: पुढील त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा पहिला दिवस.

en: End of next quarter
mr: पुढील तिमाहीची समाप्ती

en: Last day of next quarterly accounting period.
mr: पुढील त्रैमासिक लेखांकन कालावधीचा अंतिम दिवस.

en: Start of next year
mr: पुढच्या वर्षाची सुरूवात

en: First day of the next calendar year.
mr: पुढील दैनंदिनी वर्षाचा पहिला दिवस.

en: End of next year
mr: पुढील वर्षाची समाप्ती

en: Last day of the next calendar year.
mr: पुढील दैनंदिनी वर्षाचा शेवटचा दिवस.

en: Counters
mr: काउंटर

en: Choose the number of days after which transactions will be read-only and cannot be edited anymore. This threshold is marked by a red line in the account register windows. If zero, all transactions can be edited and none are read-only.
mr: किती दिवसांनंतर व्यवहार केवळ-वाचनीय होतील व अजिबात संपादित करता येणार नाहीत ते निवडा. या सीमारेषेवर खाते नोंदवही विंडोमध्ये लाल रेषेद्वारे खूण केली जाते. शून्य असल्यास, सर्व व्यवहार संपादित करता येतील व कोणताही केवळ-वाचनीय राहणार नाही.

en: Check to have split action field used in registers for 'Num' field in place of transaction number; transaction number shown as 'T-Num' on second line of register. Has corresponding effect on business features, reporting and imports/exports.
mr: नोंदवह्यांमध्ये 'क्रमांक' क्षेत्रासाठी व्यवहार क्रमांकाच्या जागी विभाजित कृती क्षेत्रासाठी तपासा; व्यवहार क्रमांक नोंदवहीच्या दुस-या रेषेत 'टी-क्रमांक' म्हणून दाखविण्यात आला आहे. याचा व्यवसायिक वैशिष्ट्यांवर, नोंद व आयात/निर्यातीवर सुसंगत परिणाम होतो.

en: Check to have trading accounts used for transactions involving more than one currency or commodity.
mr: एकापेक्षा अधिक चलन किंवा विक्रेय वस्तुंचा समावेश असलेल्या व्यवहारांसाठी वापरल्या जाणा-या व्यवहार खात्यांसाठी तपासा.

en: Budget to be used when none has been otherwise specified.
mr: वापरायचे अंदाजपत्रक जेव्हा एरवी कोणतेही स्पष्ट करण्यात आले नसेल.

en: Customer number
mr: ग्राहक क्रमांक

en: The previous customer number generated. This number will be incremented to generate the next customer number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील ग्राहक क्रमांक. पुढील ग्राहक क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Customer number format
mr: ग्राहक क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating customer numbers. This is a printf-style format string.
mr: ग्राहक क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Employee number
mr: कर्मचारी क्रमांक

en: The previous employee number generated. This number will be incremented to generate the next employee number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील कर्मचारी क्रमांक. पुढील कर्मचारी क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Employee number format
mr: कर्मचारी क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating employee numbers. This is a printf-style format string.
mr: कर्मचारी क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Invoice number
mr: इनव्हॉइस क्रमांक

en: The previous invoice number generated. This number will be incremented to generate the next invoice number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील इनव्हॉइस क्रमांक. पुढील इनव्हॉइस क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Invoice number format
mr: इनव्हॉइस क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating invoice numbers. This is a printf-style format string.
mr: इनव्हॉइस क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Bill number
mr: बिल क्रमांक

en: The previous bill number generated. This number will be incremented to generate the next bill number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील बिल क्रमांक. पुढील बिल क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Bill number format
mr: बिल क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating bill numbers. This is a printf-style format string.
mr: बिल क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Expense voucher number
mr: खर्च पावती क्रमांक

en: The previous expense voucher number generated. This number will be incremented to generate the next voucher number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील खर्च पावती क्रमांक. पुढील पावती क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Expense voucher number format
mr: खर्च पावती क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating expense voucher numbers. This is a printf-style format string.
mr: खर्च पावती क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Job number
mr: जॉब क्रमांक

en: The previous job number generated. This number will be incremented to generate the next job number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील जॉब क्रमांक. पुढील जॉब क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Job number format
mr: जॉब क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating job numbers. This is a printf-style format string.
mr: जॉब क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Order number
mr: ऑर्डर क्रमांक

en: The previous order number generated. This number will be incremented to generate the next order number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील ऑर्डर क्रमांक. पुढील ऑर्डर क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Order number format
mr: ऑर्डर क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating order numbers. This is a printf-style format string.
mr: ऑर्डर क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: Vendor number
mr: विक्रेता क्रमांक

en: The previous vendor number generated. This number will be incremented to generate the next vendor number.
mr: उत्पन्न झालेला मागील विक्रेता क्रमांक. पुढील विक्रेता क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी या क्रमांकात वाढ केली जाईल.

en: Vendor number format
mr: विक्रेता क्रमांक फॉरमॅट

en: The format string to use for generating vendor numbers. This is a printf-style format string.
mr: विक्रेता क्रमांक उत्पन्न करण्यासाठी वापरायची फॉरमॅट स्ट्रींग. ही प्रिंटएफ-शैलीची फॉरमॅट स्ट्रींग आहे.

en: The name of your business.
mr: तुमच्या व्यवसायाचे नाव.

en: The address of your business.
mr: तुमच्या व्यवसायाचा पत्ता.

en: The contact person to print on invoices.
mr: देयकांवर छापायची संपर्क व्यक्ती.

en: The fax number of your business.
mr: तुमच्या व्यवसायाचा फॅक्स क्रमांक.

en: The email address of your business.
mr: तुमच्या व्यवसायाचा ईमेल पत्ता.

en: The URL address of your website.
mr: तुमच्या संकेतस्थळाचा URL पत्ता.

en: The ID for your company (eg 'Tax-ID: 00-000000).
mr: तुमच्या कंपनीचा ओळख क्रमांक (उदा 'कर-ओळखक्रमांक: ००-००००००)

en: Default Customer TaxTable
mr: डिफॉल्ट ग्राहक करतक्ता

en: The default tax table to apply to customers.
mr: ग्राहकांसाठी लागू करण्याचा डिफॉल्ट कर तक्ता

en: Default Vendor TaxTable
mr: डिफॉल्ट विक्रेता करतक्ता

en: The default tax table to apply to vendors.
mr: विक्रेत्यांना लागू करण्याचा डिफॉल्ट कर तक्ता

en: The default date format used for fancy printed dates.
mr: आकर्षक छापील तारखांसाठी वापरायचे पूर्वनिर्धारित तारीख प्रारुप.

en: The electronic tax number of your business
mr: तुमच्या व्यवसायाचा इलक्ट्रॉनिक कर क्रमांक

en:  (closed)
mr: (बंद झालेला)

en: Lot Link
mr: समूह दुवा

en: Use Trading Accounts
mr: व्यापार खात्यांचा उपयोग करा

en: Day Threshold for Read-Only Transactions (red line)
mr: केवळ-वाचा व्यवहारांसाठी दिवस सीमारेषा (लाल रेषा)

en: Use Split Action Field for Number
mr: क्रमांकासाठी विभाजक कृती क्षेत्र वापरा

en: Budgeting
mr: अंदाजपत्रक करणे

en: Default Budget
mr: डिफॉल्ट अंदाजपत्रक

note: Translators: %s is an already-localized form of the day of the week.
en: last %s
mr: अंतिम %s

note: Translators: %d is the number of Recurrences in the list.
en: Unknown, %d-size list.
mr: अपरिचित, %d-आकार यादी

en: Voided transaction
mr: रद्दबादल व्यवहार

en: Transaction Voided
mr: व्यवहार रद्दबादल झाला

note: Translators: This and the following strings appear on the account tab if the Tax Info column is displayed, i.e. if the user wants to record the tax form number and location on that tax form which corresponds to this gnucash account. For the US Income Tax support in gnucash, each tax code that can be
en: Tax-related but has no tax code
mr: कर-संबंधित परंतु कर कोड नाही

en: Tax entity type not specified
mr: कर एकक प्रकाराचा निर्देश दिलेला नाही

en: Tax type %s: invalid code %s for account type
mr: कर प्रकार%s: खाते प्रकारासाठी %s अवैध कोड

en: Not tax-related; tax type %s: invalid code %s for account type
mr: कर-संबंधित नाही; कर प्रकार%s: खाते प्रकारासाठी %s अवैध कोड

en: Invalid code %s for tax type %s
mr: %s कर प्रकारासाठी %s अवैध कोड

en: Not tax-related; invalid code %s for tax type %s
mr: कर-संबंधित नाही; %s कर प्रकारासाठी %s अवैध कोड

en: No form: code %s, tax type %s
mr: फॉर्म नाही: कोड %s, कर प्रकार %s

en: Not tax-related; no form: code %s, tax type %s
mr: कर-संबंधित नाही; फॉर्म नाही: कोड %s, कर प्रकार %s

en: No description: form %s, code %s, tax type %s
mr: विवरण नाही: फॉर्म %s, कोड %s, कर प्रकार %s

en: Not tax-related; no description: form %s, code %s, tax type %s
mr: कर-संबंधित नाही; विवरण नाही: फॉर्म %s , कोड %s, कर प्रकार %s

en: Not tax-related; %s%s: %s (code %s, tax type %s)
mr: कर-संबंधित नाही; %s%s: %s (कोड %s, कर प्रकार %s)

en: (Tax-related subaccounts: %d)
mr: (कर-संबंधित उपखाते: %d)

en: No help available.
mr: मदत उपलब्ध नाही.
