midori - en to vi translation catalogue (114 entries)

en: Web Browser
vi: Trình duyệt Web

en: Midori Web Browser
vi: Trình duyệt web Midori

en: Browse the Web
vi: Duyệt web

en: Internet;WWW;Explorer
vi: Internet;WWW;Explorer;Web

en: New Tab
vi: Tab mới

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: New Private Browsing Window
vi: Mở cửa sổ duyệt web riêng tư mới

en: Midori Private Browsing
vi: Duyệt web riêng tư Midori

en: Private Browsing
vi: Duyệt web riêng tư

en: Open a new private browsing window
vi: Mở một cửa sổ duyệt web riêng tư mới

en: Snapshot saved to: %s
vi: Đã lưu snapshot vào: %s

en: Run ADDRESS as a web application
vi: Chạy ĐỊA CHỈ như là một ứng dụng web

en: ADDRESS
vi: ĐỊA CHỈ

en: Use FOLDER as configuration folder
vi: Sử dụng THƯ MỤC làm nơi lưu trữ thiết lập

en: FOLDER
vi: THƯ MỤC

en: Private browsing, no changes are saved
vi: Duyệt web riêng tư, không lưu thay đổi nào hết

en: Run the specified filename as javascript
vi: Chạy file javascript được lựa chọn

en: Execute the specified command
vi: Chạy lệnh đã cho

en: List available commands to execute with -e/ --execute
vi: Hiện danh sách các lệnh được dùng với tùy chọn -e/ --execute (thực thi)

en: Display program version
vi: Hiện phiên bản chương trình

en: Addresses
vi: Địa chỉ

en: Block URIs according to regular expression PATTERN
vi: Chặn các URI khớp với biểu thức chính quy (regex): MẪU-SO-SÁNH

en: PATTERN
vi: MẪU-SO- SÁNH

note: i18n: CLI: Close tabs, clear private data, open starting page
en: Reset Midori after SECONDS seconds of inactivity
vi: Cài đặt lại midori sau SỐ-GIÂY không hoạt động

en: SECONDS
vi: SỐ-GIÂY

en: Please report comments, suggestions and bugs to:
vi: Hãy gửi những ý kiến đóng góp và thông báo lỗi tới địa chỉ:

en: Check for new versions at:
vi: Kiểm tra phiên bản mới tại địa chỉ:

en: An unknown error occured
vi: Gặp một lỗi không rõ

en: _Bookmarks
vi: Đánh _dấu trang

en: Add Boo_kmark
vi: Thê_m đánh dấu trang

en: _Extensions
vi: Phần _mở rộng

note: i18n: Browsing history, visited web pages, closed tabs
en: _History
vi: Lịch _sử duyệt web

en: _Userscripts
vi: Mã _lệnh tùy biến người dùng (JS)

en: User_styles
vi: Tùy biến _giao diện trang web (CSS)

en: New _Tab
vi: _Tab mới

en: _Transfers
vi: Tải _về

en: Netscape p_lugins
vi: _Plugin theo chuẩn Netscape

en: _Closed Tabs
vi: Các t_ab đã tắt

en: New _Window
vi: _Cửa sổ mới

en: New _Folder
vi: Thư _mục mới

en: [Addresses]
vi: [Địa chỉ]

en: File not found.
vi: Không tìm thấy tập tin.

en: Malformed document.
vi: Tài liệu sai cấu trúc/cú pháp.

en: Unrecognized bookmark format.
vi: Không nhận dạng được kiểu đánh dấu trang.

en: Reload the current page
vi: Tải lại trang hiện tại

en: Stop loading the current page
vi: Dừng tải trang hiện tại

en: Failed to update title: %s
vi: Không thể cập nhật tiêu đề: %s

en: Value '%s' is invalid for %s
vi: Giá trị '%s' không phù hợp với %s

en: Unexpected action '%s'.
vi: Hành động lạ '%s'.

en: %s (Private Browsing)
vi: %s (Duyệt web riêng tư)

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu trang

en: Add to _Speed Dial
vi: Thêm vào trang Truy cập _nhanh

en: Save file as
vi: Lưu thành file riêng

en: Save associated _resources
vi: Lưu cả các file đi _kèm

en: A new window has been opened
vi: Đã mở một cửa sổ mới

en: A new tab has been opened
vi: Đã mở một tab mới

en: Save file
vi: Lưu file

en: Open file
vi: Mở file

en: New feed
vi: Nguồn tin mới

en: Add a new bookmark
vi: Thêm đánh dấu trang mới

en: Empty
vi: Trống

en: Toggle text cursor navigation
vi: Bật tắt di chuyển con chạy văn bản

en: Pressing F7 toggles Caret Browsing. When active, a text cursor appears in all websites.
vi: Nhấn nút F7 để bật tắt chế độ Duyệt web bằng con chạy. Khi bật sẽ có một con chạy văn bản trên mọi trang web.

en: _Enable Caret Browsing
vi: Bật Duyệt web bằng con _chạy

en: Open all in _Tabs
vi: Mở tất các thành các tab mới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong _cửa sổ mới

en: Import bookmarks…
vi: Nhập các trang đánh dấu...

en: _Import bookmarks
vi: Nhập các trang đánh _dấu

en: _Application:
vi: Ứn_g dụng:

en: Import from XBEL or HTML file
vi: Nhập từ file XBEL hay HTML

en: Import from a file
vi: Nhập từ file

en: Failed to import bookmarks
vi: Không thể nhập các trang đánh dấu

en: XBEL Bookmarks
vi: Các trang đánh dấu XBEL

en: Netscape Bookmarks
vi: Các trang đánh dấu Netscape

en: Midori can only export to XBEL (*.xbel) and Netscape (*.html)
vi: Midori chỉ có thể nhập từ định dạng XBEL (*.xbel) hoặc Netscape (*.html)

en: Failed to export bookmarks
vi: Không thể xuất các trang đánh dấu

en: A lightweight web browser.
vi: Một trình duyệt web nhanh và nhẹ.

en: Show last open tabs
vi: Hiện tab gần đây nhất

en: Show last tabs without loading
vi: Hiện tab gần đây nhất nhưng không tải

en: The configuration couldn't be loaded: %s
vi: Không thể nạp cấu hình: %s

en: Invalid configuration value '%s'
vi: Tùy chỉnh không hợp lệ '%s'

en: The file "%s" can't be saved in this folder.
vi: Không thể lưu file "%s" vào thư mục này.

en: You don't have permission to write in this location.
vi: Bạn không có quyền ghi vào vị trí này.

en: There is not enough free space to download "%s".
vi: Không đủ chỗ trống để lưu "%s".

en: The file needs %s but only %s are left.
vi: File này cần %s nhưng chỉ còn %s.

note: TODO: Preserve page icons of search engines and merge privacy items
en: Web Cache
vi: Bộ nhớ tạm web

en: Privacy
vi: Quyền riêng tư

en: Cookies store login data, saved games, or user profiles for advertisement purposes.
vi: Cookie dùng để lưu dữ liệu đăng nhập, quá trình chơi game, hay tài khoản người dùng cho mục đích quảng cáo.

en: Extensions
vi: Phần mở rộng

en: The search engines couldn't be loaded. %s
vi: Không thể nạp máy tìm kiếm. %s

en: The search engines couldn't be saved. %s
vi: Không thể lưu danh sách máy tìm kiếm. %s

en: Open in New _Tab
vi: Mở trong _tab mới

note: i18n: Dialog: Clear Private Data, in the Tools menu
en: Clear Private Data
vi: Xóa dữ liệu riêng tư

en: _Clear private data
vi: _Xóa dữ liệu riêng tư

en: Clear the following data:
vi: Xóa những dữ liệu sau:

en: Last open _tabs
vi: Các tab mở gần đây nhất

en: Clear private data when _quitting Midori
vi: Xóa dữ liệu riêng tư khi th_oát Midori

note: i18n: Logins and passwords in websites and web forms
en: Saved logins and _passwords
vi: Các _mật khẩu và tài khoản đã lưu

en: Cookies and Website data
vi: Cookie và dữ liệu duyệt web

en: Website icons
vi: Biểu tượng website

en: Failed to clear history: %s
vi: Xóa lịch sử thất bại: %s

note: i18n: Couldn't remove items that are older than n days
en: Failed to remove old history items: %s
vi: Không thể xóa dữ liệu duyệt web: %s

en: The configuration couldn't be saved. %s
vi: Không thể lưu thiết lập. %s

note: i18n: Trash, or wastebin, containing closed tabs
en: The trash couldn't be saved. %s
vi: Không thể lưu danh sách các tab đã đóng. %s

en: Modify _preferences
vi: Thay đổi _tùy chỉnh

en: Disable all _extensions
vi: Tắt tất cả _phần mở rộng

en: Discard old tabs
vi: Bỏ những tab cũ

en: An instance of Midori is already running but not responding.
vi: Đã có một phiên bản Midori đang chạy nhưng không trả lời.

en: Bookmarks couldn't be loaded: %s
vi: Không thể tải đánh dấu trang: %s

en: The session couldn't be loaded: %s
vi: Không thể tải phiên duyệt web: %s

en: The trash couldn't be loaded: %s
vi: Không thể tải các tab đã tắt: %s

en: The history couldn't be loaded: %s
vi: Không thể tải lịch sử duyệt web: %s

en: The following errors occured:
vi: Có lỗi xảy ra:

en: _Ignore
vi: _Bỏ qua
