SuperTuxKart - en to sw translation catalogue (895 entries)

note: I18N: In Android UI, po_quit I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Quit
sw: Jiuzulu

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Play every official track at least once.
sw: Jaribu kushindana kila muzunguko wa rasmi, mara moja au zaidi.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Strike!
sw: Gonga!

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit 10 karts with a bowling-ball.
sw: Gonga gari 10 na mpira.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Arch Enemy
sw: Hasimu Mkuu

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Hit the same kart at least 5 times in one race.
sw: Gonga gari mara 5 au zaidi, kwa mshindano mmoja.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Marathoner
sw: Mkimbiaji

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Finish a race with at least twice the track's default lap number.
sw: Maliza mshindano uliko na mara mbili au zaidi ya mazunguko ya kawaida.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Skid-row
sw: Pahali pa kuteleza

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Skid 5 times in a single lap.
sw: Teleza mara 5 kwa mzunguko mmoja.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Gold driver
sw: Dereva wa dhahabu

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win against at least 3 AIs in normal race, time-trial, and follow the leader.
sw: Ushinde dereva wa programmu 3 au zaidi kwa mishindano wa kawaida, ushindaji wa saa, na kufuata mwongozi.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Powerup Love
sw: Washa mota

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Use 10 or more powerups in a race.
sw: Tumia washa 10 au zaidi kwa mshindano.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Unstoppable
sw: Haiwezikusimamwa

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 5 single races in a row against at least 3 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
sw: Shinda mashindano 5 pamoja, kila mshindano ilay na washindaji wa progrmmu 3 au zaidi. Hatari, kuanza mshindano mpya hauwezi kushinda.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Banana Lover
sw: Mpendi wa Ndizi

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Collect at least 5 bananas in one race.
sw: Chukua ndizi 5 au zaidi kwa mshindano mmoja.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: It's secret
sw: Ni siri

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Really ... a secret.
sw: Kweli ... ni siri.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Mosquito Hunter
sw: Mwindaji wa mbu

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Take your opponents for mosquitos! With the swatter, squash them at least 5 times in a race.
sw: Washindaji wako ni mbu! Waseta na msetwa mara 5 au zaidi kwa mshindano.

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Beyond Luck
sw: Si Bahati Tu

note: I18N: ./data/achievements.xml
en: Win 10 single races in a row in Expert or SuperTux against at least 5 AIs. Beware, restarting a race counts as a loss.
sw: Ushinde madereva wa programo 5 au zaidi kwa mashindano 10 moja kwa moja. Hatari, kuanza shindano tena mpya ni kushindwa.

note: I18N: ./data/grandprix/1_penguinplayground.grandprix
en: Penguin Playground
sw: Pahali pa Kucheza pa Pengwini

note: I18N: ./data/grandprix/2_offthebeatentrack.grandprix
en: Off the Beaten Track
sw: Kwa Njia Mpya

note: I18N: ./data/grandprix/3_tothemoonandback.grandprix
en: To the Moon and Back
sw: Mpaka mwezi na kurudi

note: I18N: ./data/grandprix/4_atworldsend.grandprix
en: At World's End
sw: Mwisho wa Dunia

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Install
sw: Sakinisha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action
en: Uninstall
sw: Sakinusha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/addons_loading.stkgui I18N: Add-on screen action I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: name of buttons on gamepads
en: Back
sw: Nyuma

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: Select a type of control that you prefer
sw: Chagua udhibiti unayopenda

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Accelerometer
sw: Kifaa cha kupima badili cha mbio

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.
en: Gyroscope
sw: Kifaa cha kupima mwelekeo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: Control type
en: Steering wheel
sw: Usukani

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui
en: You can change it later in touch device settings.
sw: Unaweza kugeuza baadaye kwa mpangilio wa kifaa cha kugusa.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/init_android.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/custom_camera_settings.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/kart_color_slider.stkgui
en: Apply
sw: Tekeleza

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Touch Device Settings
sw: Mpangilio wa Kifaa cha Kugusa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/
en: General
sw: Ya Jumla

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Device enabled
sw: Kifaa kimejaliwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Inverted buttons
sw: Vitufe vimpindua

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Buttons scale
sw: Kipimo kya kitufe

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Advanced
sw: Iliyotangulia

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Deadzone
sw: Pahali pa kupumzika

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity X
sw: Nyeti ya X

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui I18N: In the multitouch settings screen
en: Sensitivity Y
sw: Nyeti ya Y

note: I18N: ./data/gui/dialogs/android/multitouch_settings.stkgui
en: Restore defaults
sw: Rekebisha chaguo-msingi

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog
en: Yes
sw: Ndiyo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_dialog.stkgui I18N: In a 'are you sure?' dialog I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton I18N: ./data/gui/dialogs/general_text_field_dialog.stkgui I18N: In the general te
en: Cancel
sw: Futa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/confirm_resolution_dialog.stkgui I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton
en: Keep this resolution
sw: Tumia mwonekano hii

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui
en: Graphics Settings
sw: Mipangilio ya Michora

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Advanced pipeline (lights, etc.)
sw: Mipangizio mahiri (taa, na kadhalika)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Shadows
sw: Mavuli

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Bloom
sw: Mwangazwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light shaft (God rays)
sw: Boriti ya mwanga

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Ambient occlusion
sw: Jibu kwa mwanga

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Depth of field
sw: Urefu wa kuona

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Glow (Outlines)
sw: Mng'aro (ufupisho)

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Anti-aliasing
sw: Tikitua

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Motion blur
sw: Ukungu wa mwendo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Image-based lighting
sw: Mwanga wa taswira

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Light Scattering
sw: Tawanishi ya taswira

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Animated characters
sw: Ikoni zimeuishwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Texture compression
sw: Mfinyazo wa unamu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Particle effects
sw: Athari ya chembe

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Rendered image quality
sw: Ubora wa taswira imejengwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: Geometry detail
sw: Maelezo ya jiometri

note: I18N: ./data/gui/dialogs/custom_video_settings.stkgui I18N: Video settings
en: * Restart STK to apply new settings
sw: Anza STK upya kutumia mipangilio mpya

note: I18N: ./data/gui/dialogs/general_text_field_dialog.stkgui I18N: In the general textfield dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In
en: OK
sw: Sawa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Record the race for ghost replay
sw: Rekodi mshindano kwa kuona tena

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action
en: Watch replay only
sw: Ona rekodi wa mshindano tu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action
en: Compare to another ghost
sw: Linganisha na roho nyingine

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info screen action I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Start Race
sw: Anza Mshindano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info screen action
en: Compare ghost
sw: Linganisha roho

note: I18N: ./data/gui/dialogs/ghost_replay_info_dialog.stkgui I18N: Ghost replay info action I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui
en: Remove
sw: Toa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: Objective shown in achievement dialog
en: Goal
sw: Shabaha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/achievement_progress_dialog.stkgui I18N: Progress shown in achievement dialog I18N: Progress in achievement
en: Progress
sw: Nafuu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: Password Change
sw: Geuza Nywila

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: Current Password
sw: Nywila ya Sasa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog
en: New Password
sw: Nywila Mpya

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Confirm
sw: Hakikisha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog
en: Submit
sw: Wasilisha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/change_password.stkgui I18N: In the change password dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/notification_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dia
en: Close
sw: Funga

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Back to Race
sw: Rudi Mshindano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Show in network ingame dialog to allow user to go back to lobby to end spectating (for example)
en: Back to lobby
sw: Rudi kwa pahali pa kungoja

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Restart Race
sw: Anza Shindano Tena

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Give Up Race
sw: Wacha Shindano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Options
sw: Chaguo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/network_ingame_dialog.stkgui I18N: Race paused button I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Help
sw: Msaada

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/notification_dialog.stkgui I18N: User info dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui
en: View
sw: Muonekano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui I18N: In player rankings dialog
en: Top 10 players
sw: Wachezaji 10 bora

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/player_rankings_dialog.stkgui
en: Refresh
sw: Onyesha Upya

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui
en: Account Recovery
sw: Rejeshi Mtumiaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_info.stkgui I18N: In the recovery dialog
en: You will receive an email with further instructions on how to reset your password. Please be patient and be sure to check your spam folder.
sw: Utapata barua pepe na maelezo ya kurejesha nywila. Tafadhali subiri na anglia folda ya barua taka.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui
en: Fill in the username and email address you supplied at registration to be able to reset your password.
sw: Weka jina la mtumiaji na barua pepe uliandkisha nayo ili uweze kurejesha nywila.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Username
sw: Jina la Mtumiaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/recovery_input.stkgui I18N: In the recovery dialog I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Email
sw: Barua Pepe

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Terms and Agreement
sw: Masharti na Makubiliano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog
en: I agree to the above terms and am 13 years or older.
sw: Ninkubaliana na masharti hii na niko na umri wa 13 au zaidi.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/registration_terms.stkgui I18N: In the registration dialog I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Accept
sw: Kubali

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen
en: Server Configuration
sw: Usanidi wa Seva

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Difficulty
sw: Uzito

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Novice
sw: Mchungaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Intermediate
sw: Kiwango cha Wakati

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Expert
sw: Bingwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Difficulty I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: SuperTux
sw: PoaTux

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: In the server configuration screen I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Game mode
sw: Hali tumizi ya mchezo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Normal Race
sw: Ushindaji wa Kawaida

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Time Trial
sw: Ushindaji wa Saa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui
en: Battle
sw: Pigano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_configuration_dialog.stkgui I18N: Multiplayer game mode I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: Game mode
en: Soccer
sw: Mpira

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Password
sw: Nywila

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/server_info_dialog.stkgui I18N: In the server info dialog
en: Join
sw: Ingia

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Add player
sw: Ongeza mchezaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Name
sw: Jina

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Handicap
sw: Ulemavu

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Press the 'All players ready' button after the player list is ready.
sw: Finya kitufe 'Wachezaji wote wako tayari' baada orodha ya wachezaji iko tayari.

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: All players ready
sw: Wachezaji wote wako tayari

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/splitscreen_player_dialog.stkgui I18N: Splitscreen player in network
en: Clear players
sw: Ondoa wachezaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: User Info
sw: Taarifa ya watumiaji

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Add Friend
sw: Ongeza Rafiki

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/user_info_dialog.stkgui I18N: User info dialog
en: Decline
sw: Kataa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/online/vote_dialog.stkgui I18N: In the vote dialog
en: Vote
sw: Piga kura

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui
en: Paused
sw: Imesitishwa

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to Game
sw: Rudi kwa Mchezo

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Select kart
sw: Chagua gari

note: I18N: ./data/gui/dialogs/overworld_dialog.stkgui I18N: In the in-game dialog
en: Back to menu
sw: Rudi kwa orodha

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When changing input configurations
en: Press fully and release...
sw: Finya fofofo na wacha...

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Assign to ESC key
sw: Teua kibonye cha ESC

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Assign nothing
sw: Teua chochote

note: I18N: ./data/gui/dialogs/press_a_key_dialog.stkgui I18N: When configuring input
en: Press ESC to cancel
sw: Finya ESC kufuta

note: I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Setup New Race
sw: Sanidi Ushindano Mpya

note: I18N: ./data/gui/dialogs/race_paused_dialog.stkgui I18N: Race paused button
en: Exit Race
sw: Toka Shindano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/select_challenge.stkgui I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui
en: Race Setup
sw: Usanidi wa Ushindano

note: I18N: ./data/gui/dialogs/tutorial_message_dialog.stkgui I18N: Button in tutorial I18N: ./data/gui/screens/cutscene.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_lose.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_win.stkgui I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts
en: Continue
sw: Endelea

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui
en: SuperTuxKart Addons
sw: Nyongeza za BoraTuxGari

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In addons screen, in the filtering bar, to enable a filter that will show only recently updated items
en: Updated
sw: Imesasishwa

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In addons screen, in the filtering bar, to enable a filter that will show only items with good rating
en: Rating >=
sw: Tathmini >=

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen
en: Karts
sw: Gari

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Tracks
sw: Njia

note: I18N: ./data/gui/screens/addons_screen.stkgui I18N: In the addons screen I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: Section in arena tracks selection screen
en: Arenas
sw: Medani

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: In the UI options,litscreen_method in the race UI
en: Standard
sw: Kawaida

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: Add-Ons
sw: Nyongezwa

note: I18N: ./data/gui/screens/arenas.stkgui I18N: track group I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Time filters for add-ons I18N: name of the tab that will show arenas from all groups I18N: name of the tab that will show tracks from all groups
en: All
sw: Wote

note: I18N: ./data/gui/screens/credits.stkgui I18N: Title in credits screen
en: Credits
sw: Stakabadhi

note: I18N: ./data/gui/screens/easter_egg.stkgui I18N: Section in easter egg tracks selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen I18N: ./data/gui/screens/tracks.stkgui I18N: In the track selection screen
en: All Tracks
sw: Njia Yote

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Title in edit grand prix screen
en: Edit Grand Prix
sw: Hariri Michuano

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Move up
sw: Enda juu

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Move down
sw: Enda chini

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Add
sw: Ongeza

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui
en: Edit
sw: Hariri

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_gp.stkgui I18N: Menu item
en: Save
sw: Hifadhi

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_track.stkgui I18N: In the edit track screen
en: Number of laps:
sw: Idadi ya mizingo:

note: I18N: ./data/gui/screens/edit_track.stkgui I18N: In the edit track screen
en: Reverse:
sw: Rudi nyuma:

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Ghost Replay Selection
sw: Orodha ya onyesho upya kwa mzuka

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Time trial
sw: Udhinaji wa saa

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Egg hunt
sw: Mawindo ya mayai

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show the best times
sw: Onyesha masaa bora tu

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Compare replay
sw: Linganisha onyesha tena

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show replays matching the current difficulty
sw: Onyesha onyesho upya tu zina uzito wa sasa

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Only show replays matching the current version
sw: Onyesha onyesho upya tu zina toleo ya sasa

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Hide multiplayer replays
sw: Ficha onyesho upya ina wachezaji wengi

note: I18N: ./data/gui/screens/ghost_replay_selection.stkgui I18N: In the ghost replay selection screen
en: Record a ghost replay
sw: Rekordi uonyesho upya wa mzuka

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: AI karts
sw: Gari inaendeshwa na programmu

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Reverse
sw: Rudi nyuma

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Track group
sw: Kikundi cha njia

note: I18N: ./data/gui/screens/gp_info.stkgui I18N: In the grand prix info screen
en: Continue saved GP
sw: Endea na michuano umehifadhi

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Title in grand prix editor screen
en: Grand Prix editor
sw: Kihariri cha michuano

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item
en: New
sw: Mpya

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item
en: Copy
sw: Nakili

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_editor.stkgui I18N: Menu item I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Rename
sw: Badilisha jina

note: I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_lose.stkgui I18N: ./data/gui/screens/grand_prix_win.stkgui
en: Save Grand Prix
sw: Hifadhi Michuano

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: SuperTuxKart Help
sw: Saidizi ya SuperTuxKart

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Game Modes
sw: Hali tumizi ya michezo

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Powerups
sw: Nguvu zaidi

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Bananas
sw: Ndizi

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: ./dat
en: Story Mode
sw: Hali tumizi ya hadithi

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Kart classes
sw: Vikundi vya gari

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: Tab in help menu I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui
en: Multiplayer
sw: Wachezaji wengi

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui
en: Start the tutorial
sw: Anza mafunzo

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Collect blue gift boxes, they will give you powerups.
sw: Changa sanduku za zawadi nili, utapata nguvu zaidi.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Avoid bananas!
sw: Kwepa ndizi!

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: Collecting nitro allows you to get speed boosts whenever you wish by pressing the appropriate key or button. You can see your current level of nitro in the gauge at the bottom-right of the race screen.
sw: Ukichanga nitro unaweza kuongeza mbio wakati unayotaka ukifinya kibonye sahihi. Unaweza kuona nitro unayo kwa upimo wa nitro, chini na kulia kwa onyesho

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: If you see a button with a lock like this one, you need to complete a challenge to unlock it.
sw: Ukiona kasha ya nili na kifuli  kamma hii, itfunguwa ukimaliza changamoto.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: You can skid by pressing a special key or button. Successive short skids help to take sharp turns; while medium skids will boost your speed, long skids more so. You can't stop turning while skidding, so orient your kart carefully before!
sw: Unaweza kuteleza ukifinya kibonye maaluum. Matelezo mafupi zinaweza kusaidia kugeuza mwongozo kwa upesi; matelezo katikati zina ingiza upesi, na mrefo zina ingiza upesi sana. Huwezi kutua geuzi ya mwongozo ukiteleza, panga mwongozo wa gari na ajali kabla ya kuteleza.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: In the help menu
en: You can get a startup boost by pressing the accelerate button at 'Set!', before the race's start.
sw: Unaweza kuanza kwa nguvu ukifinya kibonye ya kuongeza mbio kwa muda wa 'Tega', kabla ya mwanzo wa mshindano.

note: I18N: ./data/gui/screens/help1.stkgui I18N: in the help screen
en: * Current key bindings can be seen/changed in the Options menu
sw: *Mipangilio ya vibonye vinaweza kuonwa/kugeuzwa kwa orodha ya Chaguo.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui
en: SuperTuxKart features several game modes:
sw: SuperTuxKart ina kadhaa hali tumizi vya michezo.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Regular Race: All blows allowed, so collect powerups and use them smartly!
sw: Mshindano wa Kawaida: Pigano zote zinaruhusu, kwa hivyo, kamata vifaa vya nguvu zaidi na zitumie na hodari!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Time Trial: Contains no powerups, so only your driving skills matter!
sw: Mshindano wa saa: Hakuna nguvu zaidi, ni ufarisi ya kuendesha yako tu!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Follow the leader: Run for second place, as the last kart will be disqualified every time the counter hits zero. Beware: going in front of the leader will get you eliminated too!
sw: Fuata mwongozi: Mshindano huu, unataka kuwa mshindano wa pili, gari ya mwisho itaondolewa kila mara kihesabu iko sifuri. Hatari: ukipita mwongozi, utaondolewa!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: There are 3 types of battle mode: In 3 Strikes Battle, you need to hit others with weapons until they lose all their lives. In Free-For-All, the player who hits others the most will win in a given hit or time limit. In Capture The Flag, your team needs to bring the flag of the other team to your own flag base, as long as your flag is not captured by the other team.
sw: Kuna aina 3 kwa hali ya pigano: Kwa pigano ya kugonga mara 3, unagonga wengine na silaha mpaka hawana mahai. Kwa Yote-Iko-Sawa, mchezaji atapiga wengine zaidi atashinda kwa pigano mmoja au kwa muda mmoja. Kwa kukamata bendera, timu yako itashinda ikileta bendera ya timu nyingine kwa makao ya bendera yako, na bendera yako isikamatwa ni timu nyingine.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Soccer: Use your kart to push the ball into the goal.
sw: Mpira: Tumia gari yako kuweka mpira kwa goli.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Egg hunt: Explore tracks to find all hidden eggs.
sw: Winda ya mayai: Chunguza njia zote kutafuta mayai imefichwa.

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: Ghost replay: Race against ghost replays in time-trial or egg hunt mode, and record your own!
sw: Mshindano wa kuona tena: Shindana na roho kwa hali ya saa au kuwinda mayai, na rekordi yako!

note: I18N: ./data/gui/screens/help2.stkgui I18N: In the help menu
en: * Many of these game modes can also be played in a Grand Prix fashion: instead of playing a single race, you play many in a row. The better you rank, the more points you get. In the end, the player with the most points wins the cup.
sw: * Wengi hali ya michezi hii, zinawezwa kuchezwa kwa michuano: si kucheza mshindano mmoja tu, utacheza mashindano mengi moja kwa moja. Kwa mashindano, washindaji wako mbele wanapata nukta zaidi. Mwishoni, mshindaji ana nukta zaidi kuliko wengine anashinda kikombe.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui I18N: In the help menu
en: To help you win, there are some powerups you can collect:
sw: Kusaidie ushinde, hi nguvu zaidi unaweza kukusanya:

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: BubbleGum - protect yourself with a shield, or use while looking back to leave a sticky pink puddle behind you.
sw: Ubani - Ujihifadhi na ngao au tumia ukiangalia nyuma kuwacha dimbwi ya rangi ya waridi inambata.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Zipper - will give you a strong speed boost. But beware of not losing control of your kart!
sw: Kasi - inaongeza mbio. Lakini, hatari unaweza kupoteza udhibiti wa gari!

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Cake - thrown at the closest rival, best on short ranges and long straights. It also affects other karts close to the explosion.
sw: Keki - tupa kwa mshindano jirani, inatumiwa bora kwa masafa mafupi na bara bara nyoovu na ndefu. Pia, inapasa gari karibu na mlipuko

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Plunger - throw straight to pull an opponent back, or throw while looking back to make one lose sight.
sw: Kifaa cha pumzi - tupa nyoovu kuvuta mshindano mwengine nyuma, au tupa ukiangalia nyuma ili mshindano mwengine asione.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Bowling Ball - goes straight until it strikes, it can bounce off walls. If you are looking back, it will be thrown backwards.
sw: Mpira wa mchezo wa kuviringisha tufe - inaenda nyoovu mpaka kugonga, inaweza kupiga mbali kwa kuta. Ukiangalia nyuma, itatupwa nyuma.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Parachute - slows down all karts in a better position.
sw: Mwavuli - ina punguza mwendo wa gari zote ziko mbele.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Swapper - gift boxes are transformed into bananas, nitro cans into bubblegums, and vice versa for a short time.
sw: Badili - kwa muda mfupi,  sanduku ya zawadi zina badiliwa ndizi, nitro inabadiliwa ubani, na  kinyuma chake kwa muda fupi.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Basket Ball - bounces after the leader, and might squash and slow down karts down on the way.
sw: Mpira wa kikapu - hupiga kwa mwongozi, na inaweza kupunguza mwendo na kuseta gari inapita.

note: I18N: ./data/gui/screens/help3.stkgui
en: Swatter - will squash karts close by, slowing them down. Can also be used to remove parachutes and bombs.
sw: Usinga - ina seta gari ziko karibu, na kupunguza mwendo yao. Pia, inaweza kutumia kutoa mavuli na kombora.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui
en: Hitting a banana can result in one of the following being attached to the kart:
sw: Ukigonga ndizi, vitu hizi zinaweza kuambata gari:

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Anchor - slows down the kart suddenly.
sw: Kinanga - ina punguza mwendo wa gari kwa haraka.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Parachute - slows down the kart, more progressively than the anchor. The faster you go, the stronger it slows you down.
sw: Mvuli - punguza mwendo wa gari kwa laini kuliko kinanga. Upesi ikiwa kubwa, mwendo ina punguzwa kwa haraka pia.

note: I18N: ./data/gui/screens/help4.stkgui I18N: In the help menu
en: Bomb - detonates after some amount of time, throwing the kart up in the air. Bump into another kart to transfer the bomb to it.
sw: Kombora - inalipuka baada ya muda, na intupa gari kwa anga. Gonga gari ingine kuhamisha kombora.

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui
en: The evil Nolok has captured Gnu! Here are a few tips to help you:
sw: Mtu muovu Nolok ameshika Gnu! Hi ndio madokezo zinaweza kusaidia:

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: This icon on the minimap shows the available challenges you've not completed. In the top-right of the screen, it also tells you how many points you currently have. Complete as many challenges as possible, and Nolok will accept to race against you. Win to liberate Gnu!
sw: Ikoni kwa ramani ndogo inyaonesha changamoto ziko wazi. Pia, kwa uonyesho juu na kulia, kumeandikwa nukta umepata. Ukimaliza changamoto nyingi, na Nolok atashindana nawe. Shinda kuhuria Gnu!

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: When you complete a challenge, you get a cup. Each cup is worth several points. The higher the difficulty you completed the challenge in, the better the cup and the more points it is worth.
sw: Ukimaliza changamoto, utapata kikombe. Vikombe vinakupatia nukta. Changamoto ngumu zina vikombe vizuri na nukta mingi.

note: I18N: ./data/gui/screens/help5.stkgui I18N: In the help menu
en: When you get the number of points indicated below this icon, you'll be gifted a surprise. There are several to collect.
sw: Ukipata nambari ya nukta zimeandikwa chini ya ikoni hii, utapata zawadi.  Kuna zawadi kadhaa unaweza kushinda.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui
en: Not all karts drive the same! They belong to classes with several differences:
sw: Gari zote haziendeshi usawa! Ziko kwa makundi yenye tofauti:

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Mass - there are three classes of karts, depending on their mass: light, medium and heavy. Heavier karts are less affected by parachutes and are more resistant to explosions.
sw: Uzito - kuna aina tatu za gari, zina uzito tofauti: nyepesi, wastani na nzito. Gari nyepesi zinapaswa zaidi ya gari nzito ni mavuli na milipuko.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Acceleration - especially useful at start, after an accident, or in tracks with a lot of sharp curves. The lighter the kart, the faster it accelerates, especially at low speeds.
sw: Ubadiliko wa mbio - inasaidia sana kwa mwanzo, baada ya ajali, au kwa njia ina rejea nyingi. Magari nyepesa zina ubadiliko wa mbio kubwa hususa mbio yao ilipo ndogo.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: Max speed - the higher it is, the faster the kart can go. Especially useful in tracks with straight lines and gentle curves. Heavier karts have a higher top speed.
sw: Upeo wa juu - mkubwa ilipo, haraka gari inaweza kuenda. Upesi kubwa kwa njia zina pahali nyoovu ndefu na pembe chache. Gari zina uzito kubwa, zina upeo wa juu kubwa.

note: I18N: ./data/gui/screens/help6.stkgui I18N: In the help menu
en: If you follow closely another kart for a few seconds, you'll get a slipstream speed bonus when you overtake it. The lighter your kart, the easier it is.
sw: Ukifuata gari ingine kwa muda mrefu, utapata zawadi ya upesi ukiipita. Gari  yako ikiwa nyepesi, itakuwa rahisi.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: SuperTuxKart can be played in multiplayer mode online...:
sw: SuperTuxKart inaweza kuchezwa ni watu wengi wako mtandaoni ....

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: First, select the 'online' icon in the main menu. Choose either local networking, or global networking (requires internet to be enabled in the options). Then, you can either create your own server with custom options, or search among a list of existing servers to join. Some of them are recommended servers with optionally ranked races.
sw: Mwanzo, chagua ikoni ya 'mtandaoni' kwa orodha. Chagua mtandao wa kiambo, au mtandao mzima (inahitaji mdahalishi iwezeshwa kwa hiari).  Alafu, unaweza kujenga seva yako na hiari binafsi, au kutafuta na kuunga seva ziko hapo. Seva zingine ziko maalum na zina mashindano na msimamizo ya washindani.

note: I18N: ./data/gui/screens/help7.stkgui I18N: In the help menu
en: First, you will need several input devices. Use the input configuration screen to set them up. Multiple gamepads or joysticks are ideal: on keyboard(s), each player will need a different set of keys, and most keyboards are not appropriate for multiplayer because they don't support multiple simultaneous keypresses.
sw: Mwanzo, unahitaji vifaa vya ingizo. Tumia onyesho ya usanidi kujisanidi. Vibodi vya kucheza ama vifimbocheza ni nzuri; ukitumia kibodi/vibodi, kila mchezaji atatumia vibonye tofauti, pia vibodi si nzuri kwa wachezaji wengi kwa sababu kwa vibodi mingi haiwezekana kufinya vibonye mingi kwa mara moja.

note: I18N: ./data/gui/screens/karts.stkgui I18N: In the kart selection (player setup) screen I18N: ./data/gui/screens/online/network_karts.stkgui
en: Choose a Kart
sw: Chagua Gari

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Singleplayer
sw: Mchezi mmoja

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Online
sw: Mtandaoni

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: Main menu button
en: Addons
sw: Vyongeza

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Tutorial
sw: Somo

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_achievements_tab.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Achievements
sw: Mafanifu

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: Grand Prix Editor
sw: Kihariri cha Michuano

note: I18N: ./data/gui/screens/main_menu.stkgui I18N: In the main screen
en: About
sw: Kuhusu

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Server Creation
sw: Uumbaji wa Seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Name of the server
sw: Jina la seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Max. number of players
sw: Uwezo wa juu wa wachezaji

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Password for private server (optional)
sw: Nywila ya seva binafsi (hiari)

note: I18N: ./data/gui/screens/online/create_server.stkgui I18N: In the server creation screen
en: Create
sw: Uunda

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui
en: Local Networking
sw: Mtandao wa Jirani

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui I18N: In the online multiplayer screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Find Server
sw: Tafuta Seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/lan.stkgui I18N: In the online multiplayer screen I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Create Server
sw: Uunda Seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In networking lobby I18N: In the networking lobby
en: Lobby
sw: Pahali pa kusubiri

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In the network lobby
en: Start race
sw: Anza mshindano

note: I18N: ./data/gui/screens/online/networking_lobby.stkgui I18N: In the network lobby I18N: In networking lobby to configuration server settings
en: Configuration
sw: Usanidi

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: In the networking menu
en: Enable splitscreen or player handicaps
sw: Wezesha onyesho baidishi au ulemavu ya wachezaji

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Local networking
sw: Mtandao wa jirani

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Global networking
sw: Mtandao wa anwani zote

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Enter server address
sw: Andika anwani ya seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/online.stkgui I18N: Networking menu button
en: Your profile
sw: Umbo yako

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_achievements_tab.stkgui I18N: In the achievements screen
en: Player rankings
sw: Cheo ya wachezaji

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Friends
sw: Marafiki

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: In the profile screen
en: Look for more friends:
sw: Tafuta marafiki:

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_friends.stkgui I18N: ./data/gui/screens/online/user_search.stkgui
en: Search
sw: Tafuta

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui
en: Global Networking
sw: Mtandao wa Anwani Zote

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_servers.stkgui I18N: In the online multiplayer screen
en: Quick Play
sw: Mchezo Chapu

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui I18N: Section in the profile screen
en: Account Settings
sw: Mipangilio ya mtumiaji

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui I18N: In the online account settings screen
en: Password:
sw: Nywila:

note: I18N: ./data/gui/screens/online/profile_settings.stkgui
en: Change
sw: Geuza

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Create User
sw: Unda Mtumiaji

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: New Online Account
sw: Mtumiaji Mkondoni Mpya

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: Existing Online Account
sw: Mtumiaji Mkondoni Aliyepo

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: Section in the register screen
en: Offline Account
sw: Mtumiaji wa Nje wa Mtandoni

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Local Name
sw: Jina Inatumiwa Jirani

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: Online Username
sw: Jina Inatumiwa Mkondoni

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Reset password
sw: Weka upya nywila

note: I18N: ./data/gui/screens/online/register.stkgui I18N: In the registration dialog
en: You can play without creating an online account by selecting an offline account. Though then you can not connect to friends, vote for addons etc. Please read our privacy statement at http://privacy.supertuxkart.net
sw: Unaweza kucheza bila mtumiaji wa mkondoni, ukichagua mtumiaji wa nje ya mtandoni. Lakini, huwezi ku marafiki, chaguo nyongeza na kadhalika. Tafadhali soma taarifa ya faragha yetu kwa http://privacy.supertuxkart.net

note: I18N: ./data/gui/screens/online/server_selection.stkgui
en: Server Selection
sw: Uchaguzi wa Seva

note: I18N: ./data/gui/screens/online/server_selection.stkgui I18N: In the server selection screen
en: Show private server(s)
sw: Onyesha seva binafsi

note: I18N: ./data/gui/screens/online/user_search.stkgui
en: User search
sw: Tafuta mtumiaji

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: ./data/gui/scre
en: SuperTuxKart Options
sw: Chaguo cha SuperTuxKart

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Graphics
sw: Michora

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Audio
sw: Sikizi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Players
sw: Wachezaji

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Controls
sw: Vidhibiti

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: Section in the settings menu I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: ./data/gui/screens/options_language.stkgui I18N: ./data/gui/screens/opti
en: Language
sw: Lugha

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Music
sw: Muziki

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is enabled
en: Enabled
sw: Wezeshwa

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Volume
sw: Sauti

note: I18N: ./data/gui/screens/options_audio.stkgui I18N: In the audio options screen
en: Sound Effects
sw: Athari ya Sauti

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Delete Configuration
sw: Futa Usanidi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen I18N: button to disable a keyboard configuration
en: Disable Configuration
sw: Lemaza Usanidi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_device.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Back to device list
sw: Rudi kwa orodha ya vifaa

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Internet options
sw: Chaguo cha mtandaoni

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Always show login screen
sw: Onyesha uonyesho wa kuingia kila mara

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Connect to the Internet
sw: Mungana mtandaoni

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Enable chatting in online games
sw: Wezesha kusogoa kwa michezo ndani ya mtandaoni

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Miscellaneous options
sw: Chaguo nyingine

note: I18N: ./data/gui/screens/options_general.stkgui I18N: In the general settings
en: Enable per-player handicaps
sw: Wezesha ulemavu ya wachezaji wenyewe

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Press enter or double-click on a device to configure it
sw: Kuwezesha kifaa, finya kibonye cha kuingiza au bonyeza mara mbili

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: Add a device
sw: Ongeza kifaa

note: I18N: ./data/gui/screens/options_input.stkgui I18N: In the input configuration screen
en: * Which config to use will be inferred from which 'Select' key is pressed to join the game.
sw: * Usanidi itatumikwa itauniwa ni kibonye cha 'Chaguo' ilifinywa kuingia mchezo.

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Skin
sw: Ngozi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Minimap
sw: Ramani kidogo

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Font size
sw: Ukubwa wa alama

note: I18N: ./data/gui/screens/options_ui.stkgui I18N: In the ui settings
en: Display FPS
sw: Onyesha picha inaonyeshwa kwa nukta

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Graphical Effects Level
sw: Kiwango cha Athari ya Michoro

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Custom settings...
sw: Mipangilio binafsi

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Resolution
sw: Mwonekano

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Fullscreen
sw: Kwa uonyesho wote

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Remember window location
sw:  Kumbuka pahali ya dirisha

note: I18N: ./data/gui/screens/options_video.stkgui I18N: In the video settings
en: Apply new resolution
sw: Tumia mwonekano mpya

note: I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Select a difficulty
sw: Chagua uzito

note: I18N: ./data/gui/screens/race_setup.stkgui
en: Select a game mode
sw: Chagua hali ya michezo

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Use left/right to choose your team and press fire
sw: Tumia kushoto/kulia kuchagua timu yako, alafu piga risasi

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Red Team
sw: Timu ya nyekundu

note: I18N: ./data/gui/screens/soccer_setup.stkgui I18N: In soccer setup screen
en: Blue Team
sw: Timu ya nyili

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui
en: = Highscores =
sw: =Pointi ya alama bora=

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of laps
sw: Idadi ya mizingo

note: I18N: ./data/gui/screens/track_info.stkgui I18N: In the track info screen
en: Number of AI karts
sw: Idadi ya gari zinaendeshwa na programmu

note: I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen
en: Grand Prix
sw: Michuano

note: I18N: ./data/gui/screens/tracks_and_gp.stkgui I18N: In the track and grand prix selection screen
en: Random Grand Prix
sw: Michuano Nasibu

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: Used as a verb, appears on the main networking menu (login button)
en: Login
sw: Ingia

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Remember password
sw: Kumbuka nywila

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Delete
sw: Futa

note: I18N: ./data/gui/screens/user_screen.stkgui I18N: In the user screen I18N: ./data/gui/screens/user_screen_tab.stkgui
en: Kart color
sw: Rangi ya gari

note: I18N: ../stk-assets/karts/sara_the_racer/kart.xml
en: Sara the Racer
sw: Sara Mshindani

note: I18N: ../stk-assets/karts/sara_the_wizard/kart.xml
en: Sara the Wizard
sw: Sara Mchawi

note: I18N: ../stk-assets/tracks/abyss/track.xml
en: Antediluvian Abyss
sw: Korongo cha Antediluvian

note: I18N: ../stk-assets/tracks/arena_candela_city/track.xml I18N: ../stk-assets/tracks/candela_city/track.xml
en: Candela City
sw: Kijiji cha Candela

note: I18N: ../stk-assets/tracks/battleisland/track.xml
en: Battle Island
sw: Kisiwa cha Pigano

note: I18N: ../stk-assets/tracks/black_forest/track.xml
en: Black Forest
sw: Msitu Mweusi

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cave/track.xml
en: Cave X
sw: Pango X

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cocoa_temple/track.xml
en: Cocoa Temple
sw: Kakao Hekalu

note: I18N: ../stk-assets/tracks/cornfield_crossing/track.xml
en: Cornfield Crossing
sw: Kuvuka Shamba ya Mahindi

note: I18N: ../stk-assets/tracks/fortmagma/track.xml
en: Fort Magma
sw: Ngome cha Mawe Maoevu

note: I18N: ../stk-assets/tracks/gran_paradiso_island/track.xml
en: Gran Paradiso Island
sw: Kisiwa Tukufu cha Peponi

note: I18N: ../stk-assets/tracks/icy_soccer_field/track.xml
en: Icy Soccer Field
sw: Uwanja wa Barafu wa Kupiga Mpira

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: What's wrong, little hippies? Your great gnu leader is missing?
sw: Tatizo ni nini watu wa ajabu wadogo? Kiongozi wako, mkubwa GNU amepotewa?

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: Oh yes, see, he's in my castle now and will be served for supper...
sw: Ndio, ona, sasa, ako kwa kasiri yangu na atatumiwa kwa chakula cha jioni ...

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: But I'm a fair creature, so I'll make you a deal.
sw: Lakini, mimi ni thibiti, nitakukupa mpango.

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en: If you can beat me at racing, I will free the old codger.
sw: Ukinishinda kwa mashindano, nitamruhusu aende.

note: I18N: Cutscene subtitle from ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml I18N: ../stk-assets/tracks/introcutscene2/scene.xml
en:  But you pathetic little twerps will never be able to beat me - King of the Karts!
sw: Lakini, ninafikiri, nyinyi wadogo, hauwezi kunishinda - mimi ndio mfalme wa gari!

note: I18N: ../stk-assets/tracks/lasdunasarena/track.xml
en: Las Dunas Arena
sw: Medani ya Las Dunas

note: I18N: ../stk-assets/tracks/lasdunassoccer/track.xml
en: Las Dunas Soccer Stadium
sw: Kiwanja cha Mpira cha Las Dunas

note: I18N: ../stk-assets/tracks/mines/track.xml
en: Old Mine
sw: Mgodi Mkongwe

note: I18N: ../stk-assets/tracks/minigolf/track.xml
en: Minigolf
sw: Gofu ya kiwanja kidogo

note: I18N: ../stk-assets/tracks/olivermath/track.xml
en: Oliver's Math Class
sw: Darasa ya Hesabu ya Oliver

note: I18N: ../stk-assets/tracks/sandtrack/track.xml
en: Shifting Sands
sw: Mchanga Inazurura

note: I18N: ../stk-assets/tracks/scotland/track.xml
en: Nessie's Pond
sw: Ziwa ya Nessie

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowmountain/track.xml
en: Northern Resort
sw: Pumzikio Kaskazini

note: I18N: ../stk-assets/tracks/snowtuxpeak/track.xml
en: Snow Peak
sw: Kilele cha Theluji

note: I18N: ../stk-assets/tracks/stadium/track.xml
en: The Stadium
sw: Kiwanja

note: I18N: ../stk-assets/tracks/stk_enterprise/track.xml
en: STK Enterprise
sw: Kiwanda cha STK

note: I18N: ../stk-assets/tracks/temple/track.xml
en: Temple
sw: Hekalu

note: I18N: ../stk-assets/tracks/volcano_island/track.xml
en: Volcan Island
sw: Kisiwa cha Mlima wa Moto

note: I18N: ../stk-assets/tracks/zengarden/track.xml
en: Zen Garden
sw: Bustani wa Umoja

en: Completed achievement "%s".
sw: Fanifu imemalizwa "%s".

en: Failed to connect to the SuperTuxKart add-ons server.
sw: Haiwezekana kunganisha na seva ya nyongezo ya SuperTuxKart.

en: Error downloading news: '%s'.
sw: Tatizo kupakua habari: '%s'.

en: Normal Race (Grand Prix)
sw: Mshindano ya Kawaida (Michuano)

en: Time-Trial (Grand Prix)
sw: Ushindaji wa Saa (Michuano)

en: Time-Trial - beat the replay
sw: Ushindaji wa Saa - shinda rejesha

en: Time-Trial - nitro challenge
sw: Ushindaji wa Saa - changamoto ya nitro

en: Normal Race (single race)
sw: Mashindano ya Kawaida (mbio mmoja)

en: Time-Trial (single race)
sw: Ushindaji wa Saa (mbio mmoja)

en: Follow the Leader (single race)
sw: Fuata Mwongozi (mbio mmoja)

note: I18N: In the Select challenge dialog, tell user this challenge has reversed laps
en: Mode: Reverse
sw: Hali-tumizi : Rudi Nyuma

en: New track '%s' now available
sw: Njia mpya '%s' imepatikana sasa

en: New game mode '%s' now available
sw: Hali-tumizi mpya wa mchezo '%s' imepatikana sasa

en: New Grand Prix '%s' now available
sw: Michuano mpya '1%s' imepatikana sasa

en: New difficulty '%s' now available
sw: Uzito upya '%s' imepatikana sasa

en: New kart '%s' now available
sw: Gari mpya '%s' imepatikana sasa

note: I18N: Name of first guest player (without number)
en: Guest
sw: Mgeni

note: I18N: Name of further guest players, with a 1, 2, ... attached
en: Guest %d
sw: Mgeni 1%d

en: Your config file was malformed, so it was deleted and a new one will be created.
sw: Hifadhi ya usanidi ni mbaya, imefutwa na mpya itatengenezwa.

en: Your config file was too old, so it was deleted and a new one will be created.
sw: Hifadhi ya usanidi ni kuukuu, imefutwa na mpya itatengenezwa.

en: Video recording started.
sw: Kurekordi video imeanza.

en: Video saved in "%s".
sw: Video imehifadhi kwa "1%s".

en: Encoding progress:
sw: Maendelow ma fumbisho:

en: FPS: %d/%d/%d - %d KTris, Ping: %dms
sw: Picha inaonyeshwa kwa nukta: %d/%d/%d - %d KTris, muda wa kuamkia seva: %dsehemu elfu ya nukta

en: Loading
sw: Inapakiwa

en: Mass
sw: Uzito

en: Maximum speed
sw: Mbio wa kilele

en: Acceleration
sw: Ubadiliko wa mbio

en: Nitro efficiency
sw: Ufanisi wa nitro

note: I18N: 'handicapped' indicates that per-player handicaps are activated for this kart (i.e. it will drive slower)
en: %s (handicapped)
sw: %s (ulemavu)

en: %s is ready
sw: %s iko tayari

note: I18N: Unbound key binding
en: [none]
sw: [tupu]

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Left Mouse Button
sw: Kitufe cha kushoto cha kipanya

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Right Mouse Button
sw: Kitufe cha kulia cha kipanya

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Cancel
sw: Futa

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: Middle Mouse Button
sw: Kitufe cha kati cha kipanya

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: X1 Mouse Button
sw: Kitufe cha X1 cha kipanya

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: mouse button
en: X2 Mouse Button
sw: Kitufe cha X2 cha kipanya

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Backspace
sw: Kibonyenyuma

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Tab
sw: Kichupo

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Clear
sw: Futa

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Return
sw: ↵

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Shift
sw: ⇧

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Control
sw: Ctrl

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Alt/Menu
sw: Alt

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Pause
sw: Sitisha

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Final
sw: Mwisho

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Escape
sw: Epuka

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Convert
sw: Badili

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Nonconvert
sw: Haikubadili

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Accept
sw: Kubali

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Modechange
sw: Geuza hali-tumizi

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Space
sw: Nafasi

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Page Up
sw: Ukurasa Juu

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Page Down
sw: Ukurasa Chini

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: End
sw: Mwisho

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Home
sw: Nyumba

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left
sw: Kushoto

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Up
sw: Juu

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right
sw: Kulia

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Down
sw: Chini

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Select
sw: Chagua

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Print
sw: Chapa

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Exec
sw: Tekeleza

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Print Screen
sw: Chapa Uonyesho

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Insert
sw: Chopeka

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Delete
sw: Futa

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Help
sw: Msaada

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Logo
sw: Nembo ya Kushoto

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Logo
sw: Nembo ya Kulia

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Apps
sw: Programu

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Sleep
sw: Lala

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 0
sw: Kibodi cha idadi 0

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 1
sw: Kibodi cha idadi 1

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 2
sw: Kibodi cha idadi 2

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 3
sw: Kibodi cha idadi 3

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 4
sw: Kibodi cha idadi 4

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 5
sw: Kibodi cha idadi 5

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 6
sw: Kibodi cha idadi 6

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 7
sw: Kibodi cha idadi 7

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 8
sw: Kibodi cha idadi 8

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Numpad 9
sw: Kibodi cha idadi 9

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Separator
sw: Gawaniko

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: - (Subtract)
sw: - (toa)

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Decimal
sw: Nukta

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: / (Divide)
sw: / (Kata)

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Shift
sw: ⇧ wa Kushoto

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Shift
sw: ⇧ wa Kulia

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Control
sw: Ctrl wa Kushoto

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Control
sw: Ctrl wa Kulia

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Left Menu
sw: Orodha wa Kushoto

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Right Menu
sw: Orodha wa Kulia

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Attn
sw: Angalizo

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Play
sw: Cheza

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Zoom
sw: Kuza

[ctx: input_key]
note: I18N: input configuration screen: keyboard key
en: Oem Clear
sw: Oem Futa

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad hats
en: Gamepad hat %d
sw: Kofia cha kibodi cha kucheza %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d %s
sw: Jira %d %s

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d inverted
sw: Jira 1%d imepindua

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad axes
en: Axis %d
sw: Jira %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for gamepad buttons
en: Gamepad button %d
sw: Kitufe cha kibodi cha kucheza %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for mouse (might not be used at all)
en: Mouse button %d
sw: Kitufe cha kipanya %d

note: I18N: to appear in input configuration screen, for mouse (might not be used at all)
en: Mouse axis %d %s
sw: Jira cha kipanya %d %s

note: I18N: shown when config file is too old
en: Please re-configure your key bindings.
sw: Tafadhali sanidi ufungaji wa vibonye upya.

en: Your input config file is not compatible with this version of STK.
sw: Hifadhi ya usanidi ya ingizo si tangamanifu na toleo ya SuperTuxKart hii.

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Start
sw: Anza

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad up
sw: Ubao wa kucheza juu

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad down
sw: Ubao wa kucheza chini

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad left
sw: Ubao wa kucheza kushoto

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: DPad right
sw: Ubao wa kucheza kulia

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Left trigger
sw: Uchochezi wa kushoto

note: I18N: name of buttons on gamepads
en: Right trigger
sw: Uchochezi wa kulia

en: Ignoring '%s'. You needed to join earlier to play!
sw: '%s' anapuuzwa. Kucheza, ni hitaji uingia mapema!

en: Only the Game Master may act at this point!
sw: Sasa, ni Mkuu wa Mchezo pekee anaweza kufanya kitu!

en: Connect your wiimote to the Bluetooth manager, then click on Ok. Detailed instructions at supertuxkart.net/Wiimote
sw: Muungana wiimote kwa kisimamizi ya Bluetooth, alafu finya Sawa. Mafunzo zaidi kwa supertuxkart.net/Wiimote

en: Press the buttons 1+2 simultaneously on your wiimote to put it in discovery mode, then click on Ok. Detailed instructions at supertuxkart.net/Wiimote
sw: Finya vibonye 1+2 moja kwa moja kuwezesha hali ya kufuma, alafu finya Sawa. Mafunzo zaidi kwa supertuxkart.net/Wiimote

en: Found %d wiimote | Found %d wiimotes
sw[0]: %d  wiimote zimepatikana
sw[1]: %d

en: Could not detect any wiimote :/
sw: Haiwezi kuchinguza wiimote chochote :/

en: Penalty time!!
sw: Masaa ya adhabu!!

en: Don't accelerate before 'Set!'
sw: Usiongeze mbio kabla ya 'Tega!'

en: You can have at most 3 lives!
sw: Unaeweza  kuwa na maisha 3!

en: +1 life.
sw: Maisha +1.

en: You won the race!
sw: Umeshinda mshindano!

en: You finished the race!
sw: Umemaliza mshindano!

note: I18N: Message shown in game to tell player left the game in network
en: %s left the game.
sw: %s ametoka mchezo.

en: SuperTuxKart may connect to a server to download add-ons and notify you of updates. We also collect anonymous hardware statistics to help with the development of STK. Please read our privacy policy at http://privacy.supertuxkart.net. Would you like this feature to be enabled? (To change this setting at a later time, go to options, select tab 'General', and edit "Connect to the Internet" and "Send anonymous HW statistics").
sw: SuperTuxKart inaweza kuungana seva kupakua nyongezo na kukuambia ikisasisha. Pia, taarifa ya mfuumo bila jina ya mtumiaji inasanywa kusaidia na tengenezo ya SuperTuxKart. Tafadhali soma taarifa ya faragha kwa http://privacy.supertuxkart.net. Unataka kuwezesha kipengele hii? (Kugeuza sanidi hii, enda kwa usanidi, chagua 'Ya Jumla' na hariri "Mungana mtandaoni" na "Tuma taarifa ya maunzi bila jina ya/la watumiaji/mtumiaji").

en: Your screen resolution is too low to run STK.
sw: Mwonekano ya uonyesho ni ndogo sana kutumia STK.

en: Your driver version is too old. Please install the latest video drivers.
sw: Kiendashji yako ni kuukuu. Tafadhali sakinisha viendeshaji asiria.

en: Your graphics driver appears to be very old. Please check if an update is available. SuperTuxKart recommends a driver supporting %s or better. The game will likely still run, but in a reduced-graphics mode.
sw: Kiendeshaji ya michoro ni kongwe. Angalia kama kuna kisasisho. SuperTuxKart ina kiendeshaji ina 1%s au mpya zaidi.

en: Server connection timed out.
sw: Munganisho wa seva imekamilika.

note: I18N: Show when a player gets the red flag in CTF
en: %s has the red flag!
sw: %s ana bendera nyekundu!

note: I18N: Show when the red flag is returned to its base in CTF
en: The red flag has returned!
sw: Bendera nyekundu imerudi!

note: I18N: Show when a player gets the blue flag in CTF
en: %s has the blue flag!
sw: %s ana bendera nili!

note: I18N: Show when the blue flag is returned to its base in CTF
en: The blue flag has returned!
sw: Bendera nili imerudi!

en: %s captured the blue flag!
sw: %s ameteka bendera nili!

en: %s captured the red flag!
sw: %s ameteka bendera nyekundu!

en: Eggs: %d / %d
sw: Mayai: 1%d / 1%d

en: Leader
sw: Mwongozi

en: Final lap!
sw: Mzingo wa mwisho!

en: Lap %i
sw: Mzingo 1%i

[ctx: fastest_lap]
en: %s by %s
sw: 1%s kwa 1%s

en: New fastest lap
sw: Mzingo wa mbio zaidi mpya

en: WRONG WAY!
sw: NJIA MBAYA!

en: %i spare tire kart has been spawned! | %i spare tire karts have been spawned!
sw[0]:  1%i gari ya miguu ya gari zaidi zimezaliwa!
sw[1]: %i gari ya miguu ya gari zaidi zimezaliwa!

en: You have been eliminated!
sw: Umeondowa!

en: '%s' has been eliminated.
sw: '%s' ameondowa.

en: Server has been shut down.
sw: Seva imegungwa.

en: You were kicked from the server.
sw: Umetolewa seva.

en: You were kicked: Ping too high.
sw: Umepigwa teke: Mlio wa "pa" iko juu sana.

en: Bad network connection is detected.
sw: Munganisho wa mtandao mbaya imegunduwa.

en: %s disconnected.
sw: %s amekatwa.

note: I18N: Message shown in network lobby to tell user that player name is clickable
en: Press player name in the list for player management and ranking information.
sw: Finya jina la mchezaji kwa orodha kuona simamizi na cheo wa mchezaji.

note: I18N: In the networking lobby
en: Server name: %s
sw: Jina ya seva: 1%s

note: I18N: In the networking lobby I18N: In server info dialog
en: Difficulty: %s
sw: Uzito: %s

note: I18N: In the networking lobby
en: Max players: %d
sw: Wachezaji wamewezeshwa: %d

note: I18N: In server info dialog
en: Game mode: %s
sw: Hali tumizi ya mchezo: %s

note: I18N: In the create server screen for soccer server
en: Time limit
sw: Kikomo cha muda

note: I18N: In the create server screen for soccer server
en: Goals limit
sw: Kikomo cha bao

note: I18N: In the networking lobby
en: Soccer game type: %s
sw: Aina ya mchezo wa mpira: %s

en: Grand prix progress: %d / %d
sw: Maendeleo ya Michuano: %d / %d

note: I18N: Display when all players are in red or blue team, which the race will not be allowed to start
en: All players joined red or blue team.
sw: Wachezaji wote wako kwa timu ya nyekundu au nili.

note: I18N: Display when a player is allow to control the server
en: You are now the owner of server.
sw: Sasa uko mwenye seva.

en: Connection refused: Server is busy.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: Seva iko na kazi.

en: Connection refused: You are banned from the server.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: Umekanya kwa seva.

en: Connection refused: Server password is incorrect.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: Nywila ya seva ni mbaya.

en: Connection refused: Game data is incompatible.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: data ya mchezo si tangamanifu.

en: Connection refused: Server is full.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: seva imejaa.

en: Connection refused: Invalid player connecting.
sw: Muunganisho hakupata ruhusu: mchezaji batili anaungana.

en: Failed to start the network game.
sw: Mchezo wa mtaandaoni haiwezekana.

note: I18N: Error message shown if live join or spectate failed in network
en: The game has ended, you can't live join or spectate anymore.
sw: Mchezo umemaliza, huwezi kuungana ama kuangalia.

note: I18N: Error message shown if live join failed in network
en: No remaining place in the arena - live join disabled.
sw: Medani imejaa, uunganisho umelemazwa.

note: I18N: Error message shown if only 1 player remains in network
en: Only 1 player remaining, returning to lobby.
sw: Mchezaji 1 tu amebaki, rudi kwa chumba cha kungojea.

note: I18N: Show when player join red team of the started game in network
en: %s joined the red team.
sw: %s ameunga timu ya nyekundu.

note: I18N: Show when player join blue team of the started game in network
en: %s joined the blue team.
sw: %s ameunga timu ya nili.

note: I18N: Show when player join the started game in network
en: %s joined the game.
sw: %s ameunga mchezo.

note: I18N: Tell player he has successfully report this named player
en: Successfully reported %s.
sw: Tarifa ya %s imetumwa.

en: No quick play server available.
sw: Hakuna seva ya kucheza mbio iko wazi.

en: Cannot connect to server %s.
sw: Muungana kwa seva %s haiwezekana.

en: Network grand prix has been finished.
sw: Michuano wa mtandao umemalizwa.

en: Time Trial (Grand Prix)
sw: Ushindaji wa Saa (Michuano)

note: I18N: Game mode I18N: In the create server screen for battle server
en: Free-For-All
sw: Yote-Iko-Sawa

note: I18N: Game mode I18N: In the create server screen for battle server
en: Capture The Flag
sw: Kamata Bendera

en: %s is now online.
sw: %s ako mtandaoni.

en: %s and %s are now online.
sw: %s na %s wako mtandaoni.

en: %s, %s and %s are now online.
sw: %s, %s na %s wako mtandaoni.

note: I18N: Only used for count > 3
en: %d friend is now online. | %d friends are now online.
sw[0]: Warafiki 1%d wako mtandaoni
sw[1]: Warafiki %d wako mtandaoni

note: I18N: Tell your friend if he is on any server in game
en: %s is now on server "%s".
sw: %s ako kwa seva "%s".

en: You have %d new friend request! | You have %d new friend requests!
sw[0]: Una 1%d ombi mpya za kufadhili!
sw[1]: Una %d ombi mpya za kufadhili!

en: You have a new friend request!
sw: Una ombi wa rafiki mpya!

en: Unable to connect to the server. Check your internet connection or try again later.
sw: Haiwezekana kuungana seva. Tafadhali angalia muungano wa mdahalishi au subiri na jaribu tena.

en: The highscore file was too old,
    all highscores have been erased.
sw: Hifadhi ya mabao bora ni kuukuu,
    mabao bora yote imefadhiwa.

note: I18N: Game mode
en: Follow the Leader
sw: Fuata Mwongozi

note: I18N: Game mode
en: 3 Strikes Battle
sw:  Kita cha Kugonga mara 3

note: I18N: Game mode
en: Egg Hunt
sw: Msako ya Mayai

en: Incomplete replay file will not be saved.
sw: Faili ya kuona tena si nzima, haitahifadhi.

en: Replay saved in "%s".
sw: Faili ya kuona tena imehifadhi kwa "%s".

en: 1 week
sw: Jumaa 1

en: 2 weeks
sw: Jumaa 2

en: 1 month
sw: Mwezi 1

en: 3 months
sw: Miezi 3

en: 6 months
sw: Miezi 6

en: 9 months
sw: Miezi 9

en: 1 year
sw: Mwaka 1

en: 2 years
sw: Miaka 2

en: Add-on name
sw: Jina ya nyongezwa

en: Updated date
sw: Tarehe imesasishwa

[ctx: addons]
note: I18N: as in: The Old Island by Johannes Sjolund
en: %s by %s
sw: %s kwa %s

en: Please wait while addons are updated
sw: Tafadhali subiri nyongeza zikisasishwa

en: Sorry, an error occurred while contacting the add-ons website. Make sure you are connected to the Internet and that SuperTuxKart is not blocked by a firewall
sw: Pole, kulikua na kosa kuwasiliana tovuti ya nyongezo. Hakikisha umeungana mdahalishi na SuperTuxKart haikuzuiwa ni ngome.

note: I18N: arena group name I18N: track group name I18N: kart group name
en: standard
sw: kawaida

en: Locked : solve active challenges to gain access to more!
sw: Imefungwa: fumbua changamoto ziko wazi kufungua nyingine!

en: Random Arena
sw: Medani Nasibu

en: %d arena unavailable in single player. | %d arenas unavailable in single player.
sw[0]: Medani 1%d haitumiki kwa mchezaji mmoja.
sw[1]: Medani 1%d haitumiki ni mchezaji mmoja.

[ctx: achievement_info]
en: Subgoals
sw: Miradi ndogo

[ctx: achievement_info]
en: Progress
sw: Nafuu

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill all the subgoals
sw: Timiza miradi ndogo yote

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill all the subgoals at the same time
sw: Timiza miradi ndogo yote kwa mara moja

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: Fulfill at least one subgoal
sw: Timiza mradi ndogo mmoja

note: I18N: For achievements, a parent goal linking logically several subgoals
en: The sum of the subgoals must reach the indicated value
sw: Ni sharti hesabu ya miradi ndogo ifike vile imeandikwa

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races won
sw: Mashindano umeshinda

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races won
sw: Mashindano kawaida umeshinda

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races won
sw: Mashindano ya saa umeshinda

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races won
sw: Mashindano ya kufuata mwongozi umeshinda

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Consecutive won races
sw: Mashindano mfululizo umeshinda

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Consecutive won races in Expert or SuperTux
sw: Mashindo mfululizo umeshinda kwa Bingwa au SuperTux

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Novice races started
sw: Mashindano wa mchungaji umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Novice races finished
sw: Mashindano ya mchungaji umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Intermediate races started
sw: Mashindano ya kati umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Intermediate races finished
sw: Mashindano ya kati umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Expert races started
sw: Mashindano ya bingwa umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Expert races finished
sw: Mashindano ya bingwa umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: SuperTux races started
sw: Mashindano ya SuperTux umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: SuperTux races finished
sw: Mashindano ya SuperTux umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races started
sw: Mashindano ya kawaida umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Normal races finished
sw: Mashindano ya kawaida umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races started
sw: Mashindano ya masaa umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Time-trial races finished
sw: Mashindano ya masaa umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races started
sw: Mashindano ya kufuata mwongozi umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Follow-the-Leader races finished
sw: Mashindano ya kufuata mwongozi umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Soccer matches started
sw: Michezo za mpira umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Soccer matches finished
sw: Michezo za mpira umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg Hunts started
sw: Mawindo ya Mayai umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg Hunts finished
sw: Mawindo ya Mayai umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races started with a ghost replay
sw: Mashindano imeanza na kuona tena wa mzuka

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished with a ghost replay
sw: Mashindano imemaliza na kuona tena wa mzuka

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Capture-the-Flag matches started
sw: Mashindano ya kuteka bendera imeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Capture-the-Flag matches finished
sw: Mashindano ya kuteka bendera imemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Free-for-All matches started
sw: Michezo ya Yote-Iko-Sawa imeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Free-for-All matches finished
sw: Michezo ya Yote-Iko-Sawa imemalizwa

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Powerups used
sw: Nguvu zaidi umetumia

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (1 race)
sw: (Mshindano 1)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Bowling ball hits
sw: Pigano za mpira wa mchezo wa kuviringisha tufe

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Swatter hits
sw: Pigano za usinga

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: All hits
sw: Pigano yote

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Hits against the same kart
sw: Pigano kwa gari mmoja

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Bananas collected
sw: Ndizi umechangana

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals. I18N: Key binding name
en: Skidding
sw: Kuteleza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (1 lap)
sw: (mzingo 1)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races started
sw: Mashindano umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (maximum on one official track)
sw: (kipeo kwa njia rasmi mmoja)

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished
sw: Mashindano umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Reverse direction races finished
sw: Mashindano wa nyuma umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races finished alone
sw: Mashindano umemaliza pekewe

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with less than the default lap number
sw: Mashindano na mazunguko ndogo kuliko ya kawaida

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with more than the default lap number
sw: Mashindano na mazunguko kubwa kuliko ya kawaida

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Races with at least twice as much as the default lap number
sw: Mashindano na mazunguko kubwa mara mbili ya mazunguko ya kwaida

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg hunts started
sw: Mawindo ya mayai umeanza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en: Egg hunts finished
sw: Mawindo ya mayai umemaliza

note: I18N: A goal for achievements. If this text is in (), it's a precision added to multiple different goals.
en:  (official tracks matching the goal)
sw: (Njia rasmi zinakidhi shabaha)

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Wiimote
sw: Ongeza Wiimote

note: I18N: In the 'add new input device' dialog
en: Add Keyboard Configuration
sw: Ongeza usanidi wa kibodi

en: Update
sw: Sasisha

en: Version: %d
sw: Toleo 1%d

en: featured
sw: maalum

note: I18N: File size of game assets or addons downloading
en: Size: %s
sw: Ukubwa: 1%s

en: Sorry, downloading the add-on failed
sw: Pole, haiwezekana kupakua nyongeza.

en: Problems installing the addon '%s'.
sw: Shida kusakinisha nyongezi '1%s'.

en: Try again
sw: Jaribu tena

en: Problems removing the addon '%s'.
sw: Shida kusakinusha nyongezi '1%s'.

en: Current password invalid.
sw: Nwyila ya sasa si nzuri.

en: Password has to be between 8 and 30 characters long!
sw: Nywila inataka  alama katika 8 na 30!

en: Passwords don't match!
sw: Nwyila haifanana!

en: Password successfully changed.
sw: Umegeuza nywila!

en: Validating info
sw: Taarifa inahakikishwa

note: I18N: In the 'confirm resolution' dialog, that's shown when switching resoluton
en: Confirm resolution within %i second | Confirm resolution within %i seconds
sw[0]: Hakikisha mwonekano kwa nukta 1%i
sw[1]: Hakikisha mwonekano kwa dakika 1%i

en: Resolutions smaller than 1024x768 or 1280x720 are unsupported. Some parts of the UI may not work correctly.
sw: Mwonekano kasoro 1024x768 ama 1280x720 haijaungwa mkono. Labda kiolesura cha mtumiaji haifanyi kazi sawa sawa.

note: I18N: Geometry level disabled : lowest level, no details I18N: in the graphical options tooltip; indicates a graphical feature is disabled
en: Disabled
sw: Imelemazwa

note: I18N: if only important particles effects is enabled
en: Important only
sw: Muhimu tu

note: I18N: Geometry level low : few details are displayed I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is low
en: Low
sw: Ndogo

note: I18N: Geometry level high : everything is displayed I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is high
en: High
sw: Kubwa

note: I18N: in the graphical options tooltip; indicates the rendered image quality is very low
en: Very Low
sw: Ndogo sana

[ctx: column_name]
en: Reverse
sw: Rudi nyuma

[ctx: column_name]
en: Difficulty
sw: Uzito

[ctx: column_name]
en: Laps
sw: Mizingo

[ctx: column_name]
en: Time
sw: Saa

[ctx: column_name]
en: Kart
sw: Gari

[ctx: column_name]
en: User
sw: Mtumiaji

[ctx: column_name]
en: Version
sw: Toleo

en: No
sw: Hapana

note: I18N: In kart color choosing dialog
en: Use original color
sw: Tumia rangi awali

note: I18N: In kart color choosing dialog
en: Pick a color from slider
sw: Chagua rangi kwa kitelezi

note: I18N: In the network player dialog
en: Player info
sw: Taarifa ya mchezaji

note: I18N: In the network player dialog
en: Player name: %s
sw: Jina la mchezaji: 1%s

note: I18N: In the network player dialog, show the player location with country name (based on IP geolocation)
en: Player location: %s
sw: Mahali ya mchezaji: %s

note: I18N: In the network player dialog
en: Kick
sw: Piga teke

note: I18N: In the network player dialog
en: Change team
sw: Geuza timu

note: I18N: In the network player dialog
en: Enable handicap
sw: Wezesha ulemavu

note: I18N: In the network player dialog
en: Disable handicap
sw: Lemaza ulemavu

note: I18N: In the network player dialog, report player about for example abusive behaviour in game
en: Report player
sw: Toa taarifa ya mchezaji

note: I18N: In the network player dialog, showing when waiting for the result of the ranking info of a player
en: Fetching ranking info for %s
sw: Habari ya cheo ya %s inapatwa

note: I18N: In the network player dialog, instruction for reporting player
en: Tell server administrator about this player (%s):
sw: Mwambia msimamizi wa seva kwa mchezaji huu (1%s):

en: Chat is disabled, enable in options menu.
sw: Sogoa imelamazwa, wezesha kwa orodha ya mpangilio.

note: I18N: In the network player dialog, indiciating a network player has no ranking
en: %s has no ranking yet.
sw: %s hana msimamo sasa.

en: %s is number %d in the rankings with a score of %f.
sw: %s ako nambari %d kwa msimamo na  %f pointi.

en: Username and/or email address invalid.
sw: Jina la mtumiaji ama barua pepe ni mbaya.

en: Please read the terms and conditions for SuperTuxKart at '%s'. You must agree to these terms in order to register an account for STK. If you have any questions or comments regarding these terms, one of the members of the development team would gladly assist you.
sw: Tafadhali soma masharti ya utumiaji  ya SuperTuxKart kwa '%s'. Ni sharti ukubali masharti hii kuandikisha mtumiaji kwa STK. Ukiwa na swali kwa masharti hii au maoni, watu wanatengeneza STK wataweza kusaidia.

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Nitro challenge
sw: Changamoto ya nitro

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Ghost replay race
sw: Shindana tena na mzuko

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Laps: %i
sw: Mizingo: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog, type of this challenge
en: Type: %s
sw: Aina: %s

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Rank: %i
sw: Msimamo Inayohitaji: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Time: %i
sw: Muuda Inayohitaji: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Required Nitro Points: %i
sw: Nitro pointi inayohitaji: %i

note: I18N: In the Select challenge dialog
en: Number of AI Karts: %i
sw: Nambari za gari zinaendeshwa na programmu: %i

note: I18N: In the create server screen, show various battle mode available
en: Battle mode
sw: Hali ya pigano

note: I18N: In the create server screen
en: Soccer game type
sw: Aina ya mchezo wa mpira

note: I18N: In the server info dialog, show the server location with country name (based on IP geolocation)
en: Server location: %s
sw: Pahali pa seva: %s

note: I18N: In server info dialog, showing the current track playing in server
en: Current track: %s
sw: Njia ya sasa: %s

en: Rank
sw: Msimamo

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the user name on server
en: Player
sw: Mchezaji

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the scores of user calculated by player rankings
en: Scores
sw: Mabao

note: I18N: Show above the player list in server info dialog, tell the user time played on server
en: Time played
sw: Muuda wa kucheza

en: Input device already exists.
sw: Kifaa cha ingijo kimashasanidi.

en: No player available for connecting to server.
sw: Hakuna mchezaji wa kunganisha seva.

note: I18N: In the user info dialog
en: Username: %s
sw: Jina la mtumiaji: %s

en: Cancel Request
sw: Futa Ombi

en: Today
sw: Leo

en: Friend request sent!
sw: Omba wa kufadhili umetumwa!

en: Friend request accepted!
sw: Omba wa kufasdhili umebaliwa!

en: Friend request declined!
sw: Omba wa kufasdhili umekataa!

en: Friend removed!
sw: Rafiki ameondolewa!

en: Friend request cancelled!
sw: Omba wa kufasdhili umekatishwa!

en: Processing
sw: Inachakatwa

en: Fetching last vote
sw: Kura ya mwisho inapatwa

en: You can adapt your previous rating by clicking the stars beneath.
sw: Unaweza kubadili kadirio yako ukifinya nyota ziko chini.

en: You have not yet voted for this addon. Select your desired rating by clicking the stars beneath
sw: Huja piga kura kwa nyongeza unayopenda. Kuchagua kadiri unayopenda , finya nyota chini.

en: Vote successful! You can now close the window.
sw: Umepiga kura kwa ufanifu! Unaweza kufunga dirisha.

en: Performing vote
sw: Piga kura

en: Random Track
sw: Njia Nasibu

en: Are you sure you want to remove '%s'?
sw: Ni kweli unataka kutoa '%s'?

en: Do you want to save your changes?
sw: Unataka kuhifadhi mabidiliko yako?

en: Track
sw: Njia

en: Laps
sw: Mizingo

en: Reversed
sw: Kwa nyuma

en: An error occurred while trying to save your grand prix.
sw: Kulikuwa na kosa michuano ikihfadhiwa.

en: Select a track
sw: Chaguo njia

en: You completed the easy challenge! Points earned on this level: %i/%i
sw: Umemaliza changamoto rahisi! Kwa kiwango hii umeshinda pointi za alama: %i / %i

en: You completed the intermediate challenge! Points earned on this level: %i/%i
sw: Umemaliza changamoto ya kati! Kwa kiwango hii umeshinda pointi za alama: %i / %i

en: You completed the difficult challenge! Points earned on this level: %i/%i
sw: Umemaliza changamoto ngumu! Kwa kiwango hii umeshinda pointi za alama: %i / %i

en: You completed the SuperTux challenge! Points earned on this level: %i/%i
sw: Umemaliza changamoto SuperTux! Kwa kiwango hii umeshinda pointi za alama: %i / %i

en: You unlocked %s!
sw: Umefungua %s!

en: Challenge Completed
sw: Umemaliza changamoto

en: You unlocked track %0
sw: Umefungua njia %0

en: You unlocked grand prix %0
sw: Umefungua michuano %0

[ctx: column_name]
en: Track
sw: Njia

[ctx: column_name]
en: Players
sw: Wachezaji

en: Default
sw: Kawaida

en: None
sw: Hakuna

en: Random
sw: Nasibu

en: Reload
sw: Reja tena

en: Please enter the name of the grand prix
sw: Tafadhali andika jina la michuano

en: Please select a Grand Prix
sw: Tafadhali chagua michuano

en: User defined
sw: Fafanua ni mtumiaji

en: Name is empty.
sw: Hakuna jina.

en: Another grand prix with this name already exists.
sw: Kuna michuano ingine na jina hili.

en: Name is too long.
sw: Jina ni ndefu sana.

note: I18N: when failing a GP
en: Better luck next time!
sw: Bahati nzuri mara nyingine!

en: You completed a challenge!
sw: Umemaliza changamoto!

en: You won the Grand Prix!
sw: Umeshinda michuano!

en: You completed the Grand Prix!
sw: Umemaliza michuano!

en: Random Kart
sw: Gari Nasibu

en: Locked
sw: Imefungwa

en: Everyone:
    Press the 'Select' button to join the game
sw: Wote:
    Finya kitufe cha 'Chagua' kuingia mchezo

en: You can not play online without internet access. If you want to play online, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
sw: Huwezi kucheza mtandaoni bila muungano kwa wavuti. Ukitaka kucheza mtandaoni, enda kwa orodha ya chaguo, na finya "Muungana Wavuti".

en: You can not download addons without internet access. If you want to download addons, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
sw: Huwezi kupakua nyongezo bila muungano kwa wavuti. Ukitaka kupakua nyongezo, enda kwa orodha ya chaguo, na angalia "Muungana Wavuti"

en: You can not download addons without internet access. If you want to download addons, go in the options menu, and check "Connect to the Internet".
    
    You can however delete already downloaded addons.
sw: Huwezi kupakua nyongeza inje ya mtandaoni. Ukitaka kupakua nyongeza, ingia kwa orodha ya hiari, chagua "Ingia Mtaandaoni".
    
    Lakini, unaweza kufuta nyongeza umeshapakua.

en: The add-ons module is currently disabled in the Options screen
sw: Orodha ya nyongeza zimelemazwa kwa onyesho ya chaguo

en: Please wait while the add-ons are loading
sw: Tafadhali subiri nyongeza zinapakiwa

en: Create LAN Server
sw: Jenga Seva ya muunganisho wa hapa

en: %s's server
sw: Seva ya %s

note: I18N: In the create server screen
en: No. of grand prix track(s)
sw: Nambari ya njia za michuano

en: Name has to be between 4 and 30 characters long!
sw: Jina la mtumiaji inataka  alama katika 4 na 30!

en: Incorrect characters in password!
sw: Alama vibaya kwa nywila!

note: I18N: In the networking lobby, ready button is to allow player to tell server that he is ready for next game for owner less server
en: Ready
sw: Tayari

note: I18N: Live join is displayed in networking lobby to allow players to join the current started in-progress game
en: Live join
sw: Muungana mchezo inaendelea

note: I18N: Spectate is displayed in networking lobby to allow players to join the current started in-progress game
en: Spectate
sw: Tazama

en: Lobby (ping: %dms)
sw: Pahali pa kungoja ( muda wa kuamkia seva: %d sehemu elfu ya nukta)

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with remaining time, showing the current track name inside bracket
en: Please wait for the current game's (%s) end, estimated remaining time: %s.
sw: Tafadhali subiri mchezo ya sasa (%s) imalize, muda inayotaka ni: %s

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with remaining time
en: Please wait for the current game's end, estimated remaining time: %s.
sw: Tafadhali subiri mchezo ya sasa imalize, muda inayotaka ni: %s

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with progress in percent, showing the current track name inside bracket
en: Please wait for the current game's (%s) end, estimated progress: %s%.
sw: Tafadhali subiri mchezu huu (%s) umalize, maendelo sasa ni: %s %.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish with progress in percent
en: Please wait for the current game's end, estimated progress: %d%.
sw: Tafadhali, subiri mchezo huu umalize, maendeleo sasa ni: 1%d %.

note: I18N: In the networking lobby, show when player is required to wait before the current game finish
en: Please wait for the current game's end.
sw: Tafadhali, subiri mchezo wa sasa imalize.

en: Game will start if there is more than %d player. | Game will start if there are more than %d players.
sw[0]: Game will start if there is more than %d player.
sw[1]: Mchezo uta anaza kmekuwa na wachezaji %d.

note: I18N: In the networking lobby, display the starting timeout for owner-less server to begin a game
en: Starting after %d second, or once everyone has pressed the 'Ready' button. | Starting after %d seconds, or once everyone has pressed the 'Ready' button.
sw[0]: Tutanaza baada ya 1%d nukta, ama baada watu wote wamefinya kitufe cha 'Tayari'.
sw[1]: Tutanaza baada ya 1%d nukta, ama baada watu wote wamefinya kitufe cha 'Tayari'.

en: Connecting to server %s
sw: Muuganisho seva %s

en: Finding a quick play server
sw: Tafuta seva ya kucheza mbio

note: I18N: In kart screen, show before the voting period in network ends.
en: Remaining time: %d
sw: Muda uliobaki: %d

note: I18N: Goals in achievement
en: Goals
sw: Mashabaha

en: Fetching achievements
sw: Mafanifu inapatwa

en: %s's profile
sw: Umbo wa %s

en: Since
sw: Tokea

en: Status
sw: Hali

en: Fetching friends
sw: Warafiki wanapatwa

en: New Request
sw: Ombi Mpya

en: Pending
sw: Inasubiri

en: Offline
sw: Nje ya mtandao

note: I18N: Shown to players when he is not is not logged in
en: You must be logged in to play Global networking. Click your username above.
sw: Ni hitaji uingie kucheza mtandao ya jumla. Finya jina la mtumiaji yako juu.

en: You can not play online without internet access. If you want to play online, go to options, select  tab 'User Interface', and edit "Connect to the Internet".
sw:  Huwezi kucheza mtandaoni bila muungano kwa wavuti. Ukitaka kucheza mtandaoni, enda kwa orodha ya chaguo, chagua kichupo 'kiolesura cha mtumiaji', na hariri "Muungana Wavuti".

en: Invalid server address: %s.
sw: Anwani ya seva ni mbaya: %s.

en: Searching
sw: Inatafutwa

en: Exit game
sw: Toka mchezo

en: Could not create player '%s'.
sw: Haiwezekana kunda mchezaji '%s'.

en: User name cannot be empty.
sw: Jina la mtumiajia inayohitaji.

en: Emails don't match!
sw: Barua pepe haifanana!

en: Online username has to be between 3 and 30 characters long!
sw: Jina la mtumiaji la mtandao inataka alama katika 3 na 30!

en: Online username must not start with a number!
sw: Jina la mtumiaji ya mtandao haiwezi kuanza na idadi!

en: Email has to be between 5 and 254 characters long!
sw: Barua pepe inataka alama katika 5 na 254!

en: Email is invalid!
sw: Barua pepe ni mbaya!

en: You will receive an email with further instructions regarding account activation. Please be patient and be sure to check your spam folder.
sw: Utapata barua pepe na maelezo ya kusimamizi mtumiaji. Tafadhali subiri na anglia folda ya barua taka.

en: Internet access is disabled, please enable it in the options
sw: Ufikivu wa mdahalishi imelamazwa, tafadhali wezesha kwa mpangilio?

[ctx: column_name]
en: Name
sw: Jina

[ctx: column_name]
en: Game mode
sw: Hali tumizi ya mchezo

[ctx: column_name]
note: I18N: In server selection screen, owner of server, only displayed if it's localhost or friends'
en: Owner
sw: Mwenyewe

[ctx: column_name]
note: I18N: In server selection screen, distance to server
en: Distance (km)
sw: Umbali (km)

note: I18N: In server selection screen, unknown distance to server
en: Unknown
sw: Haijulikana

en: No server is available.
sw: Hakuna seva iko wazi.

en: Fetching servers
sw: Seva wanapatwa

note: I18N: In track screen for networking, clarify voting phase
en: If a majority of players all select the same track and race settings, voting will end early.
sw: Wachezaji wakichagua njia na mpangilio ya kushindana zinafanana, chaguo itamaliza mapema.

note: I18N: In track screen I18N: In the track info screen
en: Random item location
sw: Pahali ya kitu ya nasibu

note: I18N: In track screen
en: Number of goals to win
sw: Idadi ya goli kushinda

note: I18N: In track screen
en: Maximum time (min.)
sw: Muda upeo (dakika)

note: I18N: In the track info screen
en: Drive in reverse
sw: Endesha nyuma

en: Locked: solve active challenges to gain access to more!
sw: Imefungwa: fumbua changamoto ziko wazi kufungua nyingine!

en: Action
sw: Kitendo

en: Key binding
sw: Mpangilio ya vibonye

note: I18N: button to disable a gamepad configuration
en: Disable Device
sw: Lemaza kifaa

note: I18N: button to enable a gamepad configuration
en: Enable Device
sw: Wezesha kifaa

note: I18N: button to enable a keyboard configuration
en: Enable Configuration
sw: Wezesha Usanidi

note: I18N: Key binding section
en: Game Keys
sw: Vibonye vya Kucheza

note: I18N: Key binding section
en: Menu Keys
sw: Vibonye vya Orodha

note: I18N: Key binding name
en: Steer Left
sw: Endesha kushoto

note: I18N: Key binding name
en: Steer Right
sw: Endesha kulia

note: I18N: Key binding name
en: Accelerate
sw: Badilisha mbio

note: I18N: Key binding name
en: Fire
sw: Piga risasi

note: I18N: Key binding name
en: Look Back
sw: Angalia Nyuma

note: I18N: Key binding name
en: Rescue
sw: Okoa

note: I18N: Key binding name
en: Pause Game
sw: Sitisha Mchezo

note: I18N: Key binding name
en: Up
sw: Juu

note: I18N: Key binding name
en: Down
sw: Chini

note: I18N: Key binding name
en: Left
sw: Kushoto

note: I18N: Key binding name
en: Right
sw: Kulia

note: I18N: Key binding name
en: Select
sw: Chagua

note: I18N: Key binding name
en: Cancel/Back
sw: Futa/Rudi

en: * A blue item means a conflict with another configuration
sw: * Kitu cha nili inapambana na mpangilio mwingine

en: * A red item means a conflict in the current configuration
sw: Kitu cha nyekundu inapambana na mpangilio mwingine

en: Warning: The 'Shift' is not a recommended key. When 'Shift' is pressed down, all keys that contain a character that is different in upper-case will stop working.
sw: Hatari: Kibonye '⇧' haipendezeka. Ukifinya '⇧', vibonye vyota vina alama iko tofauti kwa herufi kubwa haitafanya kazi.

note: I18N: shown before deleting an input configuration
en: Are you sure you want to permanently delete this configuration?
sw: Ni kweli unataka kufuta usanidi hii?

note: I18N: Tooltip in the UI menu. Use enough linebreaks to make sure the text fits the screen in low resolutions.
en: In multiplayer mode, players can select handicapped
    (more difficult) profiles on the kart selection screen
sw: Kwa hali ya wachezaji wengi, wachezaji wanaweza kuchagua ulemavu 
    (ngumu zaidi) mipangilio kwa onyesho wa kugeuza gari

en: Keyboard %i
sw: Kibodi %i

en: Touch Device
sw: Kifaa cha Kugusa

note: I18N: in the language choice, to select the same language as the OS
en: System Language
sw: Lugha ya mfumo

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: In the bottom-left
sw: Kwa chini na kushoto

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: On the right side
sw: Kwa upande wa kushoto

note: I18N: In the UI options, minimap position in the race UI
en: Hidden
sw: Imefichwa

note: I18N: In the UI options, Very small font size
en: Very small
sw: Ndogo sana

note: I18N: In the UI options, Small font size
en: Small
sw: Ndogo

note: I18N: In the UI options, Medium font size
en: Medium
sw: Katikati

note: I18N: In the UI options, Large font size
en: Large
sw: Kubwa

note: I18N: In the UI options, Very large font size
en: Very large
sw: Kubwa sana

note: I18N: custom camera setting I18N: custom video settings
en: Custom
sw: Binafsi

note: I18N: in graphical options
en: Particles Effects: %s
sw: Athari ya Chembe: %s

note: I18N: in graphical options
en: Animated Characters: %s
sw: Ikoni Zimeuishwa: %s

note: I18N: in graphical options
en: Dynamic lights: %s
sw: Mwanga mwenye nguvu: %s

note: I18N: in graphical options
en: Light scattering: %s
sw: Tawanishi ya taswira: %s

note: I18N: in graphical options
en: Anti-aliasing: %s
sw: Tikitua: %s

note: I18N: in graphical options
en: Ambient occlusion: %s
sw: Jibu kwa mwanga: %s

en: Shadows: %s
sw: Mavuli: %s

en: Shadows: %i
sw: Mavuli: %i

note: I18N: in graphical options
en: Bloom: %s
sw: Mwangazwa %s

note: I18N: in graphical options
en: Glow (outlines): %s
sw: Mng'aro (ufupisho): %s

note: I18N: in graphical options
en: Light shaft (God rays): %s
sw: Boriti ya mwanga: %s

en: Rendered image quality: %s
sw: Ubora wa taswira imejengwa: %s

note: I18N: in graphical options
en: Motion blur: %s
sw: Ukungu wa mwendo: %s

note: I18N: in graphical options
en: Depth of field: %s
sw: Urefu wa kuona: %s

en: Internet access is disabled. Do you want to enable it?
sw: Ufikivu wa mdahalishi imelamazwa. Unataka kuiwezesha?

en: You need to enter a password.
sw: Unahitaji kuingiza nywila.

en: Logging out '%s'
sw: Utatoka kwa  '%s'

en: Logging in '%s'
sw: Utaingia kwa  '%s'

en: You can't delete the only player.
sw: Huwezi kutoa mchezaji mmoja tu.

note: I18N: In the player info dialog (when deleting)
en: Do you really want to delete player '%s'?
sw: Ni kweli una taka kutoa mchezaji '1%s'?

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Ready!
sw: Tayarisha!

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Set!
sw: Uko tayari!

note: I18N: as in "ready, set, go", shown at the beginning of the race
en: Go!
sw: Enda!

note: I18N: Shown when a goal is scored
en: GOAL!
sw: GOLI!

note: I18N: Shown waiting for other players in network to finish loading or waiting
en: Waiting for others
sw: Ngojea wengine

note: I18N: Shown waiting for the server in network if live join or spectate
en: Waiting for the server
sw: Ngojea seva

note: I18N: string used to show the author of the music. (e.g. "Sunny Song" by "John Doe")
en: by
sw: kwa

en: Collect nitro!
sw: Changa nitro!

en: Follow the leader!
sw: Fuata Mwongozi!

note: I18N: When some GlobalPlayerIcons are hidden, write "Top 10" to show it
en: Top %i
sw: Bora %i

en: Challenge Failed
sw: Uilshindwa Kwa Changamoto

en: Press fire to start the tutorial
sw: Finya piga risasi kuanza somo

en: Press fire to start the challenge
sw: Finya piga risasi kuanza changamoto

en: Quit the server
sw: Toka seva

en: You completed challenges!
sw: Umemaliza machangamoto!

en: Abort Grand Prix
sw: Wacha michuano

en: Restart
sw: Anza tena

en: Back to challenge selection
sw: Rudi kwa chaguzi ya changamoto

en: Race against the new ghost replay
sw: Shindana na mzuka wa kushindana tena mpya.

en: Back to the menu
sw: Rudi kwa orodha

en: Do you really want to abort the Grand Prix?
sw: Ni kweli unataka kutoka michuano?

en: Red Team Wins
sw: Timu ya Nyekundu Imeshinda

en: Blue Team Wins
sw: Timu ya Nyili Imeshinda

en: It's a draw
sw: Mumeteka kwa mshindano

en: Eliminated
sw: Umeondolewa

note: I18N: indicates a player that scored in their own goal in result screen
en: (Own Goal)
sw: (Goli Dhidi Mwenyewe)

en: Track %i/%i
sw: Njia %i/%i

en: Grand Prix progress:
sw: Maendeleo ya michuano:

en: Highscores
sw: Pointi ya alama bora

en: Best lap time: %s
sw: Saa ya mzingo bora: %s

note: I18N: is used to indicate who has the bast laptime (best laptime "by kart_name")
en: by %s
sw: kwa %s

en: All blows allowed, so catch weapons and make clever use of them!
sw: Pigano zote zinaruhusu, kwa hivyo, kamata nyaka na zitumie na hodari!

en: Contains no powerups, so only your driving skills matter!
sw: Hakuna nguvu zaidi, ni ufarisi ya kuendesha yako tu!

note: I18N: short definition for follow-the-leader game mode
en: Keep up with the leader kart but don't overtake it!
sw: Baki na gari inaongoza, lakini usiende mbele na gari inaongoza!

en: Hit others with weapons until they lose all their lives.
sw: Piga wengine na silaha mpaka maisha yote imepotea.

en: Push the ball into the opposite cage to score goals.
sw: Sukuma mpira kizimbani kinyume kupata alama.

en: Explore tracks to find all hidden eggs
sw: Chunguza njia zote kutafuta mayai imefichwa.

en: Race against ghost karts and try to beat them!
sw: Shindana na gari ya mzuka, na ujaribo kuwashinda!

note: I18N: when showing who is the author of track '%s' I18N: (place %s where the name of the author should appear)
en: Track by %s
sw: Njia imeundwa ni %s

note: I18N: the max players supported by an arena.
en: Max players supported: %d
sw: Wachezaji wapeo wamewezeshwa: %d

note: I18N: for empty highscores entries
en: (Empty)
sw: (Tupu)

note: I18N: track group name
en: all
sw: wote

en: Locked!
sw: Imefungwa!

en: Complete all challenges to unlock the big door!
sw: Maliza mashindano yote kufungua mlango mkubwa!

en: You need more points
    to enter this challenge!
    Check the minimap for
    available challenges.
sw: Unahitaji pointi za upeo
    kuingia mshindano huu!
    Angalia ramani ndogo kwa
    mashindano inayopatikana.

en: Accelerate with <%s>, and steer with <%s> and <%s>.
sw: Harakisha na <%s> na pindua na <%s> na <%s>.

en: Collect gift boxes, and fire the weapon with <%s> to blow away these boxes!
sw: Changa zawadi ya sanduku, na piga risasi na <1%s> kulipuka sanduku!

en: Use the nitro you collected by pressing <%s>!
sw: Ukitaka kutumia nyongeza umechanganya finya <%s>!

en: Collect nitro bottles (we will use them after the curve).
sw: Chukua chupa za nyongeza (tutazitumia baada ya kunja wa barabara)

en: Oops! When you're in trouble, press <%s> to be rescued.
sw: Pole! Wakati wa shida, finya <%s> kuokowa.

en: Note that if you manage to skid for several seconds, you will receive a bonus speedup as a reward!
sw: Usikivu: ukiteleza kwa sekondi kadhaa, utapata tuzo ya nyongezo ziada!

en: You are now ready to race. Good luck!
sw: Uko tayari kushindana. Bahati njema!
