Xfce Apps - en to th translation catalogue (932 entries)

en: Raising GlobalTime window...
th: กำลังเปิดหน้าต่างเวลาสากล

en: GlobalTime window raise failed
th: เปิดหน้าต่างเวลาสากลไม่สำเร็จ

note: ********** timezone tooltip **********
en: %s
    click to modify clock
th: %s
    คลิกเพื่อแก้ไขนาฬิกา

en: Localtime
th: เวลาท้องถิ่น

en: button 1 to change preferences 
    button 2 to adjust time of clocks
th: ปุ่มซ้าย ใช้ปรับแต่ง
    ปุ่มขวา ใช้ปรับเวลานาฬิกา

en: adjust to change hour
th: ปรับเพื่อตั้งชั่วโมง

en: adjust to change minute. Click arrows with button 2 to change only 1 minute.
th: ปรับเพื่อตั้งนาที คลิกลูกศรด้วยปุ่มขวาจะเปลี่ยนทีละ 1 นาที

en: NEW
th: ใหม่

en: NEW COPY
th: สำเนาใหม่

en: Not possible to delete the last clock.
th: ลบนาฬิกาเรือนสุดท้ายไม่ได้

en: update this clock
th: ปรับข้อมูลนาฬิกาเรือนนี้

en: add new empty clock
th: เพิ่มนาฬิกาเปล่าเรือนใหม่

en: add new clock using this clock as model
th: เพิ่มนาฬิกาเรือนใหม่โดยใช้นาฬิกาเรือนนี้เป็นต้นแบบ

en: delete this clock
th: ลบนาฬิกาเรือนนี้

en: move this clock first
th: ย้ายนาฬิกาเรือนนี้ไปแรกสุด

en: move this clock left
th: ย้านนาฬิกาเรือนนี้ไปทางซ้าย

en: move this clock right
th: ย้านนาฬิกาเรือนนี้ไปทางขวา

en: move this clock last
th: ย้ายนาฬิกาเรือนนี้ไปท้ายสุด

en: set the timezone of this clock to be local timezone
th: กำหนดเขตเวลาของนาฬิกาเรือนนี้เป็นเขตเวลาท้องถิ่น

en: close window and exit
th: ปิดหน้าต่างแล้วออก

en: Globaltime preferences
th: ปรับแต่งนาฬิกาสากล

note: -----------------------HEADING-------------------------------------------
en: Clock Parameters
th: ปรับแต่งนาฬิกา

en: Name of the clock:
th: ชื่อของนาฬิกา:

en: enter name of clock
th: ป้อนชื่อของนาฬิกา

en: Timezone of the clock:
th: เขตเวลาของนาฬิกา:

en: Text Formatting
th: การจัดรูปแบบข้อความ

note: ------------------------background-------------------------
en: Background color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Click to change background colour for clock
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนสีพื้นหลังของนาฬิกา

en: Use default
th: ใช้ค่าปริยาย

en: Cross this to use default instead of selected value
th: กาช่องนี้หากต้องการใช้ค่าปริยายแทนค่าที่เลือกไว้

note: ------------------------foreground-------------------------
en: Foreground (=text) color:
th: สีตัวอักษร:

en: Click to change foreground colour for clock
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนสีตัวอักษรของนาฬิกา

note: ------------------------name font-------------------------
en: Font for name of clock:
th: แบบอักษรของชื่อนาฬิกา:

en: Click to change font for clock name
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนแบบอักษรของชื่อนาฬิกา

note: ------------------------time font-------------------------
en: Font for time of clock:
th: แบบอักษรของเวลานาฬิกา:

en: Click to change font for clock time
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนแบบอักษรของเวลานาฬิกา

note: ------------------------underline name--------------------
en: Underline name of clock:
th: ขีดเส้นใต้ชื่อนาฬิกา:

note: ------------------------underline time--------------------
en: Underline time of clock:
th: ขีดเส้นใต้เวลานาฬิกา:

en: Text Default Formatting
th: การจัดรูปแบบข้อความโดยปริยาย

en: Click to change default background colour for clocks
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนสีพื้นหลังปริยายของนาฬิกาต่างๆ

en: Cross this to use system default instead of selected color
th: กาช่องนี้หากต้องการใช้สีปริยายของระบบแทนสีที่เลือกไว้

en: Click to change default text colour for clocks
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนสีตัวอักษรปริยายของนาฬิกาต่างๆ

en: Click to change default font for clock name
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนแบบอักษรปริยายของชื่อนาฬิกา

en: Cross this to use system default font instead of selected font
th: กาช่องนี้หากต้องการใช้แบบอักษรปริยายของระบบแทนแบบอักษรที่เลือกไว้

en: Click to change default font for clock time
th: คลิกเพื่อเปลี่ยนแบบอักษรปริยายของเวลานาฬิกา

note: ------------------------underline name--------------------
en: Underline for name of clock:
th: ขีดเส้นใต้ชื่อนาฬิกา:

note: ------------------------underline time--------------------
en: Underline for time of clock:
th: ขีดเส้นใต้เวลานาฬิกา:

en: update preferences
th: ปรับข้อมูลค่าปรับแต่ง

en: Globaltime Preferences
th: ปรับแต่งเวลาสากล

note: -----------------------HEADING--------------------------------------
en: General Preferences
th: ค่าปรับแต่งทั่วไป

en: Decorations:
th: กรอบหน้าต่าง:

en: Standard
th: มาตรฐาน

en: Use normal decorations
th: ใช้กรอบหน้าต่างปกติ

en: Do not show window decorations (borders)
th: ไม่ต้องแสดงกรอบหน้าต่าง

en: Clock size:
th: ขนาดนาฬิกา:

en: Equal
th: เท่ากัน

en: All clocks have same size
th: นาฬิกาทุกเรือนมีขนาดเท่ากันหมด

en: Varying
th: ต่างกัน

en: Clock sizes vary
th: ขนาดของนาฬิกาต่างกัน

en: Local timezone:
th: เขตเวลาท้องถิ่น:

en:  Other
th: อื่นๆ

en: %d hour %d mins
th: %d ชั่วโมง %d นาที

en: %d hour
th: %d ชั่วโมง

en: %d mins
th: %d นาที

en: backward
th: ถอยหลัง

en: forward
th: ไปข้างหน้า

en: not changed
th: ไม่ได้เปลี่ยน

en: not changing
th: ไม่เปลี่ยนอีก

note: location
en: Location
th: สถานที่

en: GMT Offset
th: ความต่างกับ GMT

en: Previous/Next Change
th: การปรับก่อนหน้า/ถัดไป

en: Country
th: ประเทศ

note: We are actually setting the g_par parameter. In other words we are setting the global default timezone for Orage. This is done very seldom and we do not want to allow "floating" here. This test is ugly, but it is not worth an extra parameter. this is normal appointment
en: Pick timezone
th: เลือกเขตเวลา

en: Change mode
th: เปลี่ยนรูปแบบ

note: NOTE: this exists only if ical timezones are being used
en: floating
th: ลอยตัว

en: Orage Globaltime
th: เวลาสากลของ Orage

en: Show clocks from different countries
th: แสดงนาฬิกาของประเทศต่างๆ

en: Globaltime
th: เวลาสากล

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

note: show frame
en: Show _frame
th: แสดงเส้นกรอ_บ

note: foreground color
en: set foreground _color:
th: _สีตัวอักษร:

note: background color
en: set _background color:
th: สี_พื้นหลัง:

note: clock size (=vbox size): height and width
en: set _height:
th: ความสู_ง:

en: Note that you can not change the height of horizontal panels
th: อย่าลืมว่าคุณไม่สามารถเปลี่ยนความสูงของพาเนลแนวนอนได้

en: set _width:
th: ความ_กว้าง:

en: Note that you can not change the width of vertical panels
th: อย่าลืมว่าคุณไม่สามารถเปลี่ยนความกว้างของพาเนลแนวตั้งได้

en: Clock Options
th: ตัวเลือกของนาฬิกา

note: timezone
en: set timezone to:
th: เขตเวลา:

en: Line %d:
th: บรรทัด %d:

en: Enter any valid strftime function parameter.
th: ป้อนพารามิเตอร์ที่ถูกต้องของฟังก์ชัน strftime

note: Tooltip hint
en: Tooltip:
th: คำแนะนำเครื่องมือ:

note: special timing for SUSPEND/HIBERNATE
en: fix time after suspend/hibernate
th: ปรับแก้เวลาหลังจากพักเครื่อง/จำศีลเครื่อง

en: You only need this if you do short term (less than 5 hours) suspend or hibernate and your visible time does not include seconds. Under these circumstances it is possible that Orageclock shows time inaccurately unless you have this selected. (Selecting this prevents cpu and interrupt saving features from working.)
th: คุณต้องใช้ตัวเลือกนี้ก็ต่อเมื่อคุณพักเครื่องหรือจำศีลเครื่องเป็นเวลาสั้นๆ (น้อยกว่า 5 ชั่วโมง) และนาฬิกาไม่ได้แสดงวินาทีเท่านั้น ภายใต้เงื่อนไขดังกล่าว นาฬิกาของ Orage อาจแสดงเวลาคลาดเคลื่อนถ้าคุณไม่เลือกตัวเลือกนี้ (การเลือกตัวเลือกนี้จะป้องกันไม่ให้การเก็บบันทึกซีพียูและการขัดจังหวะของระบบทำงาน)

en: This program uses strftime function to get time.
    Use any valid code to get time in the format you prefer.
    Some common codes are:
    	%A = weekday			%B = month
    	%c = date & time		%R = hour & minute
    	%V = week number		%Z = timezone in use
    	%H = hours 				%M = minute
    	%X = local time			%x = local date
th: โปรแกรมนี้ใช้ฟังก์ชัน strftime ในการอ่านค่าเวลา
    คุณสามารถใช้รหัสอะไรก็ได้ที่สามารถอ่านเวลาในรูปแบบที่คุณต้องการ
    รหัสที่ใช้บ่อยก็เช่น:
    	%A = วันในสัปดาห์		%B = เดือน
    	%c = วันที่ & เวลา		%R = ชั่วโมง & นาที
    	%V = สัปดาห์ที่			%Z = เขตเวลาที่ใช้
    	%H = ชั่วโมง			%M = นาที
    	%X = เวลาท้องถิ่น		%x = วันที่ท้องถิ่น

en: Orage clock Preferences
th: ปรับแต่งนาฬิกา Orage

note: no lines yet TRANSLATORS: Use format characters from strftime(3) * to get the proper string for your locale. * I used these: * %A  : full weekday name * %d  : day of the month * %B  : full month name * %Y  : four digit year * %V  : ISO week number
en: %A %d %B %Y/%V
th: %A %d %B %Ey/%V

en: Maintainer
th: ผู้ดูแล

en: Manage your time with Orage
th: บริหารเวลาของคุณด้วย Orage

note: if (gtk_toggle_button_get_active( GTK_TOGGLE_BUTTON(apptw->Type_journal_rb))) end time
en: End
th: สิ้นสุด

en: Due
th: กำหนดเสร็จ

note: to avoid timing problems when updating entry Create file chooser
en: Select a file...
th: เลือกแฟ้ม...

en: Sound Files
th: แฟ้มเสียง

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: The appointment information has been modified.
th: ข้อมูลนัดหมายมีการแก้ไข

en: Do you want to continue?
th: คุณต้องการทำต่อไปหรือไม่?

en: No, do not leave
th: ไม่ ไม่ต้องปิด

en: Yes, ignore modifications and leave
th: ใช่ ทิ้งสิ่งที่แก้ไขแล้วปิด

en: The end of this appointment is earlier than the beginning.
th: เวลาสิ้นสุดของนัดหมายนี้มาก่อนเวลาเริ่มต้น

en: Not set
th: ไม่ได้กำหนด

en: Add new appointment to this file.
th: เพิ่มนัดหมายใหม่ในแฟ้มนี้

en: Orage default file
th: แฟ้มปริยายของ Orage

en: Appointment addition failed.
th: เพิ่มนัดหมายไม่สำเร็จ

en: Error happened when adding appointment. Look more details from the log file.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเพิ่มนัดหมาย ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากแฟ้มปูม

en: Appointment update failed.
th: ปรับข้อมูลนัดหมายไม่สำเร็จ

en: Look more details from the log file. (Perhaps file was updated external from Orage?)
th: ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากแฟ้มปูม (บางทีแฟ้มอาจถูกเปลี่ยนแปลงจากนอกโปรแกรม Orage?)

en: This appointment will be permanently removed.
th: นัดหมายนี้จะถูกลบทิ้งอย่างถาวร

en: No, cancel the removal
th: ไม่ ยกเลิกการลบ

en: Yes, remove it
th: ใช่ ลบเลย

en: Pick the date
th: เลือกวันที่

en: Today
th: วันนี้

en: This appointment does not exist.
th: ไม่มีนัดหมายนี้

en: It was probably removed, please refresh your screen.
th: นัดหมายดังกล่าวอาจถูกลบไปแล้ว กรุณาปรับข้อมูลหน้าจอของคุณ

en: Current categories
th: หมวดปัจจุบัน

en: Add new category with color
th: เพิ่มหมวดใหม่พร้อมสีกำกับ

en: Category:
th: หมวด:

en: Colors of categories - Orage
th: สีกำกับหมวด - Orage

en:  *** COPY ***
th:  *** สำเนา ***

en: New appointment - Orage
th: นัดหมายใหม่ - Orage

note: File menu stuff ********* File menu ********* File menu
en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: Sav_e and close
th: บันทึ_กและปิด

en: D_uplicate
th: _ทำซ้ำ

en: Save
th: บันทึก

en: Save and close
th: บันทึกและปิด

en: Revert
th: คืนกลับ

en: Duplicate
th: ทำซ้ำ

en: Delete
th: ลบ

en: Free
th: ว่าง

en: Busy
th: ไม่ว่าง

en: General
th: ทั่วไป

note: type
en: Type
th: ชนิด

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Event that will happen sometime. For example:
    Meeting or birthday or TV show.
th: เหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น ณ เวลาหนึ่ง เช่น:
    การประชุม หรือวันเกิด หรือรายการโทรทัศน์

en: Todo
th: สิ่งที่จะทำ

en: Something that you should do sometime. For example:
    Wash your car or test new version of Orage.
th: สิ่งที่คุณควรจะทำ ณ เวลาหนึ่ง เช่น:
    ล้างรถ หรือทดสอบ Orage รุ่นใหม่

en: Journal
th: บันทึก

en: Make a note that something happened. For example:
    Remark that your mother called or first snow came.
th: บันทึกสิ่งที่เกิดขึ้นไปแล้ว เช่น:
    บันทึกว่าคุณแม่โทรมา หรือหิมะตกครั้งแรก

note: title
en: Title
th: เรื่อง

en: All day event
th: เหตุการณ์ทั้งวัน

note: start time
en: Start
th: เริ่มต้น

en: Set
th: กำหนด

en: Duration
th: ระยะเวลา

en: days
th: วัน

en: hours
th: ชั่วโมง

en: mins
th: นาที

note: Availability (only for EVENT)
en: Availability
th: สถานะว่าง/ไม่ว่าง

note: completed (only for TODO)
en: Completed
th: เสร็จสิ้น

en: Done
th: เสร็จ

note: categories
en: Categories
th: หมวด

en: This is special category, which can be used to color this appointment in list views.
th: นี่เป็นหมวดพิเศษ ซึ่งสามารถใช้ให้สีกำกับนัดหมายนี้ในมุมมองแบบรายการได้

en: update colors for categories.
th: ปรับสีสำหรับหมวดต่างๆ

note: priority
en: Priority
th: ความสำคัญ

en: If you set this 8 or bigger, the appointment is NOT shown on list windows.
    You can use that feature to unclutter your list windows, but it makes it more difficult to find this appointment.
    (Alarms will still fire normally.)
    (There is undocumented parameter so that you can change the default limit of 8.)
th: ถ้าคุณกำหนดค่านี้เป็นค่า 8 ขึ้นไป นัดหมายก็จะไม่แสดงในหน้าต่างรายการเลย
    คุณสามารถใช้ความสามารถนี้เพื่อทำให้หน้าต่างรายการสะอาดขึ้นได้ แต่ก็จะทำให้หานัดหมายนี้ได้ยากขึ้นด้วย
    (การปลุกเตือนยังคงมีผลตามปกติ)
    (มีพารามิเตอร์หนึ่งที่ไม่ได้อธิบายในเอกสาร เพื่อให้คุณเปลี่ยนค่าขีดจำกัดปริยายจากค่า 8 ได้)

note: note
en: Note
th: หมายเหตุ

en: These shorthand commands take effect immediately:
        <D> inserts current date in local date format
        <T> inserts time and
        <DT> inserts date and time.
    
    These are converted only later when they are seen:
        <&Ynnnn> is translated to current year minus nnnn.
    (This can be used for example in birthday reminders to tell how old the person will be.)
th: คำสั่งลัดต่อไปนี้มีผลทันที:
        <D> แทรกวันที่ปัจจุบันในรูปแบบวันที่ท้องถิ่น
        <T> แทรกเวลา และ
        <DT> แทรกวันที่และเวลา
    
    คำสั่งลัดต่อไปนี้จะถูกแปลงเมื่อแสดงผลเท่านั้น:
        <&Ynnnn> จะถูกแปลงเป็นปีปัจจุบันลบด้วย nnnn
    (สามารถใช้ได้ในกรณีอย่างเช่นการเตือนวันเกิด เพื่อบอกว่าบุคคลนั้นอายุเท่าไรแล้ว)

en: Before Start
th: ก่อนเริ่ม

en: Before End
th: ก่อนจบ

en: After Start
th: หลังเริ่ม

en: After End
th: หลังจบ

en: Alarm
th: การปลุกเตือน

note: **** ALARM TIME ****
en: Alarm time
th: เวลาปลุกเตือน

en: Often you want to get alarm:
     1) before Event start
     2) before Todo end
     3) after Todo start
th: บ่อยครั้งที่คุณต้องการการปลุกเตือน:
     1) ก่อนที่เหตุการณ์จะเริ่ม
     2) ก่อนที่สิ่งที่จะทำจะจบลง
     3) หลังจากที่สิ่งที่จะทำเริ่มขึ้น

en: Persistent alarm
th: ปลุกเตือนแบบติดแน่น

en: Select this if you want Orage to remind you even if it has not been active when the alarm happened.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการให้ Orage เตือนคุณแม้จะไม่ได้ทำงานอยู่ในขณะที่การปลุกเตือนเกิดขึ้น

note: **** Audio Alarm ****
en: Sound
th: เสียง

en: Use
th: ใช้

en: Select this if you want audible alarm
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการให้ปลุกเตือนแบบมีเสียง

en: Repeat alarm sound
th: ซ้ำเสียงปลุก

en: times
th: ครั้ง

en: sec interval
th: วินาทีต่อครั้ง

note: **** Display Alarm ****
en: Visual
th: ภาพ

en: Use Orage window
th: ใช้หน้าต่าง Orage

en: Select this if you want Orage window alarm
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการใช้การปลุกเตือนด้วยหน้าต่างของ Orage

en: Use notification
th: ใช้การแจ้งเหตุ

en: Select this if you want notification alarm
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการใช้การปลุกเตือนด้วยการแจ้งเหตุ

en: Set timeout
th: ตั้งเวลาคอย

en: Select this if you want notification to expire automatically
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการให้การแจ้งเหตุหมดอายุเองโดยอัตโนมัติ

en: 0 = system default expiration time
th: 0 = ใช้เวลาหมดอายุปริยายของระบบ

en: seconds
th: วินาที

note: **** Procedure Alarm ****
en: Procedure
th: โปรแกรม

en: Select this if you want procedure or script alarm
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการใช้การปลุกเตือนแบบเรียกโปรแกรมหรือสคริปต์

en: You must enter all escape etc characters yourself.
    This string is just given to shell to process.
    The following special commands are replaced at run time:
    	<&T>  appointment title
    	<&D>  appointment description
    	<&AT> alarm time
    	<&ST> appointment start time
    	<&ET> appointment end time
th: คุณต้องป้อนอักขระหลีกและสิ่งต่างๆ เองทั้งหมด
    ข้อความนี้จะถูกส่งไปให้เชลล์เพื่อดำเนินการ
    คำสั่งพิเศษต่อไปนี้จะถูกแทนค่าขณะทำงาน:
    	<&T>  ชื่อเรื่องของนัดหมาย
    	<&D>  คำบรรยายของนัดหมาย
    	<&AT> เวลาปลุกเตือน
    	<&ST> เวลาเริ่มของนัดหมาย
    	<&ET> เวลาจบของนัดหมาย

en: Test this alarm by raising it now
th: ทดสอบการปลุกเตือนนี้โดยสั่งปลุกเดี๋ยวนี้

en: <b>Default alarm</b>
th: <b>การปลุกเตือนปริยาย</b>

en: Store current settings as default alarm
th: บันทึกค่าตั้งปัจจุบันเป็นค่าการปลุกเตือนปริยาย

en: Set current settings from default alarm
th: ตั้งค่าปัจจุบันจากค่าการปลุกเตือนปริยาย

en: None
th: ไม่ซ้ำ

en: Daily
th: ทุกวัน

en: Weekly
th: ทุกสัปดาห์

en: Monthly
th: ทุกเดือน

en: Yearly
th: ทุกปี

en: Hourly
th: ทุกชั่วโมง

en: Mon
th: จ.

en: Tue
th: อ.

en: Wed
th: พ.

en: Thu
th: พฤ.

en: Fri
th: ศ.

en: Sat
th: ส.

en: Sun
th: อา.

en: Recurrence
th: การเวียนซ้ำ

note: complexity
en: Complexity
th: ความซับซ้อน

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Use this if you want regular repeating event
th: ใช้ตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการการเวียนซ้ำแบบสม่ำเสมอ

en: Use this if you need complex times like:
     Every Saturday and Sunday or 
     First Tuesday every month
th: ใช้ตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการเวลาเวียนซ้ำที่ซับซ้อน เช่น:
     ทุกวันเสาร์และอาทิตย์ หรือ
     ทุกวันอังคารแรกของเดือน

note: frequency
en: Frequency
th: ความถี่

en: Each
th: ทุกๆ

en: occurrence
th: ครั้ง

en: Limit frequency to certain interval.
     For example: Every third day:
     Frequency = Daily and Interval = 3
th: จำกัดความถี่เป็นระยะที่ต้องการ
     ตัวอย่างเช่น: ทุกสามวัน:
     ความถี่ = ทุกวัน และ ระยะ = 3

en: Limit
th: จำกัด

en: Repeat forever
th: เวียนซ้ำไปตลอด

en: Repeat
th: เวียนซ้ำ

en: Repeat until
th: เวียนซ้ำจนถึง

note: weekdays (only for complex settings)
en: Weekdays
th: วันในสัปดาห์

en: Which day
th: วันไหน

en: Specify which weekday for monthly and yearly events.
     For example:
     Second Wednesday each month:
    	Frequency = Monthly,
    	Weekdays = check only Wednesday,
    	Which day = select 2 from the number below Wednesday
th: ระบุลำดับวันในสัปดาห์สำหรับเหตุการณ์ประจำเดือนหรือประจำปี
     ตัวอย่างเช่น:
     ทุกวันพุธที่สองของทุกเดือน:
    	ความถี่ = ทุกเดือน
    	วันในสัปดาห์ = เลือกเฉพาะวันพุธ
    	วันไหน = เลือกเลข 2 ที่ปุ่มปรับเลขใต้วันพุธ

note: TODO base (only for TODOs)
en: TODO base
th: ฐานเวลาของสิ่งที่จะทำ

en: TODO reoccurs regularly starting on start time and repeating after each interval no matter when it was last completed
th: สิ่งที่จะทำเกิดซ้ำเป็นประจำโดยเริ่มจากเวลาเริ่ม และเวียนซ้ำหลังระยะเวลาผ่านไป ไม่ว่ารายการนั้นจะเสร็จสิ้นครั้งล่าสุดเมื่อใด

en: TODO reoccurrency is based on complete time and repeats after the interval counted from the last completed time.
    (Note that you can not tell anything about the history of the TODO since reoccurrence base changes after each completion.)
th: การเกิดซ้ำของสิ่งที่จะทำนับจากเวลาที่ทำเสร็จ และเวียนซ้ำหลังระยะเวลาผ่านไป โดยนับจากเวลาที่เสร็จสิ้นครั้งล่าสุด
    (สังเกตว่าคุณจะไม่สามารถบอกได้เกี่ยวกับประวัติของสิ่งที่จะทำนี้ เนื่องจากฐานการนับเวลาเวียนซ้ำจะเปลี่ยนไปทุกครั้งหลังงานเสร็จสิ้น)

note: exceptions
en: Exceptions
th: ยกเว้น

en: Add more exception dates by clicking the calendar days below.
    Exception is either exclusion(-) or inclusion(+) depending on the selection.
    Remove by clicking the data.
th: เพิ่มวันที่ยกเว้นโดยคลิกที่วันในปฏิทินด้านล่างนี้
    ข้อยกเว้นจะเป็นการไม่นับรวม (-) หรือการนับเพิ่ม (+) ขึ้นอยู่กับการเลือก
    ลบได้ด้วยการคลิกที่ข้อมูลที่จะลบ

en: Add excluded date (-)
th: เพิ่มวันที่ไม่นับรวม (-)

en: Excluded days are full days where this appointment is not happening
th: วันที่ไม่นับรวมคือวันทั้งวันที่นัดหมายนี้จะไม่เกิดขึ้น

en: Add included time (+)
th: เพิ่มเวลาที่นับเพิ่ม (+)

en: Included times have same timezone than start time, but they may have different time
th: เวลาที่นับเพิ่มจะอยู่ในเขตเวลาเดียวกับเวลาเริ่ม แต่เวลาอาจจะต่างกัน

note: calendars showing the action days
en: Action dates
th: วันที่กระทำ

note: ********* View menu ********* View menu
en: _View
th: มุ_มมอง

note: ********* Go menu   *********
en: _Go
th: ไ_ป

en: New
th: ใหม่

en: Back one week
th: ถอยกลับหนึ่งสัปดาห์

en: Back one day
th: ถอยกลับหนึ่งวัน

en: Forward one day
th: ไปข้างหน้าหนึ่งวัน

en: Forward one week
th: ไปข้างหน้าหนึ่งสัปดาห์

en: Refresh
th: ปรับแสดงใหม่

en: Close
th: ปิด

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en:        Number of days to show
th:        จำนวนวันที่จะแสดง

en: Orage - day view
th: Orage - ข้อมูลรายวัน

note: date only appointment
en: All day
th: ทั้งวัน

en: Time
th: เวลา

en: No rows have been selected.
th: ไม่ได้เลือกแถวใด

en: Click a row to select it and after that you can copy it.
th: คลิกเลือกแถวที่ต้องการ แล้วคุณจึงจะสามารถคัดลอกแถวที่เลือกได้

en: You will permanently remove all
    selected appointments.
th: คุณกำลังจะลบนัดหมายที่เลือกอยู่ทิ้งหมด
    อย่างถาวร

en: Yes, remove them
th: ใช่ ลบเลย

en: Back
th: ถอยกลับ

en: Forward
th: ไปข้างหน้า

en: Find
th: หา

en: Dayview
th: ข้อมูลรายวัน

en: Extra days to show:
th: จำนวนวันที่จะแสดงเพิ่ม:

en: only first repeating
th: แสดงเฉพาะครั้งแรกที่เวียนซ้ำ

en: Check this if you only want to see the first repeating event. By default all are shown.
    Note that this also shows all urgencies.
    Note that repeating events may appear earlier in the list as the first occurrence only is listed.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการดูเฉพาะการเวียนซ้ำครั้งแรกของเหตุการณ์เท่านั้น โดยปกติแล้วจะแสดงเหตุการณ์ทั้งหมด
    สังเกตว่านี่จะเป็นการแสดงเหตุการณ์ทุกความเร่งด่วน
    สังเกตว่าเหตุการณ์ที่มีการเวียนซ้ำอาจขึ้นในลำดับต้นๆ ในรายการ เนื่องจากเป็นการแสดงแสดงการเวียนซ้ำครั้งแรกเท่านั้น

en: also old
th: เหตุการณ์เก่าด้วย

en: Check this if you want to see old events also. This can only be selected after 'only first repeating' is enabled to avoid very long lists.
    Note that extra days selection still defines if newer appointments are listed'.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าคุณต้องการดูเหตุการณ์เก่าด้วย ตัวเลือกนี้จะสามารถเลือกได้หลังจากเลือก 'แสดงเฉพาะครั้งแรกที่เวียนซ้ำ' แล้วเท่านั้น เพื่อไม่ให้รายการยาวเกินไป
    สังเกตว่าการเลือกแสดงวันเพิ่มเติมยังคงมีผลถ้ามีการแสดงนัดหมายใหม่ๆ

en: Journal entries starting from:
th: รายการบันทึกเริ่มจาก:

en: Search
th: ค้นหา

en: Search text
th: คำค้น

en: Flags
th: แฟล็ก

en: Title
th: เรื่อง

en: Double click line to edit it.
    
    Flags in order:
    	 1. Alarm: n=no alarm
    		 A=Alarm is set P=Persistent alarm is set
    	 2. Recurrence: n=no recurrence
    		 H=Hourly D=Daily W=Weekly M=Monthly Y=Yearly
    	 3. Type: f=free B=Busy
    	 4. Located in file:
    		O=Orage A=Archive F=Foreign
    	 5. Appointment type:
    		E=Event T=Todo J=Journal
th: ดับเบิลคลิกบรรทัดที่ต้องการแก้ไข
    
    แฟล็กตามลำดับ:
    	 1. การปลุกเตือน: n=ไม่ปลุกเตือน
    		 A=ตั้งปลุกเตือนไว้ P=ตั้งปลุกเตือนแบบติดแน่นไว้
    	 2. การเวียนซ้ำ: n=ไม่มีการเวียนซ้ำ
    		 H=ทุกชั่วโมง D=ทุกวัน W=ทุกสัปดาห์ M=ทุกเดือน Y=ทุกปี
    	 3. ชนิด: f=ว่าง B=ไม่ว่าง
    	 4. เก็บในแฟ้ม:
    		O=Orage A=กรุ F=ต่างระบบ
    	 5. ชนิดของนัดหมาย:
    		E=เหตุการณ์ T=สิ่งที่จะทำ J=บันทึก

note: remove since it has ended
en: 	Recur ended, moving to archive file.
th: 	การเวียนซ้ำสิ้นสุดลงแล้ว จะย้ายเข้ากรุ

en: Archiving not enabled. Exiting
th: ไม่ได้เปิดใช้การทำกรุไว้ ขอจบการทำงาน

en: Archiving threshold: %d month(s)
th: ขีดเริ่มของการเก็บเข้ากรุ: %d เดือน

note: yy mon day
en: 	Archiving events, which are older than: %04d-%02d-%02d
th: 	กำลังเก็บเหตุการณ์เข้ากรุ สำหรับเหตุการณ์ที่เก่ากว่า: %04d-%02d-%02d

en: Archiving uid: %s
th: uid ของการทำกรุ: %s

note: VTODO not completed, do not archive
en: 	VTODO not complete; not archived
th: 	VTODO ไม่สมบูรณ์ จึงไม่เก็บเข้ากรุ

note: it is recurrent event
en: 	Recurring. End year: %04d, month: %02d, day: %02d
th: 	เวียนซ้ำอยู่ ปีที่สิ้นสุด: %04d, เดือน: %02d, วัน: %02d

en: Archiving done
th: เก็บเข้ากรุเรียบร้อยแล้ว

note: PHASE 1: go through base orage file and remove "repeat" shortcuts
en: Starting archive removal.
th: กำลังเริ่มลบกรุ

en: 	PHASE 1: reset recurring appointments
th: 	ขั้นที่ 1: ล้างค่านัดหมายที่มีการเวียนซ้ำ

note: PHASE 2: go through archive file and add everything back to base orage. * After that delete the whole arch file
en: 	PHASE 2: return archived appointments
th: 	ขั้นที่ 2: ดึงข้อมูลนัดหมายในกรุกลับคืน

en: Archive removal done
th: ลบกรุเรียบร้อยแล้ว

en: Orage default alarm
th: การปลุกเตือนปริยายของ Orage

en: Created alarm list for main Orage file:
th: สร้างรายการปลุกเตือนสำหรับแฟ้มหลักของ Orage:

en: Created alarm list for foreign file: %s (%s)
th: สร้างรายการปลุกเตือนสำหรับแฟ้มต่างระบบ: %s (%s)

en: 	Added %d alarms. Processed %d events.
th: 	สร้างรายการปลุกเตือน %d รายการ ดำเนินการเหตุการณ์ %d รายการ

en: 	Found %d alarms of which %d are active. (Searched %d recurring alarms.)
th: 	พบรายการปลุกเตือน %d รายการ ซึ่งมี %d รายการที่ทำงานอยู่ (ค้นรายการปลุกเตือนที่เวียนซ้ำ %d รายการ)

en: Starting import file preprocessing
th: กำลังเริ่มประมวลผลขั้นต้นกับแฟ้มนำเข้า

en: ... Patched DCREATED to be CREATED.
th: ... แก้ DCREATED เป็น CREATED แล้ว

en: ... Patched timezone to Orage format.
th: ... แก้เขตเวลาให้เป็นรูปแบบของ Orage แล้ว

en: Import file preprocessing done
th: ประมวลผลขั้นต้นกับแฟ้มนำเข้าเสร็จแล้ว

en: Found external update on file %s.
th: พบการเปลี่ยนแปลงจากภายนอกในแฟ้ม %s

en: Refreshing alarms and calendar due to external file update.
th: กำลังปรับข้อมูลรายการปลุกเตือนและปฏิทินเนื่องจากมีการเปลี่ยนแปลงแฟ้มจากภายนอก

en: Calendar files
th: แฟ้มปฏิทิน

en: Current foreign files
th: แฟ้มต่างระบบปัจจุบัน

en: READ ONLY
th: อ่านอย่างเดียว

en: READ WRITE
th: อ่าน-เขียน

en: ***** No foreign files *****
th: ***** ไม่มีแฟ้มต่างระบบ *****

en: Foreign file add failed
th: เพิ่มแฟ้มต่างระบบไม่สำเร็จ

en: Orage can only handle 10 foreign files. Limit reached.
th: Orage สามารถจัดการแฟ้มต่างระบบได้เพียง 10 แฟ้มเท่านั้น ซึ่งได้ถึงขีดจำกัดแล้ว

en: Filename is empty.
th: ชื่อแฟ้มว่างเปล่า

en: Name is empty.
th: ชื่อว่างเปล่า

en: File does not exist.
th: ไม่มีแฟ้มนี้อยู่

en: Same filename already exists in Orage.
th: มีแฟ้มชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้วใน Orage

en: Same name already exists in Orage.
th: มีชื่อเดียวกันอยู่ก่อนแล้วใน Orage

en: Import/export
th: นำเข้า/ส่งออก

en: Import
th: นำเข้า

en: Read from file:
th: อ่านจากแฟ้ม:

en: Separate filenames with comma(,).
     NOTE: comma is not valid character in filenames for Orage.
th: คั่นชื่อแฟ้มด้วยจุลภาค (,)
     หมายเหตุ: ห้ามใช้จุลภาคในชื่อแฟ้มสำหรับ Orage

en: Export
th: ส่งออก

en: Write to file:
th: เขียนลงในแฟ้ม:

en: Select
th: เลือก

en: All appointments
th: ทุกนัดหมาย

en: Named appointments:
th: นัดหมายที่ตั้งชื่อ:

en: Note that only main file appointments are read.
    Archived and Foreign events are not exported.
th: สังเกตว่าจะอ่านเฉพาะนัดหมายในแฟ้มหลักเท่านั้น
    จะไม่ส่งออกเหตุการณ์ที่เก็บเข้ากรุแล้วและเหตุการณ์ต่างระบบ

en: Note that only main file appointments are read.
    Foreign events are not exported.
th: สังเกตว่าจะอ่านเฉพาะนัดหมายในแฟ้มหลักเท่านั้น
    จะไม่ส่งออกเหตุการณ์ต่างระบบ

en: You can easily drag these from event-list window.
th: คุณสามารถลากมาวางจากหน้าต่างรายการเหตุการณ์ได้

en: Orage appointment UIDs separated by commas.
th: UID ของนัดหมายของ Orage คั่นด้วยจุลภาค

en: Archive
th: กรุ

en: Archive now (threshold: %d months)
th: เก็บเข้ากรุเดี๋ยวนี้ (ขีดเริ่ม: %d เดือน)

en: You can change archive threshold in parameters
th: คุณสามารถเปลี่ยนขีดเริ่มการเก็บเข้ากรุได้ในพารามิเตอร์

en: Revert archive now
th: ดึงกลับจากกรุเดี๋ยวนี้

en: Return all archived events into main orage file and remove arch file.
    This is useful for example when doing export and moving orage
    appointments to another system.
th: ดึงเหตุการณ์ทั้งหมดในกรุกลับมาในแฟ้มหลักของ Orage และลบแฟ้มกรุทิ้ง
    การดึงกลับนี้เป็นประโยชน์ในกรณีอย่างเช่นการส่งออกเพื่อย้ายนัดหมายของ Orage
    ไปยังระบบอื่น

en: Orage files
th: แฟ้ม Orage

en: Orage main calendar file
th: แฟ้มปฏิทินหลักของ Orage

en: Current file:
th: แฟ้มปัจจุบัน:

en: New file:
th: แฟ้มใหม่:

en: Action options:
th: ตัวเลือกของการกระทำ:

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Orage internal file rename only.
    Does not touch external filesystem at all.
    New file must exist.
th: เปลี่ยนชื่อแฟ้มภายในของ Orage เท่านั้น
    จะไม่แตะต้องระบบแฟ้มภายนอกใดๆ
    แฟ้มใหม่ต้องมีอยู่

en: Copy
th: คัดลอก

en: Current file is copied and stays unmodified in the old place.
th: แฟ้มปัจจุบันจะถูกคัดลอกและคงอยู่ที่เดิมโดยไม่มีการเปลี่ยนแปลง

en: Move
th: ย้าย

en: Current file is moved and vanishes from the old place.
th: แฟ้มปัจจุบันจะถูกย้ายและจะหายไปจากที่เดิม

en: Archive file
th: แฟ้มกรุ

en: Foreign files
th: แฟ้มต่างระบบ

en: Add new foreign file
th: เพิ่มแฟ้มต่างระบบแฟ้มใหม่

en: Foreign file:
th: แฟ้มต่างระบบ:

note: label = gtk_label_new(_("Options:")); gtk_box_pack_start(GTK_BOX(hbox), label, FALSE, FALSE, 5);
en: Visible name:
th: ชื่อที่ปรากฏ:

en: Read only
th: อ่านอย่างเดียว

en: Set this if you want to make sure that this file is never modified by Orage.
    Note that modifying foreign files may make them incompatible with the original tool, where they came from!
th: กำหนดค่านี้ถ้าคุณต้องการแน่ใจว่าแฟ้มนี้จะไม่มีถูก Orage เปลี่ยนแปลงเลย
    สังเกตว่าการเปลี่ยนแปลงแฟ้มต่างระบบอาจทำให้แฟ้มดังกล่าวไม่สามารถเข้ากับเครื่องมือเดิมที่เป็นต้นตอ!

en: This internal name is displayed to user instead of file name.
th: ชื่อภายในชื่อนี้จะปรากฏต่อผู้ใช้แทนการใช้ชื่อแฟ้ม

en: Exchange data - Orage
th: แลกเปลี่ยนข้อมูล - Orage

en: 	This is %s version %s
th: 	นี่คือ %s รุ่น %s

en: 	Released under the terms of the GNU General Public License.
th: 	เผยแพร่ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License

en: 	Compiled against GTK+-%d.%d.%d,
th: 	คอมไพล์กับ GTK+-%d.%d.%d,

en: using GTK+-%d.%d.%d.
th: กำลังใช้ GTK+-%d.%d.%d

en: 	Using DBUS for import.
th: 	ใช้ DBUS ในการนำเข้า

en: 	Not using DBUS. Import works only partially.
th: 	ไม่ได้ใช้ DBUS การนำเข้าจะทำงานได้เพียงบางส่วนเท่านั้น

en: 	Using libnotify.
th: 	ใช้ libnotify

en: 	Not using libnotify.
th: 	ไม่ได้ใช้ libnotify

en: 	Using automatic archiving.
th: 	ใช้การทำกรุอัตโนมัติ

en: 	Not using archiving.
th: 	ไม่ได้ใช้การทำกรุ

en: 	Using operating system package libical.
th: 	ใช้แพกเกจ libical ของระบบปฏิบัติการ

en: 	Using Orage local version of libical.
th: 	ใช้ libical ฉบับของ Orage เอง

en: Usage: orage [options] [files]
th: วิธีใช้: orage [ตัวเลือก] [แฟ้ม]

en: Options:
th: ตัวเลือก:

en: --version (-v) 		show version of orage
th: --version (-v) 		แสดงรุ่นของ orage

en: --help (-h) 		print this text
th: --help (-h) 		แสดงข้อความนี้

en: --preferences (-p) 	show preferences form
th: --preferences (-p) 	แสดงหน้าต่างปรับแต่ง

en: --toggle (-t) 		make orage visible/unvisible
th: --toggle (-t) 		สั่งแสดง/ซ่อน orage

en: --add-foreign (-a) file [RW] [name] 	add a foreign file
th: --add-foreign (-a) แฟ้ม [RW] [ชื่อ] 	เพิ่มแฟ้มต่างระบบ

en: --remove-foreign (-r) file 	remove a foreign file
th: --remove-foreign (-r) แฟ้ม 	ลบแฟ้มต่างระบบ

en: --export (-e) file [appointment...] 	export appointments from Orage to file
th: --export (-e) แฟ้ม [นัดหมาย...] 	ส่งออกนัดหมายจาก Orage ลงในแฟ้ม

en: files=ical files to load into orage
th: files=แฟ้ม ical ที่จะโหลดเข้า orage

en: 	dbus not included in orage.
th: 	ไม่ได้รวม dbus เข้าใน orage

en: 	without dbus [files] and foreign file options(-a & -r) can only be used when starting orage
th: 	ถ้าไม่มี dbus [แฟ้ม] และตัวเลือกเกี่ยวกับแฟ้มต่างระบบ (-a & -r) จะสามารถใช้ได้ขณะเปิดใช้ Orage เท่านั้น

en: 
    Unknown option %s
th: 
    ไม่รู้จักตัวเลือก %s

en: _Exchange data
th: แ_ลกเปลี่ยนข้อมูล

note: Edit menu
en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: View selected _date
th: ดู_วันที่เลือก

en: View selected _week
th: ดู_สัปดาห์ที่เลือก

en: Select _Today
th: เลือกวัน_นี้

en: Show _Globaltime
th: แสดงเวลา_สากล

note: Help menu
en: _Help
th: _วิธีใช้

en: No title defined
th: ไม่ได้กำหนดชื่อเรื่อง

en:  Location: %s
th:  สถานที่: %s

en: 
     Note:
    %s
th: 
     หมายเหตุ:
    %s

en: Never
th: ไม่มี

en: Title: %s
    %s Start:	%s
     Due:	%s
     Done:	%s%s
th: เรื่อง: %s
    %s เริ่ม:	%s
     กำหนดเสร็จ:	%s
     เสร็จ:	%s%s

en: Title: %s
    %s Start:	%s
     End:	%s%s
th: เรื่อง: %s
    %s เริ่ม:	%s
     จบ:	%s%s

en: <b>To do:</b>
th: <b>สิ่งที่จะทำ:</b>

en: <b>Events for %s:</b>
th: <b>เหตุการณ์สำหรับ %s:</b>

en: <b>Events for %s - %s:</b>
th: <b>เหตุการณ์สำหรับ %s - %s:</b>

en: Main settings
th: ค่าตั้งหลักๆ

en: Timezone
th: เขตเวลา

en: You should always define your local timezone.
th: คุณควรกำหนดเขตเวลาท้องถิ่นของคุณเสมอ

en: Archive threshold (months)
th: ขีดเริ่มการเก็บเข้ากรุ (เดือน)

en: (0 = no archiving)
th: (0 = ไม่เก็บเข้ากรุ)

en: Archiving is used to save time and space when handling events.
th: การทำกรุช่วยประหยัดเวลาและเนื้อที่ในการจัดการเหตุการณ์ต่างๆ

en: Sound command
th: คำสั่งเล่นเสียง

en: This command is given to shell to make sound in alarms.
th: คำสั่งนี้จะส่งให้เชลล์เรียกทำงานเพื่อเล่นเสียงในการปลุกเตือน

en: Calendar window
th: หน้าต่างปฏิทิน

en: Calendar visual details
th: รายละเอียดการแสดงปฏิทิน

en: Show borders
th: แสดงกรอบหน้าต่าง

en: Show menu
th: แสดงเมนู

en: Show day names
th: แสดงชื่อวัน

en: Show week numbers
th: แสดงสัปดาห์ที่

en: Show month and year
th: แสดงเดือนและปี

en: Calendar info boxes
th: กล่องข้อมูลปฏิทิน

en: Show todo list
th: แสดงรายการสิ่งที่จะทำ

en: Number of days to show in event window
th: จำนวนวันที่แสดงในหน้าต่างเหตุการณ์

en: 0 = do not show event list at all
th: 0 = ไม่แสดงรายการเหตุการณ์เลย

en: Calendar visibility
th: การปรากฏของปฏิทิน

en: Show on all desktops
th: แสดงบนทุกพื้นโต๊ะ

en: Keep on top
th: วางไว้บนสุด

en: Show in taskbar
th: แสดงในแถบงาน

en: Show in pager
th: แสดงในเครื่องมือสลับพื้นที่ทำงาน

en: Show in systray
th: แสดงในถาดระบบ

en: Calendar start
th: การเริ่มเปิดปฏิทิน

en: Show
th: แสดง

en: Hide
th: ซ่อน

en: Minimized
th: ย่อเก็บ

en: On calendar window open
th: ขณะเปิดหน้าต่างปฏิทิน

en: Select today's date
th: เลือกวันนี้

en: Select previously selected date
th: เลือกวันที่ที่เลือกไว้ครั้งก่อน

en: Calendar day double click shows
th: เมื่อดับเบิลคลิกที่วันในปฏิทินจะแสดง

en: Days view
th: ข้อมูลรายวัน

en: Event list
th: รายการเหตุการณ์

en: Extra settings
th: ค่าตั้งเพิ่มเติม

en: Event list window
th: หน้าต่างรายการเหตุการณ์

en: Number of extra days to show in event list
th: จำนวนวันที่จะแสดงเพิ่มในรายการเหตุการณ์

en: This is just the default value, you can change it in the actual eventlist window.
th: นี่เป็นค่าปริยายเท่านั้น คุณสามารถเปลี่ยนจำนวนวันจริงได้ในหน้าต่างรายการเหตุการณ์

en: Show only first repeating event
th: แสดงเฉพาะครั้งแรกของเหตุการณ์ที่เวียนซ้ำ

en: Day view window default first day
th: วันแรกโดยปริยายของหน้าต่างข้อมูลรายวัน

en: First day of week
th: วันแรกของสัปดาห์

en: Selected day
th: วันที่เลือก

en: Use dynamic tray icon
th: ใช้ไอคอนถาดแบบพลวัต

en: Use dynamic icon
th: ใช้ไอคอนแบบพลวัต

en: Dynamic icon shows current month and day of the month.
th: ไอคอนแบบพลวัตจะแสดงวันที่และเดือนปัจจุบัน

en: Use wakeup timer
th: ใช้การตั้งเวลาตื่น

en: Use this timer if Orage has problems waking up properly after suspend or hibernate. (For example tray icon not refreshed or alarms not firing.)
th: ใช้การตั้งเวลานี้ถ้า Orage มีปัญหาในการตื่นหลังจากพักเครื่องหรือจำศีลเครื่อง (ตัวอย่างเช่น ไอคอนถาดไม่ปรับตามหรือรายการปลุกเตือนไม่ยอมปลุก)

en: Foreign file default visual alarm
th: การปลุกเตือนด้วยภาพโดยปริยายสำหรับแฟ้มต่างระบบ

en: Orage window
th: หน้าต่าง Orage

en: Notify notification
th: การแจ้งเหตุ

en: Always quit when asked to close
th: จบโปรแกรมเสมอเมื่อสั่งปิด

en: Always quit
th: จบโปรแกรมเสมอ

en: By default Orage stays open in the background when asked to close. This option changes Orage to quit and never stay in background when it is asked to close.
th: โดยปกติ Orage จะยังคงเปิดทำงานเบื้องหลังอยู่เมื่อสั่งปิด ตัวเลือกนี้จะเปลี่ยนให้ Orage จบการทำงานและไม่ทำงานเบื้องหลังเมื่อสั่งปิด

en: Orage Preferences
th: ปรับแต่ง Orage

en: First Orage start. Searching default timezone.
th: เริ่มเปิด Orage ครั้งแรก กำลังค้นหาเขตเวลาปริยาย

en: Default timezone set to %s.
th: เขตเวลาปริยายถูกกำหนดเป็น %s

en: Default timezone not found, please, set it manually.
th: ไม่พบเขตเวลาปริยาย กรุณากำหนดเอง

en: Reminder
th: แจ้งเตือน

en: Open
th: เปิด

en: Reminder - Orage
th: แจ้งเตือน - Orage

en: Postpone
th: เลื่อน

en: Remind me again after the specified time
th: เตือนฉันอีกครั้งหลังเวลาที่ระบุ

en: Next active alarms:
th: การปลุกเตือนถัดไป:

en: 
    %02d d %02d h %02d min to: %s
th: 
    อีก %02d วัน %02d ชม. %02d นาที: %s

en: 
    No active alarms found
th: 
    ไม่พบรายการปลุกที่รอปลุก

en: Africa
th: แอฟริกา

en: Africa/Abidjan
th: แอฟริกา/อาบิดจัน

en: Africa/Accra
th: แอฟริกา/อักกรา

en: Africa/Addis_Ababa
th: แอฟริกา/แอดดิสอาบาบา

en: Africa/Algiers
th: แอฟริกา/แอลเจียร์

en: Africa/Asmara
th: แอฟริกา/แอสมารา

en: Africa/Asmera
th: แอฟริกา/แอสมารา

en: Africa/Bamako
th: แอฟริกา/บามาโก

en: Africa/Bangui
th: แอฟริกา/บังกี

en: Africa/Banjul
th: แอฟริกา/บันจูล

en: Africa/Bissau
th: แอฟริกา/บิสเซา

en: Africa/Blantyre
th: แอฟริกา/แบลนไทร์

en: Africa/Brazzaville
th: แอฟริกา/บราซซาวิล

en: Africa/Bujumbura
th: แอฟริกา/บูจุมบูรา

en: Africa/Cairo
th: แอฟริกา/ไคโร

en: Africa/Casablanca
th: แอฟริกา/คาซาบลังกา

en: Africa/Ceuta
th: แอฟริกา/เซวตา

en: Africa/Conakry
th: แอฟริกา/โกนากรี

en: Africa/Dakar
th: แอฟริกา/ดาการ์

en: Africa/Dar_es_Salaam
th: แอฟริกา/ดาร์-เอส-ซาลาม

en: Africa/Djibouti
th: แอฟริกา/จิบูตี

en: Africa/Douala
th: แอฟริกา/ดูอาลา

en: Africa/Freetown
th: แอฟริกา/ฟรีทาวน์

en: Africa/Gaborone
th: แอฟริกา/กาโบโรเน

en: Africa/Harare
th: แอฟริกา/ฮาราเร

en: Africa/Juba
th: แอฟริกา/จูบา

en: Africa/Johannesburg
th: แอฟริกา/โจฮันเนสเบิร์ก

en: Africa/Kampala
th: แอฟริกา/กัมปาลา

en: Africa/Khartoum
th: แอฟริกา/คาร์ทูม

en: Africa/Kigali
th: แอฟริกา/คิกาลี

en: Africa/Kinshasa
th: แอฟริกา/กินชาซา

en: Africa/Lagos
th: แอฟริกา/ลากอส

en: Africa/Libreville
th: แอฟริกา/ลีเบรอวิล

en: Africa/Lome
th: แอฟริกา/โลเม

en: Africa/Luanda
th: แอฟริกา/ลูอันดา

en: Africa/Lubumbashi
th: แอฟริกา/ลูบุมบาชี

en: Africa/Lusaka
th: แอฟริกา/ลูซากา

en: Africa/Malabo
th: แอฟริกา/มาลาโบ

en: Africa/Maputo
th: แอฟริกา/มาปูโต

en: Africa/Maseru
th: แอฟริกา/มาเซรู

en: Africa/Mbabane
th: แอฟริกา/อัมบาบาเน

en: Africa/Mogadishu
th: แอฟริกา/โมกาดิชู

en: Africa/Monrovia
th: แอฟริกา/มันโรเวีย

en: Africa/Nairobi
th: แอฟริกา/ไนโรบี

en: Africa/Ndjamena
th: แอฟริกา/อึนจาเมนา

en: Africa/Niamey
th: แอฟริกา/นีอาเม

en: Africa/Nouakchott
th: แอฟริกา/นูแอกชอต

en: Africa/Ouagadougou
th: แอฟริกา/วากาดูกู

en: Africa/Porto-Novo
th: แอฟริกา/ปอร์โต-โนโว

en: Africa/Sao_Tome
th: แอฟริกา/เซาตูเม

en: Africa/Timbuktu
th: แอฟริกา/ทิมบักตู

en: Africa/Tripoli
th: แอฟริกา/ตริโปลี

en: Africa/Tunis
th: แอฟริกา/ตูนิส

en: Africa/Windhoek
th: แอฟริกา/วินด์ฮุก

en: America
th: อเมริกา

en: America/Anchorage
th: อเมริกา/แองเคอเรจ

en: America/Anguilla
th: อเมริกา/แองกวิลลา

en: America/Antigua
th: อเมริกา/แอนติกา

en: America/Araguaina
th: อเมริกา/อาราไกวย์นา

en: America/Argentina/Buenos_Aires
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/บัวโนสไอเรส

en: America/Argentina/Cordoba
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/กอร์โดบา

en: America/Argentina/La_Rioja
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/ลารีโอฮา

en: America/Argentina/Mendoza
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/เมนโดซา

en: America/Argentina/Rio_Gallegos
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/รีโอกาเยโกส

en: America/Argentina/Salta
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/ซัลตา

en: America/Argentina/San_Juan
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/ซันฮวน

en: America/Argentina/San_Luis
th: อเมริกา/อาร์เจนตินา/ซันลุยส์

en: America/Aruba
th: อเมริกา/อารูบา

en: America/Asuncion
th: อเมริกา/อะซุนซิออง

en: America/Atikokan
th: อเมริกา/แอติโคคัน

en: America/Bahia
th: อเมริกา/บาเยีย

en: America/Barbados
th: อเมริกา/บาร์เบโดส

en: America/Belem
th: อเมริกา/เบเลง

en: America/Belize
th: อเมริกา/เบลีซ

en: America/Boa_Vista
th: อเมริกา/บัววีชตา

en: America/Bogota
th: อเมริกา/โบโกตา

en: America/Boise
th: อเมริกา/บอยซี

en: America/Buenos_Aires
th: อเมริกา/บัวโนสไอเรส

en: America/Cambridge_Bay
th: อเมริกา/เคมบริดจ์เบย์

en: America/Campo_Grande
th: อเมริกา/กัมปูกรันดี

en: America/Cancun
th: อเมริกา/กันกุน

en: America/Caracas
th: อเมริกา/การากัส

en: America/Cayenne
th: อเมริกา/กาแยน

en: America/Cayman
th: อเมริกา/เคย์แมน

en: America/Chicago
th: อเมริกา/ชิคาโก

en: America/Chihuahua
th: อเมริกา/ชีวาวา

en: America/Coral_Harbour
th: อเมริกา/คอรัลฮาร์เบอร์

en: America/Cordoba
th: อเมริกา/กอร์โดบา

en: America/Costa_Rica
th: อเมริกา/คอสตาริกา

en: America/Creston
th: อเมริกา/เครสตัน

en: America/Cuiaba
th: อเมริกา/กุยาบา

en: America/Curacao
th: อเมริกา/กูราเซา

en: America/Dawson
th: อเมริกา/ดอว์สัน

en: America/Denver
th: อเมริกา/เดนเวอร์

en: America/Detroit
th: อเมริกา/ดีทรอยต์

en: America/Dominica
th: อเมริกา/โดมินิกา

en: America/Edmonton
th: อเมริกา/เอดมันตัน

en: America/Ensenada
th: อเมริกา/เอนเซนาดา

en: America/El_Salvador
th: อเมริกา/เอลซัลวาดอร์

en: America/Fortaleza
th: อเมริกา/ฟอร์ตาเลซา

en: America/Fort_Wayne
th: อเมริกา/ฟอร์ตเวย์น

en: America/Godthab
th: อเมริกา/กอตฮอบ

en: America/Grand_Turk
th: อเมริกา/แกรนด์เติร์ก

en: America/Grenada
th: อเมริกา/เกรเนดา

en: America/Guadeloupe
th: อเมริกา/กวาเดอลูป

en: America/Guatemala
th: อเมริกา/กัวเตมาลา

en: America/Guayaquil
th: อเมริกา/ไกวย์อากิล

en: America/Guyana
th: อเมริกา/กายอานา

en: America/Halifax
th: อเมริกา/แฮลิแฟกซ์

en: America/Havana
th: อเมริกา/ฮาวานา

en: America/Hermosillo
th: อเมริกา/เอร์โมซีโย

en: America/Indiana/Indianapolis
th: อเมริกา/อินดีแอนา/อินเดียแนโพลิส

en: America/Indiana/Knox
th: อเมริกา/อินดีแอนา/นอกซ์

en: America/Indiana/Petersburg
th: อเมริกา/อินดีแอนา/ปีเตอร์สเบิร์ก

en: America/Indiana/Vincennes
th: อเมริกา/อินดีแอนา/วินเซนส์

en: America/Indianapolis
th: อเมริกา/อินเดียแนโพลิส

en: America/Inuvik
th: อเมริกา/อินูวิก

en: America/Iqaluit
th: อเมริกา/อีกวาลิต

en: America/Jamaica
th: อเมริกา/จาเมกา

en: America/Juneau
th: อเมริกา/จูโน

en: America/Kentucky/Louisville
th: อเมริกา/เคนทักกี/ลุยสวิล

en: America/Kentucky/Monticello
th: อเมริกา/เคนทักกี/มอนติเชลโล

en: America/Knox_IN
th: America/นอกซ์-IN

en: America/La_Paz
th: อเมริกา/ลาปาซ

en: America/Lima
th: อเมริกา/ลิมา

en: America/Los_Angeles
th: อเมริกา/ลอสแองเจลีส

en: America/Louisville
th: อเมริกา/ลุยสวิล

en: America/Maceio
th: อเมริกา/มาเซโอ

en: America/Managua
th: อเมริกา/มานากัว

en: America/Manaus
th: อเมริกา/มาเนาส์

en: America/Marigot
th: อเมริกา/มาริกอต

en: America/Martinique
th: อเมริกา/มาร์ตินีก

en: America/Matamoros
th: อเมริกา/มาตาโมโรส

en: America/Mazatlan
th: อเมริกา/มาซาตลาน

en: America/Mendoza
th: อเมริกา/เมนโดซา

en: America/Menominee
th: อเมริกา/มีนอมินี

en: America/Merida
th: อเมริกา/เมรีดา

en: America/Mexico_City
th: อเมริกา/เม็กซิโกซิตี

en: America/Miquelon
th: อเมริกา/มีเกอลง

en: America/Moncton
th: อเมริกา/มองก์ตัน

en: America/Monterrey
th: อเมริกา/มอนเตร์เรย์

en: America/Montevideo
th: อเมริกา/มอนเตวิเดโอ

en: America/Montreal
th: อเมริกา/มอนทรีออล

en: America/Montserrat
th: อเมริกา/มอนต์เซอร์รัต

en: America/Nassau
th: อเมริกา/แนสซอ

en: America/New_York
th: อเมริกา/นิวยอร์ก

en: America/Nipigon
th: อเมริกา/นิพิกอน

en: America/Nome
th: อเมริกา/โนม

en: America/North_Dakota/New_Salem
th: อเมริกา/นอร์ทดาโคตา/นิวเซเลม

en: America/Ojinaga
th: อเมริกา/โอฮินากา

en: America/Panama
th: อเมริกา/ปานามา

en: America/Paramaribo
th: อเมริกา/ปารามาริโบ

en: America/Phoenix
th: อเมริกา/ฟินิกซ์

en: America/Port-au-Prince
th: อเมริกา/ปอร์โตแปรงซ์

en: America/Port_of_Spain
th: อเมริกา/พอร์ต-ออฟ-สเปน

en: America/Porto_Acre
th: อเมริกา/ปอร์ตูอาเกร

en: America/Porto_Velho
th: อเมริกา/ปอร์ตูเวลโย

en: America/Puerto_Rico
th: อเมริกา/เปอร์โตริโก

en: America/Rankin_Inlet
th: อเมริกา/แรงคินอินเลต

en: America/Recife
th: อเมริกา/เรซีเฟ

en: America/Regina
th: อเมริกา/ริไจนา

en: America/Resolute
th: อเมริกา/รีโซลูต

en: America/Rio_Branco
th: อเมริกา/รีโอบรังโก

en: America/Rosario
th: อเมริกา/โรซารีโอ

en: America/Santarem
th: อเมริกา/ซันตาเร็ง

en: America/Santiago
th: อเมริกา/ซันติอาโก

en: America/Santo_Domingo
th: อเมริกา/ซันโตโดมิงโก

en: America/Sao_Paulo
th: อเมริกา/เซาเปาลู

en: America/Sitka
th: อเมริกา/ซิตกา

en: America/St_Johns
th: อเมริกา/เซนต์จอนส์

en: America/St_Kitts
th: อเมริกา/เซนต์คิต

en: America/St_Lucia
th: อเมริกา/เซนต์ลูเซีย

en: America/St_Vincent
th: อเมริกา/เซนต์วินเซนต์

en: America/Swift_Current
th: อเมริกา/สวิฟต์เคอร์เรนต์

en: America/Tegucigalpa
th: อเมริกา/เตกูซิกัลปา

en: America/Thunder_Bay
th: อเมริกา/ทันเดอร์เบย์

en: America/Tijuana
th: อเมริกา/ตีฮัวนา

en: America/Toronto
th: อเมริกา/โทรอนโต

en: America/Vancouver
th: อเมริกา/แวนคูเวอร์

en: America/Virgin
th: อเมริกา/เวอร์จิน

en: America/Whitehorse
th: อเมริกา/ไวต์ฮอร์ส

en: America/Winnipeg
th: อเมริกา/วินนิเพก

en: America/Yakutat
th: อเมริกา/แยคุแทต

en: America/Yellowknife
th: อเมริกา/เยลโลว์ไนฟ์

en: Antarctica
th: แอนตาร์กติกา

en: Antarctica/Casey
th: แอนตาร์กติกา/เคซีย์

en: Antarctica/Davis
th: แอนตาร์กติกา/เดวิส

en: Antarctica/McMurdo
th: แอนตาร์กติกา/แมคเมอร์โด

en: Antarctica/Palmer
th: แอนตาร์กติกา/พาล์เมอร์

en: Antarctica/South_Pole
th: แอนตาร์กติกา/ขั้วโลกใต้

en: Antarctica/Vostok
th: แอนตาร์กติกา/วอสต็อก

en: Arctic
th: อาร์กติก

en: Arctic/Longyearbyen
th: อาร์กติก/ลองเยียร์เบียน

en: Asia
th: เอเชีย

en: Asia/Aden
th: เอเชีย/เอเดน

en: Asia/Almaty
th: เอเชีย/อัลมาตี

en: Asia/Amman
th: เอเชีย/อัมมาน

en: Asia/Anadyr
th: เอเชีย/อะนาดีร์

en: Asia/Ashgabat
th: เอเชีย/อาชกาบัต

en: Asia/Baghdad
th: เอเชีย/แบกแดด

en: Asia/Bahrain
th: เอเชีย/บาห์เรน

en: Asia/Baku
th: เอเชีย/บากู

en: Asia/Bangkok
th: เอเชีย/กรุงเทพฯ

en: Asia/Beirut
th: เอเชีย/เบรุต

en: Asia/Bishkek
th: เอเชีย/บิชเคก

en: Asia/Brunei
th: เอเชีย/บรูไน

en: Asia/Calcutta
th: เอเชีย/กัลกัตตา

en: Asia/Chongqing
th: เอเชีย/ฉงชิ่ง

en: Asia/Chungking
th: เอเชีย/จุงกิง

en: Asia/Colombo
th: เอเชีย/โคลัมโบ

en: Asia/Dacca
th: เอเชีย/ดักกา

en: Asia/Damascus
th: เอเชีย/ดามัสกัส

en: Asia/Dhaka
th: เอเชีย/ธากา

en: Asia/Dili
th: เอเชีย/ดิลี

en: Asia/Dubai
th: เอเชีย/ดูไบ

en: Asia/Dushanbe
th: เอเชีย/ดูชานเบ

en: Asia/Gaza
th: เอเชีย/กาซา

en: Asia/Harbin
th: เอเชีย/ฮาร์บิน

en: Asia/Hebron
th: เอเชีย/ฮีบรอน

en: Asia/Hong_Kong
th: เอเชีย/ฮ่องกง

en: Asia/Ho_Chi_Minh
th: เอเชีย/โฮจิมินห์

en: Asia/Hovd
th: เอเชีย/ฮอฟด์

en: Asia/Irkutsk
th: เอเชีย/อีร์คุตสค์

en: Asia/Istanbul
th: เอเชีย/อิสตันบูล

en: Asia/Jakarta
th: เอเชีย/จาการ์ตา

en: Asia/Jayapura
th: เอเชีย/จายาปุระ

en: Asia/Jerusalem
th: เอเชีย/เยรูซาเลม

en: Asia/Kabul
th: เอเชีย/คาบูล

en: Asia/Karachi
th: เอเชีย/การาจี

en: Asia/Kathmandu
th: เอเชีย/กาฐมาณฑุ

en: Asia/Katmandu
th: เอเชีย/กาฐมาณฑุ

en: Asia/Kolkata
th: เอเชีย/โกลกาตา

en: Asia/Krasnoyarsk
th: เอเชีย/ครัสโนยาร์สค์

en: Asia/Kuala_Lumpur
th: เอเชีย/กัวลาลัมเปอร์

en: Asia/Kuching
th: เอเชีย/กูชิง

en: Asia/Kuwait
th: เอเชีย/คูเวต

en: Asia/Macao
th: เอเชีย/มาเก๊า

en: Asia/Macau
th: เอเชีย/มาเก๊า

en: Asia/Magadan
th: เอเชีย/มากาดาน

en: Asia/Makassar
th: เอเชีย/มะกัสซาร์

en: Asia/Manila
th: เอเชีย/มะนิลา

en: Asia/Muscat
th: เอเชีย/มัสกัต

en: Asia/Nicosia
th: เอเชีย/นิโคเซีย

en: Asia/Novokuznetsk
th: เอเชีย/โนโวคุซเนตสค์

en: Asia/Novosibirsk
th: เอเชีย/โนโวสิเบียรสก์

en: Asia/Omsk
th: เอเชีย/ออมสค์

en: Asia/Phnom_Penh
th: เอเชีย/พนมเปญ

en: Asia/Pontianak
th: เอเชีย/ปอนตีอานัก

en: Asia/Pyongyang
th: เอเชีย/เปียงยาง

en: Asia/Qatar
th: เอเชีย/กาตาร์

en: Asia/Rangoon
th: เอเชีย/ย่างกุ้ง

en: Asia/Riyadh
th: เอเชีย/ริยาด

en: Asia/Riyadh87
th: เอเชีย/ริยาด87

en: Asia/Riyadh88
th: เอเชีย/ริยาด88

en: Asia/Riyadh89
th: เอเชีย/ริยาด89

en: Asia/Saigon
th: เอเชีย/ไซ่ง่อน

en: Asia/Sakhalin
th: เอเชีย/ซาคาลิน

en: Asia/Samarkand
th: เอเชีย/ซามาร์คันด์

en: Asia/Seoul
th: เอเชีย/โซล

en: Asia/Shanghai
th: เอเชีย/ช่างไห่(เซี่ยงไฮ้)

en: Asia/Singapore
th: เอเชีย/สิงคโปร์

en: Asia/Taipei
th: เอเชีย/ไทเป

en: Asia/Tashkent
th: เอเชีย/ทาชเคนต์

en: Asia/Tbilisi
th: เอเชีย/ทบิลิซี

en: Asia/Tehran
th: เอเชีย/เตหะราน

en: Asia/Tel_Aviv
th: เอเชีย/เทลอาวีฟ

en: Asia/Thimbu
th: เอเชีย/ทิมพู

en: Asia/Thimphu
th: เอเชีย/ทิมพู

en: Asia/Tokyo
th: เอเชีย/โตเกียว

en: Asia/Ujung_Pandang
th: เอเชีย/อูจุงปันดัง

en: Asia/Ulaanbaatar
th: เอเชีย/อูลานบาตอร์

en: Asia/Ulan_Bator
th: เอเชีย/อูลานบาตอร์

en: Asia/Urumqi
th: เอเชีย/อุรุมชี

en: Asia/Vientiane
th: เอเชีย/เวียงจันทน์

en: Asia/Vladivostok
th: เอเชีย/วลาดีวอสต็อก

en: Asia/Yakutsk
th: เอเชีย/ยาคุตสค์

en: Asia/Yekaterinburg
th: เอเชีย/เยคาเตรินบูร์ก

en: Asia/Yerevan
th: เอเชีย/เยเรวาน

en: Atlantic
th: แอตแลนติก

en: Atlantic/Bermuda
th: แอตแลนติก/เบอร์มิวดา

en: Atlantic/Canary
th: แอตแลนติก/คะเนรี

en: Atlantic/Cape_Verde
th: แอตแลนติก/เคปเวิร์ด

en: Atlantic/Faeroe
th: แอตแลนติก/แฟโร

en: Atlantic/Faroe
th: แอตแลนติก/แฟโร

en: Atlantic/Jan_Mayen
th: แอตแลนติก/ยานไมเอน

en: Atlantic/Madeira
th: แอตแลนติก/มาเดรา

en: Atlantic/Reykjavik
th: แอตแลนติก/เรคยาวิก

en: Atlantic/South_Georgia
th: แอตแลนติก/เซาท์จอร์เจีย

en: Atlantic/St_Helena
th: แอตแลนติก/เซนต์เฮเลนา

en: Atlantic/Stanley
th: แอตแลนติก/สแตนลีย์

en: Australia
th: ออสเตรเลีย

en: Australia/ACT
th: ออสเตรเลีย/ACT

en: Australia/Adelaide
th: ออสเตรเลีย/แอดิเลด

en: Australia/Brisbane
th: ออสเตรเลีย/บริสเบน

en: Australia/Broken_Hill
th: ออสเตรเลีย/โบรเคนฮิลล์

en: Australia/Darwin
th: ออสเตรเลีย/ดาร์วิน

en: Australia/Eucla
th: ออสเตรเลีย/ยูคลา

en: Australia/Hobart
th: ออสเตรเลีย/โฮบาร์ต

en: Australia/Melbourne
th: ออสเตรเลีย/เมลเบิร์น

en: Australia/Perth
th: ออสเตรเลีย/เพิร์ท

en: Australia/Sydney
th: ออสเตรเลีย/ซิดนีย์

en: Brazil
th: บราซิล

en: Brazil/Acre
th: บราซิล/อาเกร

en: Brazil/East
th: บราซิล/ตะวันออก

en: Brazil/West
th: บราซิล/ตะวันตก

en: Canada
th: แคนาดา

en: Canada/Atlantic
th: แคนาดา/แอตแลนติก

en: Canada/Central
th: แคนาดา/ตอนกลาง

en: Canada/East-Saskatchewan
th: แคนาดา/ซัสแคตเชวันตะวันออก

en: Canada/Eastern
th: แคนาดา/ตะวันออก

en: Canada/Mountain
th: แคนาดา/ภูเขา

en: Canada/Newfoundland
th: แคนาดา/นิวฟันด์แลนด์

en: Canada/Pacific
th: แคนาดา/แปซิฟิก

en: Canada/Saskatchewan
th: แคนาดา/ซัสแคตเชวัน

en: Canada/Yukon
th: แคนาดา/ยูคอน

en: Chile
th: ชิลี

en: Chile/Continental
th: ชิลี/ภาคพื้นทวีป

en: Chile/EasterIsland
th: ชิลี/เกาะอีสเทอร์

en: Etc
th: อื่นๆ

en: Etc/GMT
th: อื่นๆ/GMT

en: Etc/GMT+0
th: อื่นๆ/GMT+0

en: Etc/GMT+1
th: อื่นๆ/GMT+1

en: Etc/GMT+10
th: อื่นๆ/GMT+10

en: Etc/GMT+11
th: อื่นๆ/GMT+11

en: Etc/GMT+12
th: อื่นๆ/GMT+12

en: Etc/GMT+2
th: อื่นๆ/GMT+2

en: Etc/GMT+3
th: อื่นๆ/GMT+3

en: Etc/GMT+4
th: อื่นๆ/GMT+4

en: Etc/GMT+5
th: อื่นๆ/GMT+5

en: Etc/GMT+6
th: อื่นๆ/GMT+6

en: Etc/GMT+7
th: อื่นๆ/GMT+7

en: Etc/GMT+8
th: อื่นๆ/GMT+8

en: Etc/GMT+9
th: อื่นๆ/GMT+9

en: Etc/GMT-0
th: อื่นๆ/GMT-0

en: Etc/GMT-1
th: อื่นๆ/GMT-1

en: Etc/GMT-10
th: อื่นๆ/GMT-10

en: Etc/GMT-11
th: อื่นๆ/GMT-11

en: Etc/GMT-12
th: อื่นๆ/GMT-12

en: Etc/GMT-13
th: อื่นๆ/GMT-13

en: Etc/GMT-14
th: อื่นๆ/GMT-14

en: Etc/GMT-2
th: อื่นๆ/GMT-2

en: Etc/GMT-3
th: อื่นๆ/GMT-3

en: Etc/GMT-4
th: อื่นๆ/GMT-4

en: Etc/GMT-5
th: อื่นๆ/GMT-5

en: Etc/GMT-6
th: อื่นๆ/GMT-6

en: Etc/GMT-7
th: อื่นๆ/GMT-7

en: Etc/GMT-8
th: อื่นๆ/GMT-8

en: Etc/GMT-9
th: อื่นๆ/GMT-9

en: Etc/GMT0
th: อื่นๆ/GMT0

en: Etc/Greenwich
th: อื่นๆ/กรีนิช

en: Etc/UCT
th: อื่นๆ/UCT

en: Etc/UTC
th: อื่นๆ/UTC

en: Etc/Universal
th: อื่นๆ/สากล

en: Etc/Zulu
th: อื่นๆ/ซูลู

en: Europe
th: ยุโรป

en: Europe/Amsterdam
th: ยุโรป/อัมสเตอร์ดัม

en: Europe/Andorra
th: ยุโรป/อันดอร์รา

en: Europe/Athens
th: ยุโรป/เอเธนส์

en: Europe/Belfast
th: ยุโรป/เบลฟัสต์

en: Europe/Belgrade
th: ยุโรป/เบลเกรด

en: Europe/Berlin
th: ยุโรป/เบอร์ลิน

en: Europe/Bratislava
th: ยุโรป/บราติสลาวา

en: Europe/Brussels
th: ยุโรป/บรัสเซลส์

en: Europe/Bucharest
th: ยุโรป/บูคาเรสต์

en: Europe/Budapest
th: ยุโรป/บูดาเปสต์

en: Europe/Busingen
th: ยุโรป/บึสซิงเงิน

en: Europe/Chisinau
th: ยุโรป/คีชีเนา

en: Europe/Copenhagen
th: ยุโรป/โคเปนเฮเกน

en: Europe/Dublin
th: ยุโรป/ดับลิน

en: Europe/Gibraltar
th: ยุโรป/ยิบรอลตาร์

en: Europe/Guernsey
th: ยุโรป/เกิร์นซีย์

en: Europe/Helsinki
th: ยุโรป/เฮลซิงกิ

en: Europe/Isle_of_Man
th: ยุโรป/เกาะแมน

en: Europe/Istanbul
th: ยุโรป/อิสตันบูล

en: Europe/Jersey
th: ยุโรป/เจอร์ซีย์

en: Europe/Kaliningrad
th: ยุโรป/คาลินนินกราด

en: Europe/Kiev
th: ยุโรป/เคียฟ

en: Europe/Lisbon
th: ยุโรป/ลิสบอน

en: Europe/Ljubljana
th: ยุโรป/ลูบลิยานา

en: Europe/London
th: ยุโรป/ลอนดอน

en: Europe/Luxembourg
th: ยุโรป/ลักเซมเบิร์ก

en: Europe/Madrid
th: ยุโรป/มาดริด

en: Europe/Malta
th: ยุโรป/มอลตา

en: Europe/Mariehamn
th: ยุโรป/มารีฮามน์

en: Europe/Minsk
th: ยุโรป/มินสก์

en: Europe/Monaco
th: ยุโรป/โมนาโก

en: Europe/Moscow
th: ยุโรป/มอสโก

en: Europe/Nicosia
th: ยุโรป/นิโคเซีย

en: Europe/Oslo
th: ยุโรป/ออสโล

en: Europe/Paris
th: ยุโรป/ปารีส

en: Europe/Podgorica
th: ยุโรป/พอดกอรีตซา

en: Europe/Prague
th: ยุโรป/ปราก

en: Europe/Riga
th: ยุโรป/รีกา

en: Europe/Rome
th: ยุโรป/โรม

en: Europe/Samara
th: ยุโรป/ซามารา

en: Europe/San_Marino
th: ยุโรป/ซานมารีโน

en: Europe/Sarajevo
th: ยุโรป/ซาราเยโว

en: Europe/Simferopol
th: ยุโรป/ซิมเฟรอปอล

en: Europe/Skopje
th: ยุโรป/สโกเปีย

en: Europe/Sofia
th: ยุโรป/โซเฟีย

en: Europe/Stockholm
th: ยุโรป/สตอกโฮล์ม

en: Europe/Tallinn
th: ยุโรป/ทาลลินน์

en: Europe/Tirane
th: ยุโรป/ติรานา

en: Europe/Tiraspol
th: ยุโรป/ตีรัสปอล

en: Europe/Uzhgorod
th: ยุโรป/อุจกอรอด

en: Europe/Vaduz
th: ยุโรป/วาดุซ

en: Europe/Vatican
th: ยุโรป/วาติกัน

en: Europe/Vienna
th: ยุโรป/เวียนนา

en: Europe/Vilnius
th: ยุโรป/วิลนีอุส

en: Europe/Volgograd
th: ยุโรป/วอลโกกราด

en: Europe/Warsaw
th: ยุโรป/วอร์ซอ

en: Europe/Zagreb
th: ยุโรป/ซาเกร็บ

en: Europe/Zaporozhye
th: ยุโรป/ซาปอริจเชีย

en: Europe/Zurich
th: ยุโรป/ซูริก

en: Indian
th: มหาสมุทรอินเดีย

en: Indian/Antananarivo
th: มหาสมุทรอินเดีย/อันตานานาริโว

en: Indian/Chagos
th: มหาสมุทรอินเดีย/ชากอส

en: Indian/Christmas
th: มหาสมุทรอินเดีย/คริสต์มาส

en: Indian/Cocos
th: มหาสมุทรอินเดีย/โคโคส

en: Indian/Comoro
th: มหาสมุทรอินเดีย/คอโมโรส

en: Indian/Kerguelen
th: มหาสมุทรอินเดีย/เคอร์เกอเลน

en: Indian/Mahe
th: มหาสมุทรอินเดีย/มาเอ

en: Indian/Maldives
th: มหาสมุทรอินเดีย/มัลดีฟส์

en: Indian/Mauritius
th: มหาสมุทรอินเดีย/มอริเชียส

en: Indian/Mayotte
th: มหาสมุทรอินเดีย/มายอต

en: Indian/Reunion
th: มหาสมุทรอินเดีย/เรอูนียง

en: Mexico
th: เม็กซิโก

en: Mexico/BajaNorte
th: เม็กซิโก/บาฮานอร์เต

en: Mexico/BajaSur
th: เม็กซิโก/บาฮาซูร์

en: Mexico/General
th: เม็กซิโก/ทั่วไป

en: Mideast
th: ตะวันออกกลาง

en: Mideast/Riyadh87
th: ตะวันออกกลาง/ริยาด87

en: Mideast/Riyadh88
th: ตะวันออกกลาง/ริยาด88

en: Mideast/Riyadh89
th: ตะวันออกกลาง/ริยาด89

en: Pacific
th: แปซิฟิก

en: Pacific/Apia
th: แปซิฟิก/อาปีอา

en: Pacific/Auckland
th: แปซิฟิก/โอคแลนด์

en: Pacific/Chatham
th: แปซิฟิก/แชตแธม

en: Pacific/Easter
th: แปซิฟิก/อีสเทอร์

en: Pacific/Fiji
th: แปซิฟิก/ฟิจิ

en: Pacific/Funafuti
th: แปซิฟิก/ฟูนะฟูตี

en: Pacific/Galapagos
th: แปซิฟิก/กาลาปาโกส

en: Pacific/Guam
th: แปซิฟิก/กวม

en: Pacific/Honolulu
th: แปซิฟิก/โฮโนลูลู

en: Pacific/Johnston
th: แปซิฟิก/จอห์นสตัน

en: Pacific/Majuro
th: แปซิฟิก/มาจูโร

en: Pacific/Midway
th: แปซิฟิก/มิดเวย์

en: Pacific/Nauru
th: แปซิฟิก/นาอูรู

en: Pacific/Niue
th: แปซิฟิก/นีอูเอ

en: Pacific/Norfolk
th: แปซิฟิก/นอร์ฟอล์ก

en: Pacific/Noumea
th: แปซิฟิก/นูเมอา

en: Pacific/Pago_Pago
th: แปซิฟิก/ปาโกปาโก

en: Pacific/Palau
th: แปซิฟิก/ปาเลา

en: Pacific/Pitcairn
th: แปซิฟิก/พิตแคร์น

en: Pacific/Port_Moresby
th: แปซิฟิก/พอร์ตมอร์สบี

en: Pacific/Saipan
th: แปซิฟิก/ไซปัน

en: Pacific/Samoa
th: แปซิฟิก/ซามัว

en: Pacific/Tahiti
th: แปซิฟิก/ตาฮิติ

en: Pacific/Tarawa
th: แปซิฟิก/ตาระวา

en: Pacific/Tongatapu
th: แปซิฟิก/ตองกาตาปู

en: Pacific/Wake
th: แปซิฟิก/เวก

en: Pacific/Wallis
th: แปซิฟิก/วาลลิส

en: US
th: สหรัฐ

en: US/Alaska
th: สหรัฐ/อะแลสกา

en: US/Arizona
th: สหรัฐ/แอริโซนา

en: US/Central
th: สหรัฐ/ตอนกลาง

en: US/Eastern
th: สหรัฐ/ตะวันออก

en: US/East-Indiana
th: สหรัฐ/อินดีแอนาตะวันออก

en: US/Hawaii
th: สหรัฐ/ฮาวาย

en: US/Michigan
th: สหรัฐ/มิชิแกน

en: US/Mountain
th: สหรัฐ/ภูเขา

en: US/Pacific
th: สหรัฐ/แปซิฟิก

en: US/Pacific-New
th: สหรัฐ/แปซิฟิก-ใหม่

en: US/Samoa
th: สหรัฐ/ซามัว

en: New appointment
th: เพิ่มนัดหมายใหม่

en: About Orage
th: เกี่ยวกับ Orage

en: Orage Panel Clock
th: นาฬิกาพาเนล Orage

en: Show time and date?
th: แสดงวันที่และเวลา

en: Orage preferences
th: ปรับแต่ง Orage

en: Settings for the Xfce 4 Calendar Application (Orage)
th: ตั้งค่าโปรแกรมปฏิทินของ Xfce 4 (Orage)

en: Orage Calendar Preferences
th: ตั้งค่าปฏิทิน Orage

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Orage Calendar
th: ปฏิทิน Orage

en: Desktop calendar
th: ปฏิทินบนพื้นโต๊ะ
